เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:17:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาซ่า...เตรียมอพยพชาวโลก ไป ดาวอังคาร  (อ่าน 5379 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:35:16 PM »

อันนี้ก็ดันไม่ชี้ชัดเสียอีก

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%9B%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:40:54 PM »

ขั้วโลกเหนือก็เรียกทวีปอาร์กติก ขั้วโลกใต้ก็เรียกทวีปแอนตาร์กติกา
ทวีป ก็หมายถึงมีแผ่นดิน ตกลงมันมีแผ่นดินทั้งคู่หรือเปล่า...มึนครับ
ไปกินเบียร์ก่อนครับแก้มึน

ความหมายของทวีป
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%9B

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:48:35 PM »

มีแผ่นดินอยู่ใต้น้ำแข็งไงครับ  แต่น้ำแข็งมันหนามาก ๆ เฉลี่ยหนา  ๑.๖ กม. (ลึกลงไป ๑.๖ กม.เป็นแผ่นดิน)   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 03:13:24 PM »

-ขั้วโลกใต้เป็นทวีปจึงมีแผ่นดินครับ แต่มีน้ำแข็งปกคลุมอยู่หนา 2 กม.ที่ไม่มีแผ่นดินคือขั้วโลกเหนือต่างหาก
-ได้ยินแว้บ ๆ ว่าใครจะไปตั้งฟาร์มเลี้ยงแมวน้ำนะครับ..ช้าไปต๋อย..มีเจ้าของหมดแล้ว..(โฮ)
-ลองเปลี่ยนไปเช่าทะเลทรายซาฮาร่าดูมั้ยครับ ยังไง ๆ ก็กันดารน้อยกว่าดาวอังคารนะผมว่า

กลัวทำไม เจ้าของไม่อยู่ ครอบครองปรปักษ์ไปเลยสิครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 03:36:38 PM »

-ขั้วโลกใต้เป็นทวีปจึงมีแผ่นดินครับ แต่มีน้ำแข็งปกคลุมอยู่หนา 2 กม.
ที่ไม่มีแผ่นดินคือขั้วโลกเหนือต่างหาก

-ได้ยินแว้บ ๆ ว่าใครจะไปตั้งฟาร์มเลี้ยงแมวน้ำนะครับ..
ช้าไปต๋อย..มีเจ้าของหมดแล้ว..(โฮ)

-ลองเปลี่ยนไปเช่าทะเลทรายซาฮาร่าดูมั้ยครับ
ยังไง ๆ ก็กันดารน้อยกว่าดาวอังคารนะผมว่า

กลัวทำไม เจ้าของไม่อยู่ ครอบครองปรปักษ์ไปเลยสิครับ

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  พี่  submachine -รักในหลวง ขร๊า  ฮา

แล้วจะฟ้อง  "ศาล"  ไหนดีกคร๊า  ฮา  เพราะ ขั้วโลก เหนือ และใต้  อ่ะ
ยังไม่มีใครไปจับจอง  เหมือน ที่  "สปก. 4-01" ที่เอามาแจก เศรษฐี อ่ะ  ฮา

ชักจะ  "เข้าทาง"  คร๊า ฮา

ก็ในเมื่อ มันมีนำ้แข็ง  มีัน้ำ  ก็หมายความว่ามี O2 อ่ะ ฮา
ส่วนจะอยู่ ลึกลงไปเท่าไหร่  ยายว่าเมื่อถึงเวลานั้น 
มนุษย์คงต้องปรับตัว อ่ะ ฮา

และพอถึงตอนนั้น  เวลาเรา "ดื่ม" 
คงไม่ต้องเอาโซดา แช่ตู้เย็น แล้วอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 04:49:21 PM »

-ขั้วโลกใต้เป็นทวีปจึงมีแผ่นดินครับ แต่มีน้ำแข็งปกคลุมอยู่หนา 2 กม.
ที่ไม่มีแผ่นดินคือขั้วโลกเหนือต่างหาก

-ได้ยินแว้บ ๆ ว่าใครจะไปตั้งฟาร์มเลี้ยงแมวน้ำนะครับ..
ช้าไปต๋อย..มีเจ้าของหมดแล้ว..(โฮ)

-ลองเปลี่ยนไปเช่าทะเลทรายซาฮาร่าดูมั้ยครับ
ยังไง ๆ ก็กันดารน้อยกว่าดาวอังคารนะผมว่า

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ  พี่  submachine -รักในหลวง ขร๊า  ฮา

แล้วจะฟ้อง  "ศาล"  ไหนดีกคร๊า  ฮา  เพราะ ขั้วโลก เหนือ และใต้  อ่ะ
ยังไม่มีใครไปจับจอง  เหมือน ที่  "สปก. 4-01" ที่เอามาแจก เศรษฐี อ่ะ  ฮา

ชักจะ  "เข้าทาง"  คร๊า ฮา

ก็ในเมื่อ มันมีนำ้แข็ง  มีัน้ำ  ก็หมายความว่ามี O2 อ่ะ ฮา
ส่วนจะอยู่ ลึกลงไปเท่าไหร่  ยายว่าเมื่อถึงเวลานั้น 
มนุษย์คงต้องปรับตัว อ่ะ ฮา

และพอถึงตอนนั้น  เวลาเรา "ดื่ม" 
คงไม่ต้องเอาโซดา แช่ตู้เย็น แล้วอ่ะ ฮา
แล้วเหล้ามันจะไม่แข็งหรือครับยาย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 07:01:04 PM »

แล้วเหล้ามันจะไม่แข็งหรือครับยาย

แอลกอฮอล์บริสุทธิ์มีจุดเยือกแข็งอยู่ที่ -114 องศาเซลเซียส.....ซึ่งเหล้ามีส่วนผลมของแอลกอฮอล์อยู่ตามระดับความแรงของเหล้า  นั่นหมายถึงว่าเหล้าดีกรียิ่งแรงยิ่งแข็งตัวอยาก(หมายถึงเหล้านะ  Cheesy).....ซึ่งตรงข้ามกับตับ ที่เหล้ายิ่งแรงตับยิ่งแข็งง่ายครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

อย่างเหล้าวอสก้า 80 ดีกรีแช่ช่องฟรีซ -5 หรือ -10 ในตู้เย็นยังไงมันก็ไม่แข็ง...แต่มันจะแข็งที่อุณหภูมิเท่าไหร่ อันนี้ไม่ทราบ.....หากได้ไปก็เลือกดีกรีแรงๆไปกฌแล้วกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 07:14:38 PM »

แอลกอฮอล์บริสุทธิ์มีจุดเยือกแข็งอยู่ที่ -114 องศาเซลเซียส.....
ซึ่งเหล้ามีส่วนผลมของแอลกอฮอล์อยู่ตามระดับความแรงของเหล้า 
นั่นหมายถึงว่าเหล้าดีกรียิ่งแรงยิ่งแข็งตัวอยาก(หมายถึงเหล้านะ  Cheesy).....

ซึ่งตรงข้ามกับตับ   
ที่เหล้ายิ่งแรง   ตับยิ่งแข็งง่ายครับ
  Cheesy Cheesy Cheesy

อย่างเหล้าวอสก้า 80 ดีกรีแช่ช่องฟรีซ -5 หรือ -10 ในตู้เย็นยังไงมันก็ไม่แข็ง...
แต่มันจะแข็งที่อุณหภูมิเท่าไหร่ อันนี้ไม่ทราบ.....
หากได้ไปก็เลือกดีกรีแรงๆไปกฌแล้วกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"    พี่ OO BUCK  ขร๊า  ฮา

เมืองไทย  ไอ้ประเภท ที่ดีกรีสูงๆ ยายยังหาไม่ได้  อ่ะ ฮา
ถ้าแถวญี่ปุ่น  มีเหลือ  ส่งมาให้หน่อย อ่ะ ฮา

ยายจะลอง  "ทฤษฎี" ของพี่  OO BUCK  อ่ะ  ฮา
ว่ายิ่งแรง  ยิ่ง  "แข็ง"  จริงหรือเปล่า  อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 07:42:53 PM »

จำเขามาแล้วเอามาโม้ต่อครับยาย  Cheesy...ไปหาข้อมูลได้มาอย่างนี้ครับ.....

80 proof vodka will freeze at approximately -26.95 °C or -16.51 °F.
     100 proof vodka will freeze at approximately -40.43 °C or -40.78 °F
     (Pure ethanol, the active ingredient in vodka, freezes at −114.3 °C).

24 proof liquor freezes at -6.7°C (20°F)
     64 proof liquor freezes at -23.33°C (-10°F)
     84 proof liquor freezes at -34.44°C (-30°F)

( มีรุ่น 100 ด้วยวุ้ย สงสัยเอาไว้กินล้างไส้  Cheesy Cheesy Cheesy )

ทีนี้ไปขั่วโลกเหนือ ใต้ ได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องห่วง...
     เหล้ามีแล้ว กับแกล้มก็ห่อมะขามเปียกไปหน่อยก็ดี  Cheesy Cheesy Cheesy

ถามจากที่นี่ครับ : http://wiki.answers.com/Q/What_is_the_freezing_point_of_vodka#ixzz1nUTYsPVC
                        http://cocktails.about.com/od/mixology/f/alcohol_freeze.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:25:43 PM โดย OO BUCK » บันทึกการเข้า

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:04:42 PM »

เมืองไทย  ไอ้ประเภท ที่ดีกรีสูงๆ ยายยังหาไม่ได้  อ่ะ ฮา

มีครับ  ดีกรีสูง ๆ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:16:37 PM »

มีครับ  ดีกรีสูง ๆ  Grin
ปตอ. ประชาชนต้มเอง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:19:41 PM »

เห็นแล้วเปรี้ยวปาก ดองเสือ.๔๕ ตัว รึไม่ก็กระชายดำถ้าจะดีเนาะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:45:56 PM »

เห็นแล้วเปรี้ยวปาก ดองเสือ.๔๕ ตัว รึไม่ก็กระชายดำถ้าจะดีเนาะ

ใส่กระชายดำเข้าไปรับรอง "แข็งโป๊ก"  เยี่ยม

เพราะกฎหมายเอื้อนายทุนทำให้เดี๋ยวนี้เหล้าต้มบ้านผมไม่มีแล้วครับ  น่าเสียดายภูมิปัญญาท้องถิ่นมาก  เศร้า

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์