เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:25:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของมันไม่ดี หรือต่อให้ดีก็เอาไม่อยู่ ใครเคยโดนจริงๆเล่าให้ฟังบ้าง  (อ่าน 4012 ครั้ง)
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:58:12 AM »

ถ้าฟังคนอื่นเค้าเล่ามาอีกที ไม่ต้องก็ได้  เคยได้ยินบ่อยแล้ว  อยากฟังจากปากคนที่โดนแล้วรอด

พบรถ จยย.ยามาฮ่า ทะเบียน ช-0162 ปัตตานี ล้มอยู่ข้างถนน ลูกลองกอง กระจายเกลื่อน รอยคราบเลือดและปลอกกระสุนเอ็ม 16 จำนวน 7 ปลอก ส่วนคนเจ็บถูกนำส่ง รพ.ปะนาเระ แล้ว แต่ถึงแก่ชีวิตหลังถึงมือแพทย์ได้ไม่นาน ทราบชื่อ ส.ต.อ.กนก ปราสาทศิลป์ อายุ 37 ปี ผบ.หมู่งานป้องกันและปราบปราม ทำหน้าที่หัวหน้าชุด 191 สภ.อ.ยะหริ่ง ถูกยิงด้วยกระสุนเอ็ม 16 เข้าหน้าอก แขนซ้ายและหน้าท้องรวม 5 นัด โดยคมกระสุนยิงทะลุเสื้อเกราะที่ผู้ตายสวมใส่จนพรุน สอบสวนทราบว่า ผู้ตายขี่รถ จยย.ออกเวรจากโรงพักแวะซื้อลองกองเพื่อจะกลับบ้าน ถึงที่เกิดเหตุถูกคนร้าย 2 คนซ้อนรถ จยย.ตามประกบแล้วเร่งเครื่องแซง แล้วมือปืนที่นั่งซ้อนท้ายกราดปืนยิงเข้าใส่หลายนัด กระสุนพุ่งเจาะเสื้อเกราะร่างกระเด็นร่วงลงจากรถ คาดเป็นฝีมือโจรสร้างสถานการณ์

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:33:44 AM »

ไม่ใช่ของไม่ดี  แต่  ของมันดีไม่พอครับ ลุงเคยเล่าให้ฟัง ตอนอยู่กับ นปพ ที่ตาก เสื้อเกราะ ที่ผมเคยใส่ ( ตอนเป็นร.ด.) แบบเดียวกัน มีทะหารใส่ออกลาดตระเวณ ถูก ส่องด้วยอาร์ การ์ ทะลุเสื้อเกราะ ออกชายโครง ดับสนิทเลย     ของมันช่วยผ่อนหนักเป็นเบาครับ ที่หนักหนากอ ซวย ละกันครับ Smiley Smiley Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:43:30 AM »

เสื้อเกราะที่จนท.ใช้สวยใส่ แบ่งได้เป็นหลายระดับชั้นป้องกันครับ ระดับที่ป้องกันกระสุน.223ได้นี่ ต้องมีการเสริมแผ่นเกราะเหล็กเข้าไปทำให้มีนน.มาก คงไม่มีใครใส่เดินร่อนไปร่อนมาตลอดวันไหวหรอกครับ  Cool
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:47:47 AM »

พอมีเสื้อเกราะ ที่ชาวประชาอย่างเราสามารถมีใช้มั้ยครับ แบบ ใส่ สุภาพๆ แต่กันไรเฟิลใด้  Grin
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:11:50 AM »

เสื้อเกราะระดับที่กันไรเฟิลได้  ต้องอาศัยแผ่นเซอรามิกส์เสริมครับ  ลำพังเสื้อเกราะเส้นใยสังเคราะห์ต่างๆ รับไม่ไหว้ครับ  อย่างเก่งก็ 9 มม.แรงสูงพวกลูกปืนกล 

