เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:39:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กทม.จะไม่อนุญาต .45 / .357 แล้ว จริงหรือ ??  (อ่าน 10375 ครั้ง)
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:34:07 PM »

งงไปหมดเเล้วครับ....สรุปได้หรือไม่เห็นในเวปกันอินบอกได้ Huh
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:39:40 PM »

งงไปหมดเเล้วครับ....สรุปได้หรือไม่เห็นในเวปกันอินบอกได้ Huh

ไม่ใช่ไม่ได้นะครับ แต่ "ชลอ" การออกใบอนุญาต ขนาดดังกล่าว ไว้ก่อน

เพื่อนผมขอ .45 ตั้งแต่เดือนกันยายน 2554 ถึงวันนี้ ยังไม่มีการเซ็นชื่อ ลงมาครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:51:44 PM »

อำเภอแถวบ้านผม ปลัดก็บอกว่า.45 .357 ชลอไว้ก่อน
 แต่บอกให้ลองยื่นขอ .40 ดู
  Grin Cheesy

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:52:21 PM »

อำเภอแถวบ้านผม ปลัดก็บอกว่า.45 .357 ชลอไว้ก่อน
  Grin Cheesy

กรุงเทพ .40 ออกปรกติครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:54:06 PM »

.๔๕ จะเป็นขนาดต้องห้ามไปแล้วหรือ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:01:50 PM »

เพิ่งวางหูจาก ผอ.สน.สก.(ท่านนลิน) เพื่อถามเรื่องนี้ ท่านยืนยันว่าไม่เป็นความจริงครับ
ยังออก ป.3 ขนาด.45 และ .357 ให้อยู่ครับ ถ้าผู้ขอไม่มีคดี มีเอกสารครบ
ถ้าขอเพื่อการกีฬา จะอนุมัติ ง่ายกว่าครับ

อันนี้เป็นข้อความจากสมาชิกท่านหนึ่ง ในเว็ป กันอินครับ
แต่ดูแล้วไม่เป็นดังว่าครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:05:55 PM »

จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ แจ้งมาว่า
ขณะนี้ ทางวังกำลังตีความเรื่อง "อาวุธสงคราม"
กับ CMMG ที่สามารถดัดแปลง เป็นอาวุธสงครามได้

ผมฟังแล้ว มันก็วนไปวนมา วนมาวนไป อยู่ในอ่างนี่แหละครับ

รวมตัวขอเข้าพบ ผอ. สักที พี่ ๆ ว่าดีไหมครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:23:09 PM »

คนเดือดร้อน(กว่า)น่าจะเป็นผู้ค้าอาวุธปืน  Smiley
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:31:22 PM »

คนเดือดร้อน(กว่า)น่าจะเป็นผู้ค้าอาวุธปืน  Smiley

ผมว่าร้านปืน ตอนนี้เข้าตำรา ตาอยู่ ครับ
ให้ลูกค้าที่เดือดร้อนตีกับข้าราชการขี้ช่อ ไปก่อน
เท่าที่ทราบขณะนี้ ใบต่ออายุร้านปืนก็ถูกชลอเช่นกันครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:41:59 PM »

เรียน พี่ ๆ เพื่อทราบครับ (ขออภัยพี่สมชาย ฮา เป็นอย่างสูง)

วันนี้กลับจากวังมา คอลเฟิม ครับว่าเป็นจริง ดังข่าวแจ้ง

แต่ผมยังไม่เห็นคำสั่ง ทั้ง ๆ ที่มีร้านปืน เล่ามาว่า คำสั่งออกมาตั้งแต่วันที่ 25 มกราคม 2555 มีผลบังคับ ตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2555

ชลอ 3 ขนาดครับ .44 .45 .357 สำคัญที่ว่า เสียเงินก็ไม่ได้ครับ

แหล่งข่าวเล่าว่า ผอ. คนใหม่เป็น คนของอธิบดี เลยไม่สนใจเรื่องเงินเท่าไหร่

ปล. ความเห็นส่วนตัวผม คงทำเอาใจ คนบางคนด้วยกระมั้งครับ

ไม่เห็นต้องมีอะไรต้องขออภัยเลยนี่ครับ นายสมชายเพิ่งเข้ามาตอบกระทู้นี้ด้วยแหละครับ... ฮา...

นายสมชายว่านะ เขาไม่ให้ก็ไม่เห็นเป็นไร 9 พาราลูกดกนี่แหละไม่ได้เสียเปรียบอะไร .45 มากมายหรอกครับ, ตรงข้าม หาก .45 แม็กแถวเดียวไม่ได้"เล่น"กับมันให้ดีต่างหาก ต้องแพ้เปรียบ 9 พาราลูกดก... หากใครสงสัยให้ทดลองวิ่งรอบสนามให้เหงื่อเริ่มซึมๆ แล้วมาหยิบปืนยิงใส่เป้าหุ่นคนระยะ 15 เมตรซิครับ จะเห็นว่าเวลาเหนื่อยๆมานี่แค่มือเปล่าๆยังสั่นดิ๊กๆอย่าว่าแต่ถือปืนหนักค่อนกิโลกรัมเลยครับ(หาก 1911 ตัวเต็มหนักกว่ากิโลกรัม)...

