เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:29:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อื่ม.....ชมรมกีฬายิงปืน ต่างทยอยกันขึ้นราคาค่าออกใบรับรอง  (อ่าน 3685 ครั้ง)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:13:44 PM »

Shocked  วันนี้ไปต่ออายุบัตรสมาชิกสนาม ศรภ. รามอินทรา กทม. เขาติดป้ายขอปรับราคาค่าออกใบรับรองเป็น 500 บาทแล้วนะครับ สอบถามได้ความว่า "คิดราคา 50 บาทมาได้สามสิบปีแล้ว ปรับเป็น 200 บาทเมื่อปลายปี 54 และขอปรับใหม่เป็นราคา500 บาทในปัจจุบัน ที่อื่นๆเขาคิดราคาเป็นพันกันแล้วค่ะ"  เชิญแสดงความเห็นกันนะครับ     ต่อข้อถามเพื่อนๆเลยแล้วกัน ท่านใดที่อยู่ หรือเคยอยู่อเมริกา หรือประเทศอื่นๆ เวลาจะซื้อปืนขนาด .40 .44 .45 .357 เขาขอใบรับรองไหมครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 10:17:33 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:31:14 PM »

ปืนราคาเป็นแสนไงครับ... แล้วซื้อปืนมาก็ต้องเสียค่าลูกปืนอีก, แค่ 500 200 บาทซื้อลูกปืนยังไม่ครบกล่องเลยครับ(จขกท. แก้เป็น 200 บาทไปแหล่ว)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 09:58:11 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:45:22 PM »

กลายเป็นผลประโยชน์ไปเฉยเลย   ถ้าเงินเข้าสนามเพื่อบำรุงสนามก็  OK   งอน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:45:54 PM »

เยอะอยู่ พอดีอ่านผิด
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:01:44 PM »

รด.ยังไม่คิดค่าใบรับรองครับ  Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:37:35 AM »

Shocked  วันนี้ไปต่ออายุบัตรสมาชิกสนาม ศรภ. รามอินทรา กทม. เขาติดป้ายขอปรับราคาค่าออกใบรับรองเป็น 500 บาทแล้วนะครับ สอบถามได้ความว่า "คิดราคา 50 บาทมาได้สามสิบปีแล้ว ปรับเป็น 200 บาทเมื่อปลายปี 54 และขอปรับใหม่เป็นราคา500 บาทในปัจจุบัน ที่อื่นๆเขาคิดราคาเป็นพันกันแล้วค่ะ"  เชิญแสดงความเห็นกันนะครับ     ต่อข้อถามเพื่อนๆเลยแล้วกัน ท่านใดที่อยู่ หรือเคยอยู่อเมริกา หรือประเทศอื่นๆ เวลาจะซื้อปืนขนาด .40 .44 .45 .357 เขาขอใบรับรองไหมครับ Smiley

ที่ต่างประเทศ อย่าง อเมริกา ไม่ต้องใช้ใบรับรองเลยครับ ใช้แค่ driver license เป็นหลักฐานให้ร้านปืนตรวจสอบประวัติ อาชญกรรมประมาณ2 วันเท่านั้น  ถ้าประวัติดี จ่ายตังค์เอาปืนไปได้เลยครับ

ส่วนราคาใบรับรองที่ขึ้นในเมืองไทย  ถามว่ามีต้นทุนอะไรเพื่มขึ้นหรือครับ  ค่ากระดาษค่าหมึกพิมพ์แพงขึ้นหรือครับ   ผมว่าเหตุผลเดียวกันกับร้านปืนที่ขึ้นราคาปืนนั่นแหละครับ   (เอาเปรียบ ฉวยโอกาส)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 09:45:41 AM โดย xxx » บันทึกการเข้า
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:43:10 AM »

รด.ยังไม่คิดค่าใบรับรองครับ  Smiley Smiley

เป็นสนามที่น่ายกย่องมากครับ
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:06:47 AM »

3ปีที่แล้ว เคยขอจากสนามยิงปืนทอ. ก็ไม่คิดเงินครับ
เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ สมาชิกท่านใดเคยขอ ลองมาแชร์กันนะครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:30:04 AM »

...ได้โอกาสขูดรีด ศรภ.เอากะเขามั่ง ค่าสมาชิกก็แพง ลูกปืนที่เอามาขายก็เก่า ยังมาเพิ่มค่าน้ำหมึก/ตรายางอีก สรุปว่า 200 หรือ 500 ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:39:31 AM »

