เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:24:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นเกี่ยวกับเหตุ ยิงกันกรณีไม่ยอมจ่ายค่าวินมอเตอร์ไซด์  (อ่าน 3897 ครั้ง)
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:55:00 AM »

เด็กสมัยนี้ ไม่กลัวปืนครับ พี่สมชาย ไหว้

เห็นกับตา เจ้าหนี้ไปทวงหนี ลูกหนี้โดดเข้าชก
เจ้าหนี ถอย ชักปืนออกมาลูกหนี้ยังเดินเข้าใส่ เลย โดนตบด้วยด้ามปืนไปที
(เจ้าหนีมี สติ ไม่ยิง แต่คงฝ่อ เพราะเด็กมันไม่กลัวปืนแถมมีแค่ 5 นัด)

ผล หนี้ทำท่าจะสูญ สูญ เพราะคนแถวนั้นคิดว่าไม่กล้า
แต่คิดผิดเพราะเพราะเจ้าหนี้ เปลียนไป บังคับคดีแทน

หลังจากที่เห็นวันนั้น ท่องขึ้นใจ ไม่โชว์ไม่ชัก แต่ถ้า ชักต้อง ยิงงงง
ไม่ให้ยืมเงิน ด้วย จะไม่ ไม่มีเหตุ Grin
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:17:20 AM »

ไม่กลัวปืนไม่พอ  มันไม่รู้จัก สัมมาคารวะด้วยซิครับ ยี๊  ยุควัตถุนิยมก็งี้แหละครับ( ผมว่ามันกำลังก้าวผ่านยุควัตถุนิยมแล้วไปสู่ยุคมืด  เหมือนคาวบอย ปกป้องตัวเอง  หากต้องการคนปกป้องก็ต้องจ่าย)  ยุคข้าวยากหมากแพงเงินหายาก  ใช้หมดแป๊บเดียว  ตอนนี้กลายเป็นว่าใครมีวัตถุที่นิยมจะกลายเป็นที่เกลียดชัง แถมอันตรายต่อตนเองด้วยครับ 

ประชาชนหันหลังให้กฎหมายเพราะอะไร  แทนที่จะแจ้งความ(หรือว่าแจ้งไม่ได้ผล)กลับพาพวกเตรียมฉะกัน    เหมือนในหนังตะวันตกเลย  พกอาวุธไปหากการเจรจาไม่ได้ดังใจก็ตายกันไปข้างหนึ่ง  ซึ่งจริงๆแล้วเห็นใจคนถูกรีดไถ ทำมาหากินลำบากกว่าจะได้ ร้อยสองร้อย  กลับต้องมาถูกบังคับเก็บรายล่ะ 200 ต่อวัน คิดดูซิใครจะทนไหว   ทำไมไม่แจ้งตำรวจก็ไม่รู้ ยิ้มีเลศนัย

หรือกฎหมายคุ้มครองเค้าไม่ได้แล้วจึงหันหลังให้กฎหมาย  ไปกันใหญ่แล้วหรือนี่ สังคมเรา เศร้า
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:27:53 AM »

ไม่กลัวปืนไม่พอ  มันไม่รู้จัก สัมมาคารวะด้วยซิครับ ยี๊  ยุควัตถุนิยมก็งี้แหละครับ( ผมว่ามันกำลังก้าวผ่านยุควัตถุนิยมแล้วไปสู่ยุคมืด  เหมือนคาวบอย ปกป้องตัวเอง  หากต้องการคนปกป้องก็ต้องจ่าย)  ยุคข้าวยากหมากแพงเงินหายาก  ใช้หมดแป๊บเดียว  ตอนนี้กลายเป็นว่าใครมีวัตถุที่นิยมจะกลายเป็นที่เกลียดชัง แถมอันตรายต่อตนเองด้วยครับ 

ประชาชนหันหลังให้กฎหมายเพราะอะไร  แทนที่จะแจ้งความ(หรือว่าแจ้งไม่ได้ผล)กลับพาพวกเตรียมฉะกัน    เหมือนในหนังตะวันตกเลย  พกอาวุธไปหากการเจรจาไม่ได้ดังใจก็ตายกันไปข้างหนึ่ง  ซึ่งจริงๆแล้วเห็นใจคนถูกรีดไถ ทำมาหากินลำบากกว่าจะได้ ร้อยสองร้อย  กลับต้องมาถูกบังคับเก็บรายล่ะ 200 ต่อวัน คิดดูซิใครจะทนไหว   ทำไมไม่แจ้งตำรวจก็ไม่รู้ ยิ้มีเลศนัย

