เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:31:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB ตกน้ำ ทำไงดี ?  (อ่าน 3970 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:27:11 PM »

...ให้หงุดหงิด ซื้อ BB9780 ให้ลูกชายใช้ไปไม่ถึง 4 เดือน ทำตกน้ำ แทนที่จะถอดแบ็ต ดันไปเปิดเครื่อง ก็เลยเรียนร้อย อยากรบกวนขอคำแนะนำจากท่่านผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ว่าถึงเวลาต้องซื้อเครื่องใหม่ หรือ ยังพอซ่อมได้ หากยังพอซ่อมได้ช่วยแนะนำแหล่ง/ร้านที่รับซ่อมด้วยครับ
...ขอบคุณครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:29:42 PM »

..ขออภัยครับ...มัวแต่หงุดหงิดเลยตั้งกระทู้ผิดห้อง รบกวนน้องปิ๊กช่วยย้ายให้ด้วยครับ... เศร้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:16:45 PM »

...ให้หงุดหงิด ซื้อ BB9780 ให้ลูกชายใช้ไปไม่ถึง 4 เดือน ทำตกน้ำ แทนที่จะถอดแบ็ต ดันไปเปิดเครื่อง ก็เลยเรียนร้อย
อยากรบกวนขอคำแนะนำจากท่่านผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ว่าถึงเวลาต้องซื้อเครื่องใหม่
หรือ ยังพอซ่อมได้ หากยังพอซ่อมได้ช่วยแนะนำแหล่ง/ร้านที่รับซ่อมด้วยครับ

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่  visith อ่ะ ฮา

9780  มัน "หมื่นสี่"  เชียวน๊ะคร๊า  ถ้าตกน้ำ อ่ะ ฮา

ยายแนะนำ ใส่ ตะใคร้ ใบมะกรูด กับข่า นิดเดียวอ่ะ
"เวียนขวา"  สามรอบ  แล้วยกขึ้น  เมรุ  เลยอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:31:23 PM »

ถ้าเป็นผม... ผมจะเบิ๊ดกะโหลกลูก 1 ทีครับ... ไหว้

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:00:52 AM »

ส่งให้บังแพะตาไฟชันสูตรครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:54:36 AM »

สงสัยช่วงนี้บังฟีนไม่ได้เปิดร้านครับ เศร้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:58:00 AM »

...ให้หงุดหงิด ซื้อ BB9780 ให้ลูกชายใช้ไปไม่ถึง 4 เดือน ทำตกน้ำ แทนที่จะถอดแบ็ต ดันไปเปิดเครื่อง ก็เลยเรียนร้อย อยากรบกวนขอคำแนะนำจากท่่านผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ว่าถึงเวลาต้องซื้อเครื่องใหม่ หรือ ยังพอซ่อมได้ หากยังพอซ่อมได้ช่วยแนะนำแหล่ง/ร้านที่รับซ่อมด้วยครับ
                     ช่างมันเถอะ  .........  สุขภาพจิตลูกมีค่าสูงกว่าราคาของพวกนี้หลายล้านเท่า  

ตีลูก ตะเพิด-ตะคอกลูกแล้วอะไรจะดีขึ้น  มีแต่จะทำให้ครอบครัวหม่นหมองเปล่าๆ

ค่อยๆแนะนำ สอนแนวทางต่อไปโดยอาศัยเรื่องที่เกิดขึ้นนี้เป็นครูดีกว่าครับน้าวิศิษฐ์

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:22:47 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ยายเอาข้อมูล มาให้อ่ะ ฮา

ค่าใช้จ่ายล้าง Main board  3,000.-  ล้างเสร็จ ไม่รับประกันการใช้  ว่าใช้ได้หรือ ไม่ได้
ถ้าจะเสี่ยง  ให้เดินไปที่ เคาน์เตอร์ serenade ais ได้ทุกสาขา อ่ะ ฮา

สงสัยช่วงนี้บังฟีนไม่ได้เปิดร้านครับ เศร้า

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ JOYHUNTER อ่ะ ฮา
เครื่องรุ่นนี้  ขืนส่งไปให้บังฟีน  แกก็คงส่งกลับมาอ่ะ ฮา

แกอ่านภาษา "เขมร" ไม่ออกหรอก ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:23:11 AM »

ช่างมันเถอะ  .........  สุขภาพจิตลูกมีค่าสูงกว่าราคาของพวกนี้หลายล้านเท่า 

ตีลูก ตะเพิด-ตะคอกลูกแล้วอะไรจะดีขึ้น  มีแต่จะทำให้ครอบครัวหม่นหมองเปล่าๆ

ค่อยๆแนะนำ สอนแนวทางต่อไปโดยอาศัยเรื่องที่เกิดขึ้นนี้เป็นครูดีกว่าครับน้าวิศิษฐ์

เห็นด้วยกับพี่ปูครับ เด็กหรือผู้ใหญ่ผิดพลาดกันได้ ใครก็ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้

ส่วนเรื่องตกน้ำแล้วไปเปิดเครื่อง
เอาเรื่องนี้มาสอนเขาให้เขารู้และเอาไปสอนคนอื่นต่อ
ครั้งหน้าเขาจะระวังและสามารถแก้ไขได้ครับพี่

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:29:50 AM »

ช่างมันเถอะ  .........  สุขภาพจิตลูกมีค่าสูงกว่าราคาของพวกนี้หลายล้านเท่า 

ตีลูก ตะเพิด-ตะคอกลูกแล้วอะไรจะดีขึ้น  มีแต่จะทำให้ครอบครัวหม่นหมองเปล่าๆ

กด LIKE ๑๐๐ ครั้งครับลุงปู............... +ด้วยครับ....^_^:

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:41:48 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่  visith อ่ะ ฮา

9780  มัน "หมื่นสี่"  เชียวน๊ะคร๊า  ถ้าตกน้ำ อ่ะ ฮา

ยายแนะนำ ใส่ ตะใคร้ ใบมะกรูด กับข่า นิดเดียวอ่ะ
"เวียนขวา"  สามรอบ  แล้วยกขึ้น  เมรุ  เลยอ่ะ ฮา

...ขอบคุณยาย..กะว่าจะจับถ่วงน้ำไปพร้อมเครื่องเหมือนกัน. คิก คิก.ลูกใช้เครื่องหมื่นสี่ไม่ถึงสี่เดือน พ่อใช้เครื่องสี่พัน สามสี่ปีไม่เคยตก.. เศร้า

ช่างมันเถอะ  .........  สุขภาพจิตลูกมีค่าสูงกว่าราคาของพวกนี้หลายล้านเท่า  

ตีลูก ตะเพิด-ตะคอกลูกแล้วอะไรจะดีขึ้น  มีแต่จะทำให้ครอบครัวหม่นหมองเปล่าๆ

..ขอบคุณพี่ปูที่เตือนสติ  ไหว้ กะว่าคราวนี้จะให้เอาเงินเก็บของตัวเองมาซื้อเครื่องใหม่ เผื่อจะได้รู้คุณค่าของมั่ง.. ตกใจ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:38:56 AM »

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

กลับมาใช้รุ่นนี้ครับ ทน,ถึก,ลุย,ใช้แทนสากได้ ปล.ผมจะบอกลูกว่า "พ่อไม่ได้รวยเงินทองมากจากไหนใช้รุ่นนี้นะ พ่อรักลูกนะครับ"

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 09:50:13 AM »

ผมตอบไปทางพีเอ็ม แล้ว ครับ

ราคา นี้ เปลี่ยนจอถือว่า หนักเอาเรื่อง ครับ

ถ้าเป็นผม นะ ซ่อมครับ แล้วขายทิ้ง ให้ได้เงินกลับมาบ้าง แต่ลองถามร้านอื่นดูก่อนว่ารับซื้อเท่าไหร่ ถ้ามากกว่า 5000 ก็ซ่อมแล้วขายทิ้ง ครับ
เครื่องตกน้ำ ถ้าซ่อมแล้ว สภาพ ก็จะไม่เหมือน เดิม อายุการใช้งานจะสั้นลง มากกว่าเครื่องปกติ ต่อไปจะมีอาการโน้น นี้ นั้น เข้ามาอีก เมื่อถึงวันนั้น คาซ่อม อาจจะบานปลายไปแล้ว

ราคา จอ 

http://www.mobiletools2007.com/product-th-818180-3845283-%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%AD+BlackberryBold+9780+Ver.002+111+%28%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89%29.html

หรือเข้าร้านอื่น ราคาจอมา ก็ตามลิงค์ ไอ้เวร ฟันซะ  บู่  มันกะว่าซ่อมตัวนี้จะเอาเงินไปดาวน์ มอไซค์หรือไงว่ะ   บู่ 

หรือลองเช็คราคาร้านอื่นดูครับ เพื่อว่าจะถูกกว่า ถ้าจะซ่อมใช้  ขออภัยครับที่ตอบช้า เพราะกำลังวุ่นวายเรื่อง เคลีย์งาน  แล้วจะย้ายร้าน ด้วยครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:00:02 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:02:24 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ยายเอาข้อมูล มาให้อ่ะ ฮา

ค่าใช้จ่ายล้าง Main board  3,000.-  ล้างเสร็จ ไม่รับประกันการใช้  ว่าใช้ได้หรือ ไม่ได้
ถ้าจะเสี่ยง  ให้เดินไปที่ เคาน์เตอร์ serenade ais ได้ทุกสาขา อ่ะ ฮา

เดินเข้าศุนย์ เอไอเอส รับรองครับยาย มันจะตียก บรอด์  ราคาจะต่ำกว่าราคาเครื่อง(ซื้อ) ซัก30% รับรองร้องจ๊ากครับ   เพราะมันต้องการให้ซื้อเครื่องใหม่ มากกว่าซ่อม มันเลยตีราคา แพง

เข้าศุนย์ มันแค่ล้างเครื่องให้ เฉยๆ  จะมายกไอซี พวกนี้ ไม่มีปัญญา หรอกครับ  เพราะไม่ใช่หน้าที่ของมัน  แม้แต่ฮอตแอร์ยังไม่มีปัญญาใช้เลย เพราะ เครื่องที่เสียหนักๆ

มันจะส่งกลับโรงงาน เพื่อ เคลมบรอด์ใหม่   ช่างศุนย์ รับวุฒิ ป.ตรี อีเล็ค แต่ ทำ แป๊ะอะไรไม่ได้เลย  

ครั้งนึง ผมมีปัญหาเครื่องวงจร เดินเข้าไปในศุนย์เพื่อถามช่าง ว่า ลายวงจรมันอยู่ลายไหน (ลายไฟ โนเกีย) มันตอบว่า  ระดับพี่ไม่รู้ แล้วผมจะเหลือหรือครับพี่

ผมตอบไปว่า  มรึงเป็นช่างศูนย์นะโว้ย  แลบลิ้น  อบรมก็แล้ว วงจรก็มี แล้วทำไมไม่รู้ว่ะ  บู่   มันตอบว่า "พี่ครับ ผมแค่ตียกบรอด์อย่างเดียว กับเปลี่ยนไมค์เปลี่ียนลำโพง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์