เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 3นิ้ว... หดเหลือ 9 มม.ครับ ^^!  (อ่าน 21343 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:28:39 PM »

ตอนนี้เริ่มนอกใจ GLOCK26 แล้วครับใช้แต่ RUGER LCP พกได้เนียนจริงๆครับ

แหม... พี่ก็^^!

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:41:23 PM »

ตอนนี้เริ่มนอกใจ GLOCK26 แล้วครับใช้แต่ RUGER LCP พกได้เนียนจริงๆครับ

แหม... พี่ก็^^!
คิก คิก ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:09:21 PM »

G 26 ในยุคปัจจุบัน ทั้ง ชาย 3 ชาย 4  สปริงเข็มทำมาเบากว่ารุ่นก่อน และเบากว่ารุ่นอื่น
น้ำหนักไก ผมเทียบกับ Connector 3.5 ปอนด์ แล้วเท่ากัน..  วัดด้วยความรู้สึก เพราะไม่มีเครื่องวัดไก  คิก คิก

ผมยิงมา สับแตกทั้ง 200 นัด ไม่มีปัญหา ว่าจะเบาไป เพราะเป็นอุปกรณ์ตรงมาจากโรงงาน  .. มีศูนย์ Night Sight ติดมาให้แล้ว..  
แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ครับ  ลองพก แบบไม่ขึ้นลำ จะรู้สึกถึงความปลอดภัย แล้วจะรู้สึกรัก G 26 ขึ้นทีละนิด ๆ ไปจนยันเพดาน

แต่อย่างที่บอก รุ่นนี้ทำผิวบางกว่าทุกรุ่น ค้องระวังรอยขีดข่วนผิวไว้ด้วย เพราะผมเข้าใจว่าทำผิวเหมือนกัน ซุกนั่น ซุกนี่
ผลรอยขีดข่วน ลบไม่ออกบาน  คิก คิก

และเท่ากับต้องระวัง พวกเหงื่อ อย่าวางใจนัก ควรเช็ด และลูบน้ำมันกันบ้าง ยินดีด้วยอีกครั้ง คาดว่าถึงตอนนี้ คงยังยิ้มบานไม่หุบ.  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:11:09 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:25:14 PM »

...ยินดีด้วยครับที่ได้ปืนถูกใจ..ว่าแต่หมดค่าสินสอดไปเท่าไรครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:25:44 PM »

G 26 ในยุคปัจจุบัน ทั้ง ชาย 3 ชาย 4  สปริงเข็มทำมาเบากว่ารุ่นก่อน และเบากว่ารุ่นอื่น
น้ำหนักไก ผมเทียบกับ Connector 3.5 ปอนด์ แล้วเท่ากัน..  วัดด้วยความรู้สึก เพราะไม่มีเครื่องวัดไก  คิก คิก

ผมยิงมา สับแตกทั้ง 200 นัด ไม่มีปัญหา ว่าจะเบาไปเพราะ เป็นอุปกรณ์ตรงมาจากโรงงาน  .. มีศูนย์ Night Sight ติดมาให้แล้ว..  
แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ครับ  ลองพก แบบไม่ขึ้นลำ จะรู้สึกถึงความปลอดภัย แล้วจะรู้สึกรัก G 26 ขึ้นทีละนิด ๆ ไปจนยันเพดาน

แต่อย่างที่บอก รุ่นนี้ทำผิวบางกว่าทุกรุ่น ค้องระวังรอยขีดข่วนผิวไว้ด้วย เพราะผมเข้าใจว่าทำผิวเหมือนกัน ซุกนั่น ซุกนี่
ผลรอยขีดข่วน ลบไม่ออกบาน  คิก คิก

และเท่ากับต้องระวัง พวกเหงื่อ อย่าวางใจนัก ควรเช็ด และลูบน้ำมันกันบ้าง ยินด้วยอีกครั้ง คาดว่าถึงตอนนี้ คงยังยิ้มบานไม่หุบ.  Grin

นั่นซิครับ เจน 4 ไม่ชอบก็ตรงสีผิวมันนี่แหละ เคยจับ เจน 3 มันดำมัน ดูหนาๆ น่าจะทนกว่า
ผมรับเจน 4 มา เลยเซ็งๆ ใจนึงถึงคิดอยากทำฮาร์ดโครมมันซะเลย ดีมั้ยนี่ เพราะนานวันไปมันยิ่งดูสีจางลงๆ เป็นสีน้ำตาลแล้ว

