เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:37:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 3นิ้ว... หดเหลือ 9 มม.ครับ ^^!  (อ่าน 21389 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:03:23 AM »

ถ้าต้องพกด้วย ผมเชียร์ปืนที่น้ำหนักเบาๆครับ ก็คือพวกโครงโพลิเมอร์ ..........ตามโจทย์บอกว่าเป็น .45  3 นิ้ว

เป็นผม ผมจะใช้ HK .45 COMPACT ครับ สไลด์หนาไปนิด แต่ไม่ถึงกับลำบากในการพกในครับ  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:10:18 AM »

มีอีกเรื่องที่นายสมชายเห็นครับ...

เรื่องคนงานที่เคืองคุณตั้วให้เห็นออกนอกหน้า งวดหน้าตกงานครับ, จะใหญ่แค่ไหนก็ได้ แต่ถ้าขี้เกียจแล้วทำเป็นเคือง ต้องไปหางานใหม่ที่ไซต์ใหม่ครับ... คนมันเท่ากันก็จริง แต่ถ้าออกอาการข่มขู่นี่มันไม่ใช่เรื่องงานแล้วครับ...
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:19:53 AM »

ผมว่าไม่น่าจะกล่อมให้เชื่องได้ขนาดนั้น  แต่อาจมีญาติกัน หรือ เป็นเพื่อนสนิทกันตั้งแต่เด็ก  อีก 2 -3 คน  รวมแล้ว 5 ต้นตอตายไป 2 ขณะรุม 5 ส่วนคนงานที่เหลือน่าจะแบบว่าพวกเยอะเลยเข้าร่วม  แต่ถ้าล้มสัก 5 (หัวโจกหมดแล้ว) ที่เหลือ(คนงานที่มาแจม)ไม่น่าจะกล้าครับ

มีปืนอย่างเดียวไม่ได้ต้องฝึกจำลองสถานการณ์ด้วยครับ   แล้วคิดไว้ก่อนที่จะเข้าไปที่ที่คาดว่าอันตรายทางไหนคือทางรอด  ทางออกที่ใกล้ที่สุดที่จะพาเราออกจากสถานการณ์ขับขัน

ยิงซะ 15 นัดจนหมดแมกฯ   น่าจะเกิดจากการยิงขณะชุลมุน   หรือ ผู้ยิงไม่มีสติที่จะรู้ได้ว่ายิงถูกเป้าหมายหรือไม่ก็เลยรัวซะ   เวลาเข้าไปคุยกับคนงานใน Site มันเหมือนเป็นถิ่นเค้าครับ  อุปกรณ์ก่อสร้างเป็นอาวุธได้ทั้งนั้น   และคนพวกนี้เค้าไม่มีอะไรต้องห่วงครับ  หากไปคุยนักเลงด้วยก็จะได้นักเลงตอบ  หากคุยแบบเหตุผลก็จบครับเค้าก็จะยอม(แต่ไม่ได้ยอมรัยนะ)จบแบบไม่เต็มใจ
หากยังอยู่ในเส้นทางรับเหมาค่าแรง(ขายแรงงาน)มักจะยอม   นอกจากจะเลิกอาชีพนี้แล้วเท่านั้น  เพราะจะไปทำที่ไหนนิสัยก็ยังเหมือนเดิมใครจะจ้าง   คนจ้างชอบคนบอกง่าย  ทำตาม หากจ้างแล้วเถียงจะเอาไว้ทำไมครับ    เดี๋ยวนี้ ผู้รับเหมาย่อยเยอะแยะทั้งของทั้งแรง  ทำงานไม่ผ่านก็ไม่ได้เงิน  ทำงานดีก็ได้เงินและได้งานต่อ  เราไม่ต้องปวดหัวมานั่งคุมเรื่องค่าแรง

เป็นแค่ความคิดเห็นนะครับ   ไม่ได้เสนอ/แนะ/สอน  ทั้งนั้นนะครับ  (กลัวเข้าใจผิดครับ) ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 10:26:09 AM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:21:53 AM »

ถ้าต้องพกด้วย ผมเชียร์ปืนที่น้ำหนักเบาๆครับ ก็คือพวกโครงโพลิเมอร์ ..........ตามโจทย์บอกว่าเป็น .45  3 นิ้ว

