เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:22:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากบางกอกโพสต์  (อ่าน 6103 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:49:52 PM »

เอาง่ายๆ แค่โทร แจ้งเหตุ 191 ถามว่า
โทร. บางครังสายไม่ว่าง หรือ ว่าง แต่ไม่มีคนรับ ถึงมีคนรับ กว่า เจ้าหน้าที่ ตร.จะมา ก็ใช้เวลาเป็น ชม.
แล้ว ประชาชนจะไปคาดหวังอะไรได้อีก แค่เริ่ม ก็ถอดใจแล้ว
มันน่าจะปรับปรุง ได้ตั้งนานแล้ว ควรมาถึงที่เกิดเหตุ ภายใน กี่นาที ??
หากมาไม่ได้ ต้องทำอย่างไร มีบทลงโทษอย่างไร ??
สุดท้าย อ้าง เจ้าหน้าที่มีกำลังจำกัด งานล้นมือ เฮ้ออ .....

ใครเคยโทร. 191 เขต อ.เมืองนนทบุรีแล้วมีคนรับสายบ้างครับ... นายสมชายเคยโทร.มาแล้วเป็นสิบครั้ง ครั้งแรกเคย Post ในนี้มาแล้ว ส่วน 9 ครั้งหลังนี่ทดลองด้วยความข้องใจครับ(หากมีตำรวจรับสายจริงก็มีเหตุอันสมควรแน่ๆ)...

ไม่เคยมีคนรับสายแล้วได้พูดครับ... เพราะยกหูแล้ววางทันทีเพื่อให้สายหลุดครับ...
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:20:57 PM »

เอาง่ายๆ แค่โทร แจ้งเหตุ 191 ถามว่า
โทร. บางครังสายไม่ว่าง หรือ ว่าง แต่ไม่มีคนรับ ถึงมีคนรับ กว่า เจ้าหน้าที่ ตร.จะมา ก็ใช้เวลาเป็น ชม.
แล้ว ประชาชนจะไปคาดหวังอะไรได้อีก แค่เริ่ม ก็ถอดใจแล้ว
มันน่าจะปรับปรุง ได้ตั้งนานแล้ว ควรมาถึงที่เกิดเหตุ ภายใน กี่นาที ??
หากมาไม่ได้ ต้องทำอย่างไร มีบทลงโทษอย่างไร ??
สุดท้าย อ้าง เจ้าหน้าที่มีกำลังจำกัด งานล้นมือ เฮ้ออ .....

เคยโทร 191 จะแจ้งเหตุประมาณเกือบสิบเหตุ ตั้งแต่ผมอยู่ประถม ตอนนี้ลูกจะมัธยมแล้ว
ไม่เคยโทรติดซักที
ฉุกเฉินจะเรียกใครช่วยดีครับ คุณตำรวจ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:30:12 PM »

เคยโทร 191 จะแจ้งเหตุประมาณเกือบสิบเหตุ ตั้งแต่ผมอยู่ประถม ตอนนี้ลูกจะมัธยมแล้ว
ไม่เคยโทรติดซักที
ฉุกเฉินจะเรียกใครช่วยดีครับ คุณตำรวจ

ผมอาจมีโชค ครับ.. Jeep ผมไฟลุกในห้องเครื่อง ตอน ๕ ทุ่ม บน มอเตอร์เวย์ ก่อนถึงแยก บานา-ตราด ๔ กม.
เมื่อผมดับไฟได้เรียบร้อย

โทร ๑๙๑ ครั้งแรกติดเลยครับ ขอให้ช่่วยประสานงานกับ จนท.ทางด่วน ๑๕ นาที มาช่วยดูความเรียบร้อิย
และลากรถผม ไปอีก ๒๐ กว่า กม.   ผมเคยโพสท์บอกมา ๒ - ๓ ครั้งแล้ว ต้องขอขอบคุณมากครับ.  ไหว้ 

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 03:10:22 PM »

191 หนึ่งในเบอร์โทรที่โทรติดยากมาก  แบร่
pop612
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 03:40:15 PM »

สองมาตราฐานจริงๆครับประเทศไทย
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:12:35 PM »

ระเบิด ๆ ... ซีโฟร์  หึ หึ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:08:45 PM »

ท่าน หูดำ บอกว่า สรุปไม่ควรให้ประชาชนผู้สุจริตชนมีการซื้อปืนเลย ให้เจ้าหน้าที่รัฐดูแลเอง...  แบร่
อย่ากถามท่านว่า
ตอนนี้อัตราส่วน ประชาชนต่อตำรวจเท่าไหร่ครับ??? 
มาตรวจบ้านผมได้ทุกๆชั่วโมง ทุกๆวันไม่มีวันหยุดได้หรือเปล่าว??
ทำให้โจรไม่สามารถหาปืน ได้แล้วหรือ???
ทำไม บ้านผู้ใหญ่นายโตทั้งหลาย ต้องมีตำรวจเฝ้าเป็นพิเศษด้วยหละ???
ไปเฝ้าที่บ้านผมด้วยได้ไม๊ โดยใชสวัสดิการณ์ของรัฐ?Huh

ผมขอสรุปว่า ท่านพูดดี...เพราะผมก็อยากให้เป็นเช่นนั้น แต่ท่านทำให้โจรไม่มีอาวุธได้หรือ??   แบร่ แบร่ แลบลิ้น