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:35:42 AM »

G 26 ในยุคปัจจุบัน ทั้ง ชาย 3 ชาย 4  สปริงเข็มทำมาเบากว่ารุ่นก่อน และเบากว่ารุ่นอื่น
น้ำหนักไก ผมเทียบกับ Connector 3.5 ปอนด์ แล้วเท่ากัน..  วัดด้วยความรู้สึก เพราะไม่มีเครื่องวัดไก  คิก คิก

ผมยิงมา สับแตกทั้ง 200 นัด ไม่มีปัญหา ว่าจะเบาไปเพราะ เป็นอุปกรณ์ตรงมาจากโรงงาน  .. มีศูนย์ Night Sight ติดมาให้แล้ว.. 
แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ครับ  ลองพก แบบไม่ขึ้นลำ จะรู้สึกถึงความปลอดภัย แล้วจะรู้สึกรัก G 26 ขึ้นทีละนิด ๆ ไปจนยันเพดาน

ผลรอยขีดข่วน ลบไม่ออกบาน  คิก คิก

และเท่ากับต้องระวัง พวกเหงื่อ อย่าวางใจนัก ควรเช็ด และลูบน้ำมันกันบ้าง ยินด้วยอีกครั้ง คาดว่าถึงตอนนี้ คงยังยิ้มบานไม่หุบ.  Grin

นั่นซิครับ เจน 4 ไม่ชอบก็ตรงสีผิวมันนี่แหละ เคยจับ เจน 3 มันดำมัน ดูหนาๆ น่าจะทนกว่า
ผมรับเจน 4 มา เลยเซ็งๆ ใจนึงถึงคิดอยากทำฮาร์ดโครมมันซะเลย ดีมั้ยนี่ เพราะนานวันไปมันยิ่งดูสีจางลงๆ เป็นสีน้ำตาลแล้ว
ใช้ไปให้ ผิวเยินแล้วค่อยทำครับช่างเก่งๆเรื่องผิว glock ผมรู้จักครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:20:53 PM »

G 26 ในยุคปัจจุบัน ทั้ง ชาย 3 ชาย 4  สปริงเข็มทำมาเบากว่ารุ่นก่อน และเบากว่ารุ่นอื่น
น้ำหนักไก ผมเทียบกับ Connector 3.5 ปอนด์ แล้วเท่ากัน..  วัดด้วยความรู้สึก เพราะไม่มีเครื่องวัดไก  คิก คิก

ผมยิงมา สับแตกทั้ง 200 นัด ไม่มีปัญหา ว่าจะเบาไป เพราะเป็นอุปกรณ์ตรงมาจากโรงงาน  .. มีศูนย์ Night Sight ติดมาให้แล้ว.. 
แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ครับ  ลองพก แบบไม่ขึ้นลำ จะรู้สึกถึงความปลอดภัย แล้วจะรู้สึกรัก G 26 ขึ้นทีละนิด ๆ ไปจนยันเพดาน

ผลรอยขีดข่วน ลบไม่ออกบาน  คิก คิก

และเท่ากับต้องระวัง พวกเหงื่อ อย่าวางใจนัก ควรเช็ด และลูบน้ำมันกันบ้าง ยินดีด้วยอีกครั้ง คาดว่าถึงตอนนี้ คงยังยิ้มบานไม่หุบ.  Grin

ขอบคุณครับพี่โร๊ด... ไหว้

วันนี้ผมลองไปนวดปืน 1 กล่อง ไม่ติดซักนัดครับ แต่สังเกตุอาการออกว่าถ้ากริปหลวม ปลอกกระสุนจะเด้งลงหัว...

และผมดีใจที่สุดที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทำให้เห็นแนวคิดจากตัวปืน และความรู้ของพี่ๆ ที่ถ่ายทอดลงมา...

ผมถือว่าซื้อปืนมาเพิ่งกระบอกที่ 5 แต่ลงตัวได้ซักที...

