เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:18:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ต้องเล่นปืน...อันตรายจะตายไป....  (อ่าน 9018 ครั้ง)
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 01:55:42 PM »

ในเวลาอย่างนี้
ถ้าใครมาถามอย่างนี้
ต้องบอกให้ไปถามครูภาคใต้
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 10:35:56 PM »

เล่นเพราะรัก จะได้รู้แล้วซึ้ง จึงเข้าใจ และใช้เป็น...

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 06:41:41 AM »

มีด........ทำครัว..........กรรไกรตัดผ้า..........ที่เปิดกระป๋อง.......ฯลฯ.....อุปกรณ์กีฬาอย่างอื่น ๆ ที่ไม่ใช่อาวุธโดยสภาพ.........ก็อันตรายเหมือนกัน.......แถม..ไม่ต้องขอใบอนุญาตไว้มีหรือเพื่อใช้...ใคร ๆ ก็สามารถหยิบฉวยเป็นอาวุธได้.........ผมว่า "อันตรายกว่าปืน"ซะอีก.........ทำไม่ไม่คิดว่ามันอันตรายบ้างล่ะครับ......... Undecided
.http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=search2
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:27:02 AM »

ถามมาก็จะตอบไปว่าชอบ............อันตรายก็จริงแต่ช่วยป้องกันตัวได้และอุ่นใจ.......หากใช้ให้เป็นและถูกวิธีที่จะใช้ครับ..

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
หนุ่มใต้
Jr. Member
**

คะแนน 3

ดีชั่วรู้หมด...แต่อดไม่ได้

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:38:24 AM »

บอกเค้าว่า  ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้  มีสองด้านเสมอครับ
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:44:45 AM »

เพราะมันอันตราย จึงต้องศึกษา ให้รู้ ใช้ให้เป็น จะได้ ไม่อันตราย ถ้ารู้ว่ามันอันตราย แล้ว ทำไม่ รู้ไม่เห็น ยิ่งอันตรายกว่า เหมือน ยาพิษ สารเคมี รังสี ฯลฯ ไปถูก ไปจับต้องโดยไม่รู้ ผลจะเป็นอย่างไร ...  พอศึกษามาก ๆ เข้า ก็เกิด ความรัก ความ ชอบ ( แบบภรรยา เลย แฮะ )
 อีกอย่าง ถ้าคุยกับโจรได้ รู้เรื่อง หรือ หนีได้ตลอด ก็สบายไม่ต้องใช้ปืน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 11:13:19 AM »

หากใครถามนายสมชายแบบนี้...

นายสมชายจะบอกว่าอย่าไปเล่นเล๊ย... อันตรายออก...

นายสมชายก็ไม่ได้เล่นปืน... ไหน ใครบอก... คนนั้นโม้... ฮา

(นายสมชายไม่ได้"เล่นปืน"แต่เป็นปืนเครื่องมือเครื่องใช้ที่ไม่อยาก"ใช้"แบบเดียวกับกรมธรรม์ประกันชีวิตไงครับ)
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 11:19:26 AM »

ผมเคยโดนคำถามนี่เหมือนกันเมื่อซักสามปีที่แล้ว ซึ่งคนถามคือป๊ากับม๊าของผมเอง โดนถามตอนที่อ้อนขอซื้อปืนเป็นครั้งแรกในชีวิต (เนื่องจากนายทะเบียนในท้องที่ที่ผมอยู่เค้าใจดี)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมตอบไม่ถูกเพราะจะตอบกวน ๆ ก็ไม่ได้เดี่ยวจะโดนข้อหาไม่เคารพบุพการีเอา
ตอบดี ๆ ว่าไว้ป้องกันอันตรายเค้าก็บอกว่าก็อย่าไปอยู่ที่ที่เสี่ยงสิ บ้านเราก็ไม่มีอะไรที่เสี่ยงอย่างที่ว่าซักหน่อย ตอนนั้นก็พูดอะไรไม่ออก
และอาจจะอยู่ในภาวะที่ยังวัยรุ่นไปหน่อยเค้าเลยเป็นห่วง
ผ่านมาได้ซักครึ่งปี เหตุการณ์สามจังหวัดภาคใต้เริ่มประทุขึ้นและไม่มีทีท่าว่าจะจบในเร็ววัน ตอนนี้ไฟเขียวครับจะซื้ออะไรก็ซื้อไปแต่ต้องเก็บตังค์เอาเอง  หลงรัก
อาจจะเพราะคิดว่าไม่นานอาจจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ลุกลามขึ้นมายังพื้นที่ที่ครอบครัวผมอยู่ และผมก็เลยวัยคะนองมาบ้างแล้ว ใจเย็นลงเยอะ ท่านเลยไม่ว่าอะไร   หลงรัก หลงรัก
แต่ไอ้เก็บตังค์นี่สิ ยากเย็นแสนเข็ญ ปืนบ้านเราก็แพงแสนแพง เฮ้ออออออออออ  จูบบบบ จูบบบบ มีแต่ใบ ป3 แต่ยังไม่ได้ปืนที่อยากได้ซักกระบอก เพราะไอ้ราคานี่หล่ะทำให้ผมต้องเหนื่อย
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:03:08 PM »

ปืนสำหรับผมคือของเล่น ก็เลยเล่นมันซะ สนุกดี
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:25:53 PM »

ตอบเขาไป....(กรู)ไม่ได้เล่นมีไว้ใช้(โว้ย) ไอ้ที่เอาไปยิง ๆ ๆ น่ะ  เขาเรียกว่าซ้อม   ถึงว่าเล่น(กรู)ก็เล่นเป็น(ว่ะ)  ก็ไม่เห็นอันตรายเลยนี่(หว่า)  ตั้งแต่มีปืนมายังไม่เคยทำปืนลั่นถูกใครเลย(นะเฟ้ย)   Cool Cool
   * ปล.   คำตอบนี้ใช้กับบุคคลที่เหมาะสมและสมควรที่จะฟังด้วยนะครับ  ขืนใช้กับผู้บุพการีละก็... Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:40:15 PM »

ผมเล่นปืน รถ กล้อง เกม ดนตรี บลาๆๆๆๆๆถ้าถามว่าเพราะอะไร ก็ชอบ มีเหตุผลเดียว
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:50:51 PM »

มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ  ตอนเป็นเด็กผมเล่นหนังสติ๊ก ยิงลูหินลูกดินเหนียวตากแห้ง ก็มีอันตรายเหมือนกัน ยิงแล้วโดนนิ้วโป้งตัวเองหลายครั้ง หนักไปกว่านั้นคือแบ่งฝ่ายบิงกันแบบในหนัง โดนพวกพวกหัวแตกกลับถึงบ้านดดนแม่ตีอีก อุ๊ย..อันตราย   การมีเมียน้อยเมียเก็บอันตรายกว่าเล่นปืนอีกครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 01:07:39 PM »

ขนาดเด็กยังเล่น Grin Grin Grin  แล้วทำไมปืนจะไม่เล่น 555555 Grin Grin Grin

ชอบเสียวไงจ๊ะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 01:09:02 PM »

ขนาดเด็กยังเล่น Grin Grin Grin แล้วทำไมปืนจะไม่เล่น 555555 Grin Grin Grin

ชอบเสียวไงจ๊ะ
รู้แล้วครับว่า   "  พี่คาร์ชอบเสียวครับ  " Grin Grin Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 02:46:05 PM »

ผมมักจะตอบกลับไปว่าผมไม่ได้เล่นปืนครับ ผมเอาจริง ปืนไม่ใช่ของเล่น Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์