เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันขึ้นราคา  (อ่าน 16839 ครั้ง)
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:17:06 PM »

ฮ่าๆ  หึหึ  ขำก๊าก
ภาคขนส่งที่เหมารวมนี่ หมายถึง รถยนต์ของชาวบ้าน รวมไปถึงรถขนส่งทั้งแทคซี่ซึ่งเป็นฐานเสียงของนายลูกเต๋าของยายด้วยไง ทำเป็นแกล้งโง่ไปได้(หรือไม่ได้แกล้ง)  ขำก๊าก
ยายลองค้น แบบ56-1 ของ ปตทวย ย้อนหลังดูได้เลยนะจ๊ะว่า Threats ใน SWOT Analysis ของเขาเขียนไว้ชัดเจนว่า LPG คือหอกข้างแคร่  ขำก๊าก
ลองนึกถึงนายเหลี่ยมของยายดูนะจ๊ะว่าถ้าจะถอนทุนจากประเทศไทยโดยโกยเงินหลายแสนล้านจะทำยังไง  ยิ้มีเลศนัย
-ปตทวย บอร์ดใหญ่ ก็ส่งคนไปคุมตั้งนานแล้วโดยเฉพาะ อ้ายไฝนรก นี่เด็กใน control เลย  ยิ้มีเลศนัย
-ครอบครัวมีธุรกิจในเครือสยมแกส  ยิ้มีเลศนัย
เอาแค่สองเรื่องนี้ก็ทำเงินได้เป็นแสนล้านแล้ว โดยบีบคนใช้รถยนต์ที่ติดแกสให้กลับไปใช้น้ำมัน หึหึ ได้สองเด้งคือเอาไปทำเม็ดพลาสติกและปิโตรเคมีภัณฑ์ ยายรู้จัก Poly alpha olefin หรือเปล่าล่ะ นั่นก็ตัวทำเงินอีกแหละ สรุปว่า ย้าย LPG มาเข้า Industrial process แทนสร้างกำไรอื้อ แถมคนใช้รถต้องมาเติมน้ำมันแพงอีก ทีนี้ ปตทวย รับทรัพย์ อย่าถามนะว่าเฮียเหลี่ยมจะได้อะไร

ขำก๊าก  ขำก๊าก

+1 ครับ... เย้...
ขอบพระคุณครับพี่  ไหว้
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:17:52 PM »

เห็นตำราแล้วมึนตึบครับ อิ ฮิ ฮิ
คิก คิก  คิก คิก
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:19:22 PM »

เห็นตำราแล้วมึนตึบครับ อิ ฮิ ฮิ

คิก คิกผมอยู่กับมันมาร่วม 23 ปี...เตรียมAdditiveที ยังต้องกางโพยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Additive พลาสติก หรือตอน Compound ยางครับ  Grin
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:20:49 PM »

ฮั่แน่ ฮา ว่าแล้วต้องมามุกนี้ จัดไปอีกหน่อย  ขำก๊าก

รูปพวกนี้ค้นในเน็ทไมเจอหรอกจ๊ะ เพราะเพิ่งถ่ายเมื่อกี้เอง  ขำก๊าก

จากวิชาเมเจอร์โง่ๆ ไหงมาเปลี่ยนเป็นเรียนเยอะแยกเยอะไม่ออกล่ะยาย ปากกล้าขาเริ่มสั่นล่ะสิ  ขำก๊าก
ถ้าเห็นตำราพวกนี้ก่อโดนน้ำท่วมว่ามีเยอะแค่ไหน ยายคงอกแตกตายแน่ๆ  ยิ้มีเลศนัย

รูปนี้ใหญ่หน่อยนะจ๊ะยาย จะดูซิว่ายายจะสีข้างแดงได้ถึงไหน  ฮา  ขำก๊าก

ถ้าจะออกประตูที่ว่านักวิชาการเก่งแต่ตำรา ระวังดอกสองให้ดีนะจ๊ะ  ยิ้มีเลศนัย  คิก คิก
รักยายนะจุ๊บๆ  Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ณเดช ขร๊า  ฮา