เมื่อครั้งทดสอบเสื้อเกราะ/แผ่นเกราะคราวที่แล้ว   แผ่นที่รับ .223 ได้สบายๆ นั้น รวมแผ่นแข็งแผ่นอ่อนแล้วหนานิ้วกว่าครับ  ผู้ผลิตตั้งใจจะใช้เสริมตัวถังรถกันกระสุน ซึ่งเมื่อมีเหล็กตัวถังอยู่ด้านนอกอีกชั้นหนึ่งก็ยิ่งสบายมาก  แต่คนนั่งรถหุ้มเกราะแบบนี้ก็โดนฆ่าตายคารถมาแล้วอย่างน้อยสองราย คือนายแบงค์ใหญ่ของเยอรมัน กับผู้พิพากษาโคลัมเบีย  มืออาชีพรายเดียวกันวางระเบิดไว้ที่ถนนรอให้รถวิ่งผ่านครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:18:05 AM »

สงสัยหนักน่าดูเลยครับ  แล้วมันใส่สุภาพมั้ยครับ อยากเห็นรูป  Smiley
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:25:17 AM »

แบบนี้เป็นงัย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:29:02 AM »

เสื้อเกราะระดับที่กันไรเฟิลได้  ต้องอาศัยแผ่นเซอรามิกส์เสริมครับ  ลำพังเสื้อเกราะเส้นใยสังเคราะห์ต่างๆ รับไม่ไหว้ครับ  อย่างเก่งก็ 9 มม.แรงสูงพวกลูกปืนกล 
เมื่อครั้งทดสอบเสื้อเกราะ/แผ่นเกราะคราวที่แล้ว   แผ่นที่รับ .223 ได้สบายๆ นั้น รวมแผ่นแข็งแผ่นอ่อนแล้วหนานิ้วกว่าครับ  ผู้ผลิตตั้งใจจะใช้เสริมตัวถังรถกันกระสุน ซึ่งเมื่อมีเหล็กตัวถังอยู่ด้านนอกอีกชั้นหนึ่งก็ยิ่งสบายมาก  แต่คนนั่งรถหุ้มเกราะแบบนี้ก็โดนฆ่าตายคารถมาแล้วอย่างน้อยสองราย คือนายแบงค์ใหญ่ของเยอรมัน กับผู้พิพากษาโคลัมเบีย  มืออาชีพรายเดียวกันวางระเบิดไว้ที่ถนนรอให้รถวิ่งผ่านครับ
เสื้อเกราะเสริมเซรามิกส์  ทนได้เฉพาะ.223 รุ่นเก่า   55 เกรน ความเร็ว 3,250   แต่ทน.223 รุ่นใหม่  62 เกรน 3,020 ไม่ได้
เสื้อเกราะรุ่นใหม่ของอเมริกัน กับนาโต ไม่ได้ใช้เซรามิกส์แล้ว  หนาเกินไป เปลี่ยนมาใช้ไททาเนียม 1.6 มม.แทน
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 11:30:34 AM »

แบบทน .223 ของ เอ็ม 16 เอ 2 ใช่มั้ยครับ Smiley
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:18:54 PM »

พอมีเสื้อเกราะ ที่ชาวประชาอย่างเราสามารถมีใช้มั้ยครับ แบบ ใส่ สุภาพๆ แต่กันไรเฟิลใด้  Grin
เอาแผ่นเกราะอ่อน มาเย็บติดกับเสื้อแจ็กเก็ตครับ
เห็นบ่อยช่วงฤดูเลือกตั้ง(นักการเมืองและหัวคะแนนใช้มาก)
ผมว่าคุณevil01ก็เคยเห็น แต่ไม่ทราบว่า เป็นเสื้อเกราะ แค่นั้นแหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:22:17 PM »

อ๋อ เคย ครับ เคย  แต่ไม่คิดว่ามันจะกันไรเฟิล .308 ใด้สิครับ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:27:24 PM »

โอ้ย..ย...
.308 ยิงหัวคนถูกในระยะ200เมตร แล้วจะไปยิงทะลุเกราะทำไม ให้หัวกระสุนอ่อนแรง
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:28:42 PM »

อยากใด้ใช้เวลาดวลกันสิครับ  ลดโอกาศ ม่องไปใด้เยอะ   Grin
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 05:46:23 PM »

Embarrassed น่าสงสารเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ...เมื่อไหร่จะมีความสงบสุขกันซะทีนะ... Embarrassed

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 06:55:03 PM »

Cry Cry Cry Cry Cry
หน้า: [1] 2
  พิมพ์