เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:23:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคิดของคนมีปืน(เฉพาะตัวผม)  (อ่าน 4607 ครั้ง)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:51:57 PM »

ถ้ามีคนมาหยาม หรือหาเรื่องยั่วยวน ในกรณีที่เราไม่สามารถเอาผิดกับเขาได้
บางครั้งผมจะคิดว่า เราต้องอดทน เพราะเขาคือลูกไก่ในกำมือผม ผมจะบีบเขาก็ตาย จะคลายเขาก็รอด เพราะผมคือผู้กำหนดชะตาชีวิตของพวกเขาเหล่านั้น
ปืนไม่ได้มีไว้ยิงหมา เเต่จะใช้ทั้งทีต้องให้ถึงที่สุดจริงๆ ไม่รุ้คิดถูกไหมครับ  Grin

อีตรง"ยั่วยวน"นี่ยิ่งไม่น่ายิงใหญ่เลยครับ... ฮา...

บางท่านอาจจะอยากใช้ปืนประจำตัวน่ะซิครับพี่สมชาย  ยิ้มีเลศนัย

Cheesy  มีท่านใดเคยดูเกมส์โชว์ของเกาหลีชนิดหนึ่งไหมครับ เขานำบุรุษมาเล่นเกมส์สามท่าน ให้นั่งเก้าอี้เฉยๆทีละท่านโดยมีอุปกรณ์วัดการเต้นของหัวใจมีจอแสดงเป็นกราฟ  หันหน้าจอให้ผู้ชมใด้ชมด้วย จากนั้นจึงให้สตรีรูปร่างหน้าตาดี แต่งกายยั่วยวน แสดงท่ายั่วยวน และถึงเนื้อถึงตัวกันเลยทีเดียว ให้บุรุษที่นั่งเก้าอี้อยู่นั้นใด้ชม แล้วดูผลการเต้นของหัวใจ ท่านใดที่หัวใจเต้นถี่ขึ้นจากเดิมมากที่สุดจะเป็นผู้แพ้  คิก คิก คิก คิก      ครับใจความสำคัญของเรื่องที่ผมเล่านี้คือ การรู้จักฝึกใจตนเอง ข่มใจตนเอง มิให้ชักปืนออกมาขึ้นลำในเวลามิสมควร คิก คิก คิก คิก

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:29:03 PM »

ถ้าผมได้เล่นเกมส์นั้น   สงสัยแพ้คนแรกเลยล่ะ  ขำก๊าก
posaidon
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:34:27 PM »

ไหว้ หากทนไม่ได้จริงๆและไม่มีใครจะไปเอาผิดให้พี่ละก็และก็ทนไม่ได้จริงๆแล้วล่ะก็  เรามีหมัดเขาก็มีหมัด ต่อยกันไปสิครับ ทำไมมีเรื่องแค่หยามและหรือโดนยั่วยวนคิดไปถึงเรื่องยิงกันทุกที ผลที่ได้รับกลับมาไม่คุ้มกันหรอกครับ ผมเคยมีปัญหาต่อยกันแบบลูกผู้ชายสุดท้ายได้เป็นเพื่อนกันหลายคนไม่ว่าจะชนะหรือแพ้ แต่หากใช้ปืนคนชนะอยู่ (ในคุก) คนแพ้ตาย แต่เสมอไม่มีเพราะหากถึงเรื่องต้องยิงกันแล้วอย่าหวังเคลียร์ครับเพราะถึงขั้นจะเอาชีวิตกันแล้วมองหน้าไม่ติดกันไปตลอดชาติ วันนึงก็หาเรื่องยิงกันได้อยู่ดี  ไหว้

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ ริปูสลาย " รัชกาลที่ 6
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:16:35 PM »

คิดแบบนั้นก็สบายใจดีครับ เยี่ยม   แต่ผมคิดมุมกลับ ยิ้มีเลศนัย  เราไม่ใช่เจ้าชีวิตใคร  ไม่มีสิทธิ์ตัดสินชีวิตใครดนใดในโลกนี้ครับ  ไม่มีสิทธิ์ชี้เป็น หรือ ชี้ตาย ไหว้