หรือกฎหมายคุ้มครองเค้าไม่ได้แล้วจึงหันหลังให้กฎหมาย  ไปกันใหญ่แล้วหรือนี่ สังคมเรา เศร้า

ค่าวิน 200ต่อเดือน

เเจ้งตำรวจไป คงไม่ใส่ใจ คนเก็บค่าวิน เก็บได้ต้องไปจ่ายตำนวดอยู่เเล้ว

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:42:13 AM »

เด็กสมัยนี้ ไม่กลัวปืนครับ พี่สมชาย ไหว้

เห็นกับตา เจ้าหนี้ไปทวงหนี ลูกหนี้โดดเข้าชก
เจ้าหนี ถอย ชักปืนออกมาลูกหนี้ยังเดินเข้าใส่ เลย โดนตบด้วยด้ามปืนไปที
(เจ้าหนีมี สติ ไม่ยิง แต่คงฝ่อ เพราะเด็กมันไม่กลัวปืนแถมมีแค่ 5 นัด)

ผล หนี้ทำท่าจะสูญ สูญ เพราะคนแถวนั้นคิดว่าไม่กล้า
แต่คิดผิดเพราะเพราะเจ้าหนี้ เปลียนไป บังคับคดีแทน

หลังจากที่เห็นวันนั้น ท่องขึ้นใจ ไม่โชว์ไม่ชัก แต่ถ้า ชักต้อง ยิงงงง
ไม่ให้ยืมเงิน ด้วย จะไม่ ไม่มีเหตุ Grin

นายสมชายก็เคยเห็นกับตาเหมือนกันครับ... ที่หน้าเมเจอร์รัชโยธินฯ นายสมชายขับตามหลังลุงแก่ๆคนนึงโดนแท็กซี่ปาดหน้าเข้าจะรับคนที่หน้าโรงหนัง, ลุงคนนั้นบีบแตรด่า แท็กซี่จอดสนิทขวางแล้วเปิดประตูเดินเข้ามา ตาลุงเอา 1911 สีขาวชูขึ้นข้างหน้าต่าง(ไวมาก) แท็กซี่ตะโกนว่าปืนปลอมเหรอมึงตายแน่(ตอนนั้นนายสมชายเสียวแว๊บ เพราะเห็นท่าเขย่าปืนก็รู้ครับว่าปืนมันมีน้ำหนัก+ช่องคายปลอก 1911 ปืนจริงมันจะด้านๆ ขมุกขมัวคุ้นตา)...

ตาลุงเลยยิงขึ้นฟ้าห่างจากคนขับแท็กซี่ไม่เกิน 1 เมตรครับ แม็กซี่มันไม่กลัวเลย ยังยืนนิ่งมองอยู่สักพัก ตาลุงต้องตะโกนไล่ให้ไป แล้วแท็กซี่ก็ขยับไปจอดรถริมถนนยังไม่ไปไหน... ตาลุงเสียอีก ต้องยูเทิร์นหนีตัดสามสี่เลนรถติดๆนั่นแหละ ไปทางหน้าศาลอาญา ไม่เห็นแท็กซี่ไล่ตาม...

นายสมชายเห็นเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบ เพราะรถติดอยู่ด้านหลัง... ครั้งแรกคิดว่าแท็กซี่ตายแน่ คนโง่ไม่กลัวปืน...
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:02:33 PM »

คงไม่ใช่ไม่กลัวครับ  ขามันคงก้าวไม่ออก คิก คิก   หรือตกใจก็ไม่รู้ว่าเฮ้ยเกือบไปแล้ว ยิ้มีเลศนัย
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:27:24 PM »

ยิ่งปืนโพลิเมอร์แล้วส่วนมากคนคิดว่าเป็นปืนอัดลมครับ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 03:45:21 PM »

นายสมชายก็เคยเห็นกับตาเหมือนกันครับ... ที่หน้าเมเจอร์รัชโยธินฯ นายสมชายขับตามหลังลุงแก่ๆคนนึงโดนแท็กซี่ปาดหน้าเข้าจะรับคนที่หน้าโรงหนัง, ลุงคนนั้นบีบแตรด่า แท็กซี่จอดสนิทขวางแล้วเปิดประตูเดินเข้ามา ตาลุงเอา 1911 สีขาวชูขึ้นข้างหน้าต่าง(ไวมาก) แท็กซี่ตะโกนว่าปืนปลอมเหรอมึงตายแน่(ตอนนั้นนายสมชายเสียวแว๊บ เพราะเห็นท่าเขย่าปืนก็รู้ครับว่าปืนมันมีน้ำหนัก+ช่องคายปลอก 1911 ปืนจริงมันจะด้านๆ ขมุกขมัวคุ้นตา)...