แล้วเวลามีเรื่อง"จำเป็น"ต้องใช้ปืนนี่ถ้าไม่ต้องวิ่งหนีวิ่งไล่จนเหนื่อยก็อยู่เฉยๆเหนื่อยเพราะใจเต้น... มือก็สั่นดิ๊กๆอย่างนี้เหมือนกันแหละครับ, ดังนั้น ลูกแยะกว่าก็ได้เปรียบเสมอครับ...

กลัวแต่ว่าประเดี๋ยวเขาจะบ้าจี้ห้ามแม็กลูกดกเสียอีกนั่นแหละ... ว่าแต่ใครหว่า กาบัตรเลือกคนพวกนี้มาเป็นรัฐบาลหว่า ทำแต่ละเรื่องดีๆทั้งน้าน เรื่องลอยตัวน้ำมันเอย เรื่องลอยตัวแก๊สเอย เรื่องบริหารจัดการน้ำท่วมเอย เรื่อง พรบ.การพนันเอย เรื่องแก้รัฐธรรมนูญเอย... โอ๊ก...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:44:29 PM »

คนเดือดร้อน(กว่า)น่าจะเป็นผู้ค้าอาวุธปืน  Smiley

ผมว่าร้านปืน ตอนนี้เข้าตำรา ตาอยู่ ครับ
ให้ลูกค้าที่เดือดร้อนตีกับข้าราชการขี้ช่อ ไปก่อน
เท่าที่ทราบขณะนี้ ใบต่ออายุร้านปืนก็ถูกชลอเช่นกันครับ

พวกพ่อค้าปืนนี่แหละแสบ... มันฮั้วกันห้ามลดราคา แต่ใครขายแพงกว่าราคาที่กำหนด ก็บอกว่าเก่งๆ... ฮา...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:48:18 PM »

เป็นเรื่องของผลประโยชน์ ต่อไปร้านอาจมีข้ออ้าง"รีด"ได้มากขึ้น  Wink
สำหรับผู้ขอฯ ช้าก็ทวงถาม ไม่ให้ก็อุทธรณ์+ฟ้องศาลปกครอง ... แนวทางปฎิบัติภายในของมท.ไม่ใช่กฎหมายนี่ครับ  Smiley
เมื่อ ป.3 ออกยาก ปืนขายยาก ยิ่งดี จะได้ลดการขูดรีดลงบ้าง  ไหว้
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:08:05 PM »

เป็นเรื่องของผลประโยชน์ ต่อไปร้านอาจมีข้ออ้าง"รีด"ได้มากขึ้น  Wink
สำหรับผู้ขอฯ ช้าก็ทวงถาม ไม่ให้ก็อุทธรณ์+ฟ้องศาลปกครอง ... แนวทางปฎิบัติภายในของมท.ไม่ใช่กฎหมายนี่ครับ  Smiley
เมื่อ ป.3 ออกยาก ปืนขายยาก ยิ่งดี จะได้ลดการขูดรีดลงบ้าง  ไหว้
รบกวนพี่ธำรง ขอสำเนาแบบทวงถามด้วยซิครับ  ไหว้ ... ของผมขอ .40 ตั้งแต่ต้นตุลาคม 54  จนป่านนี้แล้วยังไม่มีวี่แววเลยครับ  เศร้า
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:09:19 PM »

Grin Cheesy

กรุงเทพ .40 ออกปรกติครับ
ของผม .40 ก็ยังไม่ได้เลยครับ น้าเหล็ก ...  อ๋อย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 10:35:12 PM »

รบกวนพี่ธำรง ขอสำเนาแบบทวงถามด้วยซิครับ  ไหว้ ... ของผมขอ .40 ตั้งแต่ต้นตุลาคม 54  จนป่านนี้แล้วยังไม่มีวี่แววเลยครับ  เศร้า
ไม่มีอะไรนี่ครับ ก็ทำหนังสือถึงนายทะเบียนฯ (ส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับก็ได้) เรื่องขอทราบผลการพิจารณาคำร้องขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน อ้างถึงคำขอฯลงวันที่....ว่าที่ได้ยื่นคำร้องฯไว้นั้น ผลการพิจารณาเป็นอย่างไร หรือกำลังอยู่ในขั้นตอนใด ต้องใช้เวลาอีกเท่าใดจึงจะพิจารณาแล้วเสร็จ ..... (นายทะเบียนฯมีหน้าที่ต้องตอบเป็นหนังสือภายใน 15 วัน)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์