เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:26:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงBlock B บอยแบรนด์เกาหลี ทำงามไส้  (อ่าน 7080 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:27:34 PM »

เลิกบ้าเกาหลีซะที

สบายดี.........
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 02:22:40 PM »

ผมเองก็เสียดายนะครับ สมัยนี้ จะดูหนังจีน ไม่ว่าจะจีนกำลังภายใน หรือจีนฮ่องกงแอ็คชั่นดวลปืน

นึงถึง ก็ยังคิดถึงที่ม โจว เหวิน ฟะ, เยิ่น ต๊ะ หัว, เหลียง เฉา เหว่ย หรือรุ่นใหม่ๆหน่อยอย่าง กู๋ เทียน เล่อ,

แดเนียล วู, เจิ้น อวี้ เจี้ยน หรือ เซี๊ย ถึง ฟง ฯลฯ ผมว่าหนังจีนฮ่องกง ทำฉากแอ็คชั่นได้ไม่เลวเลยที่เดียว

แต่พอมา ช่วง 6-7 ปีหลังนี้ กระแสเกาหลีมันก็ตีตื้นขึ้นมา หนังจีนก็เลยไม่ได้ดูกัน ขนาดหนังเกาหลีแอ็คชั่น

ผมก็ว่ายังทำไม่ได้เรื่องเลย ต่างจากหนังไทยบางเรื่องที่แอ็คชั่นน่าดูมากกว่าแยะ แต่ถ้าหนังบู๊ยังไงๆก็ยกให้จีน

กับฮอลลีวู๊ด หรือแม้แต่หนังไทย บางครั้งพระเอกจับปืน โดยภาพรวมก็ยังดูแล้วเป็นมวยมากกว่าเกาหลี

เชื่อไหม ผมเห็นพระเอกเกาหลีบางคน เล่นแอ็คชั่น ยังจับปืนไม่ค่อยจะเป็นกันเลยก็มี ฉะนั้น ผมยังเชียร์หนัง จีน

ไทย ฮอลลีวู๊ด มากกว่าจนวันยังค่ำ  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:19:02 PM »

นานๆจะเห็นพี่หมอรุทโกรธ.....มันก็แค่เด็กวัยรุ่นคนหนึ่งอย่างที่พี่บอกแหละครับ

เปล่าครับพี่ตี๋เล็ก ผมไม่ได้โกรธครับ...

ผมแค่เล่าความรู้สึกของผมให้เพื่อนๆฟังครับ... Cheesy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:48:11 AM »

ผมว่าวง BLOCK B นี้ คงไม่กล้ามาเมืองไทยอีกนานแน่ๆครับ  แบร่ ไหว้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 05:13:14 AM »

ผมว่าวง BLOCK B นี้ คงไม่กล้ามาเมืองไทยอีกนานแน่ๆครับ  แบร่ ไหว้
    ถ้ามันกล้ามานี่ ก็ต้องยอมรับครับว่ามัน   วอน จม ตีน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 02:39:27 PM »

ผมว่าวง BLOCK B นี้ คงไม่กล้ามาเมืองไทยอีกนานแน่ๆครับ  แบร่ ไหว้
   ถ้ามันกล้ามานี่ ก็ต้องยอมรับครับว่ามัน   วอน จม ตีน

จัดหนักเลยนะครับพี่  คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์