Shocked  วันนี้ไปต่ออายุบัตรสมาชิกสนาม ศรภ. รามอินทรา กทม. เขาติดป้ายขอปรับราคาค่าออกใบรับรองเป็น 500 บาทแล้วนะครับ สอบถามได้ความว่า "คิดราคา 50 บาทมาได้สามสิบปีแล้ว ปรับเป็น 200 บาทเมื่อปลายปี 54 และขอปรับใหม่เป็นราคา500 บาทในปัจจุบัน ที่อื่นๆเขาคิดราคาเป็นพันกันแล้วค่ะ"  เชิญแสดงความเห็นกันนะครับ     ต่อข้อถามเพื่อนๆเลยแล้วกัน ท่านใดที่อยู่ หรือเคยอยู่อเมริกา หรือประเทศอื่นๆ เวลาจะซื้อปืนขนาด .40 .44 .45 .357 เขาขอใบรับรองไหมครับ Smiley

ที่ต่างประเทศ อย่าง อเมริกา ไม่ต้องใช้ใบรับรองเลยครับ ใช้แค่ driver license เป็นหลักฐานให้ร้านปืนตรวจสอบประวัติ อาชญกรรมประมาณ2 วันเท่านั้น  ถ้าประวัติดี จ่ายตังค์เอาปืนไปได้เลยครับ

ส่วนราคาใบรับรองที่ขึ้นในเมืองไทย  ถามว่ามีต้นทุนอะไรเพื่มขึ้นหรือครับ  ค่ากระดาษค่าหมึกพิมพ์แพงขึ้นหรือครับ   ผมว่าเหตุผลเดียวกันกับร้านปืนที่ขึ้นราคาปืนนั่นแหละครับ   (เอาเปรียบ ฉวยโอกาส)

ขอเสริมนะครับ... ไม่ง่ายเหมือนกันทุกรัฐนะคร้บMassachusettsต้องไปเรียนต้องสอบผ่านถึงจะขอได้ ยากง่ายแต่ละเมืองก็ไม่เหมือนกันอีก แต่รับรองได้ว่าไม่มีการเรียกร้องเงินทอง...
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:46:48 AM »

Grin Thankyou  Mr.Triple X   and Mr. nick  point tree fifty-seven  สำหรับท่านใดที่ไม่ทราบว่า Driver license (ไดรเวอร์ ไลซึนซ์) คืออะไร  มันคือใบขับขี่ ของชาวอเมริกันครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 11:50:32 AM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:07:40 PM »

ปี 52 ขอใบรับรองจากสนามค่ายนวมินทราชินี ชลบุรี ฟรีครับ มาถึงปีนี้ไม่ทราบ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:24:36 PM »

ปี 52 ขอใบรับรองจากสนามค่ายนวมินทราชินี ชลบุรี ฟรีครับ มาถึงปีนี้ไม่ทราบ

Copy that hotel seara three juliett bravo X-ray   QRU 73   Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:41:22 PM »

เป็นสนามที่น่ายกย่องมากครับ

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน"   พอสนามมาอ่าน  มาเห็น กระทู้ อ่ะ ฮา
เดี๋ยวเขาก็ "ปรับราคา"  ขึ้น อ่ะ ฮา

เรื่องๆ "ง่ายๆ"  เกี่ยวกับการ  ออกหนังสือรับรอง  "สมาชิก"  อ่ะ
มันเป็นเรื่องธรรมดา สามัญ เหมือน ยา "พาราเซตามอล"  อ่ะ ฮา
ปริ้น  จากฐานข้อมูล แป๊ปเดียว  เจ้าหน้าที่สนาม ที่ทำงานด้าน ธุรการ ก็เซ็นต์ รับรองได้อ่ะ
เพราะมันเป็นแค่  การยืนยัน ถึงสมาชิกภาพ เท่านั้น อ่ะ ฮา

นี่พวกเขาเล่น จ้อง  "โขก"  เอากำรี้ กำไร เกินเหตุ อ่ะ ฮา
ส่วนไอ้หน่วยงาน  "หน้าโง่"  มันก็ยัง ตะบี้ ตะบัน กำหนดเรื่องโง่ๆ ออกมาอีก ฮา

บางทีในความเป็นจริง  คนที่จะซื้อปืน  มันเดินเข้าสนาม ครั้งสองครั้ง ในชีวิตอ่ะ
ที่ต้องเดินเข้าไป  สมัครสมาชิก  ก็เพราะพวกเอ็งอยากจะได้ เอาไปแปะ เอกสาร ให้มันหนาๆ อ่ะ ฮา

เรื่องนี้  ยายเห็นว่าเป็นเรื่อง "โง่"  อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:46:03 PM »

สยป. ของรัฐไม่ควรจะเก็บแพงครับ ถือว่าบริการประชาชนด้วย ผมเคยเป็น สมช. สยป.เอกชนรายหนึ่ง
ไปยิงครั้งเดียวเลิกครับ ลูกก็แพงแถมขอใบรับรองใบละ 500 บาท
  โดนชก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์