เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ต้องเล่นปืน...อันตรายจะตายไป....  (อ่าน 9045 ครั้ง)
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:27:20 PM »

ปืนไม่เคยฆ่าคน มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่าคน.

Grin โห...นายแห้วเข้มอ่ะ...

คิดว่าจะปล่อยมุกอะไรเสียอีก...

แหม...ทำเป็นเข้มมมมม... Grin
จริงๆครับหมอ ในความคิดส่วนตัวของผม ผมถือว่าปืนเป็นเพียงอุปกรณ์การกีฬาชนิดหนึ่งเท่านั้น มีหลากหลายวิธีที่จะฆ่าคนโดยไม่จำเป็นต้องใช้อาวุธปืน.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:32:58 PM »

นานมาแล้ว มีคนถามแบบนี้
ผมก็ย้อนว่า เล่นรถก็อันตราย....

เขาเงียบเลย.....
เพราะเค้าเป็นคนเล่นรถ แต่งชนิดที่เรียกว่า...
ออกตัวที ล้อหมุนสามรอบ...รถถึงจะพุ่งออกไป ทิ้งกลิ่นยางไหม้......ให้ชาวบ้านดม...
ตอนนั้น เค้าเพิ่งเอารถไปคว่ำมา..ตรงโค้งท่าฉาง...แขนหักไปท่อน....นึง...รถยับเยิน...

(หลังจากตอบคำถามนี้ไม่กี่วัน ผมก็เอามอเตอร์ไซด์ไปลื่นฝน...ขาหัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

เป็นอุทาหรณ์เตือนใจเป็นอย่างดีครับ..ว่าคราวหน้าคราวหลัง จะถามอะไรท่านซับ จงระวัง . . มิเช่นนั้นท่านอาจเจอเหตุการณ์แบบนี้ เหอ เหอ ตกใจ ตกใจ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:49:04 PM »

ว่าแต่ท่าน เอสวี จะรับแม็กซีดี ที่ลืมไว้....ได้เมื่อไหร่ครับ
งานไหนดี.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:50:03 PM »

เดี๋ยวท่านซับฯ โดนแบบออโตฯ แน่ๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 02:55:18 PM »

ว่าแต่ท่าน เอสวี จะรับแม็กซีดี ที่ลืมไว้....ได้เมื่อไหร่ครับ
งานไหนดี.....

แม๊กอะไรหรือครับ ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย  ผมลืมไว้แต่แม๊กเปล่า  ไม่รู้ใครแอบเอาแผ่นอะไรไปใส่  เยาะเย้ย

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 03:16:19 PM »

สำหรับผมแล้ว เมื่อก่อนชอบเพราะเป็นกีฬาอย่างหนึ่ง ฝึกสมาธิ ร่างกายจิตใจ ตอนยิงปืนตื่นเต้นเร้าใจดี ทั้งเสียง และลุ้นเป้าคะแนน แต่ปัจจุบันเน้นการป้องกันชีวิตและทรัพย์มากกว่า

ถ้าคุณตกอยู่ในสถานการณ์คับขัน เช่น 3 จังหวัดภาคใต้ในปัจจุบัน จะเข้าใจว่าคุณต้องรีบเล่นปืนให้เป็น ก่อนที่ปืนมันจะเล่นคุณ อันตรายจากปืนมันเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ขึ้นอยู่กับปืนอยู่ในมือใคร
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 04:37:44 PM »

ถ้าเอาซีดีอย่างงี้ใส่แมกไว้แล้ว ท่านซับฯ คงช่วยทำลายหลักฐานไปหมดแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 06, 2006, 04:52:16 PM »

ถ้าเอาซีดีอย่างงี้ใส่แมกไว้แล้ว ท่านซับฯ คงช่วยทำลายหลักฐานไปหมดแล้วครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน สุดท้ายแผนการณ์ของพรรคมารก็ บรรลุเป้าหมาย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 12:43:54 AM »

........... Grin...ไม่รู้จะตอบยังไง  เอางี้แล้วกัน  ผมคงตอบว่า  กีฬาเกือบทุกปะเภทอันตรายทั้งนั้นแหละ ถ้าคนเล่นไม่ระวัง หรือชำนาญพอ  คุณเคยเห็นนักกีฬายิงปืนทำปืนลั้นโดนกันไหมละ  ..... Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 09:07:42 AM »

ตอบว่า....... ถึงเวลาจะใช้แล้วไม่มี.... มันจะลำบาก
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 10:54:27 AM »

อ่านแล้วคงตอบคล้ายๆพี่แห้วครับ....................ปืนไม่อันตรายแต่คนที่เล่นปืนนั่นแหละครับ.....จะทำให้ปืนอันตรายหรือไม่ Smiley
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 11:34:20 AM »

หรือจะให้เล่นอย่างอื่น ไม่เอา เมียไม่อนุญาต
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 12:26:48 PM »

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 06:44:02 PM »

ไม่เคยมีใครกล้าถาม เพราะเขารู้ว่าผมเป็นตัวอันตราย Wink

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 07, 2006, 06:56:44 PM »

คำถามนี้ผมข้อตอบว่าชอบครับ
ปืนทำให้คนเท่าเทียมกัน เมือก่อนคนแข็งแรงรังแกคนที่อ่อนแอกว่า ชายรังแกหญิง ปืนทำให้ความแตกต่างนี้หมดไปครับ คนอ่อนแอสามารถล้มคนตัวโตที่แข็งแรงกว่า ผู้หญิงสามารถป้องกันตัวจากผู้ชายใด้ คนดีสามารถป้องกันตนเองและลูกเมียใด้ ขอแค่มีปืนกับทักษะการใช้(ถ้าใช่ไม่เป็นมันก็แค่แท่งเหล็ก) นี่คือสิ่งที่ปืนมอบให้แก่ทุกท่านที่ครอบครองมัน ขอแค่เพียงใช้มันให้เป็น ถูกที่และถูกเวลา(จะใด้แก้ตัวในศาลใด้)
และสุดท้ายนี้ผมอยากบอก ท่านนายกว่า ถ้าคนไม่ดียังไม่หมดไป ทำมัยท่านถึงอยากยึดปืนคนดี หรือต้องการให้เขาหมดทางสู้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์