เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:23:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ความสุขของคนชอบปืน..คืออะไร  (อ่าน 4363 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:50:38 PM »

วันที่ได้ป.3มา วันนั้นมีความสุขมากกว่าตอนรับปืนอีก
กระดาษแผ่นเดียว....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยครับ  คิก คิก ไหว้

และตอนที่ ป3 ใกล้จะหมดอายุแถมปืนยังไม่มาก็เป็นทุกข์ของคนชอบปืนเหมือนกันครับ
  Grin

สำหรับผมแค่ได้เอาปืนออกมาเช็ดน้ำมัน ลูบๆคลำๆก็มีความสุขแล้วครับ Cheesy

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 04:09:41 PM »

ผมเองมีความสุขเมื่อมีปืนเป็นของตัวเองครับ จะลูบจะคลำ หรือยิงก็สะดวกใจ มีความมั่นใจขึ้นเยอะกับการที่ต้องอยู่โดดเดี่ยว ทีเด็ดคือ ผมเป็นคนกลัวผี มากๆๆๆๆๆๆ  แต่พอมีปืนไปด้วยตอนออกล่า (กบ เขียด) ตอนกลางคืนเหน็บเอว ไปด้วย ผีก็ผีเหอะโผล่มาจะยิงให้ใส้แตกเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

E22RUG
eaknarin ฅนรักปืนบ้านหมี่
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:17:18 PM »

เมื่อเหนื่อยๆจากงานกลับมาบ้าน อาบน้ำทำตัวให้สดชื่อนหยิบกระเป๋าใส่ปืนออกมาเปิดนั่งมองในสิ่งที่ตัวเองเดินเรื่องขอ ป.3 ตั้งนานกว่าจะได้ แล้วหยิบออกมาลูบคลำ เช็ดทำความสะอาดแค่นี้ก็เพลินแล้วครับ อย่าลืมในเรื่องของความปลอดภัยด้วยนะครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:22:44 PM »

ความสุขของคนชอบปืน ก็มีปืนซิครับ

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:30:31 PM »

ได้ ป.3 มาซื้อปืน    Grin

ได้ปืนที่ซื้อมา สมใจอยาก    Grin

ได้ ป.4 ซะที สบายใจ    Grin

ได้ดูแลปืนที่มี เช็ด ถู ลูบ คลำ (ไม่รู้ผมบ้าหรือป่าว บางช่วงว่างๆเอามาเช็ดเกือบทุกวันเลย)   น้ำลายหก

ได้ไปร้านลุงซื้อกระสุนไว้ซ้อมยิง   คิก คิก คิก คิก

ได้เอามายิงให้สมใจอยาก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

และได้สุดท้าย  คือ  ได้มาเป็นสมาชิกที่นี่ครับ  เยี่ยม

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:34:55 PM »

มีปืนที่ชื่นชอบครับ ได้สัมผัสมีครอบครอง นั่งมองดู จับเช็ดชโลม มีความสุขแล้วครับ กับปืนที่ใช้ทุกวันจับทุกวันถึงจะเก่าจะแก่แต่บอกเลยว่ารักมาก
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:51:56 PM »

ความสุขคือได้ยิงครับ แต่ทุกข์ตอนล้าง

3'SF TRAINING COMPANY.
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:24:50 PM »

ขอเล่าที่ทุกข์บ้าง ตอนรับ Rami-p สวดก  ยิงไม่ออก  ต้องแต่งเซียร์ ปืนใหม่แกะกล่องนะครับเหนี่ยวไกสุดแล้ว เซียร์ไม่หลุด พอแต่งเซียร์แล้วยิงได้แต่โครงโป่งอีก  อันนี้ทุกข์ของคนมีปืนครับ   ถ้าใช้มาสมบุกสมบันแล้วเป็นจะไม่ว่าเลยซักคำ  แต่ของใหม่แกะกล่องเป็นแบบนี้ หมดเครดิตกับ CZ เลยครับ
peepee01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:28:28 PM »

...สำหรับผมแล้ว สุขที่ได้ปืนที่ชอบมาครอบครอง สุขที่ได้พูดคุยกับคนที่ชอบเหมือนกัน  ฯลฯ Grin Grin
...สำหรับผมแล้ว สุขที่ได้ปืนที่ชอบมาครอบครอง สุขที่ได้พูดคุยกับคนที่ชอบเหมือนกัน  ฯลฯ Grin Grin
[เหมือนกันครับ  แถมสุขได้จับปืนที่เราชอบ/quote]
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:57:02 PM »

ไดั ยิงปืน โดยที่ กระสุนให้ยิงไม่อั้นและฟรี ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:59:08 PM »

ได้ลุ้นตั้งแต่ ขอปอสามที่อำเภอ

ได้ลุ้น เมียที่บ้านจะอนุมัติหรือไม่

ได้ครบแล้วลุ้น วันขึ้นไปรับของ

รับแล้วลุ้นวัน ที่จะไปลองของ

หลังจากนั้น ก็เอามาเช็ด มาถู กลัวจะเป็นรอย แค่นั้นครับ

สรุป  ชอบ ที่ได้ลุ้น คิก คิก คิก คิก
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:16:04 PM »

สำหรับผมไม่รู้ว่าความสุขที่แท้จริง คืออะไร  เพราะเป็นความสุขปนทุกข์คละเคล้าด้วยความกังวล และความตื่นเต้น เหมือนคนกำลังมีความรัก  สุขเพราะได้ปืนที่ตัวเองชอบ เหมือนได้แฟนสวยถูกใจ  ทุกข์เพราะเห็นปืนแต่ละกระบอกสวยๆ แล้วอยากได้อีกแต่ไม่มีเงินซื้อ  เหมือนตอนมีแฟนอยู่แล้ว แต่เห็นคนสวยๆ ถูกใจอยากได้อีกแต่จีบไม่ได้(มันหวง) หัวเราะร่าน้ำตาริน กังวลใจเวลาตัวเองไม่อยู่บ้านแล้วเอาปืนไว้บ้านกลัวโดนขโมย เหมือนตอนที่เรากลัวใครมาจีบแฟนเรา ตื่นเต้นใจเต้นแรงเวลาพาปืนติดรถไปแล้วเจอด่านตรวจ เหมือนเวลาพาแฟนไปเที่ยวแล้วไปเจอว่าที่พ่อตา แม่ยาย ยังไงยังงั้น เลยยังไม่พบกับความสุขที่แท้จริงซักที เศร้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:20:21 PM »

ทุกข์ครับ ................. ตอนน้ำท่วมบ้านจนอยู่ไม่ได้ ต้องขนปืนไปฝากบ้านเพื่อนทุลักทุเลสุดๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:24:26 PM »

เรายึดติดเกินไปรึป่าวไม่รู้นะครับ มีมากก้อเหมือนจะทุกข์มาก

ผมเคยรู้สึกกลัวตอนจะไปเที่ยวกับครอบครัวที่ต่างจังหวัด ทิ้งบ้านหลายๆวัน กลัวโขมยเอาไปหมดเหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อไปว่าจะซื้อตู้เซฟใบละ30kกว่ามาใส่เอาที่หนักๆหน่อย คงจะพอเบาใจได้กระมังครับ     Grin

ว่าไปแล้วจะ สุขๆ ทุกข์ๆ ซะแล้วเรา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:34:50 PM »

ณ ตอนนี้คงเป็นการได้ป.3ครับ......
             สุดๆเลยครับ ได้ป.3 นี่สุขสุดๆแล้ว
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์