เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:17:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายอำเภอไม่ให้รับโอน .357 ครับ  (อ่าน 6611 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 11:49:37 PM »

ว่าจะนอนแล้วแต่เห็นกระทู้นี้เลยอดไม่ได้
ผมมานั่งคิดๆดู เมืองไทยเรานี้ก็แปลกๆชอบกล  ถ้าคุณมิสิทธิ์ในการซื้อปืนถูกต้องตามกฎหมาย เช่นมีอายุครบตามกฎหมายกำหนด มีอาชีพการงาน เป็นคนไทย ไม่เคยต้องโทษ มีสติสมประกอบ ......คุณมีสิทธิ์อยู่แล้ว ทำไมต้องไปขออนุญาตนายอำเภออีก พอนายอำเภออนุญาติออกป3ให้ คุณก็ต้องไปขอ ป.4อีก  แล้วสิทธิ์ที่คุณมีอยู่มันหายไปไหน ถึงทำอะไรตามสิทธิ์ที่คุณมีไม่ได้เลย หลงรัก
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 12:04:23 AM »

ผมก็เคยเจอปัญหาเเบบนี้ครับเซ็งมากๆโอนปืนของพ่อตัวเองเเท้ๆ เถียงไปก็เเพ้เเถมเจ็บตัวเปล่าๆไม่ให้ท่าเดียว Embarrassed เงินเดือนท่านภาษีผมนะครับ Cryจนต้องย้ายบ้านหนีไปที่อยู่ที่ที่เขาออกให้ ง่ายดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=h
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:31:02 AM »

ว่าจะนอนแล้วแต่เห็นกระทู้นี้เลยอดไม่ได้
ผมมานั่งคิดๆดู เมืองไทยเรานี้ก็แปลกๆชอบกล ถ้าคุณมิสิทธิ์ในการซื้อปืนถูกต้องตามกฎหมาย เช่นมีอายุครบตามกฎหมายกำหนด มีอาชีพการงาน เป็นคนไทย ไม่เคยต้องโทษ มีสติสมประกอบ ......คุณมีสิทธิ์อยู่แล้ว ทำไมต้องไปขออนุญาตนายอำเภออีก พอนายอำเภออนุญาติออกป3ให้ คุณก็ต้องไปขอ ป.4อีก แล้วสิทธิ์ที่คุณมีอยู่มันหายไปไหน ถึงทำอะไรตามสิทธิ์ที่คุณมีไม่ได้เลย หลงรัก

Grin Grin Grin บางทีผมก็คิดถึง คำว่า ประเทศ ด้อยพัฒนา กับ ประเทศ กำลังพัฒนาครับ แล้วก็ถามตัวเองว่า ที่นี่ที่ไหนครับ Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2006, 08:39:44 PM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 08:23:59 AM »

Coolวันนี้ผมไปขอ ป.3 รับโอน .357 ปลัดบอกว่านายอำเภอเรียกพบ พอเข้าไปท่านบอกว่าไม่ให้รับโอนเพราะว่าเป็นอาวุธร้ายแรงผมพยายามขอตั้งนานท่านบอกว่าตัวท่านเองมี .38 - 2 นิ้ว ยังไม่พกเลยและไม่จำเป็นต้องใช้ด้วย ท่านบอก อีกว่าให้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ปกครอง ผมบอกว่าเป็นทหารครับท่านบอกว่าถึงเป็นนายทหารก็ไม่อยากออกให้มันไม่มีความจำเป็น ก็เลยถามต่อไปว่า 11 มม. ขอเพื่อการกีฬาได้ไหมท่านบอกว่าพวกคุณก็อ้างแบบนี้ตลอดพอได้จริงก็พกพาไม่เอาไปเล่นกีฬา สรุปว่าไม่ออกให้เหตุผลของท่านคือท่านเป็นคนไม่ชอบปืน เซ็งเลยครับผมเลยออกไปถามเจ้าหน้าที่อาวุธปืนเขาบอกว่านายอำเภอ (ใจ) สั่งว่าถ้าเป็นข้าราชการมาขอให้ไม่เกิน .38 ลูกโม่ ถ้า 9 มม. ขอพบก่อนส่วนพลเรือนขนาด 9 มม.ไม่อยากออกให้เพราะเกินความจำเป็น ส่วน 11 - .357 ไม่ออกให้ครับ แบบนี้พอจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะสามารถขอ ป. 3 ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ........ เล่นปืนมาตั้งนานเพิ่งเคยเจอนี่แหละ Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

ไม่ชอบตรงนี้เลย  Undecided ตอนแรกบอกให้ทหาร แต่ไป ๆ มา ๆ ไม่ให้ Tongue
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 08:47:22 AM »

เอาใจช่วยครับ ลองเข้าไปขอใหม่ดูอีกสักรอบครับ...