จุได้ 12 นัด และยังชื่นชมความสวยงามได้ด้วย... มีความสุขมากๆครับ... ไหว้ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:23:47 PM »

...ยินดีด้วยครับที่ได้ปืนถูกใจ..ว่าแต่หมดค่าสินสอดไปเท่าไรครับ...

83,000 ครับ ร้านปืนแสงทอง แพงไปมั๊ยเนี่ย...^^!!

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:26:38 PM »

นับผิด ลงตัวกระบอกที่ 6 ครับ...

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:33:32 AM »

นับผิด ลงตัวกระบอกที่ 6 ครับ...
Glock 26 ปืนใช้งานอย่างจริงจังของผมจริงๆ + ชุด RONI ค้วย เป็น PDW ป้องกันบ้านได้อย่างดีเลยครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:37:26 PM »

ขอระบายหน่อยครับ...

วันนี้ได้ไปขอความรู้นอกเวปกับคนเล่นปืนคนนึง คือเค้ารู้ไปหมด...

ท่่านบอกว่า กล็อก น่ะ เป็นปืนพาณิชย์ทหาร ออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ทหารไทยใช้เป็นประเทศสุดท้าย และตอนนี้ไม่หน่วยงานไหนทั่วโลกสั่งไปใช้แล้ว เนื่องจากลูก 9 มม. มันเล็กไป... โดนชก

และทหารไทยที่ได้มาก็นำไปโยนทิ้ง หรือไม่ก็นำไปขายต่อราคาถูกๆ... โดนชก โดนชก

ผมเลยถามไปว่า "แล้วปืนพาณิชย์ทหารน่ะเป็นอย่างไร"

ท่านตอบ ก็ทางออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ฟรีๆ ทหารก็เลยนำไปขาย นั่นแหล่ะ พาณิชย์ทหาร โดนชก โดนชก โดนชก

ผมเลยยกมือไหว้ ขอตัวไปทำงานต่อดีกว่า.... อ๋อย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:49:46 PM »

วันนี้ได้ไปขอความรู้นอกเวปกับคนเล่นปืนคนนึง คือเค้ารู้ไปหมด...

ท่่านบอกว่า กล็อก น่ะ เป็นปืนพาณิชย์ทหาร ออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ทหารไทยใช้เป็นประเทศสุดท้าย และตอนนี้ไม่หน่วยงานไหนทั่วโลกสั่งไปใช้แล้ว เนื่องจากลูก 9 มม. มันเล็กไป... โดนชก

และทหารไทยที่ได้มาก็นำไปโยนทิ้ง หรือไม่ก็นำไปขายต่อราคาถูกๆ... โดนชก โดนชก

ผมเลยถามไปว่า "แล้วปืนพาณิชย์ทหารน่ะเป็นอย่างไร"

ท่านตอบ ก็ทางออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ฟรีๆ ทหารก็เลยนำไปขาย นั่นแหล่ะ พาณิชย์ทหาร โดนชก โดนชก โดนชก

ผมเลยยกมือไหว้ ขอตัวไปทำงานต่อดีกว่า.... อ๋อย
ปล่อยแกไปครับ ให้อยู่โลกส่วนตัวของแกครับ

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:51:23 PM »

แกรอบรู้จริงๆครับ.............. เยี่ยม

ไม่ทราบว่าพี่ตั้วคุยกับคนเล่นปืนหรือเด็กเลี้ยงควายแถวไซด์งานครับ  คิก คิก

ไหว้ 

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:24:56 PM »

แกรอบรู้จริงๆครับ.............. เยี่ยม

ไม่ทราบว่าพี่ตั้วคุยกับคนเล่นปืนหรือเด็กเลี้ยงควายแถวไซด์งานครับ  คิก คิก

ไหว้

ถ้าเป็นผม..  ผมก็ต้องฟังแก เหมือนกัน ครับ.  คิก คิก   คิก คิก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:40:13 PM »

83,000 ครับ ร้านปืนแสงทอง แพงไปมั๊ยเนี่ย...^^!!

เมื่อวานไปถามพี่เนตรก็ให้ราคานี้แหละครับ  แต่ถ้าเป็นGEN3 85000.-  ถามว่าทำไม่ถูกกว่าพี่เขาบอกว่าใบโควต้าGEN4กำลังจะหมดอายุแหมถ้ารออีกนิดสงสัยจะเหลือแปดถ้วน คิก คิก

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์