เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:27:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาซ่า...เตรียมอพยพชาวโลก ไป ดาวอังคาร  (อ่าน 5358 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:17:58 AM »

นักวิทยาศาสตร์ที่คิดค้นสิ่งใหม่ๆมักโดนดูถูกว่าเป็นไปไม่ได้.....

แต่มันเป็นไปได้มาหลายสิ่งหลายอย่าง...

เรื่องไปดาวอังคารผมว่ามันน่าเป็นไปได้...

ขอเป็นกำลังใจแด่ท่านนักวิทยาศาสตร์ทุกท่าน....

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:41:47 AM »

นักวิทยาศาสตร์ที่คิดค้นสิ่งใหม่ๆมักโดนดูถูกว่าเป็นไปไม่ได้.....

แต่มันเป็นไปได้มาหลายสิ่งหลายอย่าง...

เรื่องไปดาวอังคารผมว่ามันน่าเป็นไปได้...

ขอเป็นกำลังใจแด่ท่านนักวิทยาศาสตร์ทุกท่าน....

เยี่ยมด้วยคนครับ Grin

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:43:30 AM »

หนีคดีไปดาวอังคาร...ก็ไปสร้างขยะอวกาศอีก...อยู่ในโลกใบนี้ก็เป็นขยะ...จะไปไหนมันก็ขยะอยู่วันยังค่ำ...
ถูกใจมากๆ + 1 ครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:23:08 AM »

ถ้าองค์การนาซ่าบอกว่า "โลกเรานี้มีขยะเยอะมากหนทางแก้คือเอาขยะไปทิ้งนอกโลก" ผมว่าไอ้นี่ [*_*] ได้ไปท่องอวกาศแน่นอน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:48:27 AM »

พัฒนาจะไปก็ไม่ว่ากัน...

แต่ไอ้ที่มีอยู่เนี่ย...เอาแค่รักษาให้ไม่เน่าไปกว่าเดิม...จริงจังจริงใจกันบ้างไหม ไอ้ประเทศพัฒนาแล้วทั้งหลายเอ๊ย!
เอ็งก็แค่ย้ายจากประเทศเอ็ง ไปผลิตที่ประเทศด้อยพัฒนา ที่ยังไม่มีกฎหมายสิ่งแวดล้อม...หึหึ

ปล.พวกเราเองก็ด้วยแหละ...
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:09:27 PM »

ดีครับ เหมาะกับคนเบื่อโลกครับ  เยี่ยม

ผมออกเงินให้เอาไหม?
อยากให้ มดแดง ไปคนแรก Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:32:29 PM »

ผมก็ว่าทำได้แน่ๆ
แต่บางที แอบคิดว่า เอางบฯวิจัยทดลองไปดาวอังคารมาพัฒนาดูแลรักษาโลกเราดีกว่า
ถ้ามนุษย์เกิดบนโลก อยู่บนโลก ดูแลโลกไม่ได้ ไปอยู่ที่ไหน ก็ไม่มีทางดูแลรักษามันได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:05:52 PM »

แนวคิดคล้ายกับเรื่องนี้เลยครับ..........แต่ไม่ได้ไปดาวอังคาร  Cheesy

Uploaded with ImageShack.us

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:12:15 PM »

ผมก็ว่าทำได้แน่ๆ
แต่บางที แอบคิดว่า เอางบฯวิจัยทดลองไปดาวอังคารมาพัฒนาดูแลรักษาโลกเราดีกว่า
ถ้ามนุษย์เกิดบนโลก อยู่บนโลก ดูแลโลกไม่ได้ ไปอยู่ที่ไหน ก็ไม่มีทางดูแลรักษามันได้

ก็ว่ากันไปครับ....
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:31:41 PM »

ทวีปแอนตาร์กติก ที่ขั้วโลกใต้น่าอยู่กว่าดาวอังคารเยอะ..1 ใกล้กว่าหลายแสน กม. 2 มีออกซิเจนอยู่แล้ว 3 น้ำจืดเพียบ  4 ปูปลาอาหารก็มี  เรื่องความหนาวเย็นที่เป็นอุปสรรคใหญ่น่าจะสูสีกัน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:18:09 PM »

คนที่คิดจะทำ เขาก็จะคิด จะพยายาม จะทำให้ได้
     คนที่ไม่คิดจะทำ ก็จะคอยวิจารณ์ ติเตียน เพราะตัวเองทำไม่ได้  ไม่...แม้แต่จะพยายามคิดทำให้มันดีขึ้น

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:38:56 PM »

ทวีปแอนตาร์กติก ที่ขั้วโลกใต้น่าอยู่กว่าดาวอังคารเยอะ..1 ใกล้กว่าหลายแสน กม. 2 มีออกซิเจนอยู่แล้ว 3 น้ำจืดเพียบ  4 ปูปลาอาหารก็มี  เรื่องความหนาวเย็นที่เป็นอุปสรรคใหญ่น่าจะสูสีกัน

ขาดแต่พลังงาน  นาซ่าคงไปหาแหล่งพลังงานนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:57:22 PM »

ขาดแต่พลังงาน  นาซ่าคงไปหาแหล่งพลังงานนะครับ   Grin

ขั้วโลกใต้มีแต่น้ำแข็งนะครับ ไม่มีแผ่นดิน แต่เป็นน้ำแข็งที่คงละลายหมดยาก ที่ผ่านมาน้ำแข็งมันอยู่ถาวรมาแล้ว
ส่วนจะถาวรถึงอนาคตหรือไม่ ไปอยู่แล้วคงรู้เอง ถ้าไปกันเยอะผมจะไปจองสัก 100 ไร่ไว้เลี้ยงแมวน้ำขาย
ผมเคยเข้าใกล้ที่สุดก็ตอนไปแอฟริกาใต้ ซึ่งอีกไม่กี่พันกิโลเมตรก็ถึงขั้วโลกใต้แล้ว คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:20:32 PM »

-ขั้วโลกใต้เป็นทวีปจึงมีแผ่นดินครับ แต่มีน้ำแข็งปกคลุมอยู่หนา 2 กม.ที่ไม่มีแผ่นดินคือขั้วโลกเหนือต่างหาก
-ได้ยินแว้บ ๆ ว่าใครจะไปตั้งฟาร์มเลี้ยงแมวน้ำนะครับ..ช้าไปต๋อย..มีเจ้าของหมดแล้ว..(โฮ)
-ลองเปลี่ยนไปเช่าทะเลทรายซาฮาร่าดูมั้ยครับ ยังไง ๆ ก็กันดารน้อยกว่าดาวอังคารนะผมว่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:32:39 PM »

ตกลงขั้วโลกไหนกันแน่ที่ไม่มีแผ่นดินผมชักสับสนแล้ว...ขอเวลาไปถามลุงกู๋ก่อนครับ ตกใจ Shocked Shocked

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์