เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:21:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ สอบถาม กรณีถูกจับกุมอาวุธปืน  (อ่าน 3465 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:13:43 PM »

หากถูกเจ้าหน้าที่ตรวจจับอาวุธปืน ที่มีทะเบียน ต้องใช้หลักทรัพร์อะไรบ้างที่ใช้ประกันตัวได้..

ปล.1 คนที่ถูกจับสามารถ ประกันตัวเองได้หรือไม่..

ปล.2 กรณีใช้เงินสดประกันตัว ใช้เงินกี่บาท เงินในบัญชีได้หรือไม่/ประกันตัวเองได้ไหม

ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:16:10 PM »

ท่านๆที่มีประสพการณ์มาช่วยหน่อยครับ Grin

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:36:34 PM »

ใครรู้ช่วยบอกกันหน่อย Smiley

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:52:56 PM »

หากถูกเจ้าหน้าที่ตรวจจับอาวุธปืน ที่มีทะเบียน ต้องใช้หลักทรัพร์อะไรบ้างที่ใช้ประกันตัวได้..

ปล.1 คนที่ถูกจับสามารถ ประกันตัวเองได้หรือไม่..

ปล.2 กรณีใช้เงินสดประกันตัว ใช้เงินกี่บาท เงินในบัญชีได้หรือไม่/ประกันตัวเองได้ไหม

ไหว้
เอาแค่งูๆปลาๆก่อนนะครับ
ข้อ1.ประกันตัวเองได้โดยใช้เงินสด 40,000.-บาท

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 05:51:21 PM »

ยังไม่มีประสพการณ์..มารอฟังเหมือนกันครับ Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:09:05 PM »

ถ้าเงินสดน่าจะ 5 หมื่น-8 หมื่นบาท ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่ตำรวจครับ Grin
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:17:53 PM »

สลากออมสินก็ได้ครับ ซื้อติดรถไว้ปลอดภัยครับ วงเงินประกันไม่แน่ใจ จำได้ว่าประกันตัวชั้นศาล 100,000 บาท

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:54:16 PM »

ได้ข่าวหลักแสน แต่คงแล้วแต่พื้นที่มั้งครับ รอผู้รู้เช่นกัน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:36:59 PM »

ได้รับมาหลายปีแล้วครับ

ขอบคุณพี่สุพัฒน์ ศาลเชียงใหม่ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:55:34 PM โดย ต.แม่สาย_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:56:56 PM »

สังเกตุดูดี ๆ เหมือนที่เขาว่าอัตราโทษ ปรับ พรบ.อาวุธปืน กับ พรบ.วิทยุ เท่ากันเลยครับ เลยประกันตัวเท่ากัน

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:56:17 AM »

หากถูกเจ้าหน้าที่ตรวจจับอาวุธปืน ที่มีทะเบียน
ต้องใช้หลักทรัพร์อะไรบ้างที่ใช้ประกันตัวได้..

ปล.2 กรณีใช้เงินสดประกันตัว ใช้เงินกี่บาท
        เงินในบัญชีได้หรือไม่/ประกันตัวเองได้ไหม

ไหว้

1.  ได้  หากมีเงินติดกระเป๋า ตอนถูกจับอ่ะ ฮา
      ที่ยายเคยเห็น  ไม่มีเงินติดกระเป๋า  เลยประกันตัวเองไม่ได้ ฮา
      บางอาชีพ กฎหมายเขายกเว้น ให้ประกันตัวเองได้ โดยไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ อ่ะ

2.  ใช้เงินสดประกันตัว  ต้องเป็นไปตามทีกฎหมาย หรือระเบียบ ที่ทางราชการกำหนด
     ถ้าเป็นเงินในบัญชีของตัวเอง  ก็ประกันไม่ได้  เพราะถูกกุมขัง 

ต้องให้คนอื่น ไปเอา หนังสือรับรองจากธนาคาร มายืนยัน 
    ถึงจำนวนเงินที่มีอยู่ในธนาคาร  แต่ถ้ามี "อิทธิฤทธิ์" เพียงพอ
    ก็เอาสมุดคู่ฝาก วางไว้เป็นประกันชั่วคราว  พรุ่งนี้เช้า ค่อยเอาหนังสือรับรอง  มาแสดงก็ได้

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 01:26:51 AM »

หากถูกเจ้าหน้าที่ตรวจจับอาวุธปืน ที่มีทะเบียน
ต้องใช้หลักทรัพร์อะไรบ้างที่ใช้ประกันตัวได้..

ปล.2 กรณีใช้เงินสดประกันตัว ใช้เงินกี่บาท
        เงินในบัญชีได้หรือไม่/ประกันตัวเองได้ไหม

ไหว้

1.  ได้  หากมีเงินติดกระเป๋า ตอนถูกจับอ่ะ ฮา
      ที่ยายเคยเห็น  ไม่มีเงินติดกระเป๋า  เลยประกันตัวเองไม่ได้ ฮา
      บางอาชีพ กฎหมายเขายกเว้น ให้ประกันตัวเองได้ โดยไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ อ่ะ

2.  ใช้เงินสดประกันตัว  ต้องเป็นไปตามทีกฎหมาย หรือระเบียบ ที่ทางราชการกำหนด
     ถ้าเป็นเงินในบัญชีของตัวเอง  ก็ประกันไม่ได้  เพราะถูกกุมขัง 

ต้องให้คนอื่น ไปเอา หนังสือรับรองจากธนาคาร มายืนยัน 
    ถึงจำนวนเงินที่มีอยู่ในธนาคาร  แต่ถ้ามี "อิทธิฤทธิ์" เพียงพอ
    ก็เอาสมุดคู่ฝาก วางไว้เป็นประกันชั่วคราว  พรุ่งนี้เช้า ค่อยเอาหนังสือรับรอง  มาแสดงก็ได้

กลางคืนกดATMบางทีไม่ออกนะครับ ต่อให้มีกะตังค์ งานเข้าล่ะครับ นอนตะราง ขังรวมกะโจร จึ๋ยสสสส์  แบร่

ติดเสาร์-อาทิตย์ยาวปาย.... อ๋อย

ชีวิตคนมันยุ่งยาก เพราะใช้กฎหมายฉบับเดียวกัน เมิงทำมาหากิน ทำมาหากินขาย แต่กะโจร ตร.จับเท่ากัน เฮ้ย....คนทำงานเสียภาษี ไม่ใช่โจร ทำไมจับเหมือนกัน ฮา...ไม่ออกครับยายบาฯ 

คนสุจริตถูกโจรฆ่าตาย ปล้น ทำร้าย ตาย....รัฐเสียหาย เสียประชากรคุณภาพไป เสียคนที่ขยันเสียภาษี ขยันเคารพกฎหมายไป  อ๋อย

คนสุจริตเสียเปรียบมาก ต้องเสียภาษีเลี้ยงโจรในคุกอีก ต้องปกป้องทรัพย์สินอีก เผลอมันปล้น มันขึ้นบ้าน ไม่เชื่อลองสิ ทิ้งบ้านซัก2-3 กลับมาจะเหลือมั้ย  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:00:16 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2015, 10:54:51 PM โดย pisal_rn » บันทึกการเข้า
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:55:53 AM »

ท่านๆที่มีประสพการณ์มาช่วยหน่อยครับ Grin

Grin
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:02:55 AM »

ผมทำหนังสือรับรองเงินเดือน  ทะเบียนบ้าน และ  ป4  (ตัวจริง)  ติดรถไว้ตลอด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์