เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น นี่มันได้กำไรคุ้มเหนื่อยไหมครับ ท่านใดเคยทำบ้างครับ  (อ่าน 43677 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 06:08:45 PM »

ขอบคุณ จขกท.ครับ  กำลังหาข้อมูลสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี
      มีข่าวแววๆมา  จะมี มหาลัย อันดามัน มาลง
      ที่หมู่บ้าน ไม่รู้จะเท็จจริงแค่ใหน  ก็ได้คุยเปรยๆกับแฟนเรื่อง 7-11
      ยังเหลือที่ดินเปล่า อยู่เกิอบ1ไร่(ทั้งชีวิตมีเท่านี้แหละจร้า)จะทำอะไรดี      Cheesy  
                   ลงทุนสร้างหอพัก น.ศ.แยกหญิง/ชายดีกว่าครับ ทำดีๆผู้ปกครองมาดูแล้วจะได้วางใจว่าลูกหลานปลอดภัย ..... กินยาวเลย

เว้นห้องขายของชำทำนอง 7/11 นี่แหละใต้หอพัก สร้างแบรนด์เองไม่ต้องเสียค่าเก๋าเจี๊ยะให้ใครมาบังคับอีก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 06:29:36 PM »

เซ่เว่นผมว่าหลังบริการด้อยลงเยอะครับ พนักงานบางแห่งก็ขาดๆ บางร้านตู้แช่ ตู้เย็นเสียตลอด เหมือนเค้าไม่ค่อยกะตือรือร้น พนักงานก็บริการด้วย ไม่ขอบคุณลูกค้ากันแล้ว  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:11:58 PM »

ขอบคุณ จขกท.ครับ  กำลังหาข้อมูลสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี
      มีข่าวแววๆมา  จะมี มหาลัย อันดามัน มาลง
      ที่หมู่บ้าน ไม่รู้จะเท็จจริงแค่ใหน  ก็ได้คุยเปรยๆกับแฟนเรื่อง 7-11
      ยังเหลือที่ดินเปล่า อยู่เกิอบ1ไร่(ทั้งชีวิตมีเท่านี้แหละจร้า)จะทำอะไรดี      Cheesy   
                    ลงทุนสร้างหอพัก น.ศ.แยกหญิง/ชายดีกว่าครับ ทำดีๆผู้ปกครองมาดูแล้วจะได้วางใจว่าลูกหลานปลอดภัย ..... กินยาวเลย

เว้นห้องขายของชำทำนอง 7/11 นี่แหละใต้หอพัก สร้างแบรนด์เองไม่ต้องเสียค่าเก๋าเจี๊ยะให้ใครมาบังคับอีก

ขอบพระคูณจารย์ปูมากครับ    ขอภาวนาให้ผ่านการอนุมัติทีเถอะครับ  เพราะยืดเยื้อมาหลายสมัยแล้วครับ     Cheesy ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:14:42 PM »

ขอบคุณ จขกท.ครับ  กำลังหาข้อมูลสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี
      มีข่าวแววๆมา  จะมี มหาลัย อันดามัน มาลง
      ที่หมู่บ้าน ไม่รู้จะเท็จจริงแค่ใหน  ก็ได้คุยเปรยๆกับแฟนเรื่อง 7-11
      ยังเหลือที่ดินเปล่า อยู่เกิอบ1ไร่(ทั้งชีวิตมีเท่านี้แหละจร้า)จะทำอะไรดี      Cheesy  

ขอ ค้านครับ พี่ ปู  Grin

หอพัก แยก หญิงชาย เดี๋ยวนี้ ไปไม่รอดแล้วครับ
ปัจจุบัน  ต้องร่วมถึงจะไปรอดได้

หอรวม ก็มีปัญหาอีกแบบ ล่าสุด เด็กที่หอ พ่อแม่ฝากฝังไว้ ให้ดูแล
แต่ น้อง เล่นพาผู้ชาย เข้าห้อง ตั่งแต่อาทิตย์ที่ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พ่อมาจาก ลพบุรี เจอเข้า  อ๋อย

ทหารเวลา หวงลูกสาว น่ากลัวไปอีกแบบ คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:02:23 PM »

ขอบคุณครับน้าโป้ง  ผมเข้าใจว่ามีกฏหมายเรื่องหอพักนักเรียน นักศึกษาบังคับแยกอยู่   ไหว้

แต่ก็อย่างที่น้าบอกนั่นแหละ  ถึงเวลาใครจะมีอะไรกับใครก็เรื่องของ เราได้แต่แค่แอบมองค้อนอยู่ห่างๆ   คิก คิก

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:12:29 PM »

เรื่องหอเนี่ย แถวที่ผมอยู่ ประเภทของหอไม่ค่อยมีผลเลย ถ้าให้ได้ตามชื่อก็แค่หอหญิง ครับ เป็นหญิงล้วนจริงๆ
ที่เหลือก็หอรวม มีอยู่กันเป็นคู่ๆหลายห้อง หอชาย ถึงจะชื่อว่าเป็นหอชาย แต่ก็คือหอรวมดีๆนี่แหละ

