เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:33:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อื่ม.....ชมรมกีฬายิงปืน ต่างทยอยกันขึ้นราคาค่าออกใบรับรอง  (อ่าน 3680 ครั้ง)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 12:51:48 PM »

ยาย babara ลายเซนต์ท่าน ศัพท์วัยรุ่นสาวๆเขาเรียก  " วิ้ง...." เลยนะครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 02:57:13 PM »

น้ำมาปลากินมด

แต่น้ำไม่เคยลดให้มดกินปลา
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 06:59:52 PM »

รด.ยังไม่คิดค่าใบรับรองครับ  Smiley Smiley

เป็นสนามที่น่ายกย่องมากครับ

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน"   พอสนามมาอ่าน  มาเห็น กระทู้ อ่ะ ฮา
เดี๋ยวเขาก็ "ปรับราคา"  ขึ้น อ่ะ ฮา

เรื่องๆ "ง่ายๆ"  เกี่ยวกับการ  ออกหนังสือรับรอง  "สมาชิก"  อ่ะ
มันเป็นเรื่องธรรมดา สามัญ เหมือน ยา "พาราเซตามอล"  อ่ะ ฮา
ปริ้น  จากฐานข้อมูล แป๊ปเดียว  เจ้าหน้าที่สนาม ที่ทำงานด้าน ธุรการ ก็เซ็นต์ รับรองได้อ่ะ
เพราะมันเป็นแค่  การยืนยัน ถึงสมาชิกภาพ เท่านั้น อ่ะ ฮา

นี่พวกเขาเล่น จ้อง  "โขก"  เอากำรี้ กำไร เกินเหตุ อ่ะ ฮา
ส่วนไอ้หน่วยงาน  "หน้าโง่"  มันก็ยัง ตะบี้ ตะบัน กำหนดเรื่องโง่ๆ ออกมาอีก ฮา

บางทีในความเป็นจริง  คนที่จะซื้อปืน  มันเดินเข้าสนาม ครั้งสองครั้ง ในชีวิตอ่ะ
ที่ต้องเดินเข้าไป  สมัครสมาชิก  ก็เพราะพวกเอ็งอยากจะได้ เอาไปแปะ เอกสาร ให้มันหนาๆ อ่ะ ฮา

เรื่องนี้  ยายเห็นว่าเป็นเรื่อง "โง่"  อ่ะ ฮา
จริงครับ ผมไปมา3ครั้งเอง Smiley Smiley Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
poosb
" รักในหลวง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 07:14:12 PM »

สนามยิงปืนฟาร์มจรเข้ สป.  100 บาท  สำหรับสมาชิกครับ  ตอนปี 54
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:17:24 AM »

ที่บ้านผมขอฟรีครับ แต่ตอนนี้ไม่มี นอภ.เซ็นต์ ป.3 ให้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
Teang-รัก-Gun-ไว้-
พึ่งพา ไว้ใจ ให้เกียรติ YES!!
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:50:13 AM »

สนยป ค่าย อดิศร ฟรี ครับ สระบุรี

ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Like .45 ACP

Me  Gun & Gun ^ ^
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:55:14 AM »

สนามยิงปืนราชนาวีบางนา  ฟรีครับ  แต่ต้องผ่านการอบรมขั้นพื้นฐานการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นก่อนครับ...  ถ้าไม่ได้เข้ารับการอบรม  ขอไม่ได้ครับ.
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 09:00:12 PM »

จ่ายเถอะครับ   เราก็เป็นสมาชิกสนามนี่
ผลประโยขน์ก็จะตกแก่พวกเราแหละครับ
ชาตินี้จะขอกันกี่ครั้งเชียว  ผมเองก็เคยขอมา
5 ครั้งสำหรับ .357 และ .45 ตั้งแต่ใบละ 50 บาท
จนปัจจุบัน  ตอนนี้เลิกขอแล้ว  เพราะไม่มีเงิน
ซื้อปืน  แม้พอจะจ่ายค่าหนังสือรับรองได้ก็ตาม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์