เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:27:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวลาว..สวย..ไม่แพ้ สาวเกาหลี..ไม่เชื่อก็ดูเอาเอง..  (อ่าน 9960 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:47:55 AM »

รูปสุดท้าย ใช้ คำลี่หรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับ Grin

สบายดี.........
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:53:37 AM »

สวย ดูดี ทุกคนครับ สาวไทยก็สวยเช่นกัน รองลงมาสำหรับผม คือ ญี่ปุ่น และจีนฮ่องกง

ส่วนเกาหลี เมื่อก่อนไม่รู้ ก็นึกว่าสวยจริง แต่พอมาทราบถึงการพึ่งมีดหมอมือแพทย์ ก็เลยทำผม

ไม่ค่อยประทับใจนัก ธรรมชาติแบบเดิมๆดีที่สุด  Grin ไหว้
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:02:10 PM »

ยี่ปุ่นแท้ๆเซ็ก...ดี. เยี่ยม
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:41:32 PM »

เชื่อแล้วครับ  Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:48:33 PM »

ผมชอบสาวลาว  ที่ยังคงอนุรักษ์ 
วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของท้องถิ่นตนเอง
        แต่พักหลัง
ชักหน้าเป็นห่วง ความเจริญ
สื่อต่าง ๆ รวมถึงผู้คน  ที่หลั่งไหลกันเข้าไป
๒๓ ปีที่แล้วผมรับราชการอยู่ที่ชนบทของหนองคาย
ฝั่งลาวยังคงบริสุทธิ์มาก  ทุกวันนี้ตามชนบทก็ยังคงมีอยู่ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:28:48 PM »

หลงรักน่ารักจัง น้ำลายหก

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:29:26 PM »

สาวลาวสวยจริงๆผมขับรถโฟร์วีลไปกันปลายปีที่แล้วก่อนป่วยหนักไปทั้งหมดเกือบ20คันทั้งไกด์ทั้งแม่ค้าชาวบ้าน+...ใช้ใด้เลยไปกลับเกือบ3พันโลเล่นจากลาวใต้ยันเวียงจันท์ หมดค่าน้ำมันดีเซลไป9พันอยู่ในลาวร่วมๆอาทิตย์นึง ผิวถนนห่วยระวังตลอดรถคนสัตว์ด้วย พวกบางคนไปถึงวังเวียงไกด์ลาวทำให้ผมต้องเสียค่าโทรข้ามแดน0500+...ไปหลายที.แต่อาหารห่วยแตกสู้ของไทยไม่ใด้เลย.ปลาเยอะทุกมื้อทำไม่อร่อยทุกโรงแรมทุกร้าน.ธรรมชาติดีแท้ถ้าคนชอบแบบลุยๆบ้านนอกๆก็OK.  ไทยกับลาวคุยกันรู้เรื่อง 555 ปี55ปลายปีถ้าสุขภาพอำนวยจะไปกันอีก.งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:11:39 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:21:39 PM »

ผู้หญิงไทยโดยเฉลี่ยสวยกว่าครับ......ไม่เชื่อ ลองถามหนุ่มลาวดูสิครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:22:03 PM »

สาวลาวผมชอบเวลานุ่งซิ่นครับ หลงรัก น่ารักน่ามองมาก

ส่วน จขกท. ถ้ายังงัยว่างๆ..แว้บไปเที่ยวลาวกับผมนะเฮีย..หรือจะไปแค่ซอยสอง คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:48:26 PM »

สาวลาวผมชอบเวลานุ่งซิ่นครับ หลงรัก น่ารักน่ามองมาก

ส่วน จขกท. ถ้ายังงัยว่างๆ..แว้บไปเที่ยวลาวกับผมนะเฮีย..หรือจะไปแค่ซอยสอง คิก คิก

ข้อเสนอแรกน่าสนใจครับ ส่วนอันหลังขอบาย กลัว ผบ.จับได้เดี๋ยวยาววววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:50:42 PM »

ข้อเสนอแรกน่าสนใจครับ ส่วนอันหลังขอบาย กลัว ผบ.จับได้เดี๋ยวยาววววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน
        ยังดี
ผมถ้าผบ.จับได้ เดี๋ยวสั้น
ไม่อายุสั้น  ก็....................สั้น ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:54:18 PM »

เพิ่งรู้ว่ากลัว.. คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:55:41 PM »

ว่าแต่เขา...อิเหนา  ก็กลัว(เหมือนกันแหละ น่า) คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:04:44 PM »

งอน งอน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:30:36 PM »

เพิ่งรู้ว่ากลัว.. คิก คิก

ไม่ได้กลัวครับ แต่เกรงใจ โดนชก

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์