เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:23:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงBlock B บอยแบรนด์เกาหลี ทำงามไส้  (อ่าน 7096 ครั้ง)
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:00:31 PM »

คนไทยโง่เอง  ไปหลงค่านิยมเกาหลี  ต้องโทษตัวเราเองก่อนครับ  Cheesy
ฮาครับ เห็นด้วยเลย  เยี่ยม

ถูกใจเลยครับ พวกเรา บ้ากันไปเอง

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:10:42 PM »

ผมเคยไปเกาหลีราว10กว่าปีมาแล้ว อยู่ยาวเดือนสองเดือนได้มั๊ง ก่อนที่กระแสวัฒนธรรมจัดฉากขายศิลปะเกาหลีจะระบาดเสียอีก
บอกตรงๆ ผมไม่เคยคิดจะสนใจไม่ว่า ดารา เพลง หรือหนังเกาหลีอะไรทั้งสิ้น เรื่องความสามารถเฉพาะตัวอย่าไปสนใจอะไรมากครับ
คนไทยทำอะไรได้เก่งกว่า ฉลาดกว่าหลายอย่าง เกาหลีมีวันนี้ได้ก็เพราะญี่ปุ่นช่วยเหลืออย่างมาก
 แต่มีสิ่งที่เราควรเอาอย่างอยู่สิ่งหนึ่งตรงที่ ทำไงที่คนไทยเรามีความสามารถเฉพาะตัวเก่งเทียบเท่าหรือเก่งกว่าคนหลายๆชาติ ทำอย่างไรถึงจะรวม
ความสามารถเหล่านั้นมาขับเคลื่อนชาติของเราให้เคลื่อนไปข้างหน้าได้มากกว่าที่เป็นอยู่แบบนี้..........มาหลายปีแล้ว เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:23:52 PM »

http://pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C11728320/C11728320.html

โดนจัดหนักเลยครับ Shocked
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:01:55 AM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:37:17 AM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:58:16 AM »

เคสนี้คงไม่ต่างกันกับดารา-นักร้องบ้านเรา(บางคน)ที่หลงตัวเอง(ว่าดัง)แล้วไปดูถูกเพื่อนบ้านรอบๆเรา่ที่เค้ารู้สึกว่าด้อยกว่า
ไม่ว่าจะเป็นลาว,เขมร,หรือพม่า...บางครั้งให้สัมภาษณ์ทำนองดูถูกออกสื่ออย่างหน้าตาเฉยจนเคยกลายเป็นประเด็นความสัมพันธ์ระหว่างประเทศไปก็มี...
ส่วนเด็กเกาหลีกลุ่มนี้ผมว่าเป็นการกระทำที่ไร้สมองและขาดการยั้งคิดเป็นอย่างยิ่งเลยครับ...มันน่านัก Angry

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:06:19 AM »

สมัยทวดมันหนีภัยสงคราม ปู่เราเคยไปช่วยไว้
นี่ยังไม่สำนึกกันอีกหรือไอ้เด็กเปรต
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:41:43 AM »

๕๕๕...ลูกสาวผม ไม่สนใจซีรีย์เกาหลีเลย เพลงด้วย จะถามว่าผมปลื้มไหม๊ก็ไม่ใช่ครับเฉยๆ แต่ก็ภูมิใจที่ลูกสาวไม่ไปหลงวัฒนธรรมของต่างชาติ ลูกผมร้องเพลงของต่ายได้ ของกระแตได้ และอีกหลายๆคน(ลูกทุ่งทั้งนั้น) ผมก็ดีใจที่ลูกผมรักกลิ่นไอของลูกทุ่ง ผมก็งงว่าวัฒนธรรมเกาหลีมันมามีบทบาทในบ้านเราได้อน่างรวดเร็วได้ยังไง ถ้าจะโทษก็ต้องโทษไอ้พวกเห็นแก่ได้ เอามาให้เด็กดูรายการดีดีเอาไปไว้ช่วงตี ๕ สะ ไอ้รายการม่อมเมาก็เอามาช่วงที่เด็กๆตื่นหรือว่าง แต่เอ...ไม่ว่างแต่ก็ดูจนไม่เป็นอันทำการบ้าน ทำรายงาน ท่านลองดูเถิดเข้ากูเกิ้ล พิมพ์คำว่า ซีรีย์ ดูสิครับ เกาหลีมันมากกว่าเพื่อนเลยครับ ปล.ไอ้พวกนี้ถ้ามาเดินแถวทุ่งนาบ้านผม จะแกล้งบอกว่าจะสอนมวยไทยให้เอาม่ะแล้วก็เตะแม่มให้เดี้ยงไม่ต้องให้แม่มไปแด๊นส์บนเวที

