เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น นี่มันได้กำไรคุ้มเหนื่อยไหมครับ ท่านใดเคยทำบ้างครับ  (อ่าน 43619 ครั้ง)
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:32:07 AM »

กระทู้ขอความรู้และข้อมูลจากท่านสมาชิกครับ

ที่บ้านมีตึก 3คูหา ริมถนนใหญ่ ให้เซเว่นเช่าตึกก็ง่ายดีแต่บังเอิญให้มีร้านเซเว่นอยู่แล้วในระยะใกล้เคียงประมาณ 400 เมตร เซเว่นเลยยังไม่เช่าแต่ถ้าจะเป็นแฟรนไชส์ของเขา โดยใช้เงินเราลงทุนตามระเบียบเขา เขาก็ยินดี  แต่เราไม่เคยทำ กลัวยุ่งยากเรื่องคน เรื่องบัญชี สารพัด

อยากทราบว่าท่านใดเคยทำ หรือทำอยู่บ้างครับ ใช้เงินลงทุน หมุนเวียนมากไหมครับ กำไรน่าจะไม่มาก เพราะส่วนใหญ่เซเว่นเองน่าจะได้ประโยชน์มากกว่าเรา เพียงแต่ผมไม่อยากทิ้งตึกไว้เฉยๆ  เรื่องทำเลไม่มีปัญหาเพราะมีอพาร์ทเมนท์ 200 ห้องอยู่ข้างหลังและไม่มีร้านซื้อของในระยะอันใกล้เลย 

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม  ไหว้

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
เมืองดอกบัว
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:26:36 AM »

http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2010/01/B8747040/B8747040.html ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:45:42 AM »

ผมผ่านไปแถวๆ เมืองท่องเที่ยวใหญ่ทางภาคตะวันออก... จำได้ว่าบางย่านมีเซเว่นทุกๆ ปากซอย... แล้วปากซอยก็ห่างกันไม่เกิน ๕๐ เมตร... Grin Grin Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:03:44 PM »

แถวบ้าน อ.พรหมคีรี  เจ้าของที่ ให้เซเว่นเช่าเปิดร้าน 2 คูหา ทำไปทำมา ร้านกำไรแหลกลาญ เปิดเป็น 4 คูหา

อยู่ได้ไม่สักสองเดือนมั๊ง โลตัสเอ็กเพรส 24 ชั่วโมง มาตั้งฝั่งตรงกันข้าม.....

..............

กับอีกที เซเว่น ปตท. ที่ตลาดพืชผลหัวอิฐมีอยู่ก่อนแล้ว มีเฟรนด์ไชน์เซเว่นมาเปิดใหม่ ใกล้ตลาดกว่า ห่างของเดิมสักร้อยกว่าเมตรได้ ยอดขายถล่มทลาย

ก็ปรากฎร้านเซเว่นที่ไม่ใช่เฟรนด์ไชน์ ใกล้ตลาดมากกว่าไปอีก ห่างไปเพียง สัก 50 เมตรได้ มาเปิดดักลูกค้าจากในตลาดซึ่งเปิด 24 ชั่วโมงเหมือนกัน

การค้า ไม่มีใครปราณีใคร

หากเฟรนด์ไชน์ขายดีมาก ๆ เซเว่นจะมาลงสาขาเพื่อแย่งลูกค้า

หากเซเว่นขายดีมาก ๆ โลตัสเอ็กเพรส จะมาเปิดสาขาเพื่อแย่งลูกค้า

ทฤษฎีผมคนเดียวนะ คิดเองสด ๆ เมื่อกี๊เนี่ย...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:18:52 PM »

ทฤษฤีน้าฉ็อง ไม่ใช่ใหม่ๆครับ
ผมเองก็เคยคุยเรื่องนี้ ตอนไปทำหลามให้พี่เข้มไปแล้ว
ที่บ้าน 7-11 มาเปิดเอง เช่าที่จากคนรู้จักกัน เดือนละ40,000บาท
ห่างไปราว100เมตร Lotus Expressมาเปิดตามหลัง

ทีนี้ มายังเรื่องที่ไม่ได้เล่าน้าแพนด้า
อีกจุดของ อ.บ้านผม มีพี่สาวของเมียเพื่อนเปิดร้านชำสองคูหามานาน ไปเยี่ยมตอนปีใหม่ ร้านโล่งโจ้ง
ถามมาถามไป ไม่สั่งของใหม่เข้า โละของเดิมให้หมด เดียวหลังปีใหม่ 7-11จะมาเช่า ทำร้าน
เขาจำต้องให้เช่าเดือนละ20,000 ดีกว่าขายของในร้านเดิม โดยมี7-11เปิดขายอยู่ข้างๆ หรือตรงข้าม...
เขาบอกว่าเห็นมาหลายที่ ไม่เคยมีใครชนะมันได้

ตอนนี้หลายที่ ทางใต้ 7-11กับLotus Expressแข่งกันมากครับ
เปิดประกบคู่กันเลย ที่อื่นไม่ทราบ แถวบ้านผม 7-11 ไปได้ดีกว่า เพราะราคาถูกกว่า

ที่แน่ๆ ช้างสารชนกัน หญ้าแพรกแหลกราญ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:22:31 PM »

ผมเองก็เคยคุยเรื่องนี้ ตอนไปทำหลามให้พี่เข้มไปแล้ว
ที่บ้าน 7-11 มาเปิดเอง เช่าที่จากคนรู้จักกัน เดือนละ40,000บาท
ห่างไปราว100เมตร Lotus Expressมาเปิดตามหลัง

