เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:14:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระนาย  (อ่าน 4275 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 07:26:31 PM »

ถ้าตรวจสอบแล้ว ไม่พบการใช้ืปืนที่ท่านอนุญาตไปก่อเหตุ หรือมีเปอร์เซ็นในการนำไปก่อเหตุน้อยมากๆ
ละครับ ท่านจะว่าอย่างไร ต้องการลดอาชญากรรมที่เกิดจากอาวุธปืน แต่มาจำกัดและเข้มงวดกับบุคคลที่ไม่
มีแนวโน้มว่าจะเอาปืนไปก่อเหตุ มันเป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกจุด
ทำแบบให้เหมือนมีผลงานหรือเปล่าครับ เข้มงวดยังกับ ปืนขนาดนี้ มีอยู่ทุกบ้าน
ลูกกระสุนถูกๆ อย่างนั้นแหละ
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:00:44 AM »

ยิ้มีเลศนัยเมื่อก่อนเคยศรัทธา เดี๋ยวนี้ผมเฉยๆไปเเล้วสำหรับบุรุษท่านนี้ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:39:53 AM »

ถ้าทำตัวดีๆ มีใครเขาจะฆ่าครับ ทำชั่วอะไรไว้เล่า ถึงต้องกลัว แล้วใช้อำนาจในทางนี้

บางคนทำตัวดีๆก็โดนเก็บได้เพราะไปขวางทางคนเลวนี่แหล่ะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:46:07 AM »

.458 ไม่ห้าม...เพราะขนาดไม่เทียบเท่ากับที่ห้ามมาครับ ไหว้

ไม่ห้ามอย่างนี้ไปขอเลยได้ใช่ไหมวันนี้ Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:43:42 AM »

คนพวกนี้เขากล้าพอที่จะจัดการอะไรๆ กับสุจริตชน... แต่กับคนร้าย... เขาไร้น้ำยามากครับ... ไหว้

ปล.วลีี้ผมดัดแปลงจากจากฉากในรูปครับ...  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:37:20 AM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:36:13 AM »

คนพวกนี้เขากล้าพอที่จะจัดการอะไรๆ กับสุจริตชน... แต่กับคนร้าย... เขาไร้น้ำยามากครับ... ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:13:53 AM »

ปกติ นิยมชมชอบในตัวท่าน แต่ถ้าออกมาแบบนี้คงลดไปครับ อ๋อย
                   คงทำตัวเป็นจิ้งจกเปลี่ยนสีเพื่อความอยู่รอดมังครับ

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:13:42 PM »

ไม่ทราบว่าตอนเป็น  ผอ. ศอบต.   มีผลงานอะไรบ้าง   ใครอยู่แถวนั้นช่วยตอบที.......

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:34:04 AM »

ไม่ทราบว่าตอนเป็น  ผอ. ศอบต.   มีผลงานอะไรบ้าง   ใครอยู่แถวนั้นช่วยตอบที.......

ยอดตายเพิ่มทุกวันครับ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:58:02 AM »

เรื่องลิดรอนสิทธิประชาชน ในการมีใช้อาวุธปืนนั้นเป็นเรื่องที่ข้าราชการผู้รับผิดชอบ มักกระทำโดยขาดข้อมูล
สนับสนุน กระทำโดยลุแก่อำนาจ มักเชื่อมโยงง่ายๆไร้การพิสูจน์ ว่าการมีใช้อาวุธปืนโดยถูกต้องตามกฎหมาย นั้นเกี่ยวข้องกับการกระทำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:05:00 AM โดย kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว) » บันทึกการเข้า

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:03:17 AM »

ข่าวหลังๆพวกค้ายา เล่นไรเฟิลนะครับ จับได้กองเต็มโต๊ะ อันตรายกับจนท.ที่เข้าจับกุมมากครับ ก็น่าเห็นใจ ถ้าจนท.ถูกคนร้ายส่องด้วยไรเฟิล  อ๋อย