เป็นผม ผมจะใช้ HK .45 COMPACT ครับ สไลด์หนาไปนิด แต่ไม่ถึงกับลำบากในการพกในครับ  เยี่ยม

เป็นรุ่นเดียวกับ เสธฯ โหน่ง แนะนำ ครับ จบ .  เยี่ยม

และกับ คนมือไม่ได้กุมปืน ๑ นัด ก็พอ ไม่ต้องไป ดับเบิ้ลแทร็ป เปลืองกระสุน และ
ตัวเองอาจต้องเดี้ยง ป้องกันตัวเองไม่ได้อีก เพราะยำตีน และยำไม้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:26:57 AM »

ถ้าต้องพกด้วย ผมเชียร์ปืนที่น้ำหนักเบาๆครับ ก็คือพวกโครงโพลิเมอร์ ..........ตามโจทย์บอกว่าเป็น .45  3 นิ้ว

เป็นผม ผมจะใช้ HK .45 COMPACT ครับ สไลด์หนาไปนิด แต่ไม่ถึงกับลำบากในการพกในครับ  เยี่ยม

เป็นรุ่นเดียวกับ เสธฯ โหน่ง แนะนำ ครับ จบ .  เยี่ยม

และกับ คนมือไม่ได้กุมปืน ๑ นัด ก็พอ ไม่ต้องไป ดับเบิ้ลแทร็ป เปลืองกระสุน และ
ตัวเองอาจต้องเดี้ยง ป้องกันตัวเองไม่ได้อีก เพราะยำตีน และยำไม้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว ท่านผู้การแนะนำไปแล้วหรือครับนี่..........อายจัง  กิ๊วก๊าว

ขอบคุณข้อมูลพี่ Ro@d สำหรับการยิงพวก มือ มีด ไม้ครับ ......ถ้ากระสุนหมด เราทรมานกว่าพวกนี้แน่ๆครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:15:45 PM »

ถ้าเลือกไม่ได้ ก็เลือก ปืนลำกล้อง 3-3.5 นิ้ว พร้อมแมกยาว ๆ 10 นัด สัก 2 แมกก็น่าจะพอ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:29:15 PM »

ถ้าเน้นพกพาปืนขนาด .45  และพกพาแบบปลอดภัยสูงสุด สามารถดึงปืนขึ้นมายิงได้ทันที โดยไม่ลั่นใส่ขาคนใช้ง่ายๆ

แนะนำตัวเดิมที่เคยแนะนำไปแล้วครับ HK 45C ความจุ 10+1 นัด พกแบบขึ้นลำ+ลดนก ปลอดภัยสูงสุด ................แม๊กอะไหล่อีก2 อัน รวม 31 นัด...............ดึงขึ้นมายิงดับเบิลในนัดแรกได้ทันที และด้วยระบบไกดับเบิลที่หนักและลากยาวพอสมควร จะเป็นตัวช่วยในการไม่ให้ไกถอยหลังมาได้โดยง่ายในขณะล้วงควักปืนขึ้นมาจากที่พกพา ........................

ส่วนแรงเหนี่ยวไกไม่ต้องห่วงครับ ..................... สถานการณ์หน้าสิ่วหน้าขวาน ถึงขนาดต้องชักปืนขึ้นมายิงกัน ถึงขนาดไกหนักเป็นครกหิน ก็มีแรงเหนี่ยวครับ ไม่ต้องห่วง

ทั้งนี้คุณตั้วต้องฝึกฝนให้ชำนาญและคล่องแคล่วด้วย ..................ไม่ว่าจะเป็นปืนยี่ห้อใด รุ่นใด ถ้าคิดจะพกพาติดตัวหนึบแบบหมัดหมา ต้องมีความชำนาญในการใช้อาวุธแบบนั้นๆได้อย่างสูงสุด เท่าที่ตนเองจะทำได้ ...............

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 12:32:32 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:38:02 PM »

รบกวนถามเจ้าของกระทู้ครับ จากข่าว  ผู้ตายใช้ปืนยี่ห้ออะไร  รุ่นอะไร   ยิงเร่งด่วนไม่ขัดสักนัด  ปืนดี(ผมเชื่อว่าปืนนะดีแล้ว)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:12:37 AM »

ตอนนี้ร้านที่เคยดิว P30 หมดแล้ว เหลือ 45 c แต่ติดปัญหาคือ ผมย้ายสัมมโนครัวไประยองเมื่อ 5 เดือนก่อน เพื่อจดทะเบียนต่างด้าว...

