เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:24:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก 191  (อ่าน 2293 ครั้ง)
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:59:37 PM »

เมื่อราว 2 ทุ่ม ที่ผ่านมาผมขับรถจาก กทม กลับสิงห์บุรี ก่อนถึงอยุธยาราว 5 กิโล  เห็น มอเตอร์ไซด์เกิดอุบัติเหตุ  ในเลนขวาสุด  นอนอยู่ข้างถนน 1 ราย  พอลุกยืนได้ 1  ราย   อยู่ในที่มืดมากไม่มีไฟฟ้า  ผมกำลังแซงขึ้นมาเกือบเหยีอบเหมือนกัน  พอเห็นแล้วก็โทรแจ้ง 191   3 ครั้ง  ไม่มีใครรับสาย  เลย  โทรแจ้ง  1669   เจ้าหน้าที่  บอกว่าส่งรถไปแล้ว โชคดีของผู้ประสบภัยไป  เลยอยากทราบครับว่าเหตุด่วนเหตุร้ายนอกจาก 191  แล้วโทรหาใครได้อีกครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:01:30 AM โดย วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:43:26 AM »

เจอเหตุด่วน เหตุร้าย ลืม 191 ไปได้เลยครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:55:11 AM »

1669 ครับ ทุกเรื่อง  เยี่ยม

day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:07:27 AM »

1669 ครับ ทุกเรื่อง  เยี่ยม

ตามนี้ครับ 191ต้องใช้ดวงด้วย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:11:06 AM »

สายด่วน 191 ต่างจังหวัดติดยากถึงติดก็ไม่มีคนรับ Grin

bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:51:19 AM »

สายด่วน 191 ต่างจังหวัดติดยากถึงติดก็ไม่มีคนรับ Grin

เห็นด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:10:18 AM »

ขอบคุณครับ 1669 ... นายสมชายจะท่องเอาไว้ นอกจากเลข 1911 กับ 10 นัดในแม็ก +1 ในรังเพลิงครับ...
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:06:28 AM »

1669 ศูนย์นเรนทรครับ....

มีเครื่อข่ายกว้างขวางเลยครับ

รวมไปถึงกู้ชีพใน อบต. ด้วยครับ ถ้าขึ้นทะเบียนกับนเรนทร.

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:07:57 AM »

123   ของทหารยังมีอยู่หรือเปล่าครับ   ตอนนี้ศูนย์นเรนทรเป็นที่พึ่งของคนทั่วประเทศได้จริงๆ 1669   เยี่ยม

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:28:17 AM »

ขอสาบแช่งพวกโทรก่อกวน     สายด่วนกู้ภัย  พวกนี้ด้วย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:18:32 AM »

ขอสาบแช่งพวกโทรก่อกวน     สายด่วนกู้ภัย  พวกนี้ด้วย

ไหว้ พี่ป้อมครับ...อย่าไปดุเขาเลย   เขาอยากจะให้ยุบ สตช.   เขาใจร้ายใจดำอคติมากนะ  เศร้า

ถ้าผมจะขอออกความเห็นบ้างว่า หน่วยงานที่มีหน้าที่ดูแลความสงบและเรียบร้อยของประชาชน แต่ทำงานแล้ว
ด้อยประสิทธิภาพมาก ก็สมควรจะยุบสำนักงานตำรวจแห่งชาติ แล้วก็ยกหน้าที่นี้ให้หน่วยงานอื่นได้ดูแลแทน หาก
หน่วยงานนั้นทำแล้ว ประชาชนมีความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน มีความอุ่นใจในทุกๆที่ๆเดินทางไป ปืนก็ไม่มี
ความจำเป็นใดๆ

เคยได้ยินแต่เพื่อนของเพื่อนที่มีเพื่อนเป็นตำรวจ เล่าว่าเวลาก่อนจะปีใหม่หรือเทศกาลอะไรที่ทางผู้การจังหวัดประกาศกวาดล้างอาชญกรรม มันบอกว่าเพื่อนมาขอยืมปืนที่ถูกกฎหมาย เพื่อจะเอาไปแสดงโชว์สื่อว่าเป็นอาวุธที่จับได้ในการกวาดล้างครั้งนั้น พอสื่อถ่ายรูปเสร็จก็เอามาคืน พร้อมกับเหล้าอีกเมาหนึ่ง เป็นการขอบคุณที่ให้ยืมปืนอะไรนั้นนะ จริงเท็จหรือเปล่าไม่รู้เพราะมันเล่าในวงเหล้า Grin คิก คิก
    มายืนยันว่าเรื่องเป็นเรื่องจริงครับ หลายปีก่อนผมก็เคยถูกวานให้นำอาวุธปืนไปกองและถ่ายรูปหน้าสภ....
เพื่อเป็นผลงาน(ของใครไม่รู้) และก็รับปืนกลับในวันนั้นเลย ได้เอ็ม 150 มา 1 ขวดเป็นค่าจ้าง

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:25:28 AM »

เคยได้ยินแต่เพื่อนของเพื่อนที่มีเพื่อนเป็นตำรวจ เล่าว่าเวลาก่อนจะปีใหม่หรือเทศกาลอะไรที่ทางผู้การจังหวัดประกาศกวาดล้างอาชญกรรม มันบอกว่าเพื่อนมาขอยืมปืนที่ถูกกฎหมาย เพื่อจะเอาไปแสดงโชว์สื่อว่าเป็นอาวุธที่จับได้ในการกวาดล้างครั้งนั้น พอสื่อถ่ายรูปเสร็จก็เอามาคืน พร้อมกับเหล้าอีกเมาหนึ่ง เป็นการขอบคุณที่ให้ยืมปืนอะไรนั้นนะ จริงเท็จหรือเปล่าไม่รู้เพราะมันเล่าในวงเหล้า Grin คิก คิก
    มายืนยันว่าเรื่องเป็นเรื่องจริงครับ หลายปีก่อนผมก็เคยถูกวานให้นำอาวุธปืนไปกองและถ่ายรูปหน้าสภ....
เพื่อเป็นผลงาน(ของใครไม่รู้) และก็รับปืนกลับในวันนั้นเลย ได้เอ็ม 150 มา 1 ขวดเป็นค่าจ้าง

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  โอ้ววว ตำรวจไทย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:29:10 AM »

เรื่องจะยุบ สตช. นี่เขาเอารูปแบบมาจากอเมริกันไงครับ คือเป็นตำรวจของเมืองนั้นไป(ขึ้นกับเทศบาล - นายกเทศมนตรี) เช่น NYPD, LAPD, OKCPD ฯลฯ... แต่ยังมีหน่วยงานระดับรัฐ และระดับประเทศอยู่ เช่น FBI ไงครับ...

ที่จริงตามกฎหมายไทยก็มีพวกสายปกครองฯ เช่นกรมการปกครอง กำนัน ผญบ. มีอำนาจหน้าที่รักษาความสงบฯ อยู่แล้วครับ... เพียงแต่พัฒนาการขององค์กรสู้ตำรวจไม่ได้...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:33:00 AM »

Grin Grin Grin ฟังหูไว้หู  ศูนย์วิเคราะห์ข่าวข้อมูล   เอาปืนกระบอก  .45 เอซีพี หรือ .357 แม๊กนั่ม ครับ ไปให้บุคคลอื่นปู้ยี่ปู้ยำ  ... แล้วรับ เอ็ม ร้อยห้าสิบ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  โอ้ววว ตำรวจไทย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 05:29:45 PM »

พวกนี้แย่มาก ตอนน้ำท่วม เห็นมีบอกพวกก่อกวนโทรไปแกล้งเป็นพันครั้ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์