เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น นี่มันได้กำไรคุ้มเหนื่อยไหมครับ ท่านใดเคยทำบ้างครับ  (อ่าน 43601 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:17:40 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   อ่ะ  ฮา

ทีนี้เมื่อเรา  หาประโยชน์  จากเงินสดที่ถืออยู่ในมือ  แล้วผลตอบแทน "ต่ำ" อ่ะ
เราควร  ย้ายเงิน  ไปทำอะไรกันดี ฮา

ถ้าถาม  พี่สมชาย (ฮา)  แกก็บอกว่า  "เล่นหุ้น"   อ่ะ ฮา
แกทำอะไรไม่เป็นหรอกคร๊า  ฮา
เวลาเอา "สไปเดอร์"  กรีดตรงข้อพับ  เลือดที่ไหลออกมา คงเป็น "ตัวเลข"  อ่ะ ฮา
อันนี้เป็นความสามารถ "พิเศษ"   ชามใหญ่  ใส่ไข่  ของแก อ่ะ ฮา
เด็ก  สตรี  และคนชรา  ห้าม "ลอกเลียนแบบ"  ฮา

ส่วนพี่หมอ ruth  ของยาย  เงินเย็น  เงินเยอะ เพราะไม่มีเวลา "ใช้"  ฮา
ยายแนะนำ  ให้  "ปล่อยกู้"  คร๊า  โดยการรับ "จำนองที่ดิน"  อ่ะ ฮา

เวลารับจำนอง  ก็ไปจดทะเบียน  "ขายฝาก"    ที่ดินให้เรียบร้อย น๊ะคร๊า ฮา
เวลาเขาไม่มีเงิน  มาไถ่  ก็เรียกยาย ไปยึิดแทน  อ่ะ  ฮา

ราคาที่รับจำนอง  รับแค่ 50%  ของราคาประเมินก็พอ น๊ะคร๊า
อย่าไปรับราคาตลาด  ที่เขาซื้อขายกันอ่ะ  ราคาอันนั้น มัน "แ๊ป๊ก"  คร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:24:56 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   อ่ะ  ฮา

ทีนี้เมื่อเรา  หาประโยชน์  จากเงินสดที่ถืออยู่ในมือ  แล้วผลตอบแทน "ต่ำ" อ่ะ
เราควร  ย้ายเงิน  ไปทำอะไรกันดี ฮา

ถ้าถาม  พี่สมชาย (ฮา)  แกก็บอกว่า  "เล่นหุ้น"   อ่ะ ฮา
แกทำอะไรไม่เป็นหรอกคร๊า  ฮา
เวลาเอา "สไปเดอร์"  กรีดตรงข้อพับ  เลือดที่ไหลออกมา คงเป็น "ตัวเลข"  อ่ะ ฮา
อันนี้เป็นความสามารถ "พิเศษ"   ชามใหญ่  ใส่ไข่  ของแก อ่ะ ฮา
เด็ก  สตรี  และคนชรา  ห้าม "ลอกเลียนแบบ"  ฮา

ส่วนพี่หมอ ruth  ของยาย  เงินเย็น  เงินเยอะ เพราะไม่มีเวลา "ใช้"  ฮา
ยายแนะนำ  ให้  "ปล่อยกู้"  คร๊า  โดยการรับ "จำนองที่ดิน"  อ่ะ ฮา

เวลารับจำนอง  ก็ไปจดทะเบียน  "ขายฝาก"    ที่ดินให้เรียบร้อย น๊ะคร๊า ฮา
เวลาเขาไม่มีเงิน  มาไถ่  ก็เรียกยาย ไปยึิดแทน  อ่ะ  ฮา

ราคาที่รับจำนอง  รับแค่ 50%  ของราคาประเมินก็พอ น๊ะคร๊า
อย่าไปรับราคาตลาด  ที่เขาซื้อขายกันอ่ะ  ราคาอันนั้น มัน "แ๊ป๊ก"  คร๊า ฮา

ป้าบาฯแนะนำได้เหมาะมากครับ...

เสียดายนิดเดียวที่ไม่มีเงินเหลือครับ...

