เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:15:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่ยังสงสัยหลังน้ำลด  (อ่าน 5332 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:14:46 PM »

ขอบอกว่าจระเข้หลุดที่หนองแค สระบุรีน่ะ หลักห้าร้อยกลางๆครับ ออกจากฟาร์มเถื่อนทั้งนั้น แล้วไม่มีแจ้งด้วยกลัวโดนจับ  ยี๊
หายสงสัยเลยว่า ยอมนั่งรถจากปัวมาหระรี ใช้เวลาเป็นวัน ยังอดทน เพราะมาล่าจรเข้นี่เอง หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:20:04 PM »

ขอบอกว่าจระเข้หลุดที่หนองแค สระบุรีน่ะ หลักห้าร้อยกลางๆครับ ออกจากฟาร์มเถื่อนทั้งนั้น แล้วไม่มีแจ้งด้วยกลัวโดนจับ  ยี๊
หายสงสัยเลยว่า ยอมนั่งรถจากปัวมาหระรี ใช้เวลาเป็นวัน ยังอดทน เพราะมาล่าจรเข้นี่เอง หึๆๆ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:27:53 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปทำอะไรไว้ให้ลุงเข้มละครับ ถึงโดน ๒ กระทู้พร้อมกันเลย

เอาให้หนักเลยพี่เข้ม พวกยิงจระเข้ที่อยู่นิ่งๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:33:36 PM »

ลุงเข้มแกโกรธที่หลอกให้แกคอนเหล้ามาหาน่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:38:29 PM »

ยิงตอนมันอยู่นิ่งๆหรือว่ายน้ำอยู่ครับ เพราะผมยิงปืนไม่แม่นเลยครับ กลัวไปโดนปลาที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แถวนั้นเอานะครับ

ปลาชุกขนาดนั้นเชียวหรือครับ วD Grin Grin ใจบุญกับปลาจังทีไอ้เข้ล่ะ 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:39:21 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ตอนน้ำท่วมใหญ่ปีที่ผ่านมา เป็นข่าวอยู่หลายวัน  แต่พอน้ำลด ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานไหนเข้ามาติดตามอย่างจริงจังบ้างครับ หรือเจ้าของได้มาแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ  สำหรับ จระเข้ ที่หลุดออกมา ในช่วงน้ำท่วมครับ

ขอบคุณครับ

เมืองไทย... เรื่องร้ายๆ ส่วนใหญ่มักจะเป็นไฟไหม้ฟางครับ... ไหว้

...ส่วนจระเข้... บางส่วนก็โดนจับตายเอามาเป็นอาหารแล้วครับ... ส่วนที่เหลือๆ ถ้าเจ้าของไม่ตามจับกลับ(เพราะตัวนึงหลายบาท) ก็คงไปอยู๋ตามธรรมชาติ... ให้ได้เกิดข่าวสยองขวัญอีกเป็นแน่แท้... ไหว้

ไปอยู่แถวสวนพุทธมณฑลครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:40:05 PM »

เขาว่าจรเข้มันวิ่งตรงได้เร็ว แต่วิ่งซิกแซกไม่ถนัดขาสัน Grin Grin Grin ถ้าเจอก็อย่าลืมวิ่งซิกแซกนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:53:45 PM »

เขาว่าจรเข้มันวิ่งตรงได้เร็ว แต่วิ่งซิกแซกไม่ถนัดขาสัน Grin Grin Grin ถ้าเจอก็อย่าลืมวิ่งซิกแซกนะครับ

ลุงคาร์ครับ

ผมว่ามันคุ้นๆว่าเขาให้วิ่งหนีช้างนะครับ แบบซิกแซกนะครับ   กับจระเข้ ยังไม่เคยได้ยินครับ ต้องถามน้ากวางละครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:57:53 PM »

ยิงตอนมันอยู่นิ่งๆหรือว่ายน้ำอยู่ครับ เพราะผมยิงปืนไม่แม่นเลยครับ กลัวไปโดนปลาที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แถวนั้นเอานะครับ