ทีนี้ มายังเรื่องที่ไม่ได้เล่าน้าแพนด้า
อีกจุดของ อ.บ้านผม มีพี่สาวของเมียเพื่อนเปิดร้านชำสองคูหามานาน ไปเยี่ยมตอนปีใหม่ ร้านโล่งโจ้ง
ถามมาถามไป ไม่สั่งของใหม่เข้า โละของเดิมให้หมด เดียวหลังปีใหม่ 7-11จะมาเช่า ทำร้าน
เขาจำต้องให้เช่าเดือนละ20,000 ดีกว่าขายของในร้านเดิม โดยมี7-11เปิดขายอยู่ข้างๆ หรือตรงข้าม...
เขาบอกว่าเห็นมาหลายที่ ไม่เคยมีใครชนะมันได้

ตอนนี้หลายที่ ทางใต้ 7-11กับLotus Expressแข่งกันมากครับ
เปิดประกบคู่กันเลย ที่อื่นไม่ทราบ แถวบ้านผม 7-11 ไปได้ดีกว่า เพราะราคาถูกกว่า

ที่แน่ๆ ช้างสารชนกัน หญ้าแพรกแหลกราญ....

สองคนข้างบนนั่น ใครเหรอครับ   บู่
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:27:14 PM »

ผมชอบอุดหนุน 7-11 มากกว่าดอกบัวครับ อย่างน้อยก็ของคนไทย นอกจากบรรดาสุราบานต่าง ๆ ที่ดอกบัวถูกกว่า  คิก คิก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:30:21 PM »

เคยไปอบรมมาแล้วสรุปว่าไม่ทำเพราะ
 1.ต้องควบคุมเอง
 2.ต้องถูกกำหนดตลอดทำอะไรนอกเหนือที่กำหนดไม่ได้เลย
ผมก็ถามว่าถ้าดีจริงทำไมไม่เปิดคนละหลายๆสาขา  เขาก็ว่าต้องควบคุมเองในครอบครัว
มาคิดแค่พนักงานกี่คนกี่ผลัดเช๊คสต๊อกกี่ครั้ง/วัน   พอดีตายก่อนไม่ได้ใช้เงิน Grin  

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:32:37 PM »

สองคนข้างบนนั่น ใครเหรอครับ   บู่

ถามเตยหอมต๊ะ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:34:08 PM »

สองคนข้างบนนั่น ใครเหรอครับ   บู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 01:06:05 PM »

แถวบ้านผม 7-11 กับ Lotus Express อยู่ห่างกันไม่ถึง ๕๐ เมตร   Grin

แต่จุดที่จะทำให้ 7-11 เจ้งคือ พนักงานในร้านไม่ได้เรื่องครับ เช่น  ปล่อยให้ลูกค้ายืนรอจ่ายเงิน  ทะเลาะกับผัวมาแล้วทำหน้าเหม็นใส่ลูกค้า .........

ผมมองว่าจุดสำคัญอยู่ที่การบริการและการต้อนรับลูกค้าครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 02:03:41 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  เรื่อง เซเว่น เหรอคร๊า ฮา

ลองไปหากระทู้เก่า  อ่านดูคร๊า  ยายเคยคอมเม้นท์ เอาไว้แล้ว  อ่ะ
เรื่องที่มีสาขาใกล้ชิด  ติดกัน  ไม่ใช่เรื่องใหญ่หรอกคร๊า ฮา

ต้องดูทำเล  ว่าถ้าเปิดอีกสาขาหนึ่ง  จะเป็นการแย่งลูกค้า กลุ่มเดียวกันหรือไม่อ่ะ ฮา
ถ้าตลาดโตพอ  เขาก็เปิดอ่ะคร๊า  ฮา

ส่วนกลเม็ด  การเข้าถึง staff 7  มันมีอะไรมากกว่า  ลึกซึ้งกว่า นั้นอีกคร๊า  ฮา
เรื่องข้างบนหากตลาดโตพอ  ที่จะเปิดอีกแห่ง ยายคิดว่าเป็นการ "กัน" อ่ะฮา

แต่ถ้า  7 vs  Lotus  ในโซนเดียวกัน  สู้  Lotus ไม่ได้คร๊า

7 เน้นไปทางสินค้า  ชิ้นเล็ก ready to eat หยิบง่าย ของใช้ด่วน อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:07:19 PM »

ผมเคยคิดจะเปิดอยู่
ลองเข้าไป อบรม ดูเงื่อนไข แล้ว  ถอย ไม่เอา

สัญญา ทาส ครับ  ยี๊
อ่านเงื่อนไขอยู่ พักหนึ่ง ดูแล้ว CP เอาเปรียบ ทุกประตู

แต่ก็ยังซื้อของ ที่ 7-11 อยู่นะ คิก คิก

ทำการค้ากับ CP รวยยาก
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 04:48:31 PM »

ขอบคุณ จขกท.ครับ  กำลังหาข้อมูลสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี
      มีข่าวแววๆมา  จะมี มหาลัย อันดามัน มาลง
      ที่หมู่บ้าน ไม่รู้จะเท็จจริงแค่ใหน  ก็ได้คุยเปรยๆกับแฟนเรื่อง 7-11
      ยังเหลือที่ดินเปล่า อยู่เกิอบ1ไร่(ทั้งชีวิตมีเท่านี้แหละจร้า)จะทำอะไรดี      Cheesy  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 04:53:37 PM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 06:04:34 PM »

เคยถ้าข้อมูลมา ถ้ามีที่ดีๆ ให้7เช่าที่ ดีกว่าเปิดเอง

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์