มีโอกาสจะทำตามคำแนะนำของป้าครับ... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:45:08 AM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:05:58 PM »

อย่าไปเชื่อครับพี่หมอ ยายแกยุให้รับจำนอง 50 % ของราคาประเมินเจ้าพนักงาน

ที่ที่ผมซื้อมาหลายแปลง ราคาประเมินสุงกว่าราคาซื้อขายมาก ครับ บางแห่งราคาประเมิน 3,000 ซื้อจริงไม่ถึงพันบาทต่อวาครับ

ถ้ายายรับจำนอง ผมจะเอาไปจำนองที่ยายครับ ขายฝากก็ได้ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:19:55 PM »

อย่าไปเชื่อครับพี่หมอ ยายแกยุให้รับจำนอง 50 % ของราคาประเมินเจ้าพนักงาน

ที่ที่ผมซื้อมาหลายแปลง ราคาประเมินสุงกว่าราคาซื้อขายมาก ครับ บางแห่งราคาประเมิน 3,000 ซื้อจริงไม่ถึงพันบาทต่อวาครับ

ถ้ายายรับจำนอง ผมจะเอาไปจำนองที่ยายครับ ขายฝากก็ได้ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

คิก คิกบ้านผม เป็นบ้านห้องแถว ถ้าจะเรียกโก้ๆเป็นภาษาฝารั้งว่า ทาวเฮ้าส์...ผมซื้อเมื่อ20 ปีก่อน ราคาหลายแสนบาท...ผ่อนหมด เอาไปประเมืนที่ที่ดินจังหวัด เพื่อเอาหลักฐานติดรถไว้ยามฉุกเฉิน...เขาตีราคาประเมินบ้านผม 40,000 บาท( สี่หมื่นบาทถ้วน).....ฮา........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:34:05 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:44:56 AM »

คิก คิกบ้านผม เป็นบ้านห้องแถว ถ้าจะเรียกโก้ๆเป็นภาษาฝารั้งว่า ทาวเฮ้าส์...ผมซื้อเมื่อ20 ปีก่อน ราคาหลายแสนบาท..
.ผ่อนหมด เอาไปประเมืนที่ที่ดินจังหวัด เพื่อเอาหลักฐานติดรถไว้ยามฉุกเฉิน...
เขาตีราคาประเมินบ้านผม 40,000 บาท( สี่หมื่นบาทถ้วน).....ฮา........

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่เป้า อ่ะ ฮา

55555555555   วาละ   "สองพันห้า"  ฮา

ทาวน์เฮ้าส์  พรบ. จัดสรร  เขากำหนด 
ต้องมีพื้นที่ ขั้นต่ำ  "สิบหกวา"  อ่ะ ฮา
แม่นแล้วคร๊า  "สี่หมื่่น"   ฮา

เวลาเราไปขอ  ให้ที่ดินประเมินราคา  น๊ะคร๊า
เราก็ไปกรอกแบบ "ขอให้ออกหนังสือรับรองราคาประเมิน"  อ่ะ ฮา

ที่ดินมีหน้าที่  "รับรองราคา เฉพาะที่ดิน"   ตามประกาศของ "ธนารักษ์"    อ่ะคร๊า ฮา

ที่ดินไม่รู้เรื่องรู้ราว   กับราคา  "สิ่งปลูกสร้าง"  บนที่ดิน อ่ะ ฮา
เพราะ  สิ่งปลูกสร้าง  เขามีการคิด "ค่าเสื่อมราคา"  ทุกปี อ่ะ ฮา

555555  แต่เวลา  โอน "ซื้อ-ขาย"   อ่ะ ฮา
ดั้นเอาราคา  "สิ่งปลูกสร้าง"  มาคิด "ภาษี"  อ่ะ ฮา

"แจ่ม"  มั้ยคร๊า  พ่อทูนหัว  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:19:30 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   อ่ะ  ฮา

ทีนี้เมื่อเรา  หาประโยชน์  จากเงินสดที่ถืออยู่ในมือ  แล้วผลตอบแทน "ต่ำ" อ่ะ
เราควร  ย้ายเงิน  ไปทำอะไรกันดี ฮา

