เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'เป็นภัย' ไม่แพ้พลุบึ้ม ยิงปืนขึ้นฟ้า เสนอ 'ซีล' กันฆ่าคน!!  (อ่าน 7248 ครั้ง)
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:51:58 AM »

คิก คิกแค่ขึ้นสไลด์ก็ขาดแล้ว ยังไม่ต้องยิง

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:52:32 AM »

แล้วปีหนึ่งๆมีคนตายเพราะลูกปืนที่ยิงขึ้นฟ้ากี่คน เอาง่ายๆเทียบกับคดีข่มขืนและฆ่า ถ้าอย่างหลัง
สูงกว่าก็คงต้องยึดอาวุธที่ใช้ในการข่มขืนหรือไม่ก็ต้องจับมาซีลให้หมด รวมทั้งของท่านด็อกด้วย

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
koeten(คนแป้)รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:02:36 PM »

ได้แนวคิดมาจากช่วงน้ำท่วมครับ คนซีลรถกันเยอะ อุบัติเหตุ การเสียชีวิตจากรถยนต์ลดลง ด๊อก กล่าว แลบลิ้น
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:08:37 PM »

ทำไมนักข่าวไม่มาถามพวกเรานะ  ง่ายๆเลย  จับจริง ติดคุกจริง  ริบปืนจริง   แค่ไม่กี่ราย  ก็กลัวจนหัวหดแล้ว
ปัญหาง่ายๆ คือ จนท เองจำนวนไม่น้อยก็ไม่มีความรู้ และเป็นผู้กระทำเสียเอง

....ตามล่า...อีตอแหล
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:13:09 PM »

ฟังพี่ๆสมาชิก แต่ละท่านให้ความเห็น โดนใจมากครับ  เยี่ยม

ช่วงนี้ฟังนักวิชาการพูดแต่ละเรื่องแล้วเสียดายเงินภาษีที่เราต้องจ่ายเหลือเกินครับ   ยี๊

บางทีนักวิชาการน่าจะสงบปากบ้างน่าจะดีกว่านะครับ พูดอะไรที่มันทำไม่ได้ หรือทำได้แต่ไม่สร้างสรรค์เนี่ย

อยากปริ้นคอมเม้นของพวกเราส่งอีเอมเอสไปให้ลุง ดร.คนนี้แกอ่านจังนะครับ

ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:15:31 PM »

ดร.อัศม์เดช วานิชชินชัย ผู้อำนวยการหลักสูตร Ph.D. and MS. In Logistics and SupplyChain Management มหาวิทยาลัยศรีปทุม ที่ปรึกษาตัวอย่าง  (สาขาบริหารจัดการ) กระทรวงอุตสาหกรรม
...มีลูก มีหลานอย่าส่งเรียนสถาบันข้างต้นนะครับ... ขำก๊าก บู่
มันเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวกับสถาบันหรอกครับ Huh

แล้วครูอาจารย์ นักธุรกิจ ตลอดจนผู้พิพากษาหลายท่านก็จบมาจากมหาวิทยาลัยแห่งนี้ รวมถึงผู้พิพากษาท่านหนึ่งซึ่งเป็นเพื่อนผมสมัยมัธยมก็หนึ่งในนั้นด้วยครับ Cheesy

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:19:27 PM »

สร้างเรทติ้ง อัพราคาตัวเอง
หาอะไรก็ได้ ขึ้นมาพูด มาออกสื่อ พอให้สาธารณะ ได้เห็น ได้จำชื่อไว้บ้าง เผื่อจะได้เป็นเครดิตประดับตัวเองไว้ จะได้ไม่ตกกระแส

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:51:40 PM »

ถ้าเป็นหน่วยงานภาครัฐ ก็น่าเสียดายเงินเดือนที่จ่ายให้
น่าจะไปคิดทำเรื่องที่เป็นประโยชน์กว่านี้
ที่วุ่นวายกันทุกวันนี้ ก็เพราะไอ้พวกไอเดียบรรเจิดทั้งหลายนี่แหละ
เงินเดือนเยอะๆ ว่างๆ ไม่มีอะไรทำ ก็คิดไปเรื่อยเปื่อย
อยู่บนหอคอยงาช้าง ก็คิดกันเข้าไป
ความเป็นจริงสังคมชาวบ้านเป็นไง รู้บ้างหรือเปล่าหนอ
กรูไม่ชอบอะไร ก็อัดมันเข้าไป (ต้นทุนสังคมเยอะนี่)
กรูชอบอะไรก็หลับหูหลับตาเชียร์สุดลิ่มทิ่มประตู
ใครไม่เห็นด้วย กลายเป็นพวกไม่มีวิสัยทัศน์ ชนชั้นล่าง ไม่มีความรู้
เมื่อไรจะหมดเสียทีนะไอ้พวกเนี้ย
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:03:34 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=ebD344hq-nQ&feature=player_embedded

