เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:22:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงBlock B บอยแบรนด์เกาหลี ทำงามไส้  (อ่าน 7092 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 04:00:48 PM »

สำหรับตัวผม ปกติก็ไม่ค่อยจะชอบอยู่แล้วเพราะฟังไม่รู้เรื่อง ถึงรู้เรื่องก็ไม่ฟัง ผมไม่ชอบเพลงแนวนี้

ยิ่งมาเจอท่าทางไม่ให้เกียรติและคำพูดที่ดูถูกเราแบบนี้ยิ่งเกลียดหน้าเข้าไปใหญ่ .........

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 04:39:01 PM »

ผมไม่ฟัง ไม่สนใจ ไม่ดู ไม่เคยเสียเงิน ให้เพลงเกาหลีเลย

แต่ที่เห็นผ่านๆทางทีวีไม่เกี่ยวนะ เพราะไม่สนใจอยู่แล้ว รู้มานานแล้วด้วยว่าพวกนี้สวยด้วยแพทย์เป็นส่วนใหญ่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:32:09 PM »

ผมไม่สนใจครับ...

คนปากหมาคนเดียว...

ไม่ได้แปลว่าคนที่เหลือในวงจะเฮงซวยตามไปด้วย...

หรือไม่ได้แปลว่าคนที่เชื้อชาติเดียวกับเขาจะเลวไปกันหมด...

แค่แปลว่ามันปากหมาเฉยๆ ขาดการอบรมที่เหมาะสม เลี้ยงดูในสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี...

แค่นั้น... คิก คิก

อนึ่ง...หนังหรือวงดนตรีของเกาหลีผมไม่เคยสนใจอยู่แล้ว...

หนังที่ใกล้เคียงกับเกาหลีมากที่สุดที่ผมดูในช่วง 4-5 ปีนี้ คือเรื่อง"กวนมึนโฮ" ครับ...ฮา... ขำก๊าก
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:52:25 PM »

ผมไม่สนใจครับ...

คนปากหมาคนเดียว...

ไม่ได้แปลว่าคนที่เหลือในวงจะเฮงซวยตามไปด้วย...

หรือไม่ได้แปลว่าคนที่เชื้อชาติเดียวกับเขาจะเลวไปกันหมด...

แค่แปลว่ามันปากหมาเฉยๆ ขาดการอบรมที่เหมาะสม เลี้ยงดูในสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี...

แค่นั้น... คิก คิก

อนึ่ง...หนังหรือวงดนตรีของเกาหลีผมไม่เคยสนใจอยู่แล้ว...

หนังที่ใกล้เคียงกับเกาหลีมากที่สุดที่ผมดูในช่วง 4-5 ปีนี้ คือเรื่อง"กวนมึนโฮ" ครับ...ฮา... ขำก๊าก

ชอบพี่หมอรุต ครับ ปากหมาคนเดียว จะซวยกันทั้งวงครับ ฮ่าๆๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:23:07 PM »

ชอบพี่หมอรุต ครับ ปากหมาคนเดียว จะซวยกันทั้งวงครับ ฮ่าๆๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชอบกันแบบเงียบๆก็ได้ครับ...

ไม่ต้องประกาศ...

เดี๋ยวเขารู้กันหมดครับ...ฮา...  คิก คิก
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:01:52 AM »

การฟังเพลงไม่เหมือนกัน จะบอกว่าฟังลูกทุ่งแล้วรสนิยมต่ำ ฟังแจ๊สรสนิยมสูง ฟังเกาหลีแล้วบ้าตามกระแส...

ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบรสนิยม บอกไม่ได้อันไหนดีกว่ากัน...

เรื่องทีเกิดขึ่นเกิดจากความคะนองปากของเด็ก ก็โดนด่าจากคนชาติเดียวกันและแฟนเพลง

จากนี้คงสงบปากหายคะนอง...
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:50:08 PM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากผมชอบประโยคนี้มากเลยพี่..รู้สึกภูมิใจลึกๆในตังเองยังงัยไม่รู้... ไหว้
...นอกจากเล็กแล้วได้ยินว่าพวกนี้ชอบตุ๋ยดากกันด้วย ไม่รู้ไปปลื้มมันได้งัย... ตกใจ
...ล่าสุดเห็นบอกมาโกนหัวขอโทษ ผมนึกในใจ บักดากเอ๋ย..แล้วกะยิ้มๆก่อนเปลี่ยนช่องทันที แบร่ คิก คิก คิก คิก

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:22:14 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=X0QISEb5mBE&feature=player_embedded

