เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:32:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากพกกระบอกไหนดีครับ  (อ่าน 4343 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:27:38 PM »

กระบอกที่สอง Springfield Armory XDM ขนาด .40 หรือ 10 มม. ลำกล้องยาว 4.5 นิ้ว บรรจุกระสุน 16 นัด น้ำหนักพร้อมกระสุน 1,100 กรัม ครับ
ถ้าเป็นผม  เอากระบอกนี้ครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:51:16 PM »

ผมขอSR9C ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:49:27 PM »

ขอถามเพิ่มครับ...
การมีใบป.๑๒ หมายถึงผู้นั้นสามารถพกซองนอกไปในที่สาธารณะได้หรือเปล่าครับ หรือก็ต้องพกพาแบบไม่ประเจิดประเจ้ออยู่ดี
กรณีที่ไม่ใช่จนท.ตร.นะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:21:14 AM »

จขกท.  เลือกคบ ปืนที่ดี น่าใช้ทุกกระบอกเลย ครับ.

เลือก SR9C ด้วยคนครับ และ ป.๑๒ จะออกได้ ไม่เกิน ๙ มม. เท่านั้นครับ

ถ้าพาไปตามใจ คงต้อง  XDM ครับ.. ในจำนวน ๔ ลำ XDM เหนือที่สุด

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:37:00 AM »

การมีใบป.๑๒ หมายถึงผู้นั้นสามารถพกซองนอกไปในที่สาธารณะได้หรือเปล่าครับ หรือก็ต้องพกพาแบบไม่ประเจิดประเจ้ออยู่ดี

แม้จะมีป.12 แต่ก็ยังต้องพกพามิดชิดไม่เปิดเผยอยู่ดีครับ และงานวัดงานรื่นเริงสมโภชใหญ่เช่นปิดทองประจำปีฯก็พกเข้าไปไม่ได้ด้วย

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:50:03 AM »

แม้จะมีป.12 แต่ก็ยังต้องพกพามิดชิดไม่เปิดเผยอยู่ดีครับ และงานวัดงานรื่นเริงสมโภชใหญ่เช่นปิดทองประจำปีฯก็พกเข้าไปไม่ได้ด้วย

[/quote]

ตามที่ คุณ 436  บอกข้างต้น ครับ
มี ป.๑๒ ได้สิทธิในการพาอาวุธปืนติดตัวไปใน เมืองฯ เว้นแต่บางพื้นที่ ซึ่งกฎหมายกำหนดห้ามเอาไว้

แต่อย่างไรก็ต้อง พกให้มิดชิด ไม่ให้เห็นว่าพกอาวุธปืน จะพกตุงเอว ด้ามโผล่   กระทำไม่ได้ครับ
เมื่อพกซองนอก  อาการถ้าดูออกชัดเจนว่าพกปืน จะกระทำไม่ได้ ครับ

แต่มีซองบางแบบ กระทำได้แนบเนียน ไม่เห็นเป็นพิรุธ ยังกระทำได้  ขึ้นอยู่กับข้อเท็จจริง ว่าได้ปกปิดไม่เปิดเผย หรือไม่

โดนลมแล้วชายเสื้อปลิว เห็นปืน ไม่เป็นไร ครับ  แต่ถ้าใส่เสื้อบาง ๆ  มองเห็นตัวปืน กระทำไม่ได้  คำว่ากระทำไม่ได้ คือผิดกฎหมาย ครับ  Grin

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:29:37 AM »

.................................ชอบคิมครับ................................................... ไหว้
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:40:25 AM »

sr9c ครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:01:41 AM »

กระบอกแรกหมดสิทธิ์ขอ ป.๑๒ ตั้งแต่เป็น .๔๕ แล้วละครับ... Grin Grin Grin

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:16:41 AM »

เชียร์ SR9c ครับ สำหรับบริบทของเมืองไทย (เมืองนอก - ไม่ทราบ)
แต่จขกท. ใช้ชื่อล็อคอินว่า karh ผมคิดว่า จขกท. คงเลือกพก Karh เป็นประจำอยู่แล้วครับ

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:54:22 AM »

ผมขอเลือก SR 9C ด้วยคนครับ  ด้วยขนาดที่ไม่เล็กและไม่ใหญ่จนเกินไปพกซ่อนได้สะดวก  ลูกดกเพียงพอ  และยังมั่นใจในคุณภาพของลูก 9 มม ครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:23:45 AM »

ตามที่ คุณ 436  บอกข้างต้น ครับ
มี ป.๑๒ ได้สิทธิในการพาอาวุธปืนติดตัวไปใน เมืองฯ เว้นแต่บางพื้นที่ ซึ่งกฎหมายกำหนดห้ามเอาไว้

แต่อย่างไรก็ต้อง พกให้มิดชิด ไม่ให้เห็นว่าพกอาวุธปืน จะพกตุงเอว ด้ามโผล่   กระทำไม่ได้ครับ
เมื่อพกซองนอก  อาการถ้าดูออกชัดเจนว่าพกปืน จะกระทำไม่ได้ ครับ

แต่มีซองบางแบบ กระทำได้แนบเนียน ไม่เห็นเป็นพิรุธ ยังกระทำได้  ขึ้นอยู่กับข้อเท็จจริง ว่าได้ปกปิดไม่เปิดเผย หรือไม่

โดนลมแล้วชายเสื้อปลิว เห็นปืน ไม่เป็นไร ครับ  แต่ถ้าใส่เสื้อบาง ๆ  มองเห็นตัวปืน กระทำไม่ได้  คำว่ากระทำไม่ได้ คือผิดกฎหมาย ครับ  Grin

ขอบคุณสำหรับคำตอบ จากทั้งสองท่านครับ ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์