ถ้าถาม  พี่สมชาย (ฮา)  แกก็บอกว่า  "เล่นหุ้น"   อ่ะ ฮา
แกทำอะไรไม่เป็นหรอกคร๊า  ฮา
เวลาเอา "สไปเดอร์"  กรีดตรงข้อพับ  เลือดที่ไหลออกมา คงเป็น "ตัวเลข"  อ่ะ ฮา
อันนี้เป็นความสามารถ "พิเศษ"   ชามใหญ่  ใส่ไข่  ของแก อ่ะ ฮา
เด็ก  สตรี  และคนชรา  ห้าม "ลอกเลียนแบบ"  ฮา

ส่วนพี่หมอ ruth  ของยาย  เงินเย็น  เงินเยอะ เพราะไม่มีเวลา "ใช้"  ฮา
ยายแนะนำ  ให้  "ปล่อยกู้"  คร๊า  โดยการรับ "จำนองที่ดิน"  อ่ะ ฮา

เวลารับจำนอง  ก็ไปจดทะเบียน  "ขายฝาก"    ที่ดินให้เรียบร้อย น๊ะคร๊า ฮา
เวลาเขาไม่มีเงิน  มาไถ่  ก็เรียกยาย ไปยึิดแทน  อ่ะ  ฮา

ราคาที่รับจำนอง  รับแค่ 50%  ของราคาประเมินก็พอ น๊ะคร๊า
อย่าไปรับราคาตลาด  ที่เขาซื้อขายกันอ่ะ  ราคาอันนั้น มัน "แ๊ป๊ก"  คร๊า ฮา
-ขอบคุณยายมากๆเลย เจอเส้นทางแล้ว  หลงรัก น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:26:00 AM »

คิก คิกบ้านผม เป็นบ้านห้องแถว ถ้าจะเรียกโก้ๆเป็นภาษาฝารั้งว่า ทาวเฮ้าส์...ผมซื้อเมื่อ20 ปีก่อน ราคาหลายแสนบาท...ผ่อนหมด เอาไปประเมืนที่ที่ดินจังหวัด เพื่อเอาหลักฐานติดรถไว้ยามฉุกเฉิน...เขาตีราคาประเมินบ้านผม 40,000 บาท( สี่หมื่นบาทถ้วน).....ฮา........

ที่ดินผม ราคาประเมินตอนจำนองที่ ธกส.     24 ไร่นิด ๆ ได้หกแสนถ้วน  ตกไร่ละสี่หมื่น

ราคาขาย เพิ่งซื้อขายกันไป แปลงลึกกว่าของผมอีก ไร่ละ สามแสนห้า.....  อะโห..!!

สิบกว่าปีที่แล้ว ยังซื้อขายกันไร่ละ สี่ห้าหมื่นอยู่เลย  พอกระแสราคายางพุ่ง ราคาที่ดินก็กระโดด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 01:38:42 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   อ่ะ  ฮา

ทีนี้เมื่อเรา  หาประโยชน์  จากเงินสดที่ถืออยู่ในมือ  แล้วผลตอบแทน "ต่ำ" อ่ะ
เราควร  ย้ายเงิน  ไปทำอะไรกันดี ฮา

ถ้าถาม  พี่สมชาย (ฮา)  แกก็บอกว่า  "เล่นหุ้น"   อ่ะ ฮา
แกทำอะไรไม่เป็นหรอกคร๊า  ฮา
เวลาเอา "สไปเดอร์"  กรีดตรงข้อพับ  เลือดที่ไหลออกมา คงเป็น "ตัวเลข"  อ่ะ ฮา
อันนี้เป็นความสามารถ "พิเศษ"   ชามใหญ่  ใส่ไข่  ของแก อ่ะ ฮา
เด็ก  สตรี  และคนชรา  ห้าม "ลอกเลียนแบบ"  ฮา

ส่วนพี่หมอ ruth  ของยาย  เงินเย็น  เงินเยอะ เพราะไม่มีเวลา "ใช้"  ฮา
ยายแนะนำ  ให้  "ปล่อยกู้"  คร๊า  โดยการรับ "จำนองที่ดิน"  อ่ะ ฮา