เป็นกุศโลบาย เพื่อให้ตัวเองคิดว่าได้เปรียบครับ จะได้ไม่ทำเรื่องเเย่ๆลงไป
ปกติคนเรา เมื่อรุ้สึกว่าตัวเองเสียเปรียบมักจะไม่ยอม หรือยอมไม่ได้
เเต่พอคิดเเบบนี้เลยคิดว่าตัวเองได้เปรียบ เลยเป็นฝ่ายอยุ่นิ่งไม่ทำอะไรน่ะครับ

เรียกว่าหลอกตัวเองได้ไหม 5555+
E22RUG
eaknarin ฅนรักปืนบ้านหมี่
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:16:30 PM »

ปืนก็เหมือนกับการทำประกันชีวิตแหละครับ คือซื้อไว้เพื่อที่จะเป็นหลักประกัน เต่ไม่ต้องการที่จะใช้แต่เมื่อใดที่ต้องใช้มันก็จะเกิดความคุ้มค่าอย่างมากที่สุดที่เราเสียเงินซื้อไป

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:06:41 PM »

ยิ้มแล้วเดินเลี่ยงไปทางอื่นครับ... ยิ้มีเลศนัย
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:54:02 PM »

...................................นึกถึงหน้าลูกหน้าเมียไว้ครับ..........อดทนอีกนิดเหตุการณ์มันจะคลี่คลายเองครับท่าน.......... ไหว้
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:16:55 PM »

ตอนขอใบอนุญาตฯ ปืนระบุจุดประสงค์ไว้สองอย่าง
เพื่อการกีฬา อันนี้ก็ไปยิงกระดาษ เพลทเหล็ก กระป๋องกระแป๋งในสนามไป
เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน นี่ก็ตรงตัวครับ "ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน"

สรุปคือไม่ได้มีไว้ระบายอารมณ์กับคนครับ ยิ้มีเลศนัย

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:42:41 PM »

ถ้ามีคนมาหยาม หรือหาเรื่องยั่วยวน ในกรณีที่เราไม่สามารถเอาผิดกับเขาได้
บางครั้งผมจะคิดว่า เราต้องอดทน เพราะเขาคือลูกไก่ในกำมือผม ผมจะบีบเขาก็ตาย จะคลายเขาก็รอด เพราะผมคือผู้กำหนดชะตาชีวิตของพวกเขาเหล่านั้น
ปืนไม่ได้มีไว้ยิงหมา เเต่จะใช้ทั้งทีต้องให้ถึงที่สุดจริงๆ ไม่รุ้คิดถูกไหมครับ  Grin
ปืนเป็นที่ระบายอารมณ์ ของผมเวลาโกรธ ผมจะหยิบปืนขึ้นมา และนึกถึงคนที่เราโกรธอยู่ แล้ว......ลงมือขัดให้มันเงาที่สุด...555555 ในที่สุดหน้า(มึง) ก็เงาวับด้วยน้ำมือของ(กู) 55555

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:54:26 PM »

คิดแบบนั้นก็สบายใจดีครับ เยี่ยม   แต่ผมคิดมุมกลับ ยิ้มีเลศนัย  เราไม่ใช่เจ้าชีวิตใคร  ไม่มีสิทธิ์ตัดสินชีวิตใครดนใดในโลกนี้ครับ  ไม่มีสิทธิ์ชี้เป็น หรือ ชี้ตาย ไหว้

ผมเห็นด้วยเลยครับ เราไม่มีสิทธิ์จริงๆ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:31:12 PM »

ยิ้มแล้วเดินเลี่ยงไปทางอื่นครับ... ยิ้มีเลศนัย

เห็นด้วยเช่นกันครับ  เยี่ยม เยี่ยม
coolman
Jr. Member
**

คะแนน 8

กำแพงที่มองไม่เห็น

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:23:10 PM »

อย่าผสมเหล้าเข้ากับดินปืน  งอน

" คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของคนที่แกล้งโง่."
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:06:09 PM »

นิ่งครับนิ่ง ไม่อยากมีเรื่องกับใคร 

3'SF TRAINING COMPANY.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์