เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:33:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเดินทาง ต้องพกปืนไปด้วยทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 2923 ครั้ง)
kruphaso
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:30:53 PM »

จะเดินทาง ต้องพกปืนไปด้วยทำอย่างไรดีครับ ไม่ได้ ใบป.๔ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:46:31 PM »

จะเดินทาง ต้องพกปืนไปด้วยทำอย่างไรดีครับ ไม่ได้ ใบป.๔ครับ
                ดูหัวข้อปักหมุดครับ  ....  ยิ่ง ป.4 ยังไม่ออกเหนื่อยหน่อยนะถึงแม้จะมีทางออกก็ตาม   เศร้า

modernrabbit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:02:45 PM »

ดูจากกระทู้ต่างๆแล้ว เงื่อนไขตามกฎหมายมีเยอะครับ ถ้าคิดว่า พกไปแล้วไม่เข้าข้อกฎหมายใดๆเลย ก็เหน็บไว้ที่ตัวเลยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:24:54 AM โดย modernrabbit » บันทึกการเข้า
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:42:20 PM »

ถ้าคิดว่าการเดินทางของเรามันเสี่ยง พกแบบมิดชิด ปกปิดเท่าที่ทำได้ ใช้เมื่อจำเป็น อย่าให้ใครเห็นว่ามี 
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:59:28 PM »

ถ้าพลาดก็ต้องยอมรับผลที่จะเกิดขึ้นนะครับ...

ไม่ได้ใบป.๔ หมายถึงได้ป.๓แล้วรอออกป.๔
หรือแม้แต่ใบป.๓ก็ยังไม่มีครับ...

แค่ข้อแรกเจอก็เหนื่อยแล้ว...
ถ้าเจอข้อสอง...โคม่า...
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:26:47 AM »

.........................พกแบบมิดชิดก็ครับ.......ถ้ามีสำเนาป.3ก็คงจะพอคุยกันได้ครับท่าน.............. ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:40:24 AM »

คนเราอยากพกปืนไปไหนมาไหนด้วยแต่ดันระแวงว่าจะมีคนรู้ อย่างนั้นพกไม่ได้ครับเกิดพิรุท  ผมเหน็บหลังพกเข้าฟิวเจอร์รังสิตก็พกเข้าไปนั่นแหละ มีเสื้อคลุมทับไปเดินๆไม่เห็นมีใครสนใจ เมียผมซะอีกทำพิรุท555 แต่แป๊บเดียวก็ลืมแล้ว  ขึ้นอยุ่กับตัวเราครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:06:09 AM »

ถ้าคิดว่าพกไปแล้ว มีประโยชน์เพื่อความปลอดภัยของตน มีน้ำหนักมากกว่า เพื่อแลกกับโดน จนท. ตำรวจตรวจพบ
ก็พกไปเถอะครับ
ตำรวจยังพอคุยได้ คุยไม่รู้เรื่องก็ไปคุยกับศาล หากยังไม่รู้เรื่องอีกก็เสียค่าปรับไป
ดีกว่าไปคุยกับโจร

หากปืนไม่มี ป.๔ ก็อย่าไปพกไปเลยครับ เอกสารไม่สมบูรณ์จะมีแต่เรื่องยุ่ง

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:37:13 AM »

ถ้่าผ่านกระบวนการ ชำระค่าธรรมเนียม ๕๐๐ บาท แล้ว รอ ป.๔  ตามกฎหมาย ถือว่าท่านได้รับบอุญาตให้มี และใช้ปืนกระบอกนั้นแล้ว

ส่วนการพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมืองฯ ตาม พรบ.อาวุธปืนฯ ม.๘ ทวิวรรคหนึ่ง ห้ามเอาไว้ ถ้าเป็นการพาอาวุธปืนติดตัว เหตุผลของทุกท่าน เกือบ ๑๐๐ %
คือ ผิดกฎหมาย มาตรา นี้ ละครับ.

ฉะนั้น หากมีความจำเป็นในความคิดของแต่ละท่าน ก็ต้องเข้าสู่โหมด " กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ"  การพาปืนไปด้วย ควรซุกซ่อนไว้เสมอครับ

Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:15:57 PM »

................................คุยกับ จนท.ตำรววจผมว่าคุยง่ายกว่าคุยกับโจรครับท่าน...................................... ไหว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:33:15 AM »

การเดินทางยิ่งขับรถแล้วมีปืนติดไปด้วย เป็นการแก้ง่วงที่ได้ผลครับ เมื่อก่อนขับรถยาวๆกำลังง่วงๆเจอด่านทางหลวงที ก็ตื่นเต้นหายง่วงขับรถไปได้ร่วมห้าสิบกิโลกว่าจะกลับมาง่วงนอนอีก ถ้าพกปืนไปด้วย รับรองตื่นเต้นจนไม่ง่วงตลอดทาง ครับ

hart45
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:16:41 AM »

การเดินทางยิ่งขับรถแล้วมีปืนติดไปด้วย เป็นการแก้ง่วงที่ได้ผลครับ เมื่อก่อนขับรถยาวๆกำลังง่วงๆเจอด่านทางหลวงที ก็ตื่นเต้นหายง่วงขับรถไปได้ร่วมห้าสิบกิโลกว่าจะกลับมาง่วงนอนอีก ถ้าพกปืนไปด้วย รับรองตื่นเต้นจนไม่ง่วงตลอดทาง ครับ
เห็นด้วยอย่างแรงครับ รวมทั้งจะกลายเป็นคนช่างสังเกตุรถที่ขับสวนมาโดยเฉพาะบรรดารถบรรทุกทั้งหลายที่ชอบส่ง
สัญญาณกัน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 09:53:06 AM »

เห็นแค่กรวยปีโป้ก็หูตาสว่างแล้วครับ........ คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:10:52 AM »

..........................

เห็นแค่กรวยปีโป้ก็หูตาสว่างแล้วครับ........ คิก คิก
....................................ถูกต้องครับท่าน....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก............... ไหว้
e29qjh
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:59:41 PM »

ไม่พกปืนต้องระวังโจร พกปืนระวังทั้งตำรวจและโจร แต่ผมขอเลือกข้อหลังดีกว่าครับ ถ้าจำเป็นก็ให้มิดชิดก็แล้วกันถ้าไม่มีพิรุธตำรวจไม่ค้นหรอก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์