หน้าที่ 427 ,  459  อ่ะ  มันเป็นตำรา   ทำ "ใส้กรอก หรือ ลูกชิ้น"  คร๊า ฮา
ถ้าจะทำให้  "กรอบ และ เด้ง"  ต้องใส่ น้ำ "ประสานทอง" ด้วยน๊าา คร๊า ฮา

แหมมมม......เรื่องแค่นี้  ทำมัย  ทำยากจัง  อ่ะ ฮา
ยายเข้าใจผิดแล้วจ๊ะนั่นมัน Vibrator อ่ะจ๊ะ  ฮาๆๆ  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:22:26 PM โดย Glock9mm » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:37:49 PM »

คิก คิกผมอยู่กับมันมาร่วม 23 ปี...เตรียมAdditiveที ยังต้องกางโพยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Additive พลาสติก หรือตอน Compound ยางครับ  Grin

Additive พลาสติกครับ  ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:55:34 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ณเดช  อ่ะ  ฮา

กระสุน Royal 9  mm.  ที่เอาภาพมาให้ดูเนี่ยะ  นัดละกี่บาท คร๊า ฮา

บ๊วบ  บ๊วบ  เหมือนกันคร๊า  ฮา
จำราคาไม่ได้แล้วจ๊ะยาย ที่เอามาทับไว้เพราะตอนถ่ายหนังสือมันเด้งอ่ะจ๊ะ  คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ยายพินิจ หลายครั้งแล้วอ่ะ

พี่ ถึก ของยายจริงๆ ด้วยแหละ  ล้อ หล่อ  ฮา
วันนี้ไป "ถ่าย"  (ขี้)  หรือยังคร๊า ฮา

บ๊วบ บ๊วบ น๊ะคร๊า  แหมหน้าตาดี อย่างนี้  ไม่บอกก่อน  อ่ะ ฮา
ถ้าเจอตัวจริง  ยายกระโดดขึ้น "คล่อม"  เลยอ่ะ ฮา

5555 แล้วสาว "ซ้ายตรง"  เข้าปลายคาง อ่ะ ฮา
ยายเรียกณเดชก็ได้ไม่โกรธหรอกจ๊ะ เดินห้างแต่ละทีก็จะมีคนทักผิดอยู่เรื่อยอ่ะจ๊ะ เรียกเสียงดังมาแต่ไกล  ยิ้มีเลศนัย

เรนมั่งล่ะ ณเดชมั่งล่ะ ต้องรีบบอกไปกลัวเข้าใจผิดกันไปใหญ่  โดนชก  ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   จร๊า  พ่อ "สอน ลาม" ฮา  อ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:02:39 PM »

Winkตอนยายยังสาว...พอจะสู้กับ"เป้ย"หรือ"อั๊ม"ได้ไหมครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:12:42 PM »

Winkตอนยายยังสาว...พอจะสู้กับ"เป้ย"หรือ"อั๊ม"ได้ไหมครับ

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่เป้า  แฟน "ขับ" ของยาย อ่ะ ฮา

ถามอย่างนี้  มากระแทก  "ปาก" กันดี ก่า ฮา
สวยกว่า สวยทน สวยนาน  แน่นอน  คร๊า ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
LovePreda
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:14:20 PM »

เริ่มแพงขึ้นเรื่อยๆเลยนะค่ะ

แนะนำเว็บหน่อยนะค่ะ รับทำป้ายคุณภาพเยี่ยม โรงพิมพ์ เชียงใหม่ , ป้ายเชียงใหม่ ,โฆษณาเชียงใหม่  , ออกแบบ เชียงใหม่ , ไวนิล เชียงใหม่ , นามบัตร เชียงใหม่
leehyong
Mr
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:04:03 PM »

ผมจะใช้จักยานอยู่แล้วครับ 555 สู้ราคาไม่ไหว คนจนอยากมีรถก็งี้แหละครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:05:26 PM »

พรุ่งนี้ ปตท ขึ้นอีกครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:24:04 PM »

http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9550000023055

“ปตท.-บางจาก” ขึ้นราคาขายปลีกเบนซิน 60 สต. ดีเซล 40 สต.พรุ่งนี้

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์   20 กุมภาพันธ์ 2555 14:08 น.