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 11:15:40 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:15:52 PM »

เคยสนใจลงทุนร้านเซเว่นฯเหมือนกัน แต่พอเข้าไปฟังกติกาแล้วก็ถอยครับ เพราะ

1. ลงทุนค่อนข้างมาก แต่ผลตอบแทนการลงทุน(ต่อสาขา)น้อย เพราะโดนชักเปอร์เซ็นทุกรายการขาย
2. โดนตั้งเป้ายอดขายสูง ถ้าทำไม่ได้ คะแนนประเมินผลงานจะต่ำ มีผลต่อสิทธิ/ส่วนลดต่างๆจากบริษัทแม่ รวมทั้งการขออนุญาตขยายสาขาต่อไป
3. ไม่มีหลักประกันว่าจะไม่มีเซเว่นฯร้านอื่นมาเปิดแข่งกันเองในอนาคต
4. แทบทุกสาขามีปัญหาเรื่องพนักงานขายมาก โดยมากจะอยู่ไม่ทน ต้องจ้าง/ฝึกคนใหม่อยู่ตลอด
5. กติกาบังคับให้เจ้าของ ต้องอยู่ดูแลอย่างใกล้ชิด ถ้าไม่มีผจก.ร้านที่เก่งและไว้ใจได้จริง เจ้าของร้านแทบจะกระดิกไปทำอย่างอื่นไม่ได้เลย
    ฯลฯ

โดยความตั้งใจแล้ว ผมต้องการเป็น Investor  ไม่ใช่ Operator .... เลยขอบาย ครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:04:34 AM »

แหล่มเลย...ชัดเจน ไม่เอาแล้ว   

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นและข้อมูลครับ  ไหว้

เปิดร้านนวดดีกว่า ฝึกเด็กเอง  สอนเอง ....อิ อิ    เดี๋ยวสมาชิกเวปนี้จะให้ส่วนลดพิเศษ ...ใครสมัครสมาชิกยกมืกขึ้น.. คิก คิก

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:25:47 AM »

หอพัก แยก หญิงชาย เดี๋ยวนี้ ไปไม่รอดแล้วครับ
ปัจจุบัน  ต้องร่วมถึงจะไปรอดได้

หอรวม ก็มีปัญหาอีกแบบ ล่าสุด เด็กที่หอ พ่อแม่ฝากฝังไว้ ให้ดูแล
แต่ น้อง เล่นพาผู้ชาย เข้าห้อง ตั่งแต่อาทิตย์ที่ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทหารเวลา หวงลูกสาว น่ากลัวไปอีกแบบ คิก คิก

หอแยกหญิงชาย ที่ยังอยู่ปัจจุบัน มักเป็นหอพักเก่าแก่ซึ่งใกล้มหาวิทยาลัย
ที่ม.ที่ผมเคยเรียนก็มี ชื่อหอโอ(โอเรียลเต็ล)  มีป้ายสีแดงๆ อยู่ตรงบันไดทางขึ้น

"ห้ามผู้ชายขึ้น ฝ่าฝืนปรับขั้นละ500บาท" (ขั้นบันได)

แต่ทุกวันนี้ หอรวมมักจะได้รับการตอบสนองจากลูกค้ามากกว่า  ไวกว่า
ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 07:35:47 AM »

หอแยกหญิงชาย ที่ยังอยู่ปัจจุบัน มักเป็นหอพักเก่าแก่ซึ่งใกล้มหาวิทยาลัย
ที่ม.ที่ผมเคยเรียนก็มี ชื่อหอโอ(โอเรียลเต็ล)  มีป้ายสีแดงๆ อยู่ตรงบันไดทางขึ้น

"ห้ามผู้ชายขึ้น ฝ่าฝืนปรับขั้นละ500บาท" (ขั้นบันได)

แต่ทุกวันนี้ หอรวมมักจะได้รับการตอบสนองจากลูกค้ามากกว่า  ไวกว่า

อย่างหอใกล้มหาลัยแห่งหนึ่งที่ผมไปเยี่ยมเพื่อนไงอยู่รวมๆกันไปกลายเป็นที่ หอพักดี ไปเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ส่วน 7-11 เท่าที่เคยรับรู้มาก็แบบนั้นแหละ เรากลายเป็นหมาล่าเนื้อให้เจ้าเสือซีพีนอนกินสบายอยู่ในถ้ำ ให้ 7-11 มาเช่าที่หรืออาคารไปทำดีกว่า
อย่างเพื่อนผมคนหนึ่ง เปิดมินิมาร์ทเองไม่ต้องอาศัยแฟรนไชส์ จัดร้านเอง ขายเอง กำไรเอง เต็มๆไม่ต้องแบ่งใคร ถ้ามั่นใจว่าทำเลดีกว่าจริงๆนะ
จะไปหาปลิงมาเกาะหลังดูดเลือดเราทำไมอีก อยากหยุดก็หยุด อยากพักก็พัก เราไม่ใช่ทาส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 07:53:57 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:40:59 AM »

