เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดกลางสุขุมวิท 71  (อ่าน 17459 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:28:40 PM »

ตามจับมันให้ได้ครับ มันจะมากเกินไปแล้ว
ขอให้ผู้บาดเจ็บปลอดภัยครับ

ต้องช่วยกันสอดส่องดูแลนะครับ...แต่อย่าเพิ่งเข้าไปหยิบของต้องสงสัยนะครับ

ด้วยความเคารพผมกลัวว่ามีมากกว่า 1 ระวังๆกันด้วยครับ
ตามข่าวคนที่นอนกองอยู่นั่นแหละมือระเบิด เป็นชาวอิหร่านครับ

ตีนระเบิดครับ... Tongue
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:35:34 PM »

อิหร่าน เข้าไปปาระเบิดในเมืองไทย?  อย่างนี้ต้องโทษ...ไอ้กัน  ขำก๊าก แบร่
ไม่ได้โทษไอ้กันหรอกครับ แต่ผมกลัวว่าเป้าหมายมันจะเป็นอะไรสักอย่างที่เป็นของไอ้กันหรือไม่ก็อิสราเอลตะหากครับแต่ว่ามือระเบิดดันมาพลาดก่อนต่างหาก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:37:50 PM »

ตามจับมันให้ได้ครับ มันจะมากเกินไปแล้ว
ขอให้ผู้บาดเจ็บปลอดภัยครับ

ต้องช่วยกันสอดส่องดูแลนะครับ...แต่อย่าเพิ่งเข้าไปหยิบของต้องสงสัยนะครับ

ด้วยความเคารพผมกลัวว่ามีมากกว่า 1 ระวังๆกันด้วยครับ
ตามข่าวคนที่นอนกองอยู่นั่นแหละมือระเบิด เป็นชาวอิหร่านครับ

ตีนระเบิดครับ... Tongue

ขาดเหมือนในหนังสงครามเลยครับ   Shocked

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:50:12 PM »

ก่อวินาศกรรม ระเบิดไม่อ่อนขนาดนี้หรอกครับ Grin

น่าจะออกโง่เองครับ มีปัญหาทางจิตหรือเปล่า ระเบิดประกอบเองง่ายๆเลยพลาดง่ายตามไปด้วยผมเคยจุดTNT 1/4 ปอน์ดในระยะเกินห้าสิบเมตรในที่กำบังหมวกปลิวเลยนะครับ  C4ครึ่งปอน์ดต้นไม้ขนาดน่องนี่ฉีกแล่งลงมาเกือบสองเมตร(วางบนง่ามไม้) ตกใจ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:53:17 PM »

พี่กวางเล่นระเบิด   ต่อไปผมไม่แซวแล้วครับ  ตกใจหน้าซีด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:02:03 AM »

พี่กวางเล่นระเบิด   ต่อไปผมไม่แซวแล้วครับ  ตกใจหน้าซีด
ตอนฝึกภาคสนาม นศท ปีห้าครับ ของเล่นเยอะ  จอหนังก็กดมาแล้วนะเออ คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:15:38 AM »

โม้.......อิ๊บอ๋าย ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:17:10 AM »

ก่อวินาศกรรม ระเบิดไม่อ่อนขนาดนี้หรอกครับ Grin

น่าจะออกโง่เองครับ มีปัญหาทางจิตหรือเปล่า ระเบิดประกอบเองง่ายๆเลยพลาดง่ายตามไปด้วยผมเคยจุดTNT 1/4 ปอน์ดในระยะเกินห้าสิบเมตรในที่กำบังหมวกปลิวเลยนะครับ  C4ครึ่งปอน์ดต้นไม้ขนาดน่องนี่ฉีกแล่งลงมาเกือบสองเมตร(วางบนง่ามไม้) ตกใจ
ถ้าเป้าหมายเป็นบุคคลและหมอนี่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มก่อการร้ายแต่เป็นคนที่โกรธแค้นแล้วลงมือทำเองมันก็น่าคิดว่าจะเป็นไปได้ครับเพราะสำหรับเป้าหมายที่เป็นบุคคลระเบิดแค่นี้พอเพียงครับ สมมุติว่าเหตุเกิดวันนี้มีนักท่องเที่ยวหรือนักธุรกิจชาวต่างชาติตายนี่แน่นอนว่ามันจะต้องออกมาเป็นข่าวในทำนองที่ว่าผู้ก่อการร้ายใช้ระเบิดพลีชีพสังหารนักท่องเที่ยวหรือนักธุรกิจชาว...ใช่ไหมครับ หลังจากนั้นรัฐบาลของประเทศนั้นก็จะออกมาเตือนคนของเค้าแล้วละครับ และแน่นอนคนของเค้าที่มาอยู่เมืองเราก็เริ่มกลัวแล้วใช่ไหมครับ จากนั้นก็จะเริ่มมีเสียงพูดไปในทำนองที่ว่า เป็นเพราะว่ามีข่าวว่าจะไปโจมตีอิหร่านแน่นอนเลยเป็นเหตุให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผมมองแบบนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:21:02 AM »

