เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:19:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น นี่มันได้กำไรคุ้มเหนื่อยไหมครับ ท่านใดเคยทำบ้างครับ  (อ่าน 43620 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:29:00 AM »

ที่กล้ามแขนใหญ่ผมยืนยัน อีกเสียงว่า เพราะรีดผ้าครับ ฮิ ฮิ ฮิ

อ้าว...คิดว่าลุงแกซักผ้าจนกล้ามขึ้นเสียอีก...ฮา... คิก คิก

สงสัยเตารีดหนัก 15 กิโลกรัมครับ... วิธีรีดคือยกขึ้นยกลงเป็น Set ครั้งละ 15 ที(Reps),
 แล้วยกเตารีดครั้งละ 3 Set สัปดาห์ละ 3 วันจันทร์ พุธ ศุกร์ครับ... กึ๋ยส์...

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  สหาย  ลุงปู  เยอะ อ่ะ ฮา

ยายตั้งข้อสังเกตุ  เป็นประเด็นใหม่  ได้อ่ะ ฮา

55555555  ที่บ้านลุงปู  ยังไม่มีไฟฟ้าใช้  เลยไม่มีเครื่อง "ซักผ้า" อ่ะ ฮา
วันไหนฝนตก  ก็ไม่ได้รีดผ้า อ่ะ  เพราะถ่านมัน "เปียก"  ฮา

เช้ยยยย  เชย  อ่ะ ฮา

เรื่อง  "ชก"   กัน  ยายไม่สู้  อ่ะ ฮา
แต่ถ้า  ลุงปู ยอมผูกแขน  สองข้างติดกัน  
ยายก็จะ "ลองสู้"  ดู  อ่ะ ฮา

"เดิมพัน" หรือ  "เดิมหมื่น"  ดีอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:13:01 PM »

เอ้อ  ........  แต่หมื่นนึงนี่ ที่บ้านผมค่าไฟฟ้าทั้งปีเลยเชียวนะ   Shocked

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  มีไฟใช้แล้ว  อ่ะ ฮา

แล้วการซื้อหนี้เราควรจะซื้อซักกี่เปอร์เซ็นต์ของราคาหนี้ครับ....
ถ้าเป็นผมมีคนขอซื้อซัก 18% ผมยอมขายครับ... ไหว้

ไฟแนนซ์ปิดไปกว่า 60 บริษัท ค่าเงินบาทจาก 25 เป็น 52 บาทต่อดอลล่าห์
คนล้มกันเป็นล้าน หนี้สงสัยจะสูญ ได้คืนมาซักหน่อยดีกว่าไม่ได้อะไรเลย...
"กำขี้ ดีกว่ากำตด" ครับ...

แต่เชื่อว่ามีครับ   มีคนที่ประสบความสำเร็จบนความชิบหายของคนทั้งประเทศ...
อ้อ แล้ว GE มันเป็นของใครล่ะครับ....

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ้าว พี่ dignitua  อ่ะ ฮา
555555 คิดถึง  พี่ "แม้ว"  ของยายอีกแระ  ฮา

ตอน "ลอยค่าเงิน"  บาท  ยายคิดว่า แม้ว  เขาดักทางถูกอ่ะ ฮา
ถ้าเป็นยาย  ก็ถึงขนาด  "จับไข้"  หรือ ขี้หักใน  เลยคร๊า ฮา

ก็ทำมัยล่ะคร๊า  ค่าเงิน  มันรูด  รูดเรื่อยๆ  รูดเร็ว  อ่ะ ฮา
ไอ้พวก  "กู้เงินนอก" มันกู้  "Short term"  อ่ะ ฮา
แต่เอามาทำ "โครงการ"  หรือเอามาถลุง  ในเรื่องที่ไม่ได้เป็นการ "จ้างงาน" อ่ะ ฮา
พวกเขาเอามาเก็งกำไร  ที่ดิน  และโครงการ อาคารสูง อ่ะ
ซึ่งเป็นการลงทุน  "ระยะยาว"  ฮา

กู้สั้น  แต่ปล่อยยาว  ฮา

เรื่อง "Insider" ยายคิดว่า  แม้วเขารู้  พร้อมกับอีกหลายๆคน อ่ะ ฮา
พี่ "ลำใย"   ทนง  ลำใย  หรือ พิทยะ  เมื่อก่อนเขาเป็น เอ็มดี "ทหารไทย" อ่ะ ฮา
ก่อนเป็นเอ็มดี  ก็เคยทำงานกับ กลุ่มชิน รวมถึงเป็น "Guest speaker" สอนหนังสือใน มหาลัย อ่ะ ฮา
พวกนี้  ศิษย์เก่า  "อัสสัม ศรีราชา"  อ่ะ  เพื่อนเยอะ ฮา

ข้อเสียของนักลงทุน ที่ใช้เงินนอก  พวกนี้ ไม่ค่อย "ซื้อประกัน"  ความเสี่ยง อัตราแลกเปลี่ยน อ่ะ ฮา

5555555 ถ้าข่าวมันรั่วจริง  หรือมีคน ระแคะระคาย 
ยายคิดว่าคนที่เอาเืรื่องมา เล่ามาบอก น่าจะโดนด่ามากที่สุดอ่ะ
พ่อค้า  มันก็เป็นพ่อค้า 24 ชั่วโมง อ่ะ ฮา

เรื่องข้างบน ยายไม่คิดจะด่าแม้ว อ่ะ

มีเรื่องนึง  ที่ยายจะด่า  คือ
นายพล เสื้อคับ  ที่เปิดโอกาส ให้แม้วมันทำ ธุรกิจ ขูดรีด อ่ะ ฮา

มือถือ  ส้น teen อะไร  ทำออกมา  แล้วขาย  แสนสองแสน อ่ะ ฮา

ตอนต่อไป  ยายจะมาเล่า  BIBF  อ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:26:47 PM »

ปูเสื่อนั่งรอฟังยาย บรีบ เพื่อเพิ่มรอยหยักในสมอง ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

พร้อม

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:41:01 PM »

อยากได้ดอกเบี้ยฝากประจำ15-20% แบบหลังต้มยำกุ้งอ่ะคับยายบาฯ อิอิ ขี้เกียจเล่นหุ้นละคับ 55

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:53:20 PM »

ก็ที่ไม่เข้าใจก็เพราะพี่แม้วของป้าบราอ่ะครับ ไม่เคยต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเลย อ้อนวอนคณะ รสช. เพื่อสัมปทาน เมื่อก่อน ฉลาม ยังเรียกว่า ไอ้สินอยู่เลย...

หากไม่เรียนรู้อดีต ก็จะไม่รู้ตัวตนของแต่ละบุคคล...

เรื่องเลวแล้วรวยบนความล้มเหลวของคนทั้งประเทศ ผมยังพอรับได้..

แต่การใช้เงินซื้อความเชื่อของคนในประเทศ เพื่อทำลายโครงสร้างหลักของชาติ ผมยอมไม่ได้...

ป้าบราเหลาต่อเลยครับ... ไหว้

เหลาให้แหลม เพื่อเอาไปทิ่มแทงใจเพื่อทำลายความเชื่อ...

วันนี้ผมกลับ กทม. เพื่อซื้อปืน เลือกไม่ถูกระหว่างเหตุผล กับความเชื่อ... สรุปเลือกเอาความเชื่อเฉยเลย โดนชก

แต่ประเทศชาติ ไม่ใช่ปืน... ผมเลือกอีกทางครับ... ไหว้

ปล. วันข้างหน้า ผมจะรีดผ้าทุกวัน เพื่อได้กล้ามเหมือนพี่ปูครับ... ไหว้ Grin

พรุ่งนี้ไปสุพรรณ มีใครอยู่แถวอัมพวาบ้างเอ่ย.... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:09:59 AM »

อยากได้ดอกเบี้ยฝากประจำ15-20% แบบหลังต้มยำกุ้งอ่ะคับยายบาฯ อิอิ ขี้เกียจเล่นหุ้นละคับ 55

ลองหาสหกรณ์ออมทรัพย์ของรัฐวิสาหกิจของญาติ หรือคนในครอบครัว ที่ไว้ใจได้ แล้วโอนเงินไปให้เขาเปิด บ/ช. ครับ... ดอกสูงมาก แต่ปัญหาคือต้องเป็นพนักงานในสังกัดเท่านั้นนี่ซิครับ แล้วถ้าไม่ใช่ญาติเราที่ไว้ใจได้ เราก็ไม่กล้าเสี่ยงครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:13:56 AM »

เลิกยุลุงปูกับยายบ๊าบแล้วครับ... แต่เข้ามาอ่าน+ติดตามสถานการณ์ทั้งตามหัวเรื่องในกระทู้ และเรื่องอื่นที่แตกประเด็น โดยเฉพาะเรื่องคนขี้โกงที่ร่ำรวยมาจากการใช้เส้นสาย(ซื้อข้าวผัดหนึ่งห่อ แล้วนั่งคุยขอสัมทานดาวเทียม - ดั๊นนเสื-กได้อีกอ่ะ)...
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:33:27 AM »

ลงชื่อปูเสื่ออีก 1 คนครับ(ขอร่วมวงด้วยนะครับ)  ไหว้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:05:11 AM »

ฟังคุณ babara เล่าแล้วเพลินดีครับ   เยี่ยม ตามทันบ้างไม่ทันบ้าง  Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 12:07:48 PM »

ลองหาสหกรณ์ออมทรัพย์ของรัฐวิสาหกิจของญาติ หรือคนในครอบครัว ที่ไว้ใจได้ แล้วโอนเงินไปให้เขาเปิด บ/ช. ครับ... ดอกสูงมาก แต่ปัญหาคือต้องเป็นพนักงานในสังกัดเท่านั้นนี่ซิครับ แล้วถ้าไม่ใช่ญาติเราที่ไว้ใจได้ เราก็ไม่กล้าเสี่ยงครับ... แฮ่ๆ...

เคยได้ยินของสหกรณ์ตร.5%มั้งครับพี่สมชาย ส่วนรัฐวิสาหกิจไม่ทราบเลย

แต่คงไม่ฝากประจำล่ะครับ ไม่มีสภาพคล่อง ดอก4-5%หาเอาจากตลาดหลอกทรัพย์ดีกว่า  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:09:21 PM »

แหะๆ ไปทำบุญที่สุพรรณ ต้องขับรถมานอนที่สมุทรสงคราม จำสามชุกเป็นอัมพวา... โดนชก

บุ๊คห้องไปแล้ว จะบอกว่าจำผิดก็กลัวอายเมีย เลยอ้างว่าอยากมาเที่ยว... ทริปนี้เลยเหนื่ิอยหน่อย 555

Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 08:36:46 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   ฮา
ฟัง  " guitar solo "   ก่อนอ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?v=7k4l5X6p30I&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=rMbATaj7Il8

หัว...ฆรวย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:44:35 PM »

เงินปันผลจากหุ้นในสหกรณ์ออมทรัพย์ ของแฟนผมอยู่รัฐวิสาหกิจได้ 4.2 % ครับ พวกตั๋วแลกเงิน เงินฝากสหกรณ์ ประมาณ 3 ครับ ไม่เยอะ แต่ของตำรวจไม่แน่ใจครับ ต้องให้พี่ ๆ ที่เป็นตำรวจมาเล่าให้ฟังแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:56:02 AM »

ดอกขนาดนั้นสงสัยหาไม่เจอในช่วงสี่ห้าปีนี้แล้วล่ะครับ...

ยกเว้นเอาไปปล่อยกู้นอกระบบครับ... คิก คิก
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:04:46 AM »

ดอกขนาดนั้นสงสัยหาไม่เจอในช่วงสี่ห้าปีนี้แล้วล่ะครับ...

ยกเว้นเอาไปปล่อยกู้นอกระบบครับ... คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  จริงด้วยคร๊า  พี่หมอ ruth  ขร๊า

เพราะอัตราดอกเบี้ยเงินกู้  MLR  MRR  ที่ธนาคาร ปล่อยให้ลูกค้าชั้นดี แค่ 7.25-7.75 เท่านั้นแหละ ฮา
แต่ธนาคารรับฝากเข้า  ประเภทมีอายุคืน 3-6 เดือน  3%  กว่าคร๊า ฮา
แล้วประเภท  ออมทรัพย์  เขาให้แค่  สาม หรือ สี่สลึง  ต่อปี อ่ะ ฮา
เมื่อหักด้วย "อัตราเงินเฟ้อ"  ขาดทุนคร๊า  ฮา

เมื่อเทียบอัตราดอกเบี้ย  "เงินฝาก"  ต่อ อัตราดอกเบี้ย "เงินกู้" อ่ะ

ธนาคารก็ยังคงมีกำไร  4-6 %  คร๊า
เหมือนอย่างที่เขาเรียกกันว่า  "Tiger eat sleep"  อ่ะ ฮา
ปัญหาเรื่อง  "Gap"  ของอัตราดอกเบี้ย ขาไป ขากลับ มันห่างกัน
เพราะธนาคารในเมืองไทย  มันเป็นของพวก "เศรษฐี"  ศักดินา คร๊า ฮา
ทั้งๆที่ต่างประเทศ  เขาเก็บกันแค่ 3-4 %  ก็รวยกัน "ปลิ้น"  แล้วคร๊า ฮา

มีสมัยหนึ่ง  ตอนที่ปิดไฟแนนซ์ 56 แห่ง  แล้ว เงินยังไหลออก  เลือดไหลไม่ "หยุด"
ธนาคารเอง  ตอนนั้นหิ้ว  "โฉนด"  ไว้เป็นกองภูเขา  หนี้พวกนี้เป็นหนี้ "เสีย"
พอหิ้วไว้มากๆ  ต้องบันทึกบัญชีเป็น "สำรองหนี้เสีย"  อ่ะ ฮา

55555 แล้วต้องหาเงินมาวางกับ ธปท. กันสำรองหนี้เสียอีก ฮา

มีธนาคารหนี่ง  ช่วงเวลาดังกล่าว  ได้รับการช่วยเหลือ จากรัฐบาล
เอาเงินของหลวง  ที่เป็น "อากร" ของพวกเรานั่นแหละคร๊า  เอาไปอุด ฮา
เวลาพวกเอ็ง  กำไรกัน "อู้ฟู่"  เอ็งก็ไม่ได้เหลียวแลคนยายคนจน เลยอ่ะ ฮา
แต่เวลาเจ๊ง  เอ็งเอาเงินหลวง  ไป "อุด"  ฮา

ไอ้รัฐบาล "ริยำ" สมัยนั้น   มันก็ทำไปได้ ฮา

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์