ชอบใจความเห็นนี้มาก  หน่วยงานภาครัฐดูแลสุจริตชนดีหรือยัง  หรือมีแต่ข่มขู่ ขูดรีด  กินสินบน
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:14:23 PM »

ท่านเคยเห็น หรือสัมผัสหน่วยงานของภาครัฐหน่วยงานหนึ่งใหม ผมเคย  ออกท้องที่ทำงานต้องให้ประชาชนใส่ซองขาวให้ด้วย  ใส่มากไปเร็ว เสร็จเร็วไม่อืดอาดล้าช้า  ใส่น้อยไปช้า ไม่ใส่ไม่ไป   กลับมาเขียนเบิกค่าเดินทางใช้สอย จากหน่วยงานต้นสังกัดด้วย      ไอ้พวกคดโกง กรรมนั้นเป็นของคุณ
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:20:43 PM »

ยังมีอีก  ไปสอบใบอนุญาต   ขับขี่   ช่วงเมษายน หลังสงกรานต์แถวเขตอิสาน   สอบถูกต้อง ทั้งข้อเขียน และปฎิบัติ  รับใบขับขี่ 4โมงเย็น   มีอีกพวกหนึ่งที่ไปพร้อมกัน  สอบปฎิบัติเครื่องดับ  แต่ให้ผ่าน รับใบขับขี่ตอนบ่ายสอง  ทั้งผมสอบก่อนผ่านก่อนแต่ได้รับทีหลัง  ผมเลยไปถามเจ้าตัวว่าทำอย่างไรเขาบอกว่า 500 บาทขาดตัว  วันนั้นวันเดียวทำแบบนี้ซัก 20ราย เท่าไร  10000 บาท  เป็บแบบหลายวันมากในช่วงนั้น  และขอร้องอย่าเถียงผมเลย เพราะโดนมากับตัวเอง      ประเทศสาระขัณธ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:54:48 PM »

เอาคนโง่มาเขียนข่าว   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:09:45 PM »

แล้วที่ปล้นร้านทอง ตามหน้า นสพ รายวัน ยังไม่เคยเห็นตำรวจมาช่วยทันซักราย  ท่านกล้ารับประกันมั้ยละครับว่าจะดูแลความเรียบร้่อยให้เขาได้ตามที่พูด  Huh
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:56:30 PM »

ยังมีอีก  ไปสอบใบอนุญาต   ขับขี่   ช่วงเมษายน หลังสงกรานต์แถวเขตอิสาน   สอบถูกต้อง ทั้งข้อเขียน และปฎิบัติ  รับใบขับขี่ 4โมงเย็น   มีอีกพวกหนึ่งที่ไปพร้อมกัน  สอบปฎิบัติเครื่องดับ  แต่ให้ผ่าน รับใบขับขี่ตอนบ่ายสอง  ทั้งผมสอบก่อนผ่านก่อนแต่ได้รับทีหลัง  ผมเลยไปถามเจ้าตัวว่าทำอย่างไรเขาบอกว่า 500 บาทขาดตัว  วันนั้นวันเดียวทำแบบนี้ซัก 20ราย เท่าไร  10000 บาท  เป็บแบบหลายวันมากในช่วงนั้น  และขอร้องอย่าเถียงผมเลย เพราะโดนมากับตัวเอง      ประเทศสาระขัณธ์

คุ้นๆนะครับ จังหวัดนี้อยู่ติดชายแดนปะ
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:03:24 PM »

มันก็พูดตามที่เขาให้ท่องมา.....สงสารก็แต่  ประเทศไทย  ที่มีคนแบบนี้ได้เป็นใหญ่เป็นโต ในหัวมีแต่น้ำ...
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:32:58 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=pjW3-Jq2L3I&feature=related

มิใช่เพียงหอกดาบขวานพร้าในมือวีรชนเหล่านี้หรือ   ที่ทำให้ไทยเป็นไทอยู่ทุกวันนี้

ไหว้

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ฮิทเลอร์
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:10:42 AM »

หวังพึ่งตำรวจ หรือใครที่ไหนก็คงไม่ทันการณ์ ตร.ก็คนธรรมดา ไม่ใช่ซุปเปอร์แมน มาช่วยเราไม่ทันหลอกครับ ตำรวจที่ใช้ปืนไม่เป็นมีเยอะแยะครับ ใกล้ๆตัวผม ลูกพี่-ลูกน้องกัน ซื้อ CZ 75D มาใช้ ปีใหม่กลับมาเที่ยวบ้าน เอาปืนออกมาโชว์ข่มเพือนที่ใช้ปืนหลวง แล้วยังภูมิใจว่าซื่อมาเกือบ 3 ปีแล้ว ยังไม่เคยยิงซักนัด ตกใจ(ยังมีหน้ามาภูมิใจ) ส่วนเพื่อนเค้า เอาปืน 38 หลวงมาให้ผมดู ปรากฏว่าลำกล้องบวมยังไม่รู้เรื่อง ผมส่องลำกล้องดูแล้วถามว่ายิงแล้วเคยล้ามบ้างมั๊ย บอกไม่เคย  โดนชก(ผมไม่ได้พูดอะไรต่อ)เวรกรรมประเทศชาติ เศร้า ตำรวจที่ประชาชนจะฝากช๊วิตไว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน มีเยอะมั๊ยครับ ตำรวจแบบนี้ ไม่แปลกที่ตายกันเป็นว่าเล่น (ถ้าแรงไป ขออภัยนะครับ พ่อผมก็เป็น อดีตตำรวจครับ)
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์