เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:36:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วอน,,,ขอคำแนะนำ....ว่า...Les Bare เหล็ก กับ สแตนเลส อย่างไหนดีว่ากัน  (อ่าน 3382 ครั้ง)
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:12:37 PM »

ไหว้ สงสัยครับ ขอคำวิงวอน รุ่นพี่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า Les Bare ที่เป็นเหล็ก กับ สแตนเลส
อย่างไหนดีกว่ากัน ทั้งความทนทาน และความนิยมครับ
ผมเป็นมือใหม่ครับ จะได้เริ่มต้นอย่างถูกต้องครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

I Love .45 ACPแนะนำเวปบิทดีๆ โหลดดูหนัง กีฬาต่างๆ ดีที่สุดตอนนี้ ผู้ใช้ต้องมี facebook นะจ๊ะ เชิญตามลิงค์ด้านล่าง
http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=7cb43f16ea570480185d4ab6eaa872cf
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:25:14 PM »

zผมไม่ค่อยรู้เรื่องสงสัยว่าแบร์มีเลสด้วยหรือครับนึกว่ามีแต่เหล็กแต่อยู่ที่การทำผิวแบบทีโครมดำหรือฮาร์ดโครมแบร์โค้ด+อื่นๆ งงครับ. ไหว้
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:59:11 PM »

Smiley พอดีไปดูที่ร้านปืนกรุงไทยมา เป็นรุ่นสแตนเลสครับ ทั้ง Premier และ Monolith

ขออ้างอิงกระทู้นี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98911.0

และดูจากเวป ของแบร์ เอง ก้อเห็นมีรุ่นที่เป็น stainless น่ะครับ  ไหว้

I Love .45 ACPแนะนำเวปบิทดีๆ โหลดดูหนัง กีฬาต่างๆ ดีที่สุดตอนนี้ ผู้ใช้ต้องมี facebook นะจ๊ะ เชิญตามลิงค์ด้านล่าง
http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=7cb43f16ea570480185d4ab6eaa872cf
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 05:08:55 PM »

รับทราบครับ นึกว่าแบร์ไม่ยอมทำ. ไหว้
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 05:17:18 PM »

รับทราบครับ นึกว่าแบร์ไม่ยอมทำ. ไหว้

ขอบคุณมากครับพี่ Smiley

แต่ยังอยากทราบนะครับ ว่า สแตนเลสกับ เหล็ก อย่างไหนชัวร์กว่ากัน
วอนพี่ๆ ที่เชี่ยวชาญช่วย ให้คำตอบด้วยครับ
ส่วนตัวผมสนใจ Monolith HW 5 นิ้ว อ่ะครับ แต่ตัวที่เป็น สแตนเลส ราคาประมาณ 139K ครับแพงกว่าปกติประมาณ 20k ครับ Smiley

thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:15:00 PM »

...

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:32:52 PM »

ตอบอย่างคนที่ไม่มีปัญญาซื้อยี่ห้อที่ท่านถามมาน่ะครับ แต่เป็นคนที่มีปืนที่ทำจากวัสดุเหล็ก สแตนเลส และพลาสติก (ไม่ใช่ในกระบอกเดียวกันหรอกครับ) เรื่องความชัวร์ผมก็ไม่แน่ใจความหมายว่าด้านไหน แต่เรื่องความทนทาน(จากการใช้งานคือการยิงจำนานมากๆนัด)นั้นชี้นิ้วไปที่เหล็กได้เลยครับ ในข้อจำกัดที่ว่าดูแลรักษาเหมาะสมทั้งคู่ ส่วนความแม่นยำเชื่อว่าเท่ากันครับหากเป็นรุ่นเดียวกัน แต่แสตนเลสจะดีกว่าหน่อยในเรื่องการทนต่อสภาพอากาศ แต่อย่างไรก็ยังมีส่วนผสมของเหล็กอยู่ ดังนั้นจึงเป็นสนิมได้เช่นกัน ถ้าจะมองให่เห็นภาพก็ให้มองว่าต้องลูบน้ำมันไม่บ่อยเท่าเหล็กนั่นเอง เช่นนั้นถ้าจะเอามายิงมากๆนัดเหล็กดูจะทนกว่า หรือถ้าเน้นพกพาสแตนเลสก็จะเป็นสนิมน้อยกว่า ทำนองนี้ครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:14:19 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ Smiley

แต่ยังอยากทราบนะครับ ว่า สแตนเลสกับ เหล็ก อย่างไหนชัวร์กว่ากัน
วอนพี่ๆ ที่เชี่ยวชาญช่วย ให้คำตอบด้วยครับ
ส่วนตัวผมสนใจ Monolith HW 5 นิ้ว อ่ะครับ แต่ตัวที่เป็น สแตนเลส ราคาประมาณ 139K ครับแพงกว่าปกติประมาณ 20k ครับ Smiley

ที่ว่า"ชัวร์กว่า" เนี่ย......หมายถึงอะไรครับ....

