เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:33:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ(ขอยกเลิกกระทู้ครับ)  (อ่าน 2526 ครั้ง)
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 06:12:05 PM »

ผมต้องการขอใบ ป.4 จะซื้อ กล็อก19
ภูมิลำเนา อยู่ อ.เมืองเชียงใหม่
ไปที่ อำเภอ เพื่อเขียน ป.1 แต่ต้องมีคนเซ็นต์รับรอง
โดยเป็นตำรวจ ยศพันโท ขึ้นไป
ผมไม่รู้จักใคร จึงอยากขอคำแนะนำ ว่าจะไปให้ใครเซ็นต์ให้ได้
ขอเป็นตำรวจใน เชียงใหม่นะครับ
มีค่าเหนื่อยให้ครับ
(จองกล็อกไปแล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไรดี)
tel ...

ธรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 01:52:07 PM โดย Thum » บันทึกการเข้า
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 06:59:09 PM »

ถ้าอยู่ในเขตเทศบาลนครเชียงใหม่  ขอให้นายกเทศมนตรีรับรองครับ  ถ้าอยู่นอกเขตเทศบาล ให้นายก อบจ.รับรองครับ
ไม่จำเป็นจะต้องเป็นนายตำรวจชั้นนั้น ชั้นนี้  เจ้าหน้าที่อำเภอไหนครับ  ใน จ.เชียงใหม่บ้านนายกไม่น่าจะมี  จนท.ซื่อบื้อแบบนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินโชคดีนะครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:03:36 PM »

จังหวัดผมก็เเค่นายกเทศเซ็นครับบางครั้งก็ปลัดฝ่ายป้องกันมันก็ผ่านนี่ครับ Grin

[URL=h
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:33:32 PM »

ถ้าอยู่ในเขตเทศบาลนครเชียงใหม่  ขอให้นายกเทศมนตรีรับรองครับ  ถ้าอยู่นอกเขตเทศบาล ให้นายก อบจ.รับรองครับไม่จำเป็นจะต้องเป็นนายตำรวจชั้นนั้น ชั้นนี้  เจ้าหน้าที่อำเภอไหนครับ  ใน จ.เชียงใหม่บ้านนายกไม่น่าจะมี  จนท.ซื่อบื้อแบบนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินโชคดีนะครับ
- คุณธรรมนูญฯ ไปรับข้อมูลจากใครมาหละครับ ถึงให้นายตำรวจรับรอง ...
- สงสัยจะไม่ได้ไปติดต่อกับเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบทะเบียนปืนโดยตรงมั๊งครับ...
- อาจจะไปถามตำรวจมาหรือเปล่า ก็ตำรวจเขาต้องให้ผู้บังคับบัญชาเขารับรองนะสิครับ...
- อย่าพึ่งไปเชื่อคนเขาว่ากันมาอย่างนั้นอย่างนี้...  ต้องไปติดต่อกับเจ้าหน้าที่รับผิดชอบที่อำเภอโดยตรงนะครับ... ปัจจุบันเจ้าหน้าที่น่ารักจะตาย ทุกอำเภอให้คำแนะนำปรึกษาอย่างดีเลย... ส่วนจะได้หรือไม่เป็นอีกเรื่องหนึ่งนะครับ..

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:34:45 PM »

ปลัดหญิง บอกคับ
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:38:12 PM »

เสริมอีกนิด
วันนั้นไป เป็นปลัดหญิงคับ
และท่านก็บอก ได้ตำรวจพันโทขึ้นไปเท่านั้น
และต้องที่เชียงใหม่ เพราะเคยมีคนเอาที่อื่นมาปลอมหลอกท่านคับ
(หมายถึงตำรวจจังหวัดอื่นแต่ไม่ใช่ตำรวจจริงๆ)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:38:46 PM »

ที่อำเภอผม ให้ผู้ใหญ่บ้านกับกำนัน เซ็นรับรองครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:42:07 PM »

ลองใหม่อีกครั้งนะครับ หรือจะเข้าพบท่านนายอำเภอเลยก็ได้ เพราะเป็นดุลยพินิจของนายอำเภอ ขอให้โชคดีนะครับ
http://www.thaigovservice.com/jobgun.html

