เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:20:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาช่อน ทำอะไรดีที่สุด??  (อ่าน 12282 ครั้ง)
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:40:23 AM »

ทอดน้ำปลา ทำน้ำยำมะม่วง  น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:48:00 AM »

ใกล้บ้านผม เห็นเขาตกปลาชะโดกันครับ ลากขึ้นมาตัวละ 3-4 กก. แต่วัยขนาดผมไม่สนุกกับกิจกรรมประเภทนี้ซะแล้ว..(โฮ)       
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:49:56 AM »

เฉลยครับ

ปลาช่อนทำอะไรดีที่สุด ต้องตอบว่า
"ว่ายน้ำ" ครับ

(อย่างอนนะครับ คำถามหนุกหนานครับ)

อ้าวนึกว่าตอบว่า ทำอาหาร Grin Grin Grin ว่ายน้ำมันไม่ได้กินนะครับ  

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:52:17 AM »

ถ้าคุณยาย babara อยู่ถึง 200 ปี สมาชิกในนี้จะเรียกคุณยายว่าอะไรดีครับ

200 ปี Grin Grin Grin ไม่รู้เขาใช้เว็บกันอย่างไรแล้ว คงใช้พลังจิตรอย่างเดียว ไม่ต้องพิมพ์กัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:37:10 PM »

ผมก็ชอบกินแกงส้มมะรุม ชอบต้นมะรุม

บ้านใครมีต้นมะรุมแล้วมีกาฝากมาเกาะบอกผมด้วย

จะไปขอซักกิ่งสองกิ่ง

มาให้อาจารย์แดงหมออาคมเขมรแถวบ้าน

ทำปลัดขิกให้ใช้ซักตัวสองตัว Grin Grin Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   พี่พรานนรินทร์ ชุมไพร อ่ะ ฮา

เอาไปทำ "นายอำเภอ ขิก"  เหรอคร๊า  เป็นปลัดมาตั้งนาน ฮา
มันมีคุณไสย์  ทำให้สาวรัก สาวหลง  เดินเข้ามาหา เหรอคร๊า  ฮา
เหมือน นางพิม  นางวันทอง  เสร็จขุนแผน ใช่มั้ยคร๊า  ฮา

ถ้าตอบว่าใช่  ยายจะสวมรอย  เอาไม้กาฝาก ที่ติดบนต้นมะม่วง ให้ อ่ะ ฮา

เวลาเข้า "ไคล"   ใช้แล้วไม่ได้ผล  ไม่สำเร็จ อ่ะ ฮา
โทรด่วน ตามหายาย ได้เลยอ่ะ  ยายจะเอาของจริงไปให้ ฮา

ถ้ายายกลับเข้าไปที่สวน  จะดูให้น๊ะคร๊า  ฮา

มาเอาที่ผมก็ได้ครับยาย "กาฝากมะม่วงเรียกทรัพย์"  ทำพิธีตัดด้วยอีโต้หมอ(ขลังกว่ามีดหมอ) ต้องรบกับมดแดงหลายพักนะครับกว่าจะได้มา

ตอนนี้ก็ยังมีครับ วันไหนยายผ่านมาแถวบ้านผม แวะเข้ามาได้เลย เดี๋ยวจะปีนไปตัดให้ยาย จั๊ก 2 กิ่ง......... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:53:41 PM »

เฉลยครับ

ปลาช่อนทำอะไรดีที่สุด ต้องตอบว่า
"ว่ายน้ำ" ครับ

(อย่างอนนะครับ คำถามหนุกหนานครับ)

แต่จะเชื่อหรือไม่ว่า... ปลาช่อนดำน้ำไม่สู้เป็ดครับ...  Grin Grin Grin

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:54:24 PM »

ทอดกรอบ แล้วเอามาผัดกับผักคึ่นไช่ครับ ....................ใส่เต้าเจี้ยวหอมๆ

อร่อยสุดๆ
เห็นด้วยกับพี่มะขิ่นครับ น้ำลายหก ว่าไปก็ไม่ได้กินมานานนนมาก ๆ แล้ว มาอยู่แทบนี้ได้กินแต่ปลากระพงใบคึ่นไช่ เศร้า
เมนูปลาช่อนทอดผัดคื่นช่ายผมก็ชอบครับ เคยให้ภรรยาทำให้กินหลายครั้งแล้ว แต่เธอชอบบ่นว่ามันทำยาก เสียเวลา แถมน้ำมันกระเด็นใส่อีก Grin

แล้วปลาช่อนที่จะเอามาผัดต้องใช้วิธีคลุกเกลือแล้วทอดให้กรอบ ห้ามใช้วิธีคลุกแป้งแล้วทอดเช่นร้านอาหารบางที่นะครับ ไม่อย่างนั้นพอผัดออกมานานไปแป้งมันจะดูดน้ำจนเละไปหมด พาลให้กินแล้วเสียอารมณ์อย่างยิ่ง น้ำลายหก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:01:06 PM »

Grinผมเยกว่าแป๊ะซะผักสดตามป๋า ใครจะเรียกหม๊งเรียกเมี่ยงปลาก็ช่างครับ  Grin
พี่ว่า หารูปใหม่ๆมาเปลี่ยนได้มั่งแร๊ะ....ปลาตัวนี้เบื่อแร๊ะ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:06:22 PM »

Grinผมเยกว่าแป๊ะซะผักสดตามป๋า ใครจะเรียกหม๊งเรียกเมี่ยงปลาก็ช่างครับ  Grin
พี่ว่า หารูปใหม่ๆมาเปลี่ยนได้มั่งแร๊ะ....ปลาตัวนี้เบื่อแร๊ะ หึๆๆ
พอดีกวางเขาตอบกระทู้เรื่องระเบิด เลยไม่กล้าตอบแบบนี้ คิก คิก

ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:35:50 PM »

เมนูปลาช่อนนี่ก็ของชอบผมครับ โดยเฉพาะตรงพุงจับมาทำห่อหมกกินกับข้าวสวยร้อน ๆ .... น้ำลายหก น้ำลายหก

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:37:47 PM »

ปลาช่อนแป๊ะซะ  ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:50:57 PM »

เยี่ยมต้มโคล้งซดร้อนๆ น้ำลายหก
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:52:29 PM »

ช่วงนี้หากินง่าย แดดออกสายๆสัก 8-9 โมงเช้า ลอยตัวอาบแดด
น้ำตื้น ใช้เหยื่อ LR
  หลงรัก น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 03:57:01 PM »

Grin Grin Grin 3.5 X 6 นิ้ว = 1 ห่อหมกปลาช่อน  ไหว้ น้ำใจจากคุณป้าเพื่อนบ้านครับ ... เนื้อแน่นสดจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 04:23:25 PM »

ผมนึกเมนูเย็นนี้ออกแล้ว

งบพุงปลาช่อน ปิ้งให้ร้อนๆแกะห่อแล้วควันฉุย น้ำลายหก เนื้อแดดเดียวทอดกระเทียมพริกไทยรสเด็ด เยี่ยม ต้มโคล้งปลาช่อนแซบนัว  ยิ้มีเลศนัย ทานกับข้าวหอมมะลิใหม่ร้อนๆ พร้อมเบียร์เย็นเป็นวุ้นสัก 2-3 ขวด น้ำลายหก ที่สำคัญทานพร้อมเมียรักคนสวยที่บ้าน แค่นี้ก็สุขใจแล้วครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์