ถ้าเป็นจริง ไม่น่าเห็นใจเลยครับ เพราะปืนถูกกฏหมาย ตรวจสอบได้ ถ้าพวกค้ายาเล่นไรเฟิล ก็สงสัยและตรวจสอบรายชื่อผู้มีไรเฟิลก่อน ยิ่งให้ช่วยจับกุมพ่อค้ายาได้ง่ายขึ้น
มีไรเฟิลสักร้อยกระบอก ก็สู้อรินทราชบุกไม่ได้หรอกครับ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:16:59 PM »

ก็เล่นกับพวกนอกกฏหมายมันเสี่ยงและก็หาผลงานยาก เ้ล่นกับพวกเราชาวปืนที่อยู่ในระบบมันง่ายกว่ากันนี่นา ก็เลยเป็นช่องทางของพวกเวรนี้ใช้หาผลงานเอาความดีความชอบอยู่ร่ำไป
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:51:45 PM »

ที่ปัตตานี..เขาเอาทหารไปล่อเป้าทำไมครับ..วิธีการของฝ่ายนู้นก็เหมือน ๆ เดิม 
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:12:54 PM »

ข่าวหลังๆพวกค้ายา เล่นไรเฟิลนะครับ จับได้กองเต็มโต๊ะ อันตรายกับจนท.ที่เข้าจับกุมมากครับ ก็น่าเห็นใจ ถ้าจนท.ถูกคนร้ายส่องด้วยไรเฟิล  อ๋อย

ถ้าเป็นจริง ไม่น่าเห็นใจเลยครับ เพราะปืนถูกกฏหมาย ตรวจสอบได้ ถ้าพวกค้ายาเล่นไรเฟิล ก็สงสัยและตรวจสอบรายชื่อผู้มีไรเฟิลก่อน ยิ่งให้ช่วยจับกุมพ่อค้ายาได้ง่ายขึ้น
มีไรเฟิลสักร้อยกระบอก ก็สู้อรินทราชบุกไม่ได้หรอกครับ

จากที่ดูข่าว เดี๋ยวนี้พวกค้าฯ ทำเป็นขบวนการนะครับ มีแผนกเหมือนบริษัทเลย ทั้งฝ่ายขาย ฝ่ายกฎหมาย ฝ่ายคุ้มกันติดอาวุธ หลังๆนี้อาวุธพวกนี้ไม่ใช่ปืนห่วยๆนะครับ อย่างปืนพกนี่รุ่นใหม่ๆทั้งนั้น อาวุธสงคราม หลังๆจับได้รายใหญ่ มีไรเฟิลติดกล้อง ไม่รู้เอามาจากไหน ตลาดมืดรึของบนดิน เงินมันซื้อได้หมด ขนาดคนเปิดบัญชีธ.ยังซื้อได้

พูดตรงๆเลยดีกว่า ตจว.ขอปืนมีเงินจ่าย ได้หมดล่ะครับ ไม่แปลกถ้าคนร้ายมีเงิน จะซื้อได้ครับ  Tongue

ถ้าคนซื้อเพื่อการกีฬามีใบรับรองสุจริต ไม่มีปัญหาหรอกครับ กลัวแต่อำนาจเงินสกปรกต่างหากครับ แถมเงินมันมหาศาลด้วยสิ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:00:27 AM »

เรื่องที่เจ้าหน้าที่พยามปิดกั้นสุจริตชนไม่ให้มีปืนผมก็ใด้ยินมามากแล้ว  แต่ผมเห็นไม่บ่อยที่เจ้าหน้าที่ปราบปรามปืนเถื่อนอย่างจริงจัง  ทั้งที่ปืนที่ก่อเหตุส่วนใหญ่ก็ปืนเถื่อน  หนักใจกับผู้มีอำนาจในเมืองไทยมากครับ  บางครั้งผมก็ไม่เข้าใจว่าท่านที่มีอำนาจในบ้านเราทำมัยไม่มีวิสัยทัสเลย  บางเรื่องคิดใด้น้อยกว่าหลานผมอีก ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์