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 09:34:38 AM »

ความด้อยพัฒนาไม่ได้มาจากรายได้หรือเทคโนโลยี่ แต่มาจากความประพฤติของคน โดยเฉพาะคนที่ทำงานใช้อำนาจสาธารณะ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:10:09 AM »

ความด้อยพัฒนาไม่ได้มาจากรายได้หรือเทคโนโลยี่ แต่มาจากความประพฤติของคน โดยเฉพาะคนที่ทำงานใช้อำนาจสาธารณะ

Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2006, 08:40:22 PM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 12:56:08 PM »

Coolไปมาแล้วครับผลคือท่านไม่ยอมบอกว่าให้ .38 - 9 มม. ผมก็ไม่ยอมจะเอา 357 ให้ได้พอดีนึกได้ว่ามีเพื่อนเป็นปลัดที่ สระบุรีกับที่ลพบุรี ก็บอกกับมันว่าจะทำไงดีมันบอกว่าให้ย้ายมาที่สระบุรีแล้วจะจัดการให้ก็เลยตอบตกลงไปผมคิดว่าเป็นทางออกที่ดีที่สุดของผมเพราะถ้าคุยกับนายอำเภอนานกว่านี้คงต้องถอดเครื่องแบบคุยกันแบบลูกผู้ชายแน่ๆเพราะท่านใส่อารมณ์มาก่อนไอ้เราก็ยอมคนไม่เป็น แต่ก่อนที่ผมจะลุกออกมาท่านเข้ามาบอกว่าที่ไม่ให้เพราะเป็นนโยบายนาย.....ก (ตอนนี้ดันมาพูดดี) แล้วยังถามผมอีกว่าไม่เอา .38 - 9 มม.เหรอผมบอกว่าจะเอาไปทำไมมันมีอยู่แล้วจากนั้นก็กลับเบื่อหน้าท่านมากๆเลยท่านนายอำเภอ (ใจ) Cool

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 01:06:00 PM »

สงกะสัย หากผมจะย้ายทะเบียนบ้านไปตจว. สัก 6 เดือน เพื่อขอ ป.3 จำเป็นจะต้องแจ้งย้ายปืนที่ครอบครองอยู่ตามไปด้วยหรือเปล่า.. Huh...หากไม่ยุ่งยากจะขอย้ายตัวเองมั่ง...เบื่อการทำงานของศูนยํทรมานประชาชน อิ๊บอ๋าย.... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 01:10:31 PM »

เอาใจช่วยครับ....
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:39:57 PM »

ของผมขอลูกซอง 12 เกจ ไว้นายทะเบียนบอกผ่านปลัดว่าไม่อนุญาต เนื่องจากผู้ขออนุญาติไม่อาศัยอยู่ในภูมิลำเนา(ทำงานต่างจังหวัด) ผมเลยโทรคุยกับท่านโดยตรงและอธิบายเหตุผล พร้อมกับกำชับให้ท่านเขียนเหตุผลลงในแบบคำร้อง ป.๑ด้วยในกรณีที่ท่านไม่อนุมัติ เห็นท่านบอกจะทบทวนอีกที คงไม่มีปัญหา และให้โทรสอบถามอีกครั้งในวันจันทร์ :Smileyไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย หรือต้องยื่นอุธรณ์? ตกใจ Undecided

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:51:07 PM »

Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

ที่นี่เมื่อเร็วๆ นี้ก็มีพลเรือนที่รู้จักกันได้ 9 มม. ไปนี่ครับ Huh

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:00:22 PM »

Cool เหตุเกิดที่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี Cool

ที่นี่เมื่อเร็วๆ นี้ก็มีพลเรือนที่รู้จักกันได้ 9 มม. ไปนี่ครับ Huh

นั่นนะซิ นายทะเบียนคนเก่าแถวบ้านบอกไม่อนุญาต ขนาด.45 ให้พลเรือน แต่ไหงพี่สาวท่าน สจ.ได้ .45 ไปเฉยเลย
เลือกปฎิบัติ Huh Huh

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
1911 only
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:20:52 PM »

แถวบ้านผม .45กะ.357 เค้าเอาไว้ให้คนขายก๊วยเตี๋ยว(เส้นใหญ่แถมเยอะ)ที่มีเงินมากๆครับ คนธรรมดากะข้าใต้ฝ่าบระบาทกระจอกเค้าไม่อนุญาตมันหญ่าย.ญญญญญเกินไป  เอาเก้ากะสามแปดพอ

ผิดทุกครั้ง เป็นครูสอน สังวรณ์ไว้ แก้ไขใหม่ ให้เวลา พาคุณค่า ให้โอกาส ให้ไมตรี มีศรัทธา ให้ชีวา เปลี่ยนแสง ด้วยแรงธรรม
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:46:59 PM »

อยากมีญาติ อยู่นนทบุรีจังครับ   จะใด้ขอย้ายซื่อไปฝากใว้  ที่อยากใด้มันก็จะง่ายขึ้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์