เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 07:24:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่รโหฐานกับที่สาธารณะ...  (อ่าน 9171 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:57:06 PM »

ถ้าจะทำแบบที่พี่สมชายบอกมา....อย่าลืมแม๊กสำรองนะครับ เผื่อต้องซัดกันยาว

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:20:43 PM »

มาให้กำลังใจคุณตั้วครับ

Pragmatism
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:42:40 PM »

ทำไม ทำอาชีพสุจริต ถึงต้องมีพวกทุจริต มาก่อกวนด้วยนะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 05:03:06 PM »

ปัจจุบันผมได้ทำงานบนพื้นที่ 230×480 ม. แบ่งเป็น 3 เฟส (480/3 โดยประมาณ..) กับ Glock 26 เป็นเพื่อน...

ไม่มีรั้วรอบ มีแต่แนวถนนพอที่จะกำหนดเขต เจ้าของเปิดตลาดนัดในบริเวณที่ยังไม่ถึงการก่อสร้าง คนเข้าออกเป็นพัน จนท.ตำรวจหลายหน่วยเข้ามาโดยตลอด...

ผมกันบริเวณส่วนหนึ่งไว้เป็นที่พักคนงาน...

เหตุเกิดเมื่อเช้ามืดวันนี้ ตี 5 มีคนร้าย 2 คน ขับรถเก๋งเข้ามาบริเวณที่สร้างที่พักคนงาน ใช้ อวป. ขู่คนงานและแสดงตนเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ และขโมยตู้เชื่อมไป 1 ตู้...

ผมทราบข่าวตอน 6 โมงเช้า แจ้งความลงบันทึกประจำวันเรียบร้อยแล้ว...

คำถาม...

1. ยังเป็นที่รโหฐานอยู่ไหมครับ...

2. ถ้ามีใครใช้ปืนขู่ และแสดงตัวว่าเป็นเจ้าหน้าที่ เรามีสิทธิยิงปืนออกไปได้ไหมครับ...

3. ตี 5 ถือว่าเป็นยามวิกาลหรือไม่ครับ... ไหว้

ควรจะเป็น ตำรวจปลอมครับ ตำรวจจริงคงไม่ทำอะไรให้เสื่อมเกียรติ ด้วยการปล้นแบบหน้าด้านเช่นนั้น

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 05:50:16 PM »

เจ้าหน้าที่รับปากว่าจะวนให้ทั้งคืน เพราะมีคดีแบบนี้เกิดขึ้น 2-3 ครั้งแล้วในพื้นที่ แต่จะไม่เข้าไปในไซท์งานเพื่อไม่ให้เข้าใจผิดครับ... ขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ... ไหว้

ตอนนี้เร่งหาความรู้จากข้อมูลเก่าในเวปเกี่ยวกับปืนลูกซองครับ... ว่าจะไม่ซื้อปืนในครึ่งปีนี้ กลับต้องรีบหาโดยด่วน... ตกใจ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:27:36 PM »

ถ้าจะทำแบบที่พี่สมชายบอกมา....อย่าลืมแม๊กสำรองนะครับ เผื่อต้องซัดกันยาว

คีย์เวิร์ดคือต้อง"ยิงก่อน"ครับ ยิงก่อนได้เปรียบเสมอ หากยิงก่อนแล้วโดนเป้าตามที่ต้องการจะมีฝ่ายยิงเพียงข้างเดียวครับ... สมัยก่อนตอนพวกเราเด็กๆ ชอบบอกว่า"แน่จริงเล่นกันซึ่งหน้าซิเฟ๊ย", แต่พอพวกเรารู้จักโลกรู้จักชีวิตแล้วจะบอกว่าหากได้ยินใครตะโกนให้เล่นกันซึ่งหน้า นั่นแปลว่าคนนั้น"โดนเข้าให้แล้ว"ครับ... แฮ่ๆ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:19:28 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ dignitua อ่ะ ฮา