ขอบคุณ จขกท.ครับ  กำลังหาข้อมูลสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี
      มีข่าวแววๆมา  จะมี มหาลัย อันดามัน มาลง
      ที่หมู่บ้าน ไม่รู้จะเท็จจริงแค่ใหน  ก็ได้คุยเปรยๆกับแฟนเรื่อง 7-11
      ยังเหลือที่ดินเปล่า อยู่เกิอบ1ไร่(ทั้งชีวิตมีเท่านี้แหละจร้า)จะทำอะไรดี      Cheesy   

ขอ ค้านครับ พี่ ปู  Grin

ปัจจุบัน  ต้องร่วมถึงจะไปรอดได้

แต่ น้อง เล่นพาผู้ชาย เข้าห้อง ตั่งแต่อาทิตย์ที่ 2  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พ่อมาจาก ลพบุรี เจอเข้า  อ๋อย

ที่ม.ที่ผมเคยเรียนก็มี ชื่อหอโอ(โอเรียลเต็ล)  มีป้ายสีแดงๆ อยู่ตรงบันไดทางขึ้น

แต่ทุกวันนี้ หอรวมมักจะได้รับการตอบสนองจากลูกค้ามากกว่า  ไวกว่า

อย่างหอใกล้มหาลัยแห่งหนึ่งที่ผมไปเยี่ยมเพื่อนไงอยู่รวมๆกันไปกลายเป็นที่ หอพักดี ไปเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ส่วน 7-11 เท่าที่เคยรับรู้มาก็แบบนั้นแหละ เรากลายเป็นหมาล่าเนื้อให้เจ้าเสือซีพีนอนกินสบายอยู่ในถ้ำ ให้ 7-11 มาเช่าที่หรืออาคารไปทำดีกว่า
อย่างเพื่อนผมคนหนึ่ง เปิดมินิมาร์ทเองไม่ต้องอาศัยแฟรนไชส์ จัดร้านเอง ขายเอง กำไรเอง เต็มๆไม่ต้องแบ่งใคร ถ้ามั่นใจว่าทำเลดีกว่าจริงๆนะ
จะไปหาปลิงมาเกาะหลังดูดเลือดเราทำไมอีก อยากหยุดก็หยุด อยากพักก็พัก เราไม่ใช่ทาส

พี่ผมครับ พี่ผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:02:05 AM »

+ เยี่ยม ทุกคำตอบแทน  จขกท.  ครับ

หอพัก สำหรับผมคนบ้านๆ  พละกำลังคงไม่เพียงพอ   Grin
                 7-11ดูข้อมูลจากทุกท่านแล้ว  ขอ เซ  กู๊ด  บาย   คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 09:14:43 AM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:09:26 AM »

เคยคิดแบบนี้มาแล้วรอบนึงครับ แล้วในที่สุดก็ไปลงทุนในตลาดหุ้น... กว่าจะรู้ตัวว่าคิดผิดก็หน้ามืดไปนาน แล้วโชคดีที่"เล่นเป็น"จนได้ ม่ายงั้นล่มจมครับ...

เห็น จขกท. บอกว่าอยากเป็น Investor ไม่ใช่ Operator เลยมาดักเอาไว้ก่อนครับ... ว่าอย่าไปลงทุนในตลาดหลักทรัพย์(Investor - เล่นหุ้น)นะครับเพราะส่วนใหญ่(90 เปอร์เซ็นต์)ไม่รอดครับ...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:12:50 AM »

ไม่คุ้มค่าเหนื่อยครับ.....เพราะท่านต้องดูแล 24 ชม. และซีพีมันกินหัวคิวเรายุบยับเยอะมาก.....7-11 สาขายิ่งเยอะยิ่งต้องแข่งขันและแย่งลูกค้ากันเองและซีพียิ่งรวย ๆ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 12:49:09 PM โดย telekbook - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:14:59 AM »

เคยคิดแบบนี้มาแล้วรอบนึงครับ แล้วในที่สุดก็ไปลงทุนในตลาดหุ้น... กว่าจะรู้ตัวว่าคิดผิดก็หน้ามืดไปนาน แล้วโชคดีที่"เล่นเป็น"จนได้ ม่ายงั้นล่มจมครับ...

เห็น จขกท. บอกว่าอยากเป็น Investor ไม่ใช่ Operator เลยมาดักเอาไว้ก่อนครับ... ว่าอย่าไปลงทุนในตลาดหลักทรัพย์(Investor - เล่นหุ้น)นะครับเพราะส่วนใหญ่(90 เปอร์เซ็นต์)ไม่รอดครับ...
พี่สมชาย(ฮา) ครับ  ระหว่างหุ้นกับทองอย่างไหนน่าสนใจกว่ากันครับ  ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์