เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:33:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำลูกกรดให้หน่อยครับ พร้อมราคาหน้าร้าน  (อ่าน 8158 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:47:16 AM »

เมื่อวานผมก็โดนครับ  พวกพ่อค้าปากไม่ดีเนี่ย  บอกปืนเข้าแล้วให้มาเอาสัปดาห์นี้เลย  เรารอตั้งนานไม่เข้า  พอเข้าก็จะให้เข้าไปเอาเลย  เราบอกอาทิตย์หน้าจะโทรบอกว่าเข้าไปเอาได้เมื่อไหร่(จริงๆแล้วรู้วันแต่ไม่ชอบนิสัยเร่ง  จุกจิก) แล้วไม่รู้กำหนดเลยหรอพี่  บอกว่าอาทิตย์หน้าจะบอก  พี่เข้าใจใช่ไหมว่าร้านจะตัดโควต้าปืน(พูดแบบเร่งๆ หงุดหงิด ไม่ได้ดั่งใจ)  ให้พี่โอนเงินมาก่อน 10,000 บาทจะล็อคปืนให้
ปืนตู ตูยังไม่ได้ดูเลยจะล็อคกระบอกไหนให้หว่า  ก็เลยบอกว่าเดี๋ยวจะโทรบอกอาทิตย์หน้า(กันร้านปืนมั่วไม่เก็บไว้ให้เลือก) ก็เลยบอกไปอย่างนั้น  เค้าบอกเอ๊าลองดู  ตัดสายไปเลย

เรารอมาตั้งนานยังรอได้   เค้ารอแค่จากวันนี้ ถึงกลางสัปดาห์หน้ารอไม่ได้   ถ้าเราล็อคปืนไว้ เลือกปืนไว้แล้วไม่เข้าไปเอาซักทีจะไม่ว่าเลย  มันเป็นความผิดของผู้ซื้อช้าเกินเหตุ  นี่ปืนก็ไม่ได้เลือกไว้  เร่งยิกๆ ยี๊
balahala
Newbie
*

คะแนน 0

ปืนทำให้ทุกคนเท่ากัน

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:41:59 AM »

ร้านขายปืนส่วนใหญ่เป็นอย่างนี้นี่เอง ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับการสนทนาทางโทรศัพท์ แต่พอเดินถือ ป.3 เข้าไปเลี้ยงดูปูเสื่ออย่างดี แทบจะกราบเราก็ว่าได้ ชิชะ Angry Undecided Tongue

"เส้นทางลูกผู้ชาย จากบางควายถึงค่ายนเรศวร"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:23:02 PM »

........................
ร้านขายปืนส่วนใหญ่เป็นอย่างนี้นี่เอง ไม่ค่อยให้ความสำคัญกับการสนทนาทางโทรศัพท์ แต่พอเดินถือ ป.3 เข้าไปเลี้ยงดูปูเสื่ออย่างดี แทบจะกราบเราก็ว่าได้ ชิชะ Angry Undecided Tongue
...........................ร้านปืนชาตรีครับให้ข้อมูลในการสอบถามทางโทรศัพท์ดีมากครับท่าน........................ ไหว้
balahala
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 01:40:31 PM »

ไหว้ขอคุณที่แนะนำครับ เรียนตามตรงว่าผมชักแหยงๆเวลาโทรหาร้านปืนแต่ละร้าน แต่บางร้านก็คุยดีครับ ไม่ได้เหมารวมนะครับ Smiley

"เส้นทางลูกผู้ชาย จากบางควายถึงค่ายนเรศวร"
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:36:14 PM »

เมื่อครู่นี้เองผมโทรไปบอกด้วยว่าเคยเป็นลูกค้าที่เคยซื้อก่อนหน้านี้เขายังคุยเหมือนรำคาญเราเลยครับ

ถามในนี้แล้วกัน ข้อมูลล่าสุด 452 แต่ละแบบเท่าใหร่แล้วครับ เมื่อครู่ที่ผมถาม ตัวธรรมดา 6 เกลียว 32k, ด้วยน้ำเสียงนั้นก็เลยไม่กล้าถามต่อตัวอื่นๆ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:50:26 PM »

เจอบ่อยครับ คุยทางโทรศัพท์ เขาคงคิดว่าเสียเวลาทำมาหากินมั้งครับ ยี๊ เลยตอบแบบไม่อยากตอบ ตอบไปงั้นๆ ถามคำตอบคำ ผมโดนประจำ มีไม่กี่ร้านที่พูดจาดี เยี่ยม

เคยคิดเหมือนกันนะครับ ว่าถ้าเราซื้อร้านที่ขายแพง แต่บริการดีพูดจาดี กว่าร้านที่ขายถูก เพิ่มเงินนิดหน่อย อย่างมากก็หลักพัน แต่เวลาไปซื้อแล้วเขาดูใส่ใจเราดี ให้คำปรึกษาดี ผมว่าเงินส่วนเกินตรงนี้ คิดซะว่าเป็นค่าบริการที่เขามีให้เราครับ Grin Grin

ปล. แต่ไม่ใช่แพงแบบโอเว่อร์ การบริการแทบจะอุ้มเข้าร้าน อย่างนี้ไม่เอา บู่

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
balahala
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:56:17 PM »

Grin พอจะบอกชื่อร้านได้มั๊ยครับ  452 std ราคา32K 

patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 05:12:06 PM »

ร้านปืน ปิยะก็พูดจาดีครับพี่ผู้หญิงรับโทรศัพท์น้ำเสียงดีเลย เยี่ยม ผมจองลูกซอง Hatsan Auto ให้เพื่อน หนึ่งกระบอกครับเลยครับ น้ำลายหก
oshea
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:07:40 PM »

เดือนก่อนถามที่ร้านปืน... บอก 452 std 27000     superM 28000  ตอนนี้จะเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:35:26 PM »

Grin พอจะบอกชื่อร้านได้มั๊ยครับ  452 std ราคา32K 
ที่บอกราคามา 32k แต่บอกว่าของหมดด้วยนะครับ
vingun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:44:18 PM »

ผมสอบถามหลาย ๆ ร้านส่วนใหญ่บอกราคามาแต่ของไม่มีครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 09:58:16 AM »

................................
ผมสอบถามหลาย ๆ ร้านส่วนใหญ่บอกราคามาแต่ของไม่มีครับ
............ราคาถูกแต่ไม่มีของครับ..ส่วนมากก็แบบนี้แหละครับท่าน.......................... ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์