เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:18:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่ยังสงสัยหลังน้ำลด  (อ่าน 5342 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:06:46 AM »

ด้วยความเคารพครับ

ตอนน้ำท่วมใหญ่ปีที่ผ่านมา เป็นข่าวอยู่หลายวัน  แต่พอน้ำลด ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานไหนเข้ามาติดตามอย่างจริงจังบ้างครับ หรือเจ้าของได้มาแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ  สำหรับ จระเข้ ที่หลุดออกมา ในช่วงน้ำท่วมครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:24:21 AM »

ที่บ้านน้ำท่วมด้วยเหรอน้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:32:16 AM »

สงสัยโดนชาวบ้านทุบหัวตายหมดแล้วกระมังครับ หรือไม่ก็อด จนตายเงียบๆตามพงหญ้าไปแหล่วครับ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:32:32 AM »

ด้วยความเคารพครับ

ตอนน้ำท่วมใหญ่ปีที่ผ่านมา เป็นข่าวอยู่หลายวัน  แต่พอน้ำลด ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานไหนเข้ามาติดตามอย่างจริงจังบ้างครับ หรือเจ้าของได้มาแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่าครับ  สำหรับ จระเข้ ที่หลุดออกมา ในช่วงน้ำท่วมครับ

ขอบคุณครับ

เมืองไทย... เรื่องร้ายๆ ส่วนใหญ่มักจะเป็นไฟไหม้ฟางครับ... ไหว้

...ส่วนจระเข้... บางส่วนก็โดนจับตายเอามาเป็นอาหารแล้วครับ... ส่วนที่เหลือๆ ถ้าเจ้าของไม่ตามจับกลับ(เพราะตัวนึงหลายบาท) ก็คงไปอยู๋ตามธรรมชาติ... ให้ได้เกิดข่าวสยองขวัญอีกเป็นแน่แท้... ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:33:40 AM »

สงสัยโดนชาวบ้านทุบหัวตายหมดแล้วกระมังครับ หรือไม่ก็อด จนตายเงียบๆตามพงหญ้าไปแหล่วครับ...

เรื่องจระเข้หลุดไปแล้วอดตาย... ผมว่าเป็นเรื่องที่แทบเป็นไปไม่ได้เลยครับ... ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:34:36 AM »

ชาวบ้านไล่จับกันเองก็มี แต่ไม่ทราบหมดหรือไม่
จระเข้ฟาร์มจะมีไมโครชิปฝังอยู่ครับ อาจช่วยในการค้นหาได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:54:03 AM »

เมื่อ 3 วันก่อน คนแถวๆวัดดอนหวายบอกว่า ขึ้นมานอนอ้าปากที่ท่าน้ำหน้าบ้านเลยครับ  ตกใจ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:06:04 AM »

ที่บ้านน้ำท่วมด้วยเหรอน้า

บ้านผมไม่ท่วมครับพี่ปู   แต่อยากจะให้หลายๆคนได้ตระหนักถึงภัยตรงนี้ไว้ครับ หรือไม่ก็เผื่อคนในหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้ามาอ่าน เห็นแล้วมีความคิดที่คะคัดการบ้างนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:23:51 AM »

เรื่องจระเข้หลุดไปแล้วอดตาย... ผมว่าเป็นเรื่องที่แทบเป็นไปไม่ได้เลยครับ... ไหว้

แสดงว่ายังน่ากลัวอยู่ซิครับ... กินง่ายสุดก็ไล่กินหมา พอหมาหมดซอยก็คอยดักกินเด็ก ตานี้แหละสยอง... กึ๋ยส์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:27:24 AM »

เคยเห็น"ผู้เชี่ยวชาญจระเข้"จากฟาร์ม ไม่รู้ว่าฟาร์มไหน เขาบอกว่าอย่าคิดเอาปืนสั้นยิงหัวจระเข้ เพราะยิงไม่เข้า... นายสมชายว่าถ้าเจอจังๆหากมีโอกาสยิง จะยิงหัวมันนั่นแหละ ดูซิว่าหัวแข็ง 230 เกรนจะเข้าไหม หากยิงไม่เข้ามันคงมึนหัวเหมือนโดนไม้หน้าสามทุบหัวครับ, ช่วงมันมึนๆ นายสมชายจะได้มีเวลาคิดต่อว่าจะทำยังไงกับมันต่อไป... ฮา...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:32:04 AM »

