เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:22:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB ตกน้ำ ทำไงดี ?  (อ่าน 3953 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:05:01 AM »

..ขอบคุณครับ ..ท่านแพะ..สำหรับคำแนะนำ  ไหว้ คงต้องลองอย่างที่ว่าละครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:12:38 AM »

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

กลับมาใช้รุ่นนี้ครับ ทน,ถึก,ลุย,ใช้แทนสากได้ ปล.ผมจะบอกลูกว่า "พ่อไม่ได้รวยเงินทองมากจากไหนใช้รุ่นนี้นะ พ่อรักลูกนะครับ"

ผมมีใบสั่งอยู่ 7 ตัวครับ อาดาบ   อ๋อย อ๋อย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:15:38 AM »

เย้บังฟีนยังอยู่ ยิ้มีเลศนัย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:16:32 AM »

กลับร้านแล้วครับงานเพียบ ครับ  ไหว้ Grin
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:16:51 AM »

กลับมาใช้รุ่นนี้ครับ ทน,ถึก,ลุย,ใช้แทนสากได้ ปล.ผมจะบอกลูกว่า "พ่อไม่ได้รวยเงินทองมากจากไหนใช้รุ่นนี้นะ พ่อรักลูกนะครับ"

ผมมีใบสั่งอยู่ 7 ตัวครับ อาดาบ   อ๋อย อ๋อย

เวรกรรมของผม ผมอุตสาห์หารุ่นที่ที่ไม่มีเสารุ่นแรกแล้วน้าบังยังมีในออเดอร์อีกหรือนี่ +๑ เลยหล่ะน้าบังเยี่ยมมั่กๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:38:24 AM »

ผมมีใบสั่งอยู่ 7 ตัวครับ อาดาบ   อ๋อย อ๋อย

เวรกรรมของผม ผมอุตสาห์หารุ่นที่ที่ไม่มีเสารุ่นแรกแล้วน้าบังยังมีในออเดอร์อีกหรือนี่ +๑ เลยหล่ะน้าบังเยี่ยมมั่กๆ

บังแกสารภาพเป็นนัยๆ ว่าเอามาประกอบระเบิด... จับเลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:47:53 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:27:10 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ยายเอาข้อมูล มาให้อ่ะ ฮา

ค่าใช้จ่ายล้าง Main board  3,000.-  ล้างเสร็จ ไม่รับประกันการใช้  ว่าใช้ได้หรือ ไม่ได้
ถ้าจะเสี่ยง  ให้เดินไปที่ เคาน์เตอร์ serenade ais ได้ทุกสาขา อ่ะ ฮา

เดินเข้าศุนย์ เอไอเอส รับรองครับยาย มันจะตียก บรอด์  ราคาจะต่ำกว่าราคาเครื่อง(ซื้อ) ซัก30% รับรองร้องจ๊ากครับ   เพราะมันต้องการให้ซื้อเครื่องใหม่ มากกว่าซ่อม มันเลยตีราคา แพง

เข้าศุนย์ มันแค่ล้างเครื่องให้ เฉยๆ  จะมายกไอซี พวกนี้ ไม่มีปัญญา หรอกครับ  เพราะไม่ใช่หน้าที่ของมัน  แม้แต่ฮอตแอร์ยังไม่มีปัญญาใช้เลย เพราะ เครื่องที่เสียหนักๆ

มันจะส่งกลับโรงงาน เพื่อ เคลมบรอด์ใหม่   ช่างศุนย์ รับวุฒิ ป.ตรี อีเล็ค แต่ ทำ แป๊ะอะไรไม่ได้เลย   

ครั้งนึง ผมมีปัญหาเครื่องวงจร เดินเข้าไปในศุนย์เพื่อถามช่าง ว่า ลายวงจรมันอยู่ลายไหน (ลายไฟ โนเกีย) มันตอบว่า  ระดับพี่ไม่รู้ แล้วผมจะเหลือหรือครับพี่

ผมตอบไปว่า  มรึงเป็นช่างศูนย์นะโว้ย  แลบลิ้น  อบรมก็แล้ว วงจรก็มี แล้วทำไมไม่รู้ว่ะ  บู่   มันตอบว่า "พี่ครับ ผมแค่ตียกบรอด์อย่างเดียว กับเปลี่ยนไมค์เปลี่ียนลำโพง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่างมือถือ เหมือนช่างซ่อมรถเลย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 05:56:05 PM »

กลับร้านแล้วครับงานเพียบ ครับ  ไหว้ Grin
คิดถึงแพะ แพะก็มา อิอิอิ หายไปไหนมาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:25:25 PM »

ในมุมมองของผม รุ่น แรกที่ไม่มีเสา คือโนเกีย 3210 (หัวปลาดุก)  รวมถึง 3310(ทาร์ซาน) เครื่องสองรุ่นนี้สัญญาณ ดีมากๆครับ
ข้อดีก็คือใช้งานง่าย ไม่เกะกะ ปุ่มใหญ่ เสียงดังฟังชัด ตัวหนังสือใหญ่ ดูง่าย แผงเสาด้านในใหญ่ สมส่วน  เป็นมือถือ ที่ดีที่สุด ในสมัยนั้น
 แต่ สองรุ่นที่กล่าวมานี้ มัน หยุดการผลิตไปนานหลายปีแล้ว มากกว่า "7ปี" เครื่องพวกนี้ มันเสื่อมสภาพการใช้งาน แล้วล่ะครับ
ไม่แนะนำให้ใช้ ครับ เพราะมีแต่ปัญหา จะตามมาอีกเยอะ  ไหว้ 

บังแกสารภาพเป็นนัยๆ ว่าเอามาประกอบระเบิด... จับเลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ผมไม่เคยครับ  อ๋อย แบร่ แบร่ แบร่ 

รุ่นนี้ต้องขอบอกว่า "ง่ายต่อการทำระเบิด" เพราะ วงจร ง่ายกว่า ทนกว่า และถูกว่ารุ่นอื่น

ป.ล ทหารบอก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่างมือถือ เหมือนช่างซ่อมรถเลย...

ไม่เหมือน ครับ ยืนยัน ครับ เพราะที่ผมซ่อมมาทั้งหมด มือถือ ไม่มีหัวเทียน  ไม่ต้องถ่ายน้ำมันเครื่อง ไม่ต้อง ปะยาง ครับ   Cool

ป.ล อยู่ท่าชนะแล้ว นะครับ  เบอร์โทรใหม่ผมถาม ครูต้น ครับ ผมจำเบอร์ตัวเองไม่ได้  Cry   

คิดถึงแพะ แพะก็มา อิอิอิ หายไปไหนมาครับ

ตอนแรก กะว่าจะไป แอลเอ น่ะครับแต่คิดไปคิดมา กลับ ท่าชนะ ดีกว่า   ขำก๊าก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:42:40 PM »

ร้อยเอ็ดหรือครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์