เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามปัญหา S&W M52  (อ่าน 738 ครั้ง)
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 01:40:31 PM »

เรียนถามหน่อยนะครับ พอดีพึ่งได้มาเป็น M52-2   ลองยิงไปบ้าง พบปัญหา พอจะจำแนกตามนี้นะครับ

1. กระสุนที่ใช้ .38 LWC ของ แมคเท็ค บราซิล (ซื้อที่ ศรภ.) ตอนยิงปลอกไม่สลัดบางนัด ถึงใส่กระสุนในแมกกาซีนไม่มีติดขัด  เกิดจากอะไรครับ
         (ลูก WIN กับ ไทยอาร์ม ใช้ได้  ลูกบุลเล็ท โหลดไม่คล่อง เพื่อนช่วยอัดหัวลงไปในปลอกหน่อยนึง ใส่แมกกาซีนคล่อง  อ๋อย ไม่มีขัด แต่คิดว่าไม่ปลอดภัย ลองแค่กล่องเดียว)

2. ถอดล้างอย่างไรครับ ผมยัง งงๆ อยู่

3. บูชปากลำกล้อง ขันเท่าไรจึงจะพอดี ถ้าถอดล้างต้องขันออกก่อนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
 ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์