เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:19:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ เตรียมสอบบรรจุครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:04:39 PM »

เขาไม่ได้ถามเรื่อง กบข.

เขาถามเรื่องบำนาญ  ... คือเงินรายเดือนหลังเกษียณอ้ะ  "รายเดือน" ไม่ใช่บำเหน็จที่เป็นเงินก้อนน่ะ
มันมีคำว่าบำนาญน่ะเห็นไหมท่านพี่... บู่ บู่

...ขอบคุณครับ ...  ไหว้ ....  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:06:54 PM »

...เทียบกับเงินบำนาญ ขรก. แล้ว ... เป็นอย่างไร ...........(ว่าจะหนีไปลงท้องถิ่น)... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
น่าจะเหมือนกันครับพี่เล็ก  อย่ามาเถาะท้องถิ่นน่ะ อิด 555  ดีแต่มันโตไวซั่นหละ  ผม33ขวบตุลานี้ทำC7แล่ว

... ของ ผม ตันแล้ว ...........ถ้าระดับอาวุโส ไม่มีใคร  เลื่อนระดับ เกษียณ ลาออก เออลี่รีไทร์ ตาย .................ผมก็หมดสิทธิ์ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:13:56 PM »

หุ หุ ครูสิครับ สะใจสุด ๆ

ไม่มีหรอก ตงตัน ใครเก่งใครขยันก็ข้ามไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:15:29 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:19:29 PM »

...เทียบกับเงินบำนาญ ขรก. แล้ว ... เป็นอย่างไร ...........(ว่าจะหนีไปลงท้องถิ่น)... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
น่าจะเหมือนกันครับพี่เล็ก  อย่ามาเถาะท้องถิ่นน่ะ อิด 555  ดีแต่มันโตไวซั่นหละ  ผม33ขวบตุลานี้ทำC7แล่ว

... ของ ผม ตันแล้ว ...........ถ้าระดับอาวุโส ไม่มีใคร  เลื่อนระดับ เกษียณ ลาออก เออลี่รีไทร์ ตาย .................ผมก็หมดสิทธิ์ ...  Cheesy Cheesy Cheesy
ยิงเลยอ้ายเล็ก 555  คิก คิก

ไม่มีหรอก ตงตัน ใครเก่งใครขยันก็ข้ามไปเลย

แล้วจะออกทำไม บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:22:35 PM »

แล้วจะออกทำไม บู่

ยี๊     แบร่

ตรูจับจด ทำงานที่ไหนได้ไม่ทนหรอก นกกระจอกไม่ทันกินน้ำ ตรูก็ออกแล่ว
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 05:29:28 PM »

ที่ไหนเปิดสอบ  ตำแหน่งอะไร  รับคนอายุเกิน 50 หรือไม่  ช่วยบอกหน่อยเด้อกวางเด้อ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 05:43:21 PM »

ที่ไหนเปิดสอบ  ตำแหน่งอะไร  รับคนอายุเกิน 50 หรือไม่  ช่วยบอกหน่อยเด้อกวางเด้อ คิก คิก

คิก คิกวัดแถวบ้านผม...ตำแหน่งเจ้าอาวาสยังว่างครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 09:20:15 PM »

ยิ่งเปิดสอบท้องถิ่น    ผมมองว่ายิ่งไม่โปร่งใสครับ

มีเรื่องเล่ากันมามากมายว่า สอบภาค ก.ได้แล้ว ตอนสัมภาษณ์เขาถามจ่ายได้เท่าไหร่..... จบครับ

แต่ถ้าเป็นเปิดรับคนจากส่วนส่วนกลาง หรือจากสนามสอบใหญ่ ๆ อย่างน้อย ๆ วงจรเหล่านี้ก็มีน้อยลงครับ

ถามว่าตอนสัมภาษณ์ ระหว่างคนที่รู้จักคะแนนข้อเขียนผ่านแต่น้อย.......กับคนที่ไม่รู้จักแต่คะแนนข้อเขียนสูง ท่านเป็นกรรมการท่านจะเลือกใครครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:35:22 PM »

สำหรับผุ้ที่ต้องการเข้าบรรจุเป็น ขรก.ท้องถิ่นนะครับ เงินเดิน15,000-ตามนโยบายปูแดงไคโตซานนะเออ  คิก คิก
... รบกวนสอบถาม ... ขรก.ท้องถิ่น เช่น อบต. เมื่อเกษียณอายุราชการ มีสิทธิได้รับเงินบำนาญ หรือไม่ครับ ...  Grin Grin Grin
มีครับ แต่จะเรียกว่า กบท.กองทุนบำเหน็จบำนาญข้าราชการส่วนท้องถิ่น  เทศบาล อบต. ออกเงินสมทบให้1หรือ2%ของรายได้ครับ

แบร่ แบร่ แบร่

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:55:55 PM »

คิก คิกวัดแถวบ้านผม...ตำแหน่งเจ้าอาวาสยังว่างครับ

ลุงแป๋ง รับตำแหน่งเจ้าอาละวาด เดี๋ยวผมเป็นทีมงานให้ จัดเต็ม
มีใบ้หวย สะเดาะเคราะห์ แบบลอดโบสถ์ แบบพรมน้ำมนต์ ปลุกเสก
ของขลังทุกรูปแบบ มีปล่อยข่าว ทั้งให้หวยแม่น แขวนพระแล้วยิง
ไม่ออก รถคว่ำ ไม่ตาย ไม่เกิน2ปี ไม่รวยก็...วย..อก ขำก๊าก ไหว้
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 08:53:09 AM »

ลุงแป๋ง รับตำแหน่งเจ้าอาละวาด เดี๋ยวผมเป็นทีมงานให้ จัดเต็ม
มีใบ้หวย สะเดาะเคราะห์ แบบลอดโบสถ์ แบบพรมน้ำมนต์ ปลุกเสก
ของขลังทุกรูปแบบ มีปล่อยข่าว ทั้งให้หวยแม่น แขวนพระแล้วยิง
ไม่ออก รถคว่ำ ไม่ตาย ไม่เกิน2ปี ไม่รวยก็...วย..อก ขำก๊าก ไหว้
  เจ้าอาวาสแถวบ้าน พอตำแหน่งว่าง ลูกศิษย์ (หลวงพี่)ยังวิ่งเต้น หา สส. รมต. ขอรักษาการณ์เจ้าอาวาส ตกใจหน้าซีด

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์