น่าจะออกโง่เองครับ มีปัญหาทางจิตหรือเปล่า ระเบิดประกอบเองง่ายๆเลยพลาดง่ายตามไปด้วยผมเคยจุดTNT 1/4 ปอน์ดในระยะเกินห้าสิบเมตรในที่กำบังหมวกปลิวเลยนะครับ  C4ครึ่งปอน์ดต้นไม้ขนาดน่องนี่ฉีกแล่งลงมาเกือบสองเมตร(วางบนง่ามไม้) ตกใจ
ถ้าเป้าหมายเป็นบุคคลและหมอนี่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มก่อการร้ายแต่เป็นคนที่โกรธแค้นแล้วลงมือทำเองมันก็น่าคิดว่าจะเป็นไปได้ครับเพราะสำหรับเป้าหมายที่เป็นบุคคลระเบิดแค่นี้พอเพียงครับ สมมุติว่าเหตุเกิดวันนี้มีนักท่องเที่ยวหรือนักธุรกิจชาวต่างชาติตายนี่แน่นอนว่ามันจะต้องออกมาเป็นข่าวในทำนองที่ว่าผู้ก่อการร้ายใช้ระเบิดพลีชีพสังหารนักท่องเที่ยวหรือนักธุรกิจชาว...ใช่ไหมครับ หลังจากนั้นรัฐบาลของประเทศนั้นก็จะออกมาเตือนคนของเค้าแล้วละครับ และแน่นอนคนของเค้าที่มาอยู่เมืองเราก็เริ่มกลัวแล้วใช่ไหมครับ จากนั้นก็จะเริ่มมีเสียงพูดไปในทำนองที่ว่า เป็นเพราะว่ามีข่าวว่าจะไปโจมตีอิหร่านแน่นอนเลยเป็นเหตุให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผมมองแบบนี้ครับ

ตัวคนร้ายเองยังไม่ตายเลยครับขนาดใกล้แบบนั้น ถ้าจะพลีชีพแล้ว จะเข้าใกล้เป้าหมายได้ขนาดไหนครับพี่ ลองว่าต้องพลีชีพแล้วเป้าหมายต่องมีความสำคัญครับแล้วถ้าเป้าหมายมีความสำคัญจะผ่านการ์ดได้ไหม เลยต้องติดระเบิดแรงสูงเท่าที่จะสามารถเอาไปได้แบบไม่มีพิรุท C4หกปอน์ดผมว่าสบายๆครับถ้าจะพลีชีพ อิอิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:21:49 AM »

โม้.......อิ๊บอ๋าย ยิ้มีเลศนัย

จักนอยแนน้า  ยิ้มีเลศนัย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:23:03 AM »

น่าจะออกโง่เองครับ มีปัญหาทางจิตหรือเปล่า
ระเบิดประกอบเองง่ายๆเลยพลาดง่ายตามไปด้วย

ผมเคยจุดTNT 1/4 ปอน์ดในระยะเกินห้าสิบเมตรในที่กำบังหมวกปลิวเลยนะครับ
 C4ครึ่งปอน์ดต้นไม้ขนาดน่องนี่ฉีกแล่งลงมาเกือบสองเมตร(วางบนง่ามไม้) ตกใจ

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่กวาง อ่ะ ฮา

ไอ้คนทำ มันคงไม่ได้ "Holiday" มาเที่ยวพัฒน์พงษ์ หรือ พัทยา อ่ะ ฮา
หรือว่า  มันเห็นตรงกับ Valentine  ฮา
มันหาซื้อ "กุหลาบ" เจ็ดสี ไม่ได้อ่ะ เลย โมโห ฮา

มันเลยทำ "ประทัด" มาจุด หวังเพียงให้มีเสียงดัง อ่ะ ฮา

ตามข่าว  ตอนนี้พิสูจน์แล้ว  บ้านแหล่งกบดาน เขาเจอ "Ready bome" อีกหลายอันอ่ะ
แผนแตกตอนเกิดระเบิดตูมแรก   สต๊าฟของพวกเขา เผ่น ก่อน
ทิ้งพรรคพวก คนที่บาดเจ็บเอาไว้  คนนี้ยังไม่ตาย  ก็หาทางหนีเหมือนกัน
เรียกรถในซอย ไม่มีใครรับ  ก็วิ่งออกมาถนนใหญ่ ซอย 71 อ่ะ

เตรียมหนี เหมือนไอ้คนที่หนีไปก่อน  แต่ไม่มีรถคันไหนรับ อ่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้  ถูกส่งมาให้  "ปฎิบัติการ" อ่ะ
มันไม่ได้มีแค่ สามหรือสี่คน หรอกคร๊า ฮา
ทำเสร็จก็หาทางบินออกไปนอกประเทศ  
เลวสุด ก็มุดกลับเข้าไปใน สถานทูต ของตัวเอง
เพราะมี  "เอกสิทธิ์"  ทางการฑูต อ่ะ ฮา
ใช้ พาสปอร์ต  เล่มสีแดง ด้วยอ่ะ ฮา