“ปตท.-บางจาก” ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีก เบนซิน-แก๊สโซฮอล์ ลิตรละ 60 สตางค์ ดีเซลปรับขึ้น ลิตรละ 40 สตางค์ มีผลพรุ่งนี้ ส่งผลให้เบนซิน 91 แตะ 41 บาท ส่วนดีเซลใกล้ทะลุ 32 บาท

มีรายงานข่าวว่า บริษัท ปตท.จำกัด (มหาชน) หรือ PTT และ บริษัท บางจากปิโตรเลียม จำกัด (มหาชน) หรือ BCP ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันเบนซิน และแก๊สโซฮอล์ลิตรละ 60 สตางค์ ส่วนดีเซล ปรับขึ้นลิตรละ 40 สตางค์ และแก๊สโซฮอล์ E85 ปรับขึ้นลิตรละ 30 สตางค์ มีผลตั้งแต่วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2555 (พรุ่งนี้) เป็นต้นไป

ทั้งนี้ ส่งผลให้ราคาน้ำมันขายปลีกหน้าสถานีบริการน้ำมันของ ปตท.และ บางจาก ในเขตกรุงเทพฯ และ ปริมณฑล วันพรุ่งนี้ เป็นดังนี้ เบนซิน 91 ลิตรละ 40.91 บาท, แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 39.63 บาท, แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 37.88 บาท, แก๊สโซฮอล์ E20 ลิตรละ 36.88 บาท, แก๊สโซฮอล์ E85 ลิตรละ 23.68 บาท ส่วนดีเซลอยู่ที่ลิตรละ 31.73 บาท

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:03:50 PM »

ขึ้นไปเล้ยยยยยย................ผมติด LPG แล้วววว

ประชาชนหน้าเขียวจะตายอยู่แล้ว แต่ ปตท.กำไรเป็นแสนล้าน บีบจนไม่รู้จะออกไปทางไหนแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:10:55 PM »

ขึ้นไปเลย  Grin

ลิตรละ 100 ผมก็ทนได้ ไม่ค่อยได้ขับ 3 ปีนํ้ามันยังไม่ถึง 10 ถังเลย  คิก คิก

ที่นี้ละ ข้าวของขึ้นกันวายป่วง   300 ก็ไม่พอให้ ทานหรอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:17:50 PM »

ขึ้นไปเลย  Grin

ลิตรละ 100 ผมก็ทนได้ ไม่ค่อยได้ขับ 3 ปีนํ้ามันยังไม่ถึง 10 ถังเลย  คิก คิก

ที่นี้ละ ข้าวของขึ้นกันวายป่วง   300 ก็ไม่พอให้ ทานหรอกครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮ่าๆ เอาเลยครับจะได้รู้กันเสียที นายกที่รากหญ้ารักและบูชากันหนักหนาได้สนองคุณเข้าให้เต็มที่แล้ว ทีนี้ล่ะได้กินเข้าแกงจานละ 80+น้ำ เป็น มื้อละ 100
ค่าแรงรายวันจะพอกินข้าว 3 มื้อหรือเปล่าไม่ทราบ
ผมล่ะสะใจสุดๆ พื้นที่เสื้อแดงไงๆ ก็เติมน้ำมัน/แก๊ส ราคาเดียวกันแหละว๊าาา....อาจมีแพงกว่าเพราะพื้นที่เค้า ใกล +ค่าขนส่งอีก
เหอะๆ เวลาเค้าจะโขกกำไร มันไม่แบ่งพื้นที่กันอยู่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์