ตาลุงเลยยิงขึ้นฟ้าห่างจากคนขับแท็กซี่ไม่เกิน 1 เมตรครับ แม็กซี่มันไม่กลัวเลย ยังยืนนิ่งมองอยู่สักพัก ตาลุงต้องตะโกนไล่ให้ไป แล้วแท็กซี่ก็ขยับไปจอดรถริมถนนยังไม่ไปไหน... ตาลุงเสียอีก ต้องยูเทิร์นหนีตัดสามสี่เลนรถติดๆนั่นแหละ ไปทางหน้าศาลอาญา ไม่เห็นแท็กซี่ไล่ตาม...

นายสมชายเห็นเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบ เพราะรถติดอยู่ด้านหลัง... ครั้งแรกคิดว่าแท็กซี่ตายแน่ คนโง่ไม่กลัวปืน...

เหตุการณ์อย่างนี้ตัดสินใจลำบากมากเลยครับ เหมือนบีบให้เราต้องทำในสิ่งที่เราไม่ได้อยากจะกระทำ ถ้าแท๊กซี่ไม่เลิกรา ลุงแกก้ต้องยิง เรื่องนี้หนีไม่ออกครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:33:20 PM »

นายสมชายก็เคยเห็นกับตาเหมือนกันครับ... ที่หน้าเมเจอร์รัชโยธินฯ นายสมชายขับตามหลังลุงแก่ๆคนนึงโดนแท็กซี่ปาดหน้าเข้าจะรับคนที่หน้าโรงหนัง,
ลุงคนนั้นบีบแตรด่า แท็กซี่จอดสนิทขวางแล้วเปิดประตูเดินเข้ามา ตาลุงเอา 1911 สีขาวชูขึ้นข้างหน้าต่าง(ไวมาก)
แท็กซี่ตะโกนว่าปืนปลอมเหรอมึงตายแน่
(ตอนนั้นนายสมชายเสียวแว๊บ เพราะเห็นท่าเขย่าปืนก็รู้ครับว่าปืนมันมีน้ำหนัก+ช่องคายปลอก 1911 ปืนจริงมันจะด้านๆ ขมุกขมัวคุ้นตา)...

ตาลุงเลยยิงขึ้นฟ้าห่างจากคนขับแท็กซี่ไม่เกิน 1 เมตรครับ แม็กซี่มันไม่กลัวเลย

ยังยืนนิ่งมองอยู่สักพัก ตาลุงต้องตะโกนไล่ให้ไป แล้วแท็กซี่ก็ขยับไปจอดรถริมถนนยังไม่ไปไหน...
ตาลุงเสียอีก ต้องยูเทิร์นหนีตัดสามสี่เลนรถติดๆนั่นแหละ ไปทางหน้าศาลอาญา ไม่เห็นแท็กซี่ไล่ตาม...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  พี่นายสมชาย (ฮา)  ขร๊า

ตอนแท็กซี่  ยังไม่ได้เห็นปืน  มันก็ไม่กลัวหรอก  มันคิดว่า "คนแก่"  คนนึง อ่ะ ฮา
แต่ลุง "คนแก่"  แกอยู่มานานหลายปี อ่ะ  "เขี้ยวงอก"  ฮา

5555 ควัก 1911 ขึ้นมา  "ลั่นตูม"  ฮา
ไอ้แท็กซี่หนุ่ม  มัน "ช๊อก"  หงายท้องตึง  อ่ะ ฮา
ไม่ใช่ ใจดีสู้เสือ  หรอก   "ตีน" มันแข็ง ขยับไม่ออก อ่ะ ฮา

ถ้าเดินเข้ามาอีก  ยายเชื่อ   "ลุงแก่"  แกใส่ เอาแน่ อ่ะ ฮา
ใจแกใช้ได้เลย   "เหนี่ยวก่อน"  ถามทีหลัง  ฮา

