เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:27:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพจับปูอลาสก้า!!! อาชีพที่เสี่ยงที่สุดในโลก???  (อ่าน 28658 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:26:03 AM »

ร้านอยู่นี่ครับ

9/3 หมู่หมู่ 9 อาคาร อ่าวฉลอง ถนนเจ้าฟ้า ตำบลฉลอง อำเภอเมืองภูเก็ต
Clickที่นี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:31:30 AM »

อาชีพที่อยู่กะ อบต แบบผมนี่เสี่ยงใช่หยอก  ขำก๊าก
เขาเสี่ยงอุบัติเหตุ นี่เสี่ยงลูกปืน ขำก๊าก

อำเภอถึงออกใบพกปืนให้ไง? กลัวตายมือเปล่าๆ  คิก คิก ตกใจหน้าซีด

ลืมบอกไป ภาพนี้ต้องขอ+1ให้ ไข่ปูจริงๆเป็นแบบนี้ครับ
สังเกตุรายละเอียดของไข่ดูนะครับ
เคยเจอแบบฉีดไข่แดง(ไข่เป็ด)เข้ากระดองด้วย ดูเผินๆเหมือนไข่ปูเลย
แต่รายละเอียดไม่ใช่แบบนี้ ร้านอาหารใหญ่ๆนี่แหละ

ส้มตำปูไข่  น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:40:47 AM »

Grin Grin Grin  " ปูอัด " ที่จิ้มวาซาบิ  ทำมาจากเนื้ออะไรครับ

เข้าเรื่องนะครับ ไม่ใช่ " ปูอรรถ "  Grin Grin Grin

ความลับอีกข้อ ปูอัดทำมาจากอะไร

ปูอัด นั้น ภาษาทางการเรียกว่า เนื้อปูเทียม การผลิตเนื้อปูเทียม เกิดจากความคิดที่ว่า ปลาที่จับได้ในปัจจุบันส่วนใหญ่มีขนาดเล็ก  ถือว่าไม่มีคุณค่าทางเศรษฐกิจเพราะผู้บริโภคไม่นิยมราคาจึงถูกมาก ประมาณร้อยละ ๙๐ ของปลาขนาดเล็กหรือที่เรียกว่า ปลาเป็ด จะถูกนำไปทำเป็นปลาป่นสำหรับใช้เป็นส่วนประกอบของอาหารสัตว์ นับได้ว่าเป็นการใช้ทรัพยากรสัตว์น้ำอย่างไม่มีประสิทธิภาพ และแล้วบริษัทแห่งหนึ่งในญี่ปุ่นก็คิดค้นนำปลาดังว่านี้มาทำเป็นเนื้อปูเทียมขึ้นเป็นครั้งแรกในปี พ.ศ. ๒๕๑๘          ไทยเป็นประเทศหนึ่งที่มีศักยภาพในการทำประมง และมีบริษัทผลิตเนื้อปูเทียมมานานหลายปีแล้ว ปลาที่ใช้ได้แก่ ปลาทรายแดง ปลาทรายขาว ปลาตาโต ปลาดาบ ปลากะพง ฯลฯ  วิธีทำเริ่มต้นจากการนำปลามาตัดหัว ควักไส้ทิ้ง ส่งเข้าเครื่องบีบเอาแต่เนื้อปลา นำปลาบดที่ได้มาผสมเครื่องปรุงจำพวกแป้ง  น้ำตาล เกลือ ผงชูรส และกลิ่นปู เสร็จแล้วนำไปทำให้สุกและทำให้เนื้อปลามีลักษณะเป็นเส้นเหมือนเนื้อปูจริง ๆ จากนั้นจึงอัดเป็นแท่งยาว ๆ แล้วตกแต่งสีให้ดูเหมือนเนื้อปูจริง ๆ บางบริษัทถึงกับอัดเนื้อปูเทียมเป็นรูปก้ามปู (ที่แกะเปลือกแล้ว) ดูน่ากิน          อย่างไรก็ตาม มีผู้บริโภคจำนวนมากคิดว่าปูอัดเป็นเนื้อปูจริง ๆ พอรู้ในภายหลังว่าทำมาจากเนื้อปลา ถึงกับเลิกกินไปเลยก็มี “ข้อมูลสนับสนุนจากหนังสือ ๑๐๘ ซองคำถาม / สำนักพิมพ์สารคดี” 

ที่มา  http://blog.eduzones.com/anncmim/45545

Grin Grin Grin ขอบคุณครับ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:53:36 AM »

อันนี้ปูทะเลไข่แบบ ยังดิบ เทียบกับแบบสุกแล้วนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:00:41 AM »

ผมไม่ชอบกินปูครับ...อืมๆๆๆๆตั้งแต่...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:05:35 AM »

ตาซับ แบบนี้ฉีดหรือปล่าว Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:20:44 AM »

รูปพี่จอยดูยากจัง...  บู่ บู่ บู่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:29:30 AM »

ดูไปกลืนน้ำลายเอื๊อกเลย Grin Grin Grin ขีดไข่เข้าไปเคยเจอครับ ชัวร์อีกที่คือไข่ติดกระดองแล้วเห็นเป็นฟองๆ รับรองได้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:36:25 AM »

คุณแม่ผัดปูทะเลแบบไหนครับพี่....  Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:41:58 AM »

คุณแม่ผัดปูทะเลแบบไหนครับพี่....  Grin Grin Grin

แบบจีนใช้ ขิง ต้นหอมแค่นี้แหละครับ Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:44:13 AM »

แบบจีนใช้ ขิง ต้นหอมแค่นี้แหละครับ Grin Grin Grin
ไม่เหมือนคุณแม่ผม แกใช้กระทะ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:48:16 AM »

ไม่เหมือนคุณแม่ผม แกใช้กระทะ คิก คิก

นึกว่าใช้พี่

ไม่เหมือนเมียผมเธอใช้ผมผัด        แต่ผมไม่ผัดหรอก

ถ้าไม่เตรียมเครื่องปรุงใส่ลงในกระทะเรียบร้อยแล้ว ผมผัดอย่างเดียว       

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:52:38 AM »

จ๊ากกก นึกว่าถามสูตรอาหาร Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:53:15 AM »

คุณแม่ผัดปูทะเลแบบไหนครับพี่....  Grin Grin Grin

ขิง ต้นหอม น้ำมันหอยด้วยหรือเปล่า ซี่อิ๊วขาวหรือน้ำปลาครับ
ขอสูตรสักหน่อย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:57:02 AM »

รูปพี่จอยดูยากจัง...  บู่ บู่ บู่

เห็นแล้วนึกถึงปูดองร้าน"ปูทอง"ของพี่ยะ  มานพ  อัศวเทพ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์