อาวุธทันสมัยในยุคนี้เยอะแยะเลยอย่าว่าแต่จระเข้เลี้ยงหลุดมาเลย
จระเข้ธรรมชาติก็ยังสูญพันธ์

จระเข้เลี้ยงหลุดมาผมต่อให้อยู่ได้ไม่เกินสองฤดูน้ำหลากหรอก....บ้องตันจะไม่เหลือ คิก คิก Grin
แต่ผมไม่กินเนื้อจระเข้นะ มีขายตามห้างแมคโครเยอะแยะเคยลองซื้อมาจะกินแต่ไม่กล้ากินสุดท้ายต้องทิ้ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:38:01 AM »

แสดงว่ายังน่ากลัวอยู่ซิครับ... กินง่ายสุดก็ไล่กินหมา พอหมาหมดซอยก็คอยดักกินเด็ก ตานี้แหละสยอง... กึ๋ยส์...

นี่แหละครับที่น่ากลัว  เด็กเล็กๆนะครับ ขนาดสุนัขที่เลี้ยงไว้ยังกัดเด็กตาย  แล้วนี่จระเข้หลุด หิวโซ น่ากลัวครับ

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:58:44 AM »

บ้านอยู่หมู่บ้านเศรษฐกิจ กทม. ทุกวันนี้ยังซ่อมบ้านไม่เสร็จเลย ฝนตกหน่อยเดียวน้ำเต็มถนนอีกแล้ว ตั้งแต่น้ำลด กทม.ยังไม่เคยเข้ามาลอกท่อระบายน้ำตามซอยเลย ช่วงน้ำท่วมขยะต่างๆ ไหลลงท่อเต็มไปหมด 
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:20:01 AM »

บ้านผมที่อ่างทอง ตอนน้ำท่วมประมาณหน้าอกผม...ผมสูงประมาณ185นะ ลุยน้ำไป เอารถ ลุยน้ำลากเรือเอาของเข้าบ้าน ตอนนั้นไม่มีใครเจอลุยอยู่หลายรอบท่วมอยู่เกือบเดือน...พอน้ำแห้งชาวบ้านไปเจอรู้สึกว่าตัวประมาณ เมตรเศษถึงสองเมตร...ปัจจุบันยังจับไม่ได้ บ่อน้ำกับหนองน้ำธรรมชาติมันเยอะ
ที่ซ่อนเพียบไอ้ที่เห็นนะตัวเดียว...ที่ไม่แสดงตัวอีกละ.....ลงน้ำปีนี้ต้องระวังกว่าเดิม  ยิ้มีเลศนัย
ล่าสุดช่อง7ไปทำข่าวกระสือแถวนั้นอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน อะไรมันจะมารวมกันอยู่กันทำไมนักหนา

ปีนี้2555 ก็คงท่วมอีกถ้าการจัดการน้ำยังเหมือนเดิม ปีนี้ต้องหาเรือลำโตๆแต่เนิ่นๆแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Long Live The King

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:23:54 AM »

บ้านผมที่อ่างทอง ตอนน้ำท่วมประมาณหน้าอกผม...ผมสูงประมาณ185นะ ลุยน้ำไป เอารถ ลุยน้ำลากเรือเอาของเข้าบ้าน ตอนนั้นไม่มีใครเจอลุยอยู่หลายรอบท่วมอยู่เกือบเดือน...พอน้ำแห้งชาวบ้านไปเจอรู้สึกว่าตัวประมาณ เมตรเศษถึงสองเมตร...ปัจจุบันยังจับไม่ได้ บ่อน้ำกับหนองน้ำธรรมชาติมันเยอะ
ที่ซ่อนเพียบไอ้ที่เห็นนะตัวเดียว...ที่ไม่แสดงตัวอีกละ.....ลงน้ำปีนี้ต้องระวังกว่าเดิม  ยิ้มีเลศนัย
ล่าสุดช่อง7ไปทำข่าวกระสือแถวนั้นอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน อะไรมันจะมารวมกันอยู่กันทำไมนักหนา

ปีนี้2555 ก็คงท่วมอีกถ้าการจัดการน้ำยังเหมือนเดิม ปีนี้ต้องหาเรือลำโตๆแต่เนิ่นๆแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใจเย็นๆ เอาอยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์