"เหนี่ยว"  เสร็จ  แล้วจะรอ  "ปอเต็กตึ้ง"  เหรอคร๊า  ฮา

ยายเคยเห็น  แถวห้าแยก ณ.ระนอง  คลองเตย อ่ะ ฮา
บิ๊กไบค์  ขาใหญ่ ร่อนซ้าย ร่อนขวา  ปาดหน้า เก๋ง อ่ะ
พอเก๋งตามมาติดไฟแดง  เจอ บิ๊คไบค์ จอด อ่ะ

55555 เก๋งใส่เกียร์ 1 ปล่อยรถไหล เข้าชน ทั้งคนขับและ มอไซค์ ล้ม ฮา
มอไซค์ซ่า   "ป๊อด"  อ่ะ ฮา 

ค่อยๆยกรถ ตั้ง  แบบลำบากเพราะ "หนัก"  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:50:56 PM »

ตอนที่ลุงขับหนีไป เดาว่า แกคงคิดว่าแทคซี่มันจอดรถไปหยิบลูกซองกระมัง

แถวบ้านผมก็มีเด็กไม่กลัวปืน แถมปืนตำรวจด้วย  พอดีข้าราชการแถวบ้านไปกินเลี้ยงกันประมาณ5-6คน ทุกคนพกปืนติดตัวไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าใครมีกระสุนสำรองเท่าไหร่ 1ในนั้นคือพ่อผมเอง

ก็กินกันตามปกติ ซักพักมีกลุ่มวัยรุ่นประมาณ20คน มาเอะอะโวยวาย นายดาบตร.ในคณะจึงออกไปปราม แต่เด็กมันไม่กลัวมันก็เดินๆเข้ามา ดาบแกชักปืนขู่
เด็กมันก็พูดสวน"ปืนมีกี่นัด ระยะแค่นี้ยิงได้ไม่เกิน2นัดมีด..ก..เสียบคอ.มึ...แล้ว" ดาบแกเหงื่อแตกเลย และเด็กมันก็เริ่มล้อมดาบไว้ละ ในมือก็พวกมีด ดาบสปาตาร์ไม้สุดแต่จะหาได้

เห็นท่าไม่ดี 1ในคณะก็ชัดขึ้นฟ้าไปหลายนัด ได้ผลแตกกระเจิง ถ้าวันนั้นเด็กกลุ่มนั้นเลือกจะสู้แทนหนี คงดูไม่จืดเลย พ่อบอกว่าคณะที่ไปด้วยทุกคนเตรียมพร้อม แก่ตายในคุกกันแล้ว
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:43:29 AM »

พ่อบอกว่าคณะที่ไปด้วยทุกคนเตรียมพร้อม แก่ตายในคุกกันแล้ว

แสดงว่า กะ เก็บหมดทุกตัว  คิก คิก

ไอ้เด็กเลวพวกนี้ ไม่เคยคนจริง หรือ พวกที่เตรียมพร้อม สูงสูง/ปืนความจุสูงสูง

แบบ พก 11 มีแค่ 8 นัด แต่แม็กสำรอง 7 อัน
หรือ พก กล็อก 17 แค่นั้นก็ 17 นัดแล้ว + 2 แม็กสำรอง  รวมเป็น 54 นัด
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:53:26 AM »

เมื่อเช้า ดูข่าว ที่ อ.สะเดา  มีเด็กอายุ10-14ปี จำนวน10-40คนใช้มีดและไม้ รุมกระทืบ ผู้ใหญ่  เห็นบอกว่าชอบรวมตัวกันทำตัวเป็นอันธพาล เกเร ทำร้ายคนที่ผ่านไปมาแถวนั้นประจำ

ฟังแล้ว หน่ายจริงๆ กับเด็กรุ่นใหม่  สมัยผมอายุ 10 -14 ยังเล่น ลูกหินกันอยู่เลย    และสถิติการมีเพศสัมพันธ์ ก็อายุน้อยลงเรื่อยๆ  มันเกิดอะไรขึ้นกับสังคม สมัยนี้
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:57:22 AM »

กิน ไก่ทอดมากไปมั้งครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:55:37 AM »

เด็กพวกนี้คงไม่เคยได้ยินคำว่า  เก่งกว่า(ขอโทษนะครับ)มึงเค้าตายไปหมดแล้ว ไหว้
josmith
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:44:37 PM »

ข่าวล่าสุดเมื่อ4-5วันก่อนตำรวจจับคนร้ายได้ คนร้ายถูกฟันที่หลัง แต่ถูกยิงไม่ถูก เห็นบอกว่าลูกปืนเฉี่ยวคอครับ   ปืน เรื่องความแม่นยำนี่สำคัญถึงชืวิตนะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์