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:55:02 AM »

สำหรับผมก็แค่ คนกลุ่มหนึ่งครับ
ทุกสังคม มีทั้งคนดี คนเลว  
คนทุกชาติก็เหมือนกัน ดีเลว ปนๆกันไป
เมื่อเขาทำสิ่งไม่ดี เรารู้เราก็อย่าทำ
ไม่อยากให้เอ่ยถึงเชื้อชาติมาก เพราะกระทบกับหลายๆคน
บางคนมีเพื่อน มีคู่ค้าชาวเกาหลีด้วย
ผมเอง คนเกาหลีที่เคยรู้จัก เป็นคนทะลึ่งที่สุดติดอันดับท๊อปเท็นเท่าที่เคยเจอ
ทะลึ่งแนวฮา่ เดอร์ตี้ โจ๊กด้วย แต่เขาก็ทำงานดี มีไมตรีจิตสูงนะ สปิริตดีด้วย  Cheesy Cheesy Cheesy

อ้อ...เรื่องนี้ผมไม่ตำหนิเด็กหรอกนะ แต่ต้นสังกัดต่างหาก ที่ีต้องตอบคำถามว่า ทำไมดูแลเด็กน้อยจัง...
หรือประสบการณ์น้อยเกินไปสำหรับการทำงานระดับอินเตอร์ แบบนั้น ลองทำงานในบ้านให้ดีก่อนดีกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:01:26 AM »

ไร้สมองจริงๆ
คนไทยโง่เอง  ไปหลงค่านิยมเกาหลี  ต้องโทษตัวเราเองก่อนครับ  Cheesy
ทีนี้ เลิกบ้า เกาหลีกันได้หรือยังหล่ะครับ
        หึ หึ
น่าสงสารแกมสมเพช
เหล่าสาวกเกาหลีทั้งหลาย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:08:07 PM »

ผมต้องพูดคำนี้เหมือนกันครับ

บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:10:35 PM »

ส่วนตัวแล้วผมก็ไม่เห็นเกาหลีมันวิเศษวิโสอะไร  ไม่เคยดูหนัง ฟังเพลงของมันเลย หน้าตาก็ศัลยกรรมทั้งนั้น  เห็นมีดีอย่างเดียวเล่นบอลวิ่งไม่มีหมด
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:14:35 PM »

ผมชอบพูดกับเพื่อนบ่อยๆว่า เมืองไทยเป็นเมืองขึ้นทางวัฒนะธรรมของเกาหลีแล้ว
เบื่อมากเอะอะอะไรๆก็เกาหลี

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:53:07 PM »

ตัวผมไม่คลั่งใคล้เกาหลีเลย แม้แต่น้อย (แต่ชอบไทย ญี่ปุ่น และจีน)  เว้นแต่เพลงของนักร้องวงเกาหลีบางเพลงเท่านั้น

ที่สนใจ และก็เป็นเพลงของวงอื่น มิใช่วงดังกล่าวนี้ หากถามว่าผมฟังได้ไหม "ก็โอเคนะ" แต่ก็ไม่ถึงกับ "ไม่ฟังเลย"

บางครั้งผมเองก็เป็นประเภท เปิดหูเปิดตา ตามโลกกับเด็กๆสมัยใหม่บ้างนิดๆหน่อยๆเท่านั้น แต่ไม่เคยคิดฟีเวอร์

จนเกินไป เพราะ วงดนตรีของเกาหลีบางวงที่ดูดี ก็มีอยู่มากนะครับ หากไม่เป็นการเหมารวม แต่หากวงไหนไม่รู้มารยาท

หรือการวางตัวที่ขัดต่อวัฒนธรรมบ้านเรา อย่างวง "บล็อกบี ‘BLOCK B’" ที่เป็นข่าวเช่นนี้ แบบนี้ผมเองก็สาบส่ง  แบร่  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:59:02 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:27:03 PM »

สมน้ำหน้ามัน

เสือกบ้ากันดีนัก อะไรก็เกา....หายคันสิท่า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์