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 08:42:34 PM »

ผมต้องการขอใบ ป.4 จะซื้อ กล็อก19
ภูมิลำเนา อยู่ อ.เมืองเชียงใหม่
ไปที่ อำเภอ เพื่อเขียน ป.1 แต่ต้องมีคนเซ็นต์รับรอง
ผมไม่รู้จักใคร จึงอยากขอคำแนะนำ ว่าจะไปให้ใครเซ็นต์ให้ได้
(จองกล็อกไปแล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไรดี)
tel 01-3731864

ธรรม

........................................................... ........................................................... ................

เท่าที่ทราบ ใน กรุงเทพฯ การรับรอง  ไม่ต้อง ตำรวจระดับพันโท  ก็ได้ครับ....
ให้ข้าราชการ ระดับ 6 ขึ้นไป  เป็นผู้รับรองก็ได้ครับ....

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 09:35:02 PM »

ของผมให้นายกเทศมนตรี รับรองให้ครับ.. Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 05:24:23 AM »

ธรรม

........................................................... ........................................................... ................

เท่าที่ทราบ ใน กรุงเทพฯ การรับรอง ไม่ต้อง ตำรวจระดับพันโท ก็ได้ครับ....
ให้ข้าราชการ ระดับ 6 ขึ้นไป เป็นผู้รับรองก็ได้ครับ....

ข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไปหรือเทียบเท่า  มันก็ระดับพันโทขึ้นไปนั่นแหละครับ  เคยเอาร้อยเอกท่านไม่ยอมสงสัยตั้งเงื่อนไขให้มันวุ่นวายเข้าไว้เดียวคนขอก็เบื่อไปเองแล้วก็เข้าสู่วงจรเน่าๆ  เหม็นจริงๆ  ฮ่วยยย.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 07:35:50 AM »

ธรรม

ตามกฏหมายผู้ที่เซ็นต์ในใบรับรองความประพฤติก็จะมีผู้ใหญ่บ้าน กำนัน  ถ้าอยู่ในเขตเทศบาลก็เป็นนายกเทศมนตรี  Smiley

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 09:19:44 AM »

C6 เทียบเท่า พันตรีครับ...............

ส่วนพันโท เทียบเท่า C7

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 09:49:28 AM »

C6 เทียบเท่า พันตรีครับ...............

ส่วนพันโท เทียบเท่า C7

ผู้การครับ เคสนี้ผมเจอมาแล้วที่วังไชยา
ผมให้เพื่อนที่เป็น พันโทเซ็นต์รับรองให้แต่ในบัตรระบุเป็นพันตรี (ทำบัตรปี 44)
ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าใช้ไม่ได้ เนื่องจากพันตรีเทียบเท่า c5 จะต้องเอาหลักฐานการเลื่อนยศแนบมาด้วย
ซึ่งในใบแต่งตั้งของเพื่อนผมก็ระบุว่า เป็นว่าที่พันโท (ใบแต่งตั้งออก ปี 2546) ทางเจ้าหน้าที่ก็ไม่ยอมอีกครับ
บอกว่าต้องเป็นพันโทขึ้นไปเท่านั้น ว่าที่ก็ไม่ได้ งงเลยครับ Huh

นี่งวดหน้าให้อาเซ็นต์รับรองให้ โดยระบุว่าเป็นอาจารย์ 3 ระดับ 8  แต่ในบัตรข้าราชการระบุว่าเป็นอาจารย์3 อย่างเดียว
ไม่รู้ว่าเจ้าหน้าที่จะเล่นแง่อีกหรือปล่าว  (อาจารย์ 3 มี C8 กับ C9 เท่านั้นครับ)

A life without a friend is a life without a sun.
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 11:25:57 AM »

ของผมอยู่อุดรธานีในเขตเทศบาลนคร เจ้าหน้าที่บอกว่าให้ประธานชุมชนเซ็นต์รับรองครับ(ประธานคนเดิมเซ็นต์ทั้ง 3 กระบอกเลยครับ)
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์