เรื่องของ สถาน "ฑูต" หลายประเทศ ที่เขาออกประกาศ เตือน "พลเมือง" ของเขาอ่ะ
เพราะเขา "ได้กลิ่น"  ถึงความผิดปกติ อ่ะ เลยออกคำเตือน บอกล่วงหน้า
และคำเตือนเหล่านั้น  ยังไม่ได้ถูก "เพิกถอน"  ยกเว้น จีน  เพราะไม่ได้เป็นคู่ขัดแย้ง กับใคร อ่ะ

แก้ไข  Bome  เป็น Bomb ลูกระเบิด ที่ถูกวาง หรือทำให้ระเบิดโดยตั้งใจ อ่ะ

มีระเบิดด้วยคิดว่าหมอนี่คงกะจะเอาระเบิดไปก่อเหตุกับแหล่งผลประโยชน์ของศัตรูของอิหร่านหรือปล่าวครับ

แต่ด้วยความที่ไม่ใช่มืออาชีพผลเลยออกมาแบบนี้ครับ

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ยายสงสัย  จบ "ช่างกล" มั้ง ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:39:20 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:26:12 AM »

จ้ายเย็นตากวางเอ้ย  เรื่องที่เรารู้กับเรื่องที่ควายรู้มันต่างก้นเด้อ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:28:59 AM »

แปลว่าผมเดาผิด ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วมันจะหิ้วมาทำไมเนาะยายเน๊าะ รึว่าเอาไว้ไว้ลาย อิอิ  Grin Grin  งั้นก็ถือว่าฝีมือห่วยแตกอิอิ  แต่ครูฝึกผมบอกว่าคนที่ชำนาญเรื่องระเบิดเขาจะกลัวระเบิดกัน  แสดงว่าพวกนี้ไม่ชำนาญ เลยตกใจหิ้วมาด้วย  คิก คิก

ปล ดูว่ารัฐจะออกข่าวยังไงดีกว่า เห็นบอกว่าเป็นเรื่องโคมลอยนิ๊เรื่องก่อการร้ายอ่ะ  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:34:26 AM »

หวังว่าจนท.บ้านเมืองจะเอาอยู่ครับ บ้านเรามันจับฉ่ายเหลือเกิน ใครจะเข้าจะออก ฝรั่งกุ้ยๆยังเข้ามาเต็มไปหมด มาเฟียเพียบ

แต่ข่าวนี้คงไม่ธรรมดาครับ อาจจะประกอบแล้วพลาด  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:46:56 AM »

น่าจะออกโง่เองครับ มีปัญหาทางจิตหรือเปล่า ระเบิดประกอบเองง่ายๆเลยพลาดง่ายตามไปด้วยผมเคยจุดTNT 1/4 ปอน์ดในระยะเกินห้าสิบเมตรในที่กำบังหมวกปลิวเลยนะครับ  C4ครึ่งปอน์ดต้นไม้ขนาดน่องนี่ฉีกแล่งลงมาเกือบสองเมตร(วางบนง่ามไม้) ตกใจ

ตัวคนร้ายเองยังไม่ตายเลยครับขนาดใกล้แบบนั้น ถ้าจะพลีชีพแล้ว จะเข้าใกล้เป้าหมายได้ขนาดไหนครับพี่ ลองว่าต้องพลีชีพแล้วเป้าหมายต่องมีความสำคัญครับแล้วถ้าเป้าหมายมีความสำคัญจะผ่านการ์ดได้ไหม เลยต้องติดระเบิดแรงสูงเท่าที่จะสามารถเอาไปได้แบบไม่มีพิรุท C4หกปอน์ดผมว่าสบายๆครับถ้าจะพลีชีพ อิอิ
ไอ้ที่ว่าพลีชีพนี่ผมหมายถึงว่าสมมุติว่ามีชาวต่างชาติซึ่งอาจจะไม่จำเป็นต้องเป็นบุคคลสำคัญครับอาจจะเป็นนักท่องเที่ยวหรือนักธุรกิจทั่วไปชึ่งไปอยู่ใกล้ๆหมอนี่ตอนที่เกิดระเบิดขึ้นครับแล้วได้รับอันตรายตายก็ดีสาหัสก็ดีมันก็จะกลายเป็นว่าี่เป็นระเบิดพลีชีพไปครับ ผมไม่ได้ฟันธงว่าหมอนี่คือมือระเบิดพลีชีพครับ แต่ที่ผมคิดคือว่าหมอนี่ยังไม่ใช่มืออาชีพแต่ทำการเอง แล้วเกิดพลาดครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์