ทำมั้ย ทำมัย มีแต่เรื่อง "วุ่นวาย" คร๊า ฮา
มาลองเป็นคน "เสื้อแดง"  อย่างยาย บ้าง อ่ะจิ ฮา
ไม่มีใคร  กล้ามาตอแย ด้วย อ่ะ ฮา

พี่ dignitua  ขร๊า  ไปทำบุญทำทาน บ้างอ่ะ ฮา
ก่อนนอน ก็สวดมนต์ บท "ชนะมาร"  วิปปะสิสะ นมัตถุ บ้างอ่ะ ฮา
อาชีพผู้รับเหมา  มันมีเจ้ัากรรม  นายเวร คอย ตอด ตอน "ดวงตก"  อ่ะ ฮา

4444 เอ้ย 5555 คุยกันเล่นสนุก ๆ น๊ะคร๊า  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:29:16 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:25:24 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ dignitua อ่ะ ฮา

ทำมั้ย ทำมัย มีแต่เรื่อง "วุ่นวาย" คร๊า ฮา
มาลองเป็นคน "เสื้อแดง"  อย่างยาย บ้าง อ่ะจิ ฮา
ไม่มีใคร  กล้ามาตอแย ด้วย อ่ะ ฮา

พี่ dignitua  ขร๊า  ไปทำบุญทำทาน บ้างอ่ะ ฮา
ก่อนนอน ก็สวดมนต์ บท "ชนะมาร"  วิปปะสิสะ นมัตถุ บ้างอ่ะ ฮา
อาชีพผู้รับเหมา  มันมีเจ้ัากรรม  นายเวร คอย ตอด ตอน "ดวงตก"  อ่ะ ฮา

4444 เอ้ย 5555 คุยกันเล่นสนุก ๆ น๊ะคร๊า  ฮา
ทำบุญทำทานแล้วดีจริงเหรอครับยาย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:58:24 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่ dignitua อ่ะ ฮา

มาลองเป็นคน "เสื้อแดง"  อย่างยาย บ้าง อ่ะจิ ฮา
ไม่มีใคร  กล้ามาตอแย ด้วย อ่ะ ฮา

พี่ dignitua  ขร๊า  ไปทำบุญทำทาน บ้างอ่ะ ฮา
ก่อนนอน ก็สวดมนต์ บท "ชนะมาร"  วิปปะสิสะ นมัตถุ บ้างอ่ะ ฮา
อาชีพผู้รับเหมา  มันมีเจ้ัากรรม  นายเวร คอย ตอด ตอน "ดวงตก"  อ่ะ ฮา

4444 เอ้ย 5555 คุยกันเล่นสนุก ๆ น๊ะคร๊า  ฮา

นั่นน่ะสิครับยาย... เนื๊อยเหนื่อย กว่าจะหมดได้แต่ละวัน อาชีพอะไรก็ไม่รู้... อ๋อย

ว่าแต่ว่า เงินยายเหลือมาทำโครงการณ์จัดสรรสิ เดี๋ยวผมทำให้ กำไรผมขอ 5% พอครับ... Grin

แล้วพอยายมีถึง 1,000 ล้านเมื่อไหร่ ค่อยแบ่งผมซัก 100 ล้าน... เผื่อผมจะได้เป็นเจ้าของโครงการณ์บ้าง จะได้เปลี่ยนอาชีพซักที....

แล้วพอผมมีถึง 1,000 ล้านเมื่อไหร่ ผมจะคืน 100 ล้่านให้ยายพร้อมดอกเบี้ยครับ... Grin

โอเคนะ... Wink

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:40:06 AM »

สมมติว่ายิงเข้าจริงๆ... สงสัยได้ไม่คุ้มเสียครับ เพราะค่าจ้างทนายสู้คดีจะแพงกว่าทรัพย์ที่เราโดนมันเอาไปน่ะครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 04:13:19 PM »

สมมติว่ายิงเข้าจริงๆ... สงสัยได้ไม่คุ้มเสียครับ เพราะค่าจ้างทนายสู้คดีจะแพงกว่าทรัพย์ที่เราโดนมันเอาไปน่ะครับ...

