เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักของพ่อที่มีต่อลูก  (อ่าน 2141 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:34:00 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=CRzB4eDI_qQ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:55:59 PM »

ชอบครับ + ให้นะครับ ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:07:13 PM »

ดูแล้วน้ำตาจะไหล     Cry

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:44:07 PM »

ดูแล้วน้ำตาจะไหล     Cry

ผมไหลไปแหมะนึงแล้วครับลุงปู

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:38:16 PM »

+๑  ซึ่งครับ   >>๑๑๓๕<<   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:48:39 PM »

+ 1 ให้ครับ ซึ้งจริงๆๆ  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:11:38 PM »

ยากนัก กว่าเขาจะรู้ค่า..แต่ก็ต้องทำ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:17:23 PM »

ชอบครับ +1 จากคนที่กำลังทำหน้าที่พ่อคนหนึ่ง
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:10:13 AM »

ผมดูโฆษณา/คลิปต่างๆแล้วแปลกใจนะครับ  ว่าเด็กๆสมัยนี้ต้องชวนเชื่อให้รักพ่อแม่กันแล้ว
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:56:07 AM »

+1ครับ ถึงยังไงพ่อแม่ก็ไม่เคยเลิกห่วงและรักลูกครับ

Uploaded with ImageShack.us
Ordnance..รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:57:59 AM »

น้ำตาซึมเลย..ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆ มาแบ่งปันให้ดูครับ  เยี่ยม
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:03:23 AM »

ครั้งหนึ่งผมเคยทำให้ พ่อ-แม่ ต้องเสียใจ เพราะเพื่อนตอนเป็นวันรุ่นรักเพื่อนมากจนใช้คำพูดว่าตายแทนกันได้ แต่มันก็เป็นแค่คำพูดพอเจอเรื่องจริงมันวิ่งก่อนใคร ผมไม่สนใจคำพูดที่คอยสั่งสอนตักเตือนเรา ว่าเพื่อนตายมันไม่มีจริงในสังคมปัจจุบัน แต่ผมก็หาได้เชื่อไม่ จนต้องมีเหตุไปนอนในคุก ๑ คืน (เหตุทำร้ายร่างกาย) ไอ้เพื่อนตัวดีไม่โผล่หน้ามาสักตัว มีแต่พ่อ-แม่ ที่มานั่งเฝ้าอยู่หน้าห้องขัง ตั้งแต่ ๕ ทุ่ม จนถึงเช้า สิบเวรใจดีให้เฝ้า ตอนนั้นอายุ ๑๗ ปี (ทุกวันนี้ผมก็ทำงานร่วมกับแก) พอร้อยเวรมาก็พูดคุยตกลงกับคู่กรณี ตกลงกันได้ก็ออกจากห้องขัง ปรับปรุงตัวใหม่ตั้งใจเรียนไม่เหลวไหลเมือนเมื่อวันวาน จนทุกวันนี้ผมคิดว่าจากเหตุเมื่อวันนั้นจึงทำให้ผมมีวันนี้ ได้มาปฏิบัติหน้าที่ที่ผมถือว่ามีเกียรติและศักดิ์ศรี มีค่าพอเหมาะกับคำว่ามนุษย์ไม่เบียดเบียนผู้คนที่เป็นมนุษย์เช่นกันกกับเรา ไม่คตไม่โกง ไม่ดูถูกศักดิ์ศรีในอาชีพที่ทำ ครับ ทำไมวันนี้ผมมาแนวลิเกจัง ครับมีความสุขในวันแห่งความรักครับ (ปกติผมไปยีหล่ะในวันของฝรั่งเท่าไหร่แต่สังคมมันเปลี่ยนไป เอาก็เอาว่ะ รักกันรักกันนะครับ)

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:11:22 AM »

ทำไมวันนี้ผมมาแนวลิเกจัง ครับมีความสุขในวันแห่งความรักครับ (ปกติผมไปยีหล่ะในวันของฝรั่งเท่าไหร่แต่สังคมมันเปลี่ยนไป เอาก็เอาว่ะ รักกันรักกันนะครับ)

สุขสันต์วันแห่งความรักครับ Grin Grin Grin +1 X 100

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:46:22 AM »

ผมดูโฆษณา/คลิปต่างๆแล้วแปลกใจนะครับ  ว่าเด็กๆสมัยนี้ต้องชวนเชื่อให้รักพ่อแม่กันแล้ว

สังคม ทำให้ห่างเหินครับ
พ่อแม่ ทำงาน ลูกอยู่กับพี่เลี้ยง อยู่คนเดียว
แวดล้อม ด้วยเพื่อนฝูง
เชื่อเพื่อน มากกว่า
valentine's day  อยู่กับใครมากกว่า
ช่องว่าง ตรงนี้ นี่แหละ อันตราย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 03:19:20 PM »

เยี่ยม ซึ้งครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์