เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:32:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูสาวน้อย.22  (อ่าน 1846 ครั้ง)
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 04:26:25 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=vWXTGqNVzgc&feature=related

ขอปรบมือดังๆให้กับน้องเลยครับ น้องเขาเก่งมากๆเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 04:41:58 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:54:58 PM »

ผมรอวันที่ไทยจะแก้กฎหมาย    เปลี่ยนใบอนุญาต "มีและใช้" เป็นใบอนุญาต "ครอบครอง" อาวุธปืนครับ

เพราะน้องคนนี้หัดยิงปืนตั้งแต่ 9 ขวบ  ถ้าดูตามตัวกฎหมายก็ต้องผิด   กีฬาเยาวชนอายุไม่เกิน 18 ผิดกฎหมายทุกคน
เมื่อครั้งไทยเป็นเจ้าภาพซีเกมส์ที่เชียงใหม่  ปืนสั้นปืนยาวอัดลมหญิง เหรียญทองเป็นของไทย สองคนรวมอายุกันยังไม่เต็มสามสิบ

ในเมื่อมีตัวอย่างให้เห็นอยู่อย่างนี้  ทำไมยังปล่อยให้นักกีฬามีพรสวรรค์เหล่านี้ทำผิดกฎหมายอยู่อีก
เมื่อไรจะแก้กฎหมายเสียที   หรือเก็บเอาไว้เพื่อยัดข้อหา "ปืนผิดมือ" สะดวกดี

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:23:05 PM »

ขับรถไม่ล้างยังโดนเลยครับอาจารย์ นับอะไรกับปืนผาหน้าไม้
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:28:23 PM »

เห็นด้วยกับท่านอาจารย์ผณิศวรเป็นอย่างยิ่งครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:52:49 PM »

ผมรอวันที่ไทยจะแก้กฎหมาย    เปลี่ยนใบอนุญาต "มีและใช้" เป็นใบอนุญาต "ครอบครอง" อาวุธปืนครับ

เพราะน้องคนนี้หัดยิงปืนตั้งแต่ 9 ขวบ  ถ้าดูตามตัวกฎหมายก็ต้องผิด   กีฬาเยาวชนอายุไม่เกิน 18 ผิดกฎหมายทุกคน
เมื่อครั้งไทยเป็นเจ้าภาพซีเกมส์ที่เชียงใหม่  ปืนสั้นปืนยาวอัดลมหญิง เหรียญทองเป็นของไทย สองคนรวมอายุกันยังไม่เต็มสามสิบ

ในเมื่อมีตัวอย่างให้เห็นอยู่อย่างนี้  ทำไมยังปล่อยให้นักกีฬามีพรสวรรค์เหล่านี้ทำผิดกฎหมายอยู่อีก
เมื่อไรจะแก้กฎหมายเสียที   หรือเก็บเอาไว้เพื่อยัดข้อหา "ปืนผิดมือ" สะดวกดี

เห็นด้วยกับท่าน อ.ผณิศวร ครับ  ไหว้

ปล. ถูกใจประโยคสุดท้ายครับ 
เยี่ยม คิก คิก

sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:21:43 PM »

ยอมรับน้องเขาเก่งจริงๆ
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:13:25 PM »

ดูแล้วเป็นปลื้มมากครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
หน้า: [1]
  พิมพ์