ปลาชุกขนาดนั้นเชียวหรือครับ วD Grin Grin ใจบุญกับปลาจังทีไอ้เข้ล่ะ 555555

ลุงคาร์ครับ กลัวบาปนะครับคนเราเวลาไปวัด ทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา นะครับ   กับจระเข้คงไม่บาปนะผมว่า ถ้าเรายิงมันโดนนะครับ 

แต่ใครก็ไม่รู้ทำผิดคำสอนหมดเลย  ปล่อยจระเข้ มีที่ไหน 

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:02:22 PM »

ลุงคาร์ครับ กลัวบาปนะครับคนเราเวลาไปวัด ทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา นะครับ   กับจระเข้คงไม่บาปนะผมว่า ถ้าเรายิงมันโดนนะครับ 

เจอพวกอนุรักษ์คงบอกให้จับเป็นไปปล่อย Grin Grin Grin กลัวไม่โดนก็เข้าไปใกล้ๆหน่อยสิครับ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:07:49 PM »

แหล่งใหญ่จริงๆอยู่ที่ฟาร์มหนองวิวัฒน์ครับ เป็นหมื่นตัวเลยที่นั่น โชคดีที่น้ำท่วมไม่ถึง ช่วงที่น้ำกำลังเอ่อ
เขาประกาศหาคนรับจ้างย้ายจรเข้จากบ่อที่คาดว่าน้ำจะท่วมถึง คนละ 1,000 บาทต่อวันเลยทีเดียว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:36:06 PM »

เจอพวกอนุรักษ์คงบอกให้จับเป็นไปปล่อย Grin Grin Grin กลัวไม่โดนก็เข้าไปใกล้ๆหน่อยสิครับ

แฮะ ๆๆๆ   จระเข้นะครับ   ผมไม่เข้าใกล้ด้วยคนนึงครับ   กลัวมันกินครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:45:54 PM »

อาวุธทันสมัยในยุคนี้เยอะแยะเลยอย่าว่าแต่จระเข้เลี้ยงหลุดมาเลย
จระเข้ธรรมชาติก็ยังสูญพันธ์

จระเข้เลี้ยงหลุดมาผมต่อให้อยู่ได้ไม่เกินสองฤดูน้ำหลากหรอก....บ้องตันจะไม่เหลือ คิก คิก Grin
แต่ผมไม่กินเนื้อจระเข้นะ มีขายตามห้างแมคโครเยอะแยะเคยลองซื้อมาจะกินแต่ไม่กล้ากินสุดท้ายต้องทิ้ง
หึๆๆ เข้มันไม่กินเนื้อเข้ด้วยกันหรือเปล้า น้าจ้าว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฟิ้วส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปละ แกวิ่งตามไม่ทันหรอก เดี๋ยวนี้ไม่ฟิตเหมือนแต่ก่อนแล้ว 55+

จ้าวไหน  น้าดุนเปลี่ยนชื่อเล่นเป็นชื่อจ้าวแล้วเหรอครับ
แล้วชื่อจริงเปลี่ยนยังครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:10:05 PM »

แถวๆคลองรังสิต สวนร้าง นาร้าง เยอะซะด้วยสิ
แบบนี้ต้องมีมาหลบหลายตัวแน่ๆ
ใครไปหาปลาตกปลา ระวังกันไว้ก็ดีนะครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 07:28:47 PM »

ลุงเข้มแกโกรธที่หลอกให้แกคอนเหล้ามาหาน่ะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

งวดที่แล้วตอนมีข่าวจระเข้ที่บางบัวทอง ผมเตรียม ซีแซด ๕๒๗ เคฟลาร์ไว้ กะว่าจะได้หล่อแบบรพินทร์ หรือคุณชายเชษฐา เผื่อมันหลุดมา สรุปแม่ไม่ให้เฝ้าบ้าน อดเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์