เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:36:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนรับเปลี่ยนยางรองพานท้ายปืนลูกกรด  (อ่าน 3186 ครั้ง)
Amnarj
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:33:49 AM »

ผมมีปืนลูกกรด Unique เก็บไว้นาน 30 กว่าปีแล้วจนยางรองพานท้ายกรอบและแตกหลุด ช่วยแนะนำร้านฝีมือดีที่รับเปลี่ยนยางรองพานท้ายด้วยครับ ราคาแพงไหมครับ  ไหว้
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:53:34 AM »

ผมเคยโทรไปถามยางรองพานท้ายลูกซองน่ะครับ แต่ต้องเอามากลึงยางใส่เองยี่ห้อแพชเมียร์

แต่ลูกกรดผมไม่ทราบว่าเค้ามีมั้ย ร้านปืนชาตรีครับ ลองสอบถามดู Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:59:30 AM »

ผมว่าน่าจะหายากมาก ถ้าไม่มีก็หาแผ่นอลูมิเนี่ยมหรือแผ่นพลาสติกหนาสัก 2-3 หุน  ตัด-ดัด ให้เข้ารูปปิดแทนเลยครับ

TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:33:52 PM »

ลองหาแผ่นโพลี่ยูรีเทนดูซิครับ  ผมไม่แน่ใจว่ามีแบบแผ่นหรือเปล่า เคยเห็นแบบเป็นแท่ง ถ้าเป็นยางมาตัดเองผมเกรงว่านานวันหน่อยสีดำมันจะเปื้อนเสื้อครับ ยางมันคนล่ะเกรดกันครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:45:27 PM »

ง่ายๆ ร้านไหนก็รับเปลี่ยนครับ หรือจะเปลี่ยนเองก็ได้ แต่ต้องหายางรองพานท้ายไปให้เขาด้วย
ยี่ห้อเก่าแก่ หายากครับ
ทำเหมือนผมเอาไหม เพื่อนอยากเปลี่ยนยางรองพานท้าย แต่ไม่อยากจ่ายเงินมาก ผมเลยแนะนำหา
ร้านซ่อมรองเท้า แบบที่เขามีแผ่นพื้นรองเท้าเป็นยางไว้สำหรับลูกค้าที่มาเปลี่ยนพื้น หรือเสริมพื้น
ซื้อไปตัดให้พอดีกับพานท้าย(ใช้คัตเตอร์) เตรียมผิววัสดุพานท้าย กระดาษทรายขัดเอาสิ่งสกปรกออก
แล้วทำผิวสากๆ ทากาวยาง ทิ้งไว้ให้กาวยางหมาดจัดๆ(เกือบแห้ง) แล้วเอาแผ่นพื้นรองเท้าที่ตัดมาแป
ะติด หาฆ้อนยางหรือด้ามไขควงที่เป็นยาง ตอกให้ทั่วๆและแน่นๆ

สามารถหาพื้นรองเท้าได้หลายความหนาครับ แล้วแต่ต้องการ จะเอาแผ่นบางๆครึ่งเซ็นต์ซ้อนทับกันสัก
2-3ชั้นยังไหวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:13:15 PM »

เฮ้อ ..................

ร้าน ม.ฮะกิมี ร้านกันแอนด์กาย  ร้านเบลดแอนด์กัน และหลายๆร้านมียางรองพานท้ายขายครับ รวมทั้งร้านแผงลอยข้างฟุตบาท บางจังหวะก็มี ...................มีทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่และ หนา บางด้วย (ขนาดที่ให้มาจะเป็นแบบโอเวอร์ไซด์).......................เดินๆดูแถวหลังวังครับ หาไม่ยาก จะให้ดีวัดพานท้ายใส่กระดาษมาเทียบดูก็จะดีมาก ...........

เมื่อได้ยางมาแล้ว ....................ไปซอยหลังโบสถ์พราห์ม ข้างวัดสุทัศน์ครับ ถามหาร้านช่างป๊อก02-222-9340 เอาไปให้แกทำ อาจจะต้องรอคิวหน่อย

แต่งานเนี๊ยบ .............สวย ไม่ออกมาแบบนักเลงลูกทุ่งก็แล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:53:43 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Amnarj
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:37:08 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ว่างๆจะลองไปเดินหาดูแถวหลังวังฯครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์