เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:32:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาเพื่อนซ้อม BJJ ครับ  (อ่าน 1941 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:25:46 AM »

ไหว้  ผมอยู่แถวถนนนวมินทร์ เพื่อนๆท่านใดว่าง อยากหาเพื่อนจับคู่ซ้อม BJJ ส่วนใครไม่เคยฝึกและอยากลองฝึกก็แนะนำให้ได้ครับไม่คิดค่าใช้จ่าย ขอแค่สลับกันเป็นหุ่นฝึกเข้าท่า กันลืมแค่นั้นครับ ใครอยู่ใกล้สนใจ pm มาได้ครับ ประเภทลองของ ไม่ขอเล่นด้วยนะครับ ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เก่งอะไร แค่ออกกำลังกาย และไว้ใช้ป้องกันตัวเท่านั้นครับ
nongbig
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 04:25:59 PM »

ผมสนใจครับนี่เมลผมครับติดต่อมาได้
kingtoysandmodel@hotmail.com
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:36:57 AM »

เป็นยังไงครับ BJJ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:57:06 AM »

Brazilian Jiu-Jitsu (BJJ) บราซิลเลี่ยน จูจิสสึ

คลิ๊ก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:17:54 PM »

ผมสนใจครับนี่เมลผมครับติดต่อมาได้

ยินดี ครับ ผมได้ PM ไปแล้วนะครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:06:06 PM »

ขอบคุณครับน้ายอด

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:10:56 PM »

ยินดี ครับ ผมได้ PM ไปแล้วนะครับ

เล่นกันเบาๆนะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:21:56 AM »

เล่นกันเบาๆนะ Grin Grin Grin

ขอบคุณที่ห่วงใยครับ
หลักการฝึก นั้นเป็นขั้นตอนอยู่แล้วครับ  เหมือนตบเบาะยูโด ถ้าตบเบาะยังไม่ดีพอ จะเรียนทุ่มไม่ได้ครับอันตราย

คงเริ่มต้น จากการตั้งรับก่อน พลิกจากท่าที่เสียเปรียบมาเป็นได้เปรียบก่อน แล้วค่อยเริ่ม basic การรุก

เมื่อเริ่มฝึกท่ารุกชำนาญแล้ว ก็เน้น เข้าท่าให้เร็วที่สุด แต่หักให้ช้าช้าที่สุด เพื่อsaveให้คู่ซ้อม มีโอกาสตบ ยอมได้ทัน

เมื่อฝึกได้ระดับนึง ก็นำมาทดลองสู้ โดยรู้กันว่า ถ้าเข้าท่าหักได้แล้ว ถือว่าคนโดนเข้าท่ายอม โดยยังไม่หัก เพื่อความปลอดภัย และเป็นการทดสอบเหลี่ยมหรือการนำไปประยุกต์ใช้
หลังจากนั้นค่อยฝึกท่าแก้ จากท่าล็อค  อีกที  ใครที่เล่นแรงยั้งไม่ได้ จะหาคู่ซ้อมยากครับ ไม่มีคนเล่นด้วย โดยเฉพาะท่าหักขาหรือข้อเท้านั้น อันตรายมาก อาจหักหรือต้องเข้าเฝีอก  จึงต้องฝึกเป็นลำดับสุดท้าย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:40:41 AM »

ไหว้  ผมอยู่แถวถนนนวมินทร์ เพื่อนๆท่านใดว่าง อยากหาเพื่อนจับคู่ซ้อม BJJ
ส่วนใครไม่เคยฝึกและอยากลองฝึกก็แนะนำให้ได้ครับไม่คิดค่าใช้จ่าย
ขอแค่สลับกันเป็นหุ่นฝึกเข้าท่า กันลืมแค่นั้นครับ ใครอยู่ใกล้สนใจ pm มาได้ครับ

ประเภทลองของ ไม่ขอเล่นด้วยนะครับ ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เก่งอะไร
แค่ออกกำลังกาย และไว้ใช้ป้องกันตัวเท่านั้นครับ

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

รอ  นายสมชาย(ฮา)  แป๊บนุงส์  แกคงยังไม่ได้เข้ามาอ่าน อ่ะฮา 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 01:15:57 PM »

ไหว้  ผมอยู่แถวถนนนวมินทร์ เพื่อนๆท่านใดว่าง อยากหาเพื่อนจับคู่ซ้อม BJJ
ส่วนใครไม่เคยฝึกและอยากลองฝึกก็แนะนำให้ได้ครับไม่คิดค่าใช้จ่าย
ขอแค่สลับกันเป็นหุ่นฝึกเข้าท่า กันลืมแค่นั้นครับ ใครอยู่ใกล้สนใจ pm มาได้ครับ

ประเภทลองของ ไม่ขอเล่นด้วยนะครับ ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เก่งอะไร
แค่ออกกำลังกาย และไว้ใช้ป้องกันตัวเท่านั้นครับ

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

รอ  นายสมชาย(ฮา)  แป๊บนุงส์  แกคงยังไม่ได้เข้ามาอ่าน อ่ะฮา  

ยายบ๊าบนี่ขาเสี้ยมนี่หว่า... ฮา...

นายสมชายไม่ได้เล่น BJJ หรอก, หัดเล่นเหมือนกัน แต่แค่คว้าจับบิดตามหลักสูตรทั่วๆไป ไม่ได้เน้นศิลปะเฉพาะทางแบบ BJJ หรือไอคิโด้ ฯลฯ... แต่ที่แน่ๆ คุณ XXX ก็เพาะกายเหมือนกัน และเพาะกายมาได้นานกว่านายสมชายเสียด้วยซิ...

ยายบ๊าบไม่อยากตัวเหี่ยวลงพุง เดินเหินก๋องแก๋งเหมือนสีเทา ที่อ้วนตรงพุง แต่แขนขามีแต่ไขมัน... ก็เพาะกาย(หรือเล่นกีฬาอะไรก็ได้)มั่งซิ ร่างกายจะได้แข็งแรง จิตใจแจ่มใส มีน้ำอดน้ำทน ไม่คิดเล็กคิดน้อยหงุดหงิดขี้อิจฉา คอยตอดเล็กตอดน้อยตามหน้าเว็บบอร์ด... ฮา...
Gclub_I
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 01:29:27 PM »

โอ้ โอ้ โอ้

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:53:31 PM »

คนในนี้ความจำเป็นเลิศกัน นะครับ จำได้หมดเลยว่าใคร เล่นไรทำไร  555

หลงรัก 
หน้า: [1]
  พิมพ์