เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:25:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อารมณ์กับปืน  (อ่าน 3512 ครั้ง)
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:13:55 AM »

ผมสดๆร้อนๆ เมื่อเช้าขับรถมาทำงาน รถติดมากและวิ่งได้ช้า ผมก็หักออกซ้ายก็เห็นมอเตอร์ไชค์วิ่งมาช้าๆ แล้วเขาก็แซงไปโดยคนขับก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่คนซ้อนท้าย ยกเท้าแล้วพูดคำว่า ค ว ย ผมสอึก พร้อมกับปรีดขึ้นหัว แต่ก็คิดในใจอย่าเลย เดี๋ยวมากกว่านี้อาจจะขวักอะไรออกมา ขับมาเรื่อยๆก็สบายใจขึ้นแล้วก็หายครับ
ถ้าไม่ได้เอาปืนมาด้วยคงจะ ต้องมีคำตอบส่งให้มันไปบ้าง อิอิ ก็เราไม่ได้มีปืนเพื่อที่จะเอามาแค่ ทะเลาะวิวาท หรือมาข่มขู่ใครครับ
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:34:07 AM »

ผมสดๆร้อนๆ เมื่อเช้าขับรถมาทำงาน รถติดมากและวิ่งได้ช้า ผมก็หักออกซ้ายก็เห็นมอเตอร์ไชค์วิ่งมาช้าๆ แล้วเขาก็แซงไปโดยคนขับก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่คนซ้อนท้าย ยกเท้าแล้วพูดคำว่า ค ว ย ผมสอึก พร้อมกับปรีดขึ้นหัว แต่ก็คิดในใจอย่าเลย เดี๋ยวมากกว่านี้อาจจะขวักอะไรออกมา ขับมาเรื่อยๆก็สบายใจขึ้นแล้วก็หายครับ
ถ้าไม่ได้เอาปืนมาด้วยคงจะ ต้องมีคำตอบส่งให้มันไปบ้าง อิอิ ก็เราไม่ได้มีปืนเพื่อที่จะเอามาแค่ ทะเลาะวิวาท หรือมาข่มขู่ใครครับ
 เยี่ยมยอดเยี่ยมมากครับ ถ้าท่านควักอะไรออกมา อีกฝ่ายก็จะมีสองอันแขวนไว้รอบเอว ผมก็เคยโดน แต่ผมเฉยๆเพราะมีอันนึงอยู่แล้ว Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:02:28 PM »

จริงหรือเปล่าที่ว่า คนใจร้อนมีปืนจะใจเย็นขึ้น เละคนใจเย็นมีปืนจะใจร้อนขึ้น

อย่างแรกใช่ อย่างหลังไม่ใช่
แต่อีกแบบที่เคยเห็นคือ มีปืนหรือไม่มีปืนมันก็ไำม่ได้พัฒนาวุฒิภาวะทางสามัญสำนึกเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:07:48 PM »

ก่อนที่ผมจะมีปืน พ่อผมเคยพูดว่า "จะมีปืน ใจต้องหนักแน่น" ผมจำมาจนถึงทุกวันนี้  ไหว้

"พลังอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่ง"

ไหว้

อีกคำที่คุยกันบ่อยๆคือ  "มีปืน ก็เหมือนยื่นขาเข้าคุกไปแล้วข้างนึง"

ขนาดติดรถไว้เฉยๆ เคราะห์หามยามร้ายผ่านด่านโดนตรวจพบ...ก็ต้องรับผลที่จะเกิดขึ้น...

ยิ่งถ้าไม่ควบคุมอารมณ์ให้หนักแน่น มั่นคง แกว่งไปกับสิ่งเร้าต่างๆในชีวิต...เข้าไปอยู่ในทัณฑสถานทั้งชีวิตที่เหลือได้ไม่ยากเลยครับ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:50:01 PM »

คนที่เวลาโมโหทีไร เอะอะก็หยิบอาวุธทุกที อย่างนี้ผมเรียกว่าขี้ขลาดครับ ไม่ใช่ใจร้อน ด้วยความเคารพ Smiley

Cheesy  คำนี้เหมือนในหนังฝรั่งเรื่องหนึ่งที่ผมเคยชมเลยครับเลยครับ   มีฉากหนึ่งผู้ร้ายนำปืนพกสั้นมาเล็งไปที่พระเอก แล้วจากนั้นพระเอกจึงพูดว่า "ปืนเป็นอาวุธของคนขี้ขลาด"คนร้ายจึงโยนปืนทิ้ง และต่อสู้กับพระเอกด้วยมือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:40:34 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:02:32 PM »

ปืนเป็นอาวุธที่ทำให้การทำลาย จาก A ไป B เร็วขึ้นเฉยๆครับ... ไม่ได้หมายถึงมีปืนแล้วจะยิ่งใหญ่...

ถ้าระยะ 1 เมตร หมัด เท้า เราเร็วกว่าแน่นอน..

แต่ถ้าอยู่บนรถคนละคันแล้วโดนหาเรื่อง ปืนเร็วกว่าก้อนหินแน่นอน...

คนใจร้อน แต่มีวุฒิภาวะสูง อาจจะทนได้... แต่คนใจเย็น แต่ปากเปราะ ก็อาจทำให้คนอื่นทนไม่ได้...

ปืนไม่ทำให้ใครเก่งขึ้นหรอก หากอื่นก็มีปืน ตัวบุคคลใจเท่าเดิม...

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:55:26 AM »

ผมว่าไม่จริงครับ ..... ตั้งแต่เด็กยันแก่ ผมก็ใจร้อนมาตลอด แต่ผมไม่เคยมีเรื่องเพราะผมขี้ขลาดครับ  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:16:39 AM »

น่าจะจริงครับมีปืนมีทะเบียนแล้วทำให้ใจเย็นลง   แต่ตอนมีและใช้ปืนเถื่อนทำไมใจร้อนก็ไม่รู้ Grin
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:08:52 AM »

ผมว่าไม่จริงครับ ..... ตั้งแต่เด็กยันแก่ ผมก็ใจร้อนมาตลอด แต่ผมไม่เคยมีเรื่องเพราะผมขี้ขลาดครับ  Grin
เหมือนผมเลยครับ  ขี้กลัว  กลัวตาย กลัวเลือด กลังเค้าเจ็บ  ก็เลยไม่มีเรื่องครับ  ปืนผมเอาไว้ใช้เวลาเราหนีมันยังจะเอาเรื่องเราอีก(ไม่เลิกแบบว่าพวกเยอะเห็นเราหนีคิดว่าหงอ)  ที่นี้ล่ะ.... คิก คิก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์