ท่านผู้นี้ทำดีต้องสนับสนุนและยกย่องชมเชยครับ เยี่ยมมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:07:38 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 05:38:48 PM »

ขอบคุณในความเห็นของเพื่อนสมาชิกเวบบอร์ดครับ ไหว้

เห็นผ่านตาเมื่อเช้าก็เลยหยิบมาเป็นหัวข้อกระทู้ แต่ความรู้สึกจริงๆของผมเมื่อเห็นคือ .... เสียดายความเชื่อถือที่(เคย)มีกับคอลัมน์นี้
เพราะบทความในคอลัมน์สกู๊ฟหน้า 1 น่าจะเป็นอะไรที่เป็นการกลั่นข้อมูล+ชี้ประเด็น+จุดประกายความคิด
แต่ผู้ดูแล/เขียนคอลัมน์นี้กลับเอาเพียง"จินตนาการ" ของท่านที่ชื่อ ดร.อัศม์เดช วานิชชินชัย มาอ้างถึงและนำเสนอ

ทราบว่าผู้ใหญ่/ผู้บริหารของนสพ.นี้ หลายท่านก็เป็นผู้ที่ครอบครอง+เป็นปืน+รู้เรื่องปืน
ก็อยากฝากขอให้ท่านดูการนำเสนอของคอลัมน์ให้มั่นคงมีน้ำหนัก มีข้อมูล อยู่บนสาระและความเป็นจริงมากกว่านี้ครับ  ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:08:49 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=ebD344hq-nQ&feature=player_embedded
ท่านผู้นี้ทำดีต้องสนับสนุนและยกย่องชมเชยครับ เยี่ยมมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

bgoolmongkol_รักในหลวง
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:16:38 PM »

ท่านเข้าใจผิด คิดว่าเหมือนการประกันเครื่องใช้ไฟฟ้าหรือเปล่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
@LossTension
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:40:48 PM »

แกก็คิดได้เนอะ  ยิงเสร็จโจรมันคงวิ่งไปหา ตร ขอซีลปากปืนอ่ะนะ   ส่วนคนที่เค้าป้องกันตัวจะเกินกว่าเหตุหรือสมควรแก่เหตุเค้ารอมอบตัวสู้คดีอยู่แล้ว   แต่โจรนะมันจะรอไหม
[/quote]
ท่านด็อก....เต้อครับว่างๆกินบี12 เพิ่มวิสัยทัศน์บ้างก็ดี

ดีชั่วอยู่ที่ตัวเอง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:57:22 PM »

ท่านด็อก....เต้อครับว่างๆกินบี12 เพิ่มวิสัยทัศน์บ้างก็ดี
                 HA HA HA   ฮา  " ฮั่นแน่ "  .....  เชียร์บาวแดงของน้าแอ๊ดหรือเปล่า   ขำก๊าก

tca
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:02:43 PM »

ขอบคุณในความเห็นของเพื่อนสมาชิกเวบบอร์ดครับ ไหว้

เห็นผ่านตาเมื่อเช้าก็เลยหยิบมาเป็นหัวข้อกระทู้ แต่ความรู้สึกจริงๆของผมเมื่อเห็นคือ .... เสียดายความเชื่อถือที่(เคย)มีกับคอลัมน์นี้
เพราะบทความในคอลัมน์สกู๊ฟหน้า 1 น่าจะเป็นอะไรที่เป็นการกลั่นข้อมูล+ชี้ประเด็น+จุดประกายความคิด
แต่ผู้ดูแล/เขียนคอลัมน์นี้กลับเอาเพียง"จินตนาการ" ของท่านที่ชื่อ ดร.อัศม์เดช วานิชชินชัย มาอ้างถึงและนำเสนอ

ทราบว่าผู้ใหญ่/ผู้บริหารของนสพ.นี้ หลายท่านก็เป็นผู้ที่ครอบครอง+เป็นปืน+รู้เรื่องปืน
ก็อยากฝากขอให้ท่านดูการนำเสนอของคอลัมน์ให้มั่นคงมีน้ำหนัก มีข้อมูล อยู่บนสาระและความเป็นจริงมากกว่านี้ครับ  ไหว้

ครับ +1ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์