ทางร้านบอกเดือนเดียวรอได้ แต่ให้ผมไปคุยกับปลัดที่ระยองก่อน ซี่งน่าจะได้คำตอบวันจันทร์...

45c ขนาดไม่ต่างจากที่ผมที่ผมต้องการเลย ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้นี้... ไหว้

แต่ไม่ได้กลับมามือเปล่าครับ... ได้ spyderco delica wave มา... บาดนิ้วไปหลายแผลแล้วครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกท่าน... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:45:20 AM »

HK 45 C  ครับ.  Grin

http://www.genitron.com/HandgunDB/DB-Handgun-Detail.asp?ID=3500

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:05:37 PM »

ผมเพิ่งยุให้น้องที่ทํางานซื้อ HK 45C....

ยุให้เพื่อนๆพี่ๆเพื่อนๆเสียตัง.....คืองานของเรา

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 01:44:30 PM »

ผมเพิ่งยุให้น้องที่ทํางานซื้อ HK 45C....

ยุให้เพื่อนๆพี่ๆเพื่อนๆเสียตัง.....คืองานของเรา
ระดับเหรียญทองเลย... เยี่ยม  แลบลิ้น   แลบลิ้น
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 02:53:42 PM »

ระดับเหรียญทองเลย... เยี่ยม  แลบลิ้น   แลบลิ้น

อุ๊ย....คนนี้ก็โดน....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:15:09 PM »

แหะๆ เข้ามารายงานความคืบหน้าครับ เลือกอยู่ 1 ชม.ระหว่าง sr9c กับตัวนี้จนเจ้าของร้านเซ็งเลย... สรุปคว้าตัวนี้ครับ ไม่ใช่ .45 โดนชก ไหว้

เลขสวยๆ  หลงรัก

ขอบคุณทุกความรู้ด้วยครับที่ทำให้ผมเปิดตาเปิดใจ... โอกาสหน้าจะรบกวนอีกรอบครับ. Grin Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:28:44 PM »

แหะๆ เข้ามารายงานความคืบหน้าครับ เลือกอยู่ 1 ชม.ระหว่าง sr9c กับตัวนี้จนเจ้าของร้านเซ็งเลย... สรุปคว้าตัวนี้ครับ ไม่ใช่ .45 โดนชก ไหว้

เลขสวยๆ  หลงรัก

ขอบคุณทุกความรู้ด้วยครับที่ทำให้ผมเปิดตาเปิดใจ... โอกาสหน้าจะรบกวนอีกรอบครับ. Grin Grin ไหว้

ยินดี ด้วยตั๊ว .. G ๒๖ เป็นปืนดีที่น่าคบ มาก มีเวลา ควรไป Break in ด้วยกระสุนจริง ว่ากัน แม็ก ๒ - ๓  แม็ก ถ้าราบรื่น ถือว่าผ่าน
เพราะบางกระบอก อาจมีติดขัด เหมือนกัน.

และการทำผิว ของ G ๒๖ ไม่ดีเท่า Glock รุ่นอื่นอย่าง   G ๑๗,๑๙,๒๓  .. ผิวจะบางมาก ต้องระวังการ รอยขีดข่วนไว้ด้วย
และต้องถึงน้ำมัน บ้าง นะครับ   

การพาไปด้วย ไม่จำเป็นต้องขึ้นลำ เว้นแต่อยากจะเพิ่่ม แบบ + ๑ 
การขึ้นลำรอ มีโทษ มากกว่า มีคุณ ครับ ถ้าไม่ระวัง ประมาท เพียงแค่ตกไปอยู่ในมือของคนรอบตัวแบบวิสาสะ  มันจะล่อตัวเรา หรือคนใกล้ตัว

ปืนกึ่งออโต ถ้าไม่ขึ้นลำ จะปลอดภัยเต็ม ๑๐๐ มากกว่า โม่หมุน   การใช้ปืน ที่ต้องขึ้นลำ.. ขอให้ใช้สถานการณ์ เป็นตัวกำหนด   เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์