ออกมาขอโทษแล้วครับ สงสัยจะโดนบังคับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:28:44 PM โดย หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥ » บันทึกการเข้า
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:27:56 PM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น

คุณ เจ็บ ทำไมรู้ละเอียดถึงขนาด ของพวก เกา..แต่ผมก็ "เห็นควรด้วย" กับคุณ เจ็บ
นะครับ ขนาดมันเล็กอย่างว่าจริงๆ ผมได้เห็น จากหนังสารคดีกำเนิดกุมารเกาหลี หรือ
คุณ เจ็บ ก็ได้ดูเหมือนกัน Grin คิก คิก ไหว้
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:58:00 PM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น

คุณ เจ็บ ทำไมรู้ละเอียดถึงขนาด ของพวก เกา..แต่ผมก็ "เห็นควรด้วย" กับคุณ เจ็บ
นะครับ ขนาดมันเล็กอย่างว่าจริงๆ ผมได้เห็น จากหนังสารคดีกำเนิดกุมารเกาหลี หรือ
คุณ เจ็บ ก็ได้ดูเหมือนกัน Grin คิก คิก ไหว้
ไม่ได้ดูหรอกครับ  Grin แต่ดูสถิติความใหญ่จากการสำรวจครับ ข่าวช่อง 3 ยังเคยออกเลยครับ ไทยได้ที่ 3 จากท้ายตารางครับ  Grin Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:00:28 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากผมชอบประโยคนี้มากเลยพี่..รู้สึกภูมิใจลึกๆในตังเองยังงัยไม่รู้... ไหว้
...นอกจากเล็กแล้วได้ยินว่าพวกนี้ชอบตุ๋ยดากกันด้วย ไม่รู้ไปปลื้มมันได้งัย... ตกใจ
...ล่าสุดเห็นบอกมาโกนหัวขอโทษ ผมนึกในใจ บักดากเอ๋ย..แล้วกะยิ้มๆก่อนเปลี่ยนช่องทันที แบร่ คิก คิก คิก คิก
เรียกผมน้องเถอะครับ อายุยังไม่เต็ม 27 เลยครับ  Grin ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 07:01:11 PM »

มีเพื่อนใน facebook ของผม โพสว่า"หนังหน้าคนเกาหลีทำด้วยอะไรเนียนมาก อยากได้เป็นผัวจัง"  ผมละขึ้นเลย อีนี่ท่าจะบ้า เจี๊ยวเล็กที่สุดในโลกยังจะเอาอีก  แลบลิ้น แลบลิ้น

ไม่ได้ดูหรอกครับ  Grin แต่ดูสถิติความใหญ่จากการสำรวจครับ ข่าวช่อง 3 ยังเคยออกเลยครับ ไทยได้ที่ 3 จากท้ายตารางครับ  Grin Grin

อย่างนี้ ก็ต้องดิ้นรน สักหน่อยแล้ว หนีตกชั้นน่ะ อาจจะตกไปอยู่ดิวิชั่นบ๊วย นะครับ คิก คิก ไหว้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:54:25 AM »

นานๆจะเห็นพี่หมอรุทโกรธ.....มันก็แค่เด็กวัยรุ่นคนหนึ่งอย่างที่พี่บอกแหละครับ
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:08:06 PM »

เชิญมันมาเปิดการแสดงที่เมืองไทยส่งตั๋วเครื่องบินขามาเดี๋ยวขากลับส่งกลับแบบใส่ลังแค่พอดีตัว
แล้วจัดคู่กับวงคาราบาวเปิดการแสดงด้วยเพลงบัวลอยแล้วที่เหลือคนดูจัดให้แบบจัดหนักและเต็ม
มันจะได้สำนึกวงกระจอกแบบนี้ที่ไม่ให้เกียรติคนดูยกเท้าบ้างก้มโชว์ก้นบ้างเอาให้เจ็บนี่ถ้ามาเมืองไทย
จริงๆนะมึงเซมากูเตะ,ล้มมึงโดนกระทืบ,แขกรับเชิญต้องเก่งการุณ,แถมพาไปดูบอลไทยไปมวยโลก

ขำก๊าก ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:24:01 PM »

ก็แค่ตัดสกินเฮด โกนหัวที่ไหนกัน  การโกนหัวน่ะ ที่เกาหลี ญี่ปุ่นเขาเล่าให้ฟังว่าเป็นเรื่องน่าอับอายมาก(จริงป่าวไม่รู้) แต่ที่เห็นก็แค่เปลี่ยนทรงผมใหม่เท่านั้นเอง  แบร่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์