เป็นเรื่ิองที่น่ากลุ้มใจมากครับพี่สมชาย ใจหวั่นๆอยู่เหมือนกัน... ไหว้

คนงานที่กำลังออกจากห้องน้ำเล่าให้ฟังว่า โดนเอาปืนจี้เอวเลยครับ เลยไม่เข้าใจว่าคนลักษณะไหนกันที่เอาปืนไปจี้ระยะประชิดตัวขนาดนั้น...

ขณะเกิดเหตุ ลูกน้องที่เป็นเขมรหนีเข้าป่ากันหมดพอเข้าใจว่าเป็นตำรวจ... อ๋อย

เหลือแต่คนไทยที่แอบซุ่มอยู่ตามห้อง แอบดูพฤติกรรมโจรยกของไปต่อหน้าต่อตา เพราะไม่ใช่ของๆตน..

เครื่องมือ และวัสดุต่างๆอยู่หน้างานเยอะครับ แทบจะเปิดร้านวัสดุก่อสร้างได้เลย... ตอนนี้เครื่องมือหลักๆเก็บอยู่ในตู้คอนเทนเนอร์และล็อคเอาไว้... พื้นที่ก็กั้นไว้หมดแล้ว... ที่เหลือได้แต่รอครับพี่... ไหว้

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 04:22:38 PM »

เอาใจช่วยนะครับ
ขอให้มันอย่าได้กลับมาอีกเลย
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 05:19:58 PM »

เป็นเรื่ิองที่น่ากลุ้มใจมากครับพี่สมชาย ใจหวั่นๆอยู่เหมือนกัน... ไหว้

คนงานที่กำลังออกจากห้องน้ำเล่าให้ฟังว่า โดนเอาปืนจี้เอวเลยครับ เลยไม่เข้าใจว่าคนลักษณะไหนกันที่เอาปืนไปจี้ระยะประชิดตัวขนาดนั้น...

ขณะเกิดเหตุ ลูกน้องที่เป็นเขมรหนีเข้าป่ากันหมดพอเข้าใจว่าเป็นตำรวจ... อ๋อย

เหลือแต่คนไทยที่แอบซุ่มอยู่ตามห้อง แอบดูพฤติกรรมโจรยกของไปต่อหน้าต่อตา เพราะไม่ใช่ของๆตน..

เครื่องมือ และวัสดุต่างๆอยู่หน้างานเยอะครับ แทบจะเปิดร้านวัสดุก่อสร้างได้เลย... ตอนนี้เครื่องมือหลักๆเก็บอยู่ในตู้คอนเทนเนอร์และล็อคเอาไว้... พื้นที่ก็กั้นไว้หมดแล้ว... ที่เหลือได้แต่รอครับพี่... ไหว้
งวดหน้ามันจะมาพร้อมแก๊สตัดและกรรไกรครับ เรื่องปล้นตามไชท์ ก่อสร้างมันเหมือนละครน้ำเน่า ที่ตอนหลังนางอิจฉาต้องถูกเฉดหัว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 06:28:58 PM »

งวดหน้ามันจะมาพร้อมแก๊สตัดและกรรไกรครับ เรื่องปล้นตามไชท์ ก่อสร้างมันเหมือนละครน้ำเน่า ที่ตอนหลังนางอิจฉาต้องถูกเฉดหัว
แบบที่หนังไทยสมัยเก่าชอบพูดใช่ไหมครับ เกลือเป็นหนอน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 06:34:34 PM »

เอาใจช่วยนะครับ
ขอให้มันอย่าได้กลับมาอีกเลย

ขอบคุณครับพี่... ไหว้

นั่นแหล่ะครับที่ผมต้องการ...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์