เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:24:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้ท่านเลือกระหว่างM1กับ M4ท่านจะเลือกแบบไหน  (อ่าน 2666 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 11:17:04 PM »

M1 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 05, 2006, 11:47:08 PM »

เลือก M1 อีกเสียงครับเเม้ใจจะชอบ M4  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[URL=h
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 09:31:38 AM »

ซื้อ เอ็ม 4 ไปแล้ว แต่ถ้ามีงบสำหรับลูกซองอีกก็อยากซื้อ เอ็ม 1 สั้นๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
KATTE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 09:48:42 AM »

ซื้อ M 4 มาเเล้วครับ 3ปีเเล้ว
ถ้ามีเงิน เเละผบ.ทบ.อนุมัติก็จะซื้อ M 1 อีกกระบอกครับ

ขอให้สนุกกับการยิงปืนครับ

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆทุกท่านในเวปบอร์ดครับ  ขอให้สุขภาพเเข็งเเรงทุกท่านครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 10:22:42 AM »

ซื้อ เอ็ม 4 ไปแล้ว

หึ หึ ภาษาไทยน่าสนใจมาก คำตรงกันข้าม "มา" กับ "ไป" ใช้แสดงความหมายเดียวกันได้ ถึงแม้มีจุดเน้นความหมายต่างกันนิดหน่อยก็ตาม

ประเพณีตีงูให้หลังหัก มันมักจักทำร้ายเมื่อภายหลัง

จรเข้ใหญ่ถึงน้ำมีกำลัง แม้เสือขังเข้าดงก็คงร้าย

อันแม่ทัพจับได้แล้วไม่ฆ่า ไปภายหน้าศึกใหญ่ขึ้นใจหาย

ต้องตำรับจับให้มั่นคั้นให้ตาย กระทำภายหลังยากลำยากครัน

Thou shalt not rely on help from the stranger.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:26:49 AM »

M 1

....ตามล่า...อีตอแหล
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:29:06 AM »

M1 ครับ เพรียวกว่า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:42:31 AM »

ถ้าเงินไม่ใช่ปัจจัย ( ฟรีหรือเปล่า ) เอาทั้ง M1และ M4 ครับ Grin Grin Grin
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 11:48:20 AM »

ผมเลือก  M 4 ครับ มันหนักดีและยิงนุ่มด้วยครับ  ทำงานด้วยแก๊ส  พาดขอบหน้าต่างยิงได้  ยกขึ้นไม่ต้องประทับไหล่ก็ยิงได้ครับ........ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2006, 11:49:56 AM โดย ตูมตาม » บันทึกการเข้า

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:45:40 PM »

ได้ฟรีเอาเอ็ม 4 คับ...

เสียเงินเอาเอ็ม 1 คับ...Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 05:42:36 PM »

ซื้อ เอ็ม 4 ไปแล้ว

หึ หึ ภาษาไทยน่าสนใจมาก คำตรงกันข้าม "มา" กับ "ไป" ใช้แสดงความหมายเดียวกันได้ ถึงแม้มีจุดเน้นความหมายต่างกันนิดหน่อยก็ตาม

ประเพณีตีงูให้หลังหัก มันมักจักทำร้ายเมื่อภายหลัง

จรเข้ใหญ่ไปถึงน้ำมีกำลัง แม้เสือขังเข้าดงก็คงร้าย

อันแม่ทัพจับได้แล้วไม่ฆ่า ไปภายหน้าศึกจะใหญ่ขึ้นใจหาย

ต้องตำรับจับให้มั่นคั้นให้ตาย กระทำภายหลังยากลำบากครัน

ซื้อไปแล้ว : เงินไป ?
ซื้อมาแล้ว : ปืนมา ?

ไปซื้อมาแล้ว Huh

เรื่องภายหน้า/ภายหลังนี่ คุณ LE เข้าใจเลือกกลอนมาแสดงนะครับ
ขออนุญาตถามเพื่อนๆ ชาวเว็ป ว่ามาจากวรรณคดีเรื่องใด ใครแต่ง เป็นคำพูดของใคร  (สงวนสิทธิ์ คุณ LE กับคุณ CODA อาจารย์ภาษาประจำเว็ป ห้ามตอบ)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 05:53:34 PM »

ขอบคุณมากครับ อ. อิ อิ

ผมว่าน่าจะ

ซื้อไปแล้ว : เงินไป ? = น่าจะ "การซื้อ" เสร็จ "ไป" แล้ว
ซื้อมาแล้ว : ปืนมา ? = ซื้อ "ของ" "มาอยู่" กับตัวแล้ว

ไปซื้อมาแล้ว หรือ = เดินทาง (หาเรื่อง) "ไป" ซื้อของ "เอามา" อยู่กับตัวแล้ว

ความหมายลึกยุ่งดีครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 07:44:47 PM »

ขออนุญาตถามเพื่อนๆ ชาวเว็ป ว่ามาจากวรรณคดีเรื่องใด ใครแต่ง เป็นคำพูดของใคร (สงวนสิทธิ์ คุณ LE กับคุณ CODA อาจารย์ภาษาประจำเว็ป ห้ามตอบ)

ฮา... อย่างนี้เสร็จนายสมชายครับ... ลงว่าตัดสองท่านนี้ไป คู่แข่งนายสมชายเหลือน้อย...

เป็นคำพูดของนางละเวงพูดกับพระอภัยมณีครับ...

เมื่อคราวเกิดศึกอุศเรนที่เมืองผลึก พระอภัยมณีจับอุศเรนได้และจะปล่อยไป... นางละเวงพูดเตือนพระอภัยฯ...

ที่มา : สุโขทัยธรรมาธิราช, มหาวิทยาลัย สาขาวิชาศึกษาศาสตร์ เอกสารการสอนชุดวิชาภาษาไทย 4 หน่วยที่ 10 วรรณคดีมรดก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 01:02:19 AM »

ยกกระทู้...

ทวงรางวัลจากท่านอาจารย์... เย้
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 10:10:23 AM »

เดี๋ยวนี้  M 4 ราคาเท่าไหร่แล้ว  แค่สงสัยครับ ว่าอาจจะแพงกว่าปืนยิงเป้าบินรึเปล่า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์