เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:33:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 3นิ้ว... หดเหลือ 9 มม.ครับ ^^!  (อ่าน 21365 ครั้ง)
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:44:28 PM »

ตามกระทู้นี้มานานพอควร ขอแสดงยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับคุณตั้ว
                            แล้วลูกโม่จะเอาไปไว้ไหนล่ะครับ ไหว้
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:48:26 PM »

เลขปืนสวยครับ คิก คิก  ได้ 10 นัด+2 ก็ยังดีครับ เยี่ยม   ผมรอ ป3 จนลังเลแล้ว .380 กับ 9 มม. G26  จะเอาอันไหนดี ไหว้
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:54:40 PM »

ตามกระทู้นี้มานานเช่นกันครับ ยินดีด้วยกับปืนใหม่ และขอให้ปลอดภัยจากทุกสถานการณ์ครับ ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:56:45 PM »

ยินดี ด้วยตั๊ว .. G ๒๖ เป็นปืนดีที่น่าคบ มาก มีเวลา ควรไป Break in ด้วยกระสุนจริง ว่ากัน แม็ก ๒ - ๓  แม็ก ถ้าราบรื่น ถือว่าผ่าน
เพราะบางกระบอก อาจมีติดขัด เหมือนกัน.

และการทำผิว ของ G ๒๖ ไม่ดีเท่า Glock รุ่นอื่นอย่าง   G ๑๗,๑๙,๒๓  .. ผิวจะบางมาก ต้องระวังการ รอยขีดข่วนไว้ด้วย
และต้องถึงน้ำมัน บ้าง นะครับ  

การพาไปด้วย ไม่จำเป็นต้องขึ้นลำ เว้นแต่อยากจะเพิ่่ม แบบ + ๑  
การขึ้นลำรอ มีโทษ มากกว่า มีคุณ ครับ ถ้าไม่ระวัง ประมาท เพียงแค่ตกไปอยู่ในมือของคนรอบตัวแบบวิสาสะ  มันจะล่อตัวเรา หรือคนใกล้ตัว

ปืนกึ่งออโต ถ้าไม่ขึ้นลำ จะปลอดภัยเต็ม ๑๐๐ มากกว่า โม่หมุน   การใช้ปืน ที่ต้องขึ้นลำ.. ขอให้ใช้สถานการณ์ เป็นตัวกำหนด   เยี่ยม

ขอบคุณคำชี้แนะของพี่โร๊ดมากครับ... ไหว้ Cheesy

ตามกระทู้นี้มานานพอควร ขอแสดงยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับคุณตั้ว
                            แล้วลูกโม่จะเอาไปไว้ไหนล่ะครับ ไหว้
กำลังฝึกให้แฟนใช้ครับ คุณน้อย.. Cheesy

เลขปืนสวยครับ คิก คิก  ได้ 10 นัด+2 ก็ยังดีครับ เยี่ยม   ผมรอ ป3 จนลังเลแล้ว .380 กับ 9 มม. G26  จะเอาอันไหนดี ไหว้
9 มม. สิครับ... คิก คิก แต่ผมเห็นคู่มือบอกว่า +3 แต่ทำไมยัดไม่เข้า... Huh

ตามกระทู้นี้มานานเช่นกันครับ ยินดีด้วยกับปืนใหม่ และขอให้ปลอดภัยจากทุกสถานการณ์ครับ ไหว้
ขอบคุณมากๆครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:28:09 PM »

ยินดีด้วยครับ เลือกได้ดีครับ... เป็นปืนเหน็บเอวที่ดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งครับ...

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:32:40 PM »

ใช้อยู่ครับเป็น gen3 ครับ

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:49:07 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่แฟนคลับเจ้าอ้วนดำแอนด์สั้น...อีกคนครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:00:17 PM »

ยินดีด้วยครับ เลือกได้ดีครับ... เป็นปืนเหน็บเอวที่ดีที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งครับ...

หลังจากที่ได้รับคำแนะนำจากพี่ๆที่กระทู้นี้ ผมเลยชักลังเลกับถ้ามิติปืนเท่ากัน ผมควรจะเลือกขนาดกระสุนที่ใหญ่กว่าหรือจำนวนกระสุนที่มากกว่าดีครับ... คิดไปคิดมาเลยตัดทางเลือกทีละอย่างๆ เอาลูกดกก่อนดีกว่า หมัดหนักไว้ค่อยเอาไว้เฝ้าบ้านอีกที...

ที่เสียเวลาอยู่นานระหว่าง sr9c กับกระบอกนี้ ก็คือเรื่องทนสนิม ร่องรอยที่ฉีดโมลล์ไม่เต็ม ความเรียบของปืน ความยาวสั้นของสไลด์ มีเซฟไม่มีเซฟ และความสำคัญของนัดแรก...

เลือกอยู่นานจริงๆครับ แต่ชอบมิติของกล็อกมากกว่า เลยขอเลขสวยเพื่อปลอบใจเรื่องริ้วรอย ที่เหลือคือปรับตัวเข้าหาปืนให้มากที่สุดครับ...

ขอบคุณมากๆครับพี่สมชาย.... ไหว้ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:16:47 PM »

ใช้อยู่ครับเป็น gen3 ครับ

พี่อาร์ต มีปืนทุกสถานการณ์อยู่แล้วครับ... เยี่ยม

เมื่อก่อนผมไม่ค่อยมีเหตุผล เลือกตามความชอบ ซื้อ .45 ตัวเต็มมา 2 กระบอก จากนั้นก็ซื้อลูกโม่ 2 นิ้วอีก 2 กระบอก และหลังจากนั้นยังซื้อ .380 มาอีก สะเปะสะปะไปหมด...(แต่อยู่ไม่ครบแล้วครับ... Grin )

ตอนนี้ผมกำลังอยู่ในโหมดเหตุผลของปืนครับ ค่อยๆศึกษาใหม่.... Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:23:05 PM »

ยินดีต้อนรับเข้าสู่แฟนคลับเจ้าอ้วนดำแอนด์สั้น...อีกคนครับ

เหอๆๆ ชื่อแฟนคลับซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:32:53 PM »

ลองดูครับ ผมเอา g 19 + ใส่ลูก 10 นัด ใส่กระเป๋ากางเกง ยังแทบกางเกงหลุด ลองเอาลูกใส่ 5 นัด ก็หนักเหมือนเดิม
รู้งี้เอา g 26 ดีกว่า
ทุกวันนี้ 19 ใส่ได้แต่กระเป๋าสะพายครับ เหน็บใน รึใส่กางเกงไม่ได้เลย อยากได้ 26 ตะหงิดๆ

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:41:46 PM »

ยินดีด้วยครับคุณตั้ว  เยี่ยม
ตอนแรกคิดว่าเลือก SR9c ไปแล้ว
Glock ผมแอบเล็งไว้ 2 - 3 ตัวในขนาด 9 ม.ม. มีทั้ง 19 - 17 - 34
ขอให้คล่องตัวกับปืนกระบอกใหม่ครับ  ไหว้

Pragmatism
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:05:50 PM »

ตอนนี้เริ่มนอกใจ GLOCK26 แล้วครับใช้แต่ RUGER LCP พกได้เนียนจริงๆครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:08:39 PM »

ลองดูครับ ผมเอา g 19 + ใส่ลูก 10 นัด ใส่กระเป๋ากางเกง ยังแทบกางเกงหลุด ลองเอาลูกใส่ 5 นัด ก็หนักเหมือนเดิม
รู้งี้เอา g 26 ดีกว่า
ทุกวันนี้ 19 ใส่ได้แต่กระเป๋าสะพายครับ เหน็บใน รึใส่กางเกงไม่ได้เลย อยากได้ 26 ตะหงิดๆ

เมื่อก่อนเพราะความชอบ ผมใช้แต่ปืนเหล็กตลอดเลยครับ เพราะชอบที่สุดคือหาประกับด้ามสวยๆมาใส่ให้ แล้วถ้าเบื่อก็เปลี่ยนด้ามเก่าหรือซื้อด้ามใหม่เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ...

ดีที่พี่โร๊ดมาเบรคไว้ เพราะ Government.380+ กระสุน  7+1 นน. 7 ขีีดกว่า แล้วมีเพื่อนซื้อ Defender รวม นน. บรรทุกเต็มประมาณ 9 ขีด ซึ่งผมชินกับ 7 ขีดแล้ว เพิ่มอีก 2 ขีดคงไม่เป็นไร...

จริงๆตอนตั้งกระทู้ กะจะเอา Defender หรือไม่ก็ Ultra carry ii เลยเพิ่งจะเข้าใจว่าทำไมถึงต้องมีโครงโพลิเมอร์...

และความยาวของสไลด์ก็มีส่วนครับ ถ้ายาวเวลานั่งยองๆมันจะทิ่ม.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พกในมา 5 วัน น้ำหนักไม่ใช่ปัญหา ดูแล้วใกล้เคียงกับที่เคยใช้ แต่ G19 น่าจะหนักกว่าเพราะลำกล้อง+ สไลด์ยาวกว่า แล้ว นน. กระสุนอีก...

ลองดูกล็อก 26 ล็อตต่อไปครับ ขนาดผมซื้อหลังคนที่ซื้อล็อตแรกตั้งเกือบปียังฉีดโมลล์ไม่เต็มเลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:25:26 PM »

ยินดีด้วยครับคุณตั้ว  เยี่ยม
ตอนแรกคิดว่าเลือก SR9c ไปแล้ว
Glock ผมแอบเล็งไว้ 2 - 3 ตัวในขนาด 9 ม.ม. มีทั้ง 19 - 17 - 34
ขอให้คล่องตัวกับปืนกระบอกใหม่ครับ  ไหว้

สารภาพนะครับคุณเจด... ไหว้

ผมตั้งธงจะเอา sr9c ตั้งแต่สตาร์ทรถจากระยองไปวังบูรพา... Function ของ sr9c ดีกว่าทุกอย่างครับ... แต่ติดอย่างเดียวคือเรื่องสนิม ซึ่งผมจะมีปัญหามาก บางทีกลับถึงบ้าน 4 ทุ่ม ก็นอนเลย พรุ่งนี้ 7 โมงต้องออกอีกแล้ว ปืนชุ่มเหงื่อทั้งวัน ปืนเหล็กก็ขึ้นสนิม สเตนเลสก็ขึ้นสนิม และยังไม่มีใครยืนยันว่าสไลด์ของ sr9c จะเป็นสนิมง่ายหรือเปล่า แต่เป็นปัญหาอันดับต้นๆของผมเลยครับจากเรื่องสนิม กับงานที่อยู่กลางแจ้งทั้งวัน...

ถ้างานที่ทำสบายกว่านี้ ผมเลือก sr9c แน่นอนครับ... เยี่ยม Grin ไหว้

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์