ถ้าทนทาน ก็ไม่ต่างกัน สแตนเลสก็คือเหล็กนั่นแหละครับ......

หลายคนบอกว่าใช้สแตนเลสดีกว่าเพราเป็นสนิมยาก.....ผมก็เห็นเบเออร์ สแตนเลส สนิมกินเขรอะมาแล้ว....

ของแบบนี้อยู่ที่การดูแลรักษาของเจ้าของครับ.....จะวัสดุอะไร ก็พังทั้งนั้น ถ้าไม่ดูแล

ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้นครับ.........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:19:57 PM »

ขอบคุณ คุณ your-ประชาธิปไตย และ คุณ Daimyo<ผมรักในหลวง>มากครับ

พอจะได้แนวทางนิดหน่อยแล้วครับ

ในเรื่องความชัวร์ ที่ว่าก็คือ เรื่องอายุการใช้งานครับ เพราะได้ยินมาว่าเนื่อเลสนั้น พอยิงมากๆแล้วหลวม
แต่ไม่แน่ใจว่ามีผลต่อความแม่นยำด้วยหรือเปล่า  เศร้า
อีกเรื่องนึกก็คือ เรื่องของความนิยมน่ะครับ เผื่อว่าจะขายต่อไปอนาคต  ยิ้มีเลศนัย

ส่วนพี่ๆท่านใด ที่พอจะมีหมีในครอบครองอยู่แล้ว จะให้วิทยาทาน อีก ก็ยินดีนะครับ  เยี่ยม

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:40:33 PM »

ถ้าความนิยม......เบเออร์ที่เห็น คนจะสั่งสแตนเลสมากกว่า.....

ปืนในท้องตลาดก็จะมีแต่สแตนเลส.....พวกเหล็กรมดําจะมีน้อยกว่า หายากกว่า....

ไปๆมาๆ......ผมว่ารมดําน่ะจะหายากกว่าในตลาด....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
thaimtb
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:16:24 PM »

ถ้าความนิยม......เบเออร์ที่เห็น คนจะสั่งสแตนเลสมากกว่า.....

ปืนในท้องตลาดก็จะมีแต่สแตนเลส.....พวกเหล็กรมดําจะมีน้อยกว่า หายากกว่า....

ไปๆมาๆ......ผมว่ารมดําน่ะจะหายากกว่าในตลาด....

เอาแล้ว พี่ Daimyo<ผมรักในหลวง> ทำผมหวั่นไหวอีกแล้ว ;>

tpy..(หนมต้ม).รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:28:47 PM »

เมื่อก่อนผมมี LB สีขาว แต่ปัจจุบันเก็บตัวสีดำเอาไว้นั่งลูบคลำครับ เสน่ห์ของงานรมดำดูคลาสิคกว่างานฮารด์โครมครับ ไหว้ ไหว้
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:36:58 AM »

ไม่เคยมีแบร์เคยใช้แต่ยูเอสอาร์มี่+COLT.70+HK MARK23 แต่ถ้าคิดซื้อชอบดำมากกว่าถึงใครว่าหนิมชอบกินก็ตามก็ลองคิดดูมีปัญญาซื้อแต่ขี้เกียจเช็ดถูก็สมควรโดนหนิมกินถ้าเป็นเลสไปเอา รูเกอร์ SR1911กีก่า(คนละแนวเดียวกัน) Grinใครอยากจะซื้ออะใรก็รีบๆซ๊ะคนรักปืนกำลังโดนพวกนักการเมืองกลั่นแกล้งเหมือนผู้ใหญ่รังแกเด็กอีกแล้ว. แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:42:59 AM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
LovePreda
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:20:13 PM »

ชอบว๊ากกก

แนะนำเว็บหน่อยนะค่ะ รับทำป้ายคุณภาพเยี่ยม โรงพิมพ์ เชียงใหม่ , ป้ายเชียงใหม่ ,โฆษณาเชียงใหม่  , ออกแบบ เชียงใหม่ , ไวนิล เชียงใหม่ , นามบัตร เชียงใหม่
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:59:29 PM »

ปืนทั้งเหล็ก และเลส มีโอกาสเป็นสนิมได้ทั้งคู่
       ใช้งานเลือกเหล็ก  ชอบสวยงามเลือกเลสครับ Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์