อย่าไปรับราคาตลาด  ที่เขาซื้อขายกันอ่ะ  ราคาอันนั้น มัน "แ๊ป๊ก"  คร๊า ฮา
-ขอบคุณยายมากๆเลย เจอเส้นทางแล้ว  หลงรัก น้ำลายหก

แนะนำคุณบีนนะครับ
ที่ดินบางแห่ง ราคาประเมินต่ำกว่าราคาตลาด
ที่ดินบางแห่ง ราคาประเมินสูงกว่าราคาตลาด

จะใช้วิธีไหน ใช้ราคาไหน พึงระลึกว่า การจำนอง ไม่ใช่การขาย
ยังไงก็ตั้งราคาจำนองแบบ พยายามให้เขา"ต้อง"มาไถ่คืน
การตั้งราคาจำนองสูงมาก ใกล้เคียงราคาตลาด เขาก็ไม่มาไถ่คืน
แบบนั้นซื้อขายให้จบไปเลยดีกว่า ไม่ต้องมาจำนองให้คาราคาซังกับเงื่อนเวลาการจำนอง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:14:28 PM »

ที่ดินบางแห่ง ราคาประเมินต่ำกว่าราคาตลาด

ที่ดินบางแห่ง ราคาประเมินสูงกว่าราคาตลาด

จะใช้วิธีไหน ใช้ราคาไหน พึงระลึกว่า การจำนอง ไม่ใช่การขาย
ยังไงก็ตั้งราคาจำนองแบบ พยายามให้เขา"ต้อง"มาไถ่คืน

การตั้งราคาจำนองสูงมาก ใกล้เคียงราคาตลาด เขาก็ไม่มาไถ่คืน
แบบนั้นซื้อขายให้จบไปเลยดีกว่า ไม่ต้องมาจำนองให้คาราคาซังกับเงื่อนเวลาการจำนอง

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  submachine  ขร๊า  ฮา

ข้อความสี  "น้ำเงิน"  เป็นเรื่องที่เกิด  ปกติ คร๊า ฮา
ส่วนสีแดง  ยายไม่ค่อยได้เห็น  อ่ะ  ฮา

หลักการตั้งราคา  ของ "ธนารักษ์" อ่ะ
เขาคิดวิธี  "ใกล้ ไกล" จากแนวถนน  เขตทางหลวง อ่ะ ฮา

เขาใช้หลัก 1 - 50 เมตรแรก  ราคา เอ   

51-100  ราคา บี 

ส่วน 101 เป็นราคา  "เค" ฮา

และเขาคิด  เป็น "โซนนิ่ง"  ใกล้ใกลสถานที่  หรือ ความเจริญ อ่ะ ฮา

ส่วนทฤษฎี  ของการรับ "ขายฝาก"  ก็ต้องมีเทคนิค  ไม่ใช่ รับมันมั่ว ไปทุกแปลง อ่ะ ฮา

มีประเด็นหนึ่ง  ที่เป็น "หัวใจ"  ของการรับ "ขายฝาก"  คือ  "ราคา"  อ่ะ ฮา
วัตถุประสงค์ของการรับ "ขายฝาก" คือ  "หากำไร"  จาก "ดอกเบี้ย" คร๊า ฮา

ถ้าบริหารดีดี   เก็งและมองเห็นอนาคต  รวยอ่ะ ฮา
5555555555  พอๆ กับฝาก บลง. หรือ บลจ.  เลยน๊ะคร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:34:50 AM »

คุณยาย babara ครับ  ผมเห็นแถวเยาวราช อาซิ๊มอาซ๊อเขาวิ่งเข้า-ออกร้านทองเป็นว่าเล่น เขาทำกันยังไงครับ  ไหว้ คือผมอยากรู้เผื่ออนาคตอาจมีเงินจะได้ไปทำแบบนั้นบ้างครับ  Grin
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:33:29 PM »

คุณยาย babara ครับ  ผมเห็นแถวเยาวราช อาซิ๊มอาซ๊อเขาวิ่งเข้า-ออกร้านทองเป็นว่าเล่น เขาทำกันยังไงครับ  ไหว้

คือผมอยากรู้เผื่ออนาคตอาจมีเงินจะได้ไปทำแบบนั้นบ้างครับ  Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ telekbook   อ่ะ  ฮา

ภาพที่เห็น  อาเจ้ อาซิ้ม อาเฮีย  วิ่งเข้าออก "โรงตึ๊ง"  อ่ะ  ฮา
เป็นภาพเก่า  เกิดมาหลายเดือน  ตอนราคาทองคำ  "มันเดิน" อ่ะ ฮา
ไล่ราคาตั้งแต่  บาทละหมื่นห้า  จนทะลุ สองหมื่นห้า  อ่ะ ฮา

ตอนนั้นยายเขียน  "เทคนิค"  การเล่นทอง ช่วงขาขึ้น อ่ะ
พี่ วายโอดี  เขาถาม ว่าทำอย่างไร  ยายเล่าให้เขาฟังแล้ว อ่ะ
ในสถานะการณ์นั้น  "ทำได้จริง"  อ่ะ  ฮา

แต่ตอนนี้  "แป๊ก"  อ่ะ ฮา

เรื่องเล่น "ทองคำ"  หวังว่าจะกำไร 
หากทุนน้อย ซื้อทีละ ห้าบาท สิบบาท หรือ ยี่สิบบาท อ่ะ
ได้ (กำไร) ไม่เท่าไหร่   หรอกคร๊า  ฮา

ในวงการค้าทองคำ  หรือพวกทำ จิวเวอร์รี่ รายหลักๆของประเทศไทย อ่ะ

เขาซื้อกันครั้งละเป็น  "ตัน"  อ่ะ  ฮา

555 เสี่ยเจริญ เจ้าของโรงเหล้า  แกก็ซื้อ  "ตัน"  เหมือนกันอ่ะ ฮา

555555  "ตัน โออิชิ"  ตอนนี้เปลี่ยนเป็น " อิชิตัน"  อ่ะ ฮา

555555 เสี่ยเจริญ  แกจำแม่น ที่สุด  " ตัน "  ฮา  5555555555 
ก็แหม  ทำมัยจะจำไม่ได้คร๊า  ฮา
ก็ "ตัน" เขาขาย  ชาเขียว "โออิชิ"   ที่แปลว่าอร่อย  ให้เสี่ย  ไปแล้ว อ่ะ ฮา

ดั้น มาทำ ชาเขียว ตรา "อิชิตัน"  มาขายแข่งอีก  อ่ะ  ฮา ก๊าบบบ

หัว...ฆรวย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:56:42 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  submachine  ขร๊า  ฮา

ข้อความสี  "น้ำเงิน"  เป็นเรื่องที่เกิด  ปกติ คร๊า ฮา

ส่วนสีแดง  ยายไม่ค่อยได้เห็น  อ่ะ  ฮา

ไม่ค่อยเห็น...ไปลองดูนะยาย...

เช่น

ที่ตาบอด  =>  ขายต่ำกว่าราคาประเมินก็เยอะ...เพราะหลายๆ เหตุผล

ที่ดินที่มีสายไฟฟ้าแรงสูงพาดผ่าน => ราคาประเมินยังเป็นปกติ แต่ราคาซื้อขาย ต่ำกว่าราคาประเมินเป็นส่วนใหญ่แน่นอน...

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:18:12 PM »

ยายมาซื้อที่ผมไหมครับ ราคาประเมิน วาละ 3,000 บาท ติดทางสารารณะ ถนนกว้าง 6 เมตร เนื้อที่สามงานกว่า เกือบไ่ร่ ราคาประเมิน ล้านกว่าบาท ขายให้ยาย เพราะรัก (วันนี้วันวาเลนไทน์) 600,000 ครับ ประกาศขายมาหลายเดือนแล้วยังไม่มีคนซื้อเลยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:10:21 AM »

ขอบคุณ คุณยาย babara มากครับ  ไหว้ ซื้อขายทองเป็นตัน ฟังแล้วอยากเป็นลม....แล้วผมจะค